Microsoft phát hành ứng dụng "Switch to Windows Phone" dành cho các máy Android

TDNC
26/4/2013 3:33Phản hồi: 229
229 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Rất muốn thử 1 phát windows phone xem sao kể từ ngày bỏ htc hd2 là quên anh windows phone......nhưng khi vào topic của Nokia lumia 920 thấy vắng như chùa bà đanh,thấy cũng chán....dân công nghệ có hàng mà không có ai chia sẻ cùng rất nhanh chán. Ít ra được trả lời,được hỏi,cùng nhau khám phá,vọc vạch.....thế mới là công nghệ...
chà hay đấy chứ
WP mà có cái biểu tượng trong suốt là tuyệt vời.
Đang xài WP cái gì cũng ok trừ cái market place 😔
DanalTrinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
thử xài giao diện wp trên android và dần cảm thấy thik
khi nao moi ra,,,,
muadtdd02
ĐẠI BÀNG
11 năm
Không biết mình có đi lùi không? Nhưng mình vẫn yêu windows mobile hơn! Nhớ cái thời 02
wp mượt thiệt mà đơn điệu nhàm chán quá,toàn là chữ chữ chữ,làm người ta chán,nhìn hình không đủ hiểu rồi!!!cố lên wp!!
Nokia vớ được winphone 8 giống như chết đuối vớ được bọt. 😁
Nokia đánh lẻ WP8 thì chạy đua về chất lượng
Samsung, Htc, Lg, Sony,... "giằng xé" android thì chạy đua về cấu hình ít chú trọng về chất lượng
sau một thời gian đọc hết 8 trang bình luận của các bạn và mình nhận ra một điều rằng, những người yêu thích và nói về winphone rất lịch sự thì phải.
@qmanht4 chuẩn đó bác trên 4 room của wpviet lịch sự lắm mấy ông hay cầm ios androi vào ném đá xuốt mà anh em chả war hay đâm chém gì cả đoen giản chỉ là tranh luận
leonheart
TÍCH CỰC
11 năm
@hackieuhung phát biểu linh tinh
Gr1m
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hackieuhung Nói sao cho người khác không khinh nha chú bé 😃
kurt80
TÍCH CỰC
11 năm
Da dung nhieu may android va cam nhan dung la mot bai va lag. Thay ios, bb, winphone moi tuyet lam sao
xman9491
TÍCH CỰC
11 năm
thôi cho các bác cuồng WP vào trang mycolorscreen.com rồi hãng đánh giá lại android nhé
cũng đừng lôi iOS vào vì WP ko có tuổi so vs nó, còn android mới cãi nhau thôi, chung quy lại các bác WP lấy cái lý j để cãi lại androi hình như chỉ có cái chữ "mượt", cái chữ đấy có đánh đổi dc sự tù túng về ứng dụng và cảm giác đơn điệu khi cầm cái máy ko khi đã từng dùng android và iOS
còn ai bảo android ko mượt, xin lỗi chứ bạn đừng dùng android thêm 1 ngày nào nữa để bôi bác nó và tham gia vào thành phần anti nó, ram 512 bảo vs Wp là đủ còn android thì thiếu, lại nhầm, cứ kêu WP tận dụng phần cứng tốt sao vẫn out memory, trong khi 3gs có sao đâu, android chỉ cần lõi kép qualcom và ram 512 vẫn quá mượt rồi, cho cái cấu hình 520 chạy android vs thương hiệu nokia xem WP sống nổi?chẳng qua nó phân mảnh nên phải tự tìm tòi ra bản rom nó mới mượt dc chứ nguyên bản như nexus 4 bảo ko mượt ng` ta cười cho
android nó là vua về tùy biến rồi, bạn phải gặp những cao nhân dùng nó mới thấy cái sự bất ngờ của android, dùng android và có lòng ham muốn tìm hiểu thì thấy nó chả bao h chán, còn với WP thì có giới hạn thôi, các bạn quá thần thánh rồi
mình dc dùng LU 900 rồi, của cậu mình luôn và mình thik nghik lúc nào cũng dc, nên sẵn sàng nhận gạch khi so sánh vs android
RushRobbier
ĐẠI BÀNG
11 năm
window phones cái giao diện chán quá, mấy cái ô vuông vuông đó chuyển nó thành trong suốt, rồi cho thêm cái wallpaper nữa thì tuyệt, nhìn đỡ nhàm chán....
Các bác ngồi phán wp mượt có mà mượt cái lồng, mượt vì thằng ms nó chặn ko cho ứng dụng nào quá nặg chạy trên máy yếu nên máy yếu nó có muốn lag cũng chả lag được , đến cái hồi temple 2 ấy có cài được trên 520 đâu bắt 1gb ram mới cho cài mà 1gb ram với cái ứng dụng có 50 mb thì làm thế đéo nào lag cho được, android với cái galaxy y cùi bắp còn cài được thì phải chịu giật chút thôi, còn bác nào sài 920 720 rồi kêu nó mượt đếu hiểu nổi dòng cao cấp chã nhé nó lag, với giá tiền đó mua con opp 5 hay note2 thì xem có giật vào mắt.
xman9491
TÍCH CỰC
11 năm
@leonheart cái game cùi bắp này mà cứ khoe lên khoe xuống, haizz, đến con fpt f8 nó còn chạy mượt nữa kìa ông, cười đi
khi nào appstorevn mà có 1 mảng riêng cho WP thì tớ sẽ thay đổi ý kiến
leonheart
TÍCH CỰC
11 năm
@xman9491 đang nói đến ba langtuviet kìa you... đọc lại 1-2 trang trước sẽ hiểu thôi 😁.
mà mình thấy ai mua wp thì vấn đề chơi game thường ko phải ưu tiên hàng đầu bạn ah.
FlyIsBest
ĐẠI BÀNG
11 năm
@leonheart muốn ưu tiên cũng dek dc vì có game đâu mà chơi :D
leonheart
TÍCH CỰC
11 năm
@FlyIsBest thế mấy cái trong clip ko phải là game hả bác...
Bão to rùi,ai mà chẳng thích dùng bản quyền update thường xuyên,cơ mà cách thức thanh toán còn nhiêu khê lắm.
wp là ông rùa già.
tuan801
TÍCH CỰC
11 năm
Tử huyệt của Androi chính là ở điểm này. Một hệ điều hành mở đồng nghĩa với việc bị đánh cắp và muôn đời không ổn định được.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019