Microsoft phát hành ứng dụng "Switch to Windows Phone" dành cho các máy Android

TDNC
26/4/2013 3:33Phản hồi: 229
229 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có vẻ nhiều ng chưa biết cái live tiles hoạt động như thế nào?
Các bác xài windows phone cho em hỏi nó có phần mềm chặn cuộc gọi chưa ợ?
Cái này khá quan trọng với em mà không thấy ai nhắc tới.
@khunglongcodon toàn đi lừa gái lừa đảo hay sao mà cần chặn cuộc gọi thế :eek:
@kut3_prince_9x Bạn nghĩ ai cũng như bạn à? Công việc tôi cần như thế thôi.
Chỉ khoái cái mượt mà trên wp..ít khi đơ máy như android hay ios..nhưg giao diện của nó nhìn xấu quá..biến hóa như sesen5 thì hay.
@banhtraicongtu ios mà đơ thì cái gì mượt
@luvpradise Ios dễ bị đơ khi vào 1 app nặng hay tải 1 wep có nhiều flash..đúg là nó ít đơ..nhưg 1 khi đã đơ thì..
FlyIsBest
ĐẠI BÀNG
11 năm
@banhtraicongtu chắc xài 3g, 3gs đây mà.
melman
TÍCH CỰC
11 năm
@FlyIsBest 4s vẫn đơ nha bạn..dt nào mà ko đơ, là ít hay nhìu, chấp nhận dc hay ko thoi
@FlyIsBest Thèn này đần quá..ip5 nhé..solo éo lại nx4..vào wep xem phim online nx chạy vù vù..ip5 thì chờ mỏi mắt.
Nói chung wp pải dài dài nữa để tăng ứng dụng và game lên mới to mồm đc
melman
TÍCH CỰC
11 năm
cá nhân mình thấy Android dù là cao cấp vẫn lag nhe bạn, bạn mình xài em Sony Xperia và S3 nữa, vẫn có độ trễ trong các thao tác ứng dụng, bạn phải tinh ý mới nhận ra..Còn phần mềm thì mình chưa thấy thiếu gì ở market của Win, đồng ý game thì chưa nhiều nhưng thực sự chất lượng, down về là chạy phây phây..Hồi đó nhỏ bạn mình có Soundhound nhận diện bài hát mình cũng nản ghê ai ngờ Win cũng có luôn Shazam và Soundhound nữa...hết lăn tăn..
@melman nhận diện bài hát thì thiếu gì bác mặc định cái trình tìm kiếm cũng có mà ấn vào cai kính lupps ấn vào cái mic cho nó nghe nhạc
melman
TÍCH CỰC
11 năm
@Queen'sDragon nhỏ bạn xài IOS khoe hàng làm mình móng máu
checkimei
TÍCH CỰC
11 năm
UPDATE: Microsoft has delayed availability of its Switch to Windows Phone app until sometime next week.

MS sẽ tạm hoãn vài tuần nữa mới công bố STWP.
Tin này được lấy từ http://www.networkworld.com/columnists/2013/042413-windows8.html ngày 24/04 và http://www.wpcentral.com vẫn chưa cập nhật thêm.
kèo này thì nhiều người sẽ càng háo hức đợi thêm để sản phẩm hoàn thiện nhất
Thôi cãi nhau chi cho mệt mấy bác...ai thích wp dùng ko thì android thẳng tiến..để làm 1 e lumia520 thế nào..cũng thích cảm giác để dành tiền mua game lắm..ý kiến cá nhân
Tóm lại mình đang sài note 2 không lag tí nào, pin thì khủng, bắt wifi nhanh dã man, nghe nhạc âm thanh quá đỉnh, chụp hình miễn chê...còn về android nói chung thì giao diện ảnh động quá đẹp, hoặc cài launcher vào thì đúng là vô đối, các widget thì không hệ điều hành nào bằng...thẻ nhớ cắm vào copy test ga phim, ảnh...game, ứng dụng thì vô đối và ứng dụng được việt hóa rất nhiều nên dùng rất thuận tiện ...cần truyền ảnh, nhạc sang máy laptop hoặc sang máy khác chỉ cần bluetooch là ok (nhiều hệ điều hành bắn bluetooch cũng bị hạn chế)....còn nhiều nữa mà mình thấy android ai không dùng thì hơi đáng tiếc
nói chung hài lòng với em note 2
Nói chung các bạn nào chưa xài qua Windows Phone thì đừng có nhảy vào phán như đúng rồi.

Các bạn nói nhìn Windows phone giao diện nghèo nàn, chán, không sinh động, toàn là ô ô một màu.
Ừ lúc mới nhìn mình cũng có cảm giác như vậy, mình cũng nghĩ windows phone sẽ không thể cạnh tranh nổi với IOS và Android được với giao diện như vậy.

Nhưng không! hoàn toàn không, có xài qua mới thấy, Windows phone là hệ điều hành có giao diện sinh động nhất hiện nay.
Cái chính làm cho hệ điều hành có sức sống và sinh động, chính là dữ liệu của của các bạn đưa vào, các kết nối facebook, mà windows phone chính là hệ điều hành tích hợp sâu facebook nhất.
Mọi thông tin, cập nhật, mail của bạn bè... luôn luôn được cập nhật. (bạn bè chia sẻ gì, làm gì coment gì đều được cập nhật và hiện ra hết trên màn hình start, muốn xem chỉ việc nhấn vào thôi 😃 )
Sinh động, và thay đổi không nghừng,
mục hình ảnh luôn nhảy hiện thay đổi không ngừng...hình ảnh yêu thích, người yêu bạn bè, những kỷ niệm đi chơi...luôn hiện ra, nhảy tới nhảy lui, thay đổi liên tục
Mục mọi người (people hub) khi có liên kết facebook, thì avatar của bạn bè các bạn luôn hiện, xếp thay đổi không ngừng.
Mục game, cái thằng avatar của bạn nó cứ nhảy tới nhảy lui.
Lịch của các bạn luôn luôn cập nhật, sinh nhật bạn bè, lịch hẹn, công việc.
Thời tiết luôn được cập nhật liên tục.
....
và còn nhiều nữa
Mọi thứ luôn được đưa ra start screen, cập nhật thay đổi không ngừng.
Mỗi khi công việc nhiều căng thẳng, ngồi nhìn màn hình startscreen của windowsphone thấy bạn bè mình nhảy tới nhảy lui, thấy hình ảnh vui chơi kỷ niệm...nó chạy chạy...thấy cảm giác nhẹ nhàn giảm stress

Nếu các bạn ra tiệm cầm xem, không có dữ liệu, không có kết nối gì hết...bạn sẽ thấy Windows phone nó không có gì hết
dungdepzai
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cá nhân mình thấy Wp. ko bằng android đc.mình mới mua con HTC 8s sau 1 thời gian sử dụng thì thấy cảm giác ko thoải mái bằNG android.Nhất là trình duyệt IE rất chán nhiều trang mình vào bằng chome trên ipad 1 hoac N7 rất thoải mái nhưng trên IE sau 1 thời gian nó bị bung ra.
Trình duyệt có quá ít sự lựa trọn opera mình tìm mờ mắt mà ko thấy.game và ứng dụng ở thời điểm này quá ít.Còn các cái khác dùng khá ổn.Độ mượt trên WP là rất tốt so với android.Nhưng theo mình 1 số khá đông ng dùng android chuyển qua WP có cảm giác ko thoải mái.

Ứng dụng các bạn dow ngoài trang chủ của MS ko cài vào đc phả qua 1 số thao tác,cái này thấy hơi bất tiện.
Ở trên là ý kiến riêng của mình thôi.mình mới dùng đc khoảng 2 tuần..có 1 số thắc mắc về wp hỏi trong pic wp thì cũng chả thấy ai giúp.

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.
@dungdepzai nói chung mình đang dùng android thấy khá là thích, phải nói thật từ khi chuyển từ ios sang thì thấy android còn thích hơn....
còn đánh giá về wp mình không chê, nhưng mình nghĩ có thể tới ứng dụng, game nhiều hơn...và tới máy nâng cấp để có nhiều cái mới hơn thì cũng sẽ rất đỉnh, có thể mình sẽ chuyển qua dùng....

và có lẽ câu kết thế này: mỗi hệ điều hành có cái hay riêng, qua năm tháng mỗi cai sẽ phát triển thêm để đáp ứng, cái nào kém sẽ tự đào thải thôi....
Chả download j hết, mở máy tính chỉ coi tin tức hoặc linh tinh, ko vào trang web nhảm nhí, ko download nhảm nhí thì tui nghĩ cũng đâu cần anti virus làm chi cho nặng nề
dungdepzai
ĐẠI BÀNG
11 năm
Theo mình thấy wp sử dụng hơi rắc rối so với android.có thẻ là do mình chưa quen.nhưng mình bức xúc nhất vẫn là trình duyệt vì mình rất hay lướt wed.
CÓ bác nào có trình duyệt khác hay hơn IE với UC ko chỉ mình với.hình như trên WP ko có opera hay sao ý em tìm mãi ko thấy.
lekimtung24
ĐẠI BÀNG
11 năm
e chỉ thấy ở vn 1 chuyện là jb để chơi apps lậu trong khi các quốc gia phát triển thì jb là cách để họ hoàn thiện cái đt của mình, làm ra nhiều apps mà không dính phải sự cản trở của hdh. k phải thì cho e ít gạch thôi vì thật ra e cũng xài đồ lậu v.v.v v. vì e k có money 😃 . fan bây h so sánh các hdh với nhau ở chỗ là thèn nào có thể để bạn moi chất xám của các lập trình viên bạn càng thích 😁
bambiheo85
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác cứ cãi ! Doanh số nói lên tất cả rùi! Ios dzới android là nhất ! Rùi mới tới wp ! Wp giờ còn kém lắm chưa lên dc đâu. Nếu có dt window 8 thì may ra lật dc 2 thằng kia =]]
Đó giờ chưa thấy lão nào 70 mà ngồi gõ laptop ở Vn
WP quá đẹp, mình thích nhất cái này, mình thấy cả ios lẫn android đều ko đẹp bằng
Bạn dùng trình duyệt này xem Xem "SurfCube 3D Browser" mình thấy hơn uc đấy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019