Microsoft PhotoSynth, ứng dụng chụp ảnh toàn cảnh 360 độ cho Windows Phone

Duy Luân
30/5/2012 8:25Phản hồi: 79
Microsoft PhotoSynth, ứng dụng chụp ảnh toàn cảnh 360 độ cho Windows Phone

Microsoft vừa chính thức ra mắt phần mềm PhotoSynth dành cho các máy Windows Phone của hãng. Đây là ứng dụng chụp ảnh toàn cảnh khá thú vị với khả năng ghi lại toàn bộ 360 độ khung cảnh xung quanh bạn, hỗ trợ cả ảnh ngang lẫn ảnh dọc. Sau khi ảnh đã tạo xong, bạn có thể ghi chú, đánh dấu vị trí rồi chia sẻ nó lên Facebook, Twitter, Photosynth.net hoặc lưu lại vào thư viện ảnh. PhotoSynth còn hỗ trợ khả năng tìm kiếm địa danh bằng chính bức ảnh bạn vừa chụp xong bằng cách tải lên Bing và Bing Maps để xử lí. Ngay bây giờ, người dùng có thể tải về miễn phí PhotoSynth trên Windows Phone Marketplace.

PhotoSynth đã ra mắt phiên bản ứng dụng hệ điều hành iOS từ năm ngoái. Khi đó, Microsoft giải thích rằng phần mềm này chưa được triển khai cho Windows Phone bởi vì hãng gặp rắc rối về hàm lập trình ứng dụng (API) liên quan đến camera trong Windows Phone 7. Giờ đây, vấn đề này đã được giải quyết trên Windows Phone 7.5.

Để xem lại và tương tác với ảnh đã chụp trên PhotoSynth bằng máy tính, bạn nên tải nó lên web PhotoSynth.net trong mục Share. Sau đó, đăng nhập bằng tài khoảng Windows Live ID (hoặc hotmail) vào web http://photosynth.net/default.aspx. Tại đây, bạn sẽ thấy được bức ảnh của mình với nhiều thông tin chi tiết như thời gian chụp, địa điểm, độ phân giải,... Bạn có thể chiêm ngưỡng tác phẩm của nhiều người khác trên thế giới cùng chia sẻ lên website này nữa.

Lưu ý: PhotoSynth không chạy được trên các máy có RAM thấp hơn 512MB.

Mã QR để scan và cài đặt ứng dụng

79 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

boytapi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã test, rất hay 😃.
Cái máy đẹp thế
text nhanh rứa 😃
Vỡ mộng em Lumía 610.
stao
ĐẠI BÀNG
12 năm
Phần mềm khá hữu ích
test xong, chỉ 1 câu thôi: very good!!!
@minhthanh212001 bạn chỉ mình cách cài được k bạn?thank nhiều
cứ như zậy thì con 610 rớt giá thê thảm wa'
Từ ngày Bác Luân chuyển sang WP có vẻ lại thấy WP có nhiều cái hay ghê, Mình vẫn chưa thích WP ở cái những app dễ tìm dễ có trên Android sang WP rất bí, Kể cả IOS được mệnh danh là lắm app nhưng thử search từ Browse trên Android, WP và IOS xem thấy Android nó có quá nhiều và lúc đó sẽ nhắm vào số * để chọn lựa. Nhưng OS tiếp theo của mình chắc chắn sẽ là WP ! Hiện tại thì chưa sang ! 😁
@td123 Gì chứ riêng brow mình thấy WP đã làm quá tốt rồi, k cần sử dụng nhiều cái khác nữa, mình chỉ sử dụng Browser mặc định và UC browser, quá tốt, rất nhanh, hài lòng gần tuyệt đối, k hề lag hay giật như các browser bên android. Nó có điểm mạnh đấy chứ 😃
@foreverday Mình cũng dùng rồi nên có nhận xét " Chuẩn " ! Tốc độ tải trang của IE trên WP vẫn không nhanh lắm, Tính năng tuỳ biến Browse và plugin.... trên IE còn thua xa Android. Đợi đến WP 8 xem sao chứ WP7 hiện tại chưa làm mình hài lòng mà đổi máy được !
@td123 Tuỳ biến và plugin thì thua đúng rùi, còn tốc độ tải trang thì mình k chịu bạn ơi. Nó load cực nhanh, vào trang nặng chỉ load cỡ 1,5s là cùng. Trang nhẹ thì bấm phát là bay. K bao giờ bị crash, văng khỏi trình duyệt cả.
@foreverday Hài quá bạn ạ ! Mình đã so sánh 2 con khác nhau 1 con Android và một con WP, Tiếp theo là so 2 OS cùng cài trên 1 con (HD2) đều có cảm nhận chung trên cùng mạng WIFI, Chậm hơn rõ rệt đó bạn ạ! Bạn mà dùng XScope trên Android thì không mấy khi phải chờ quá 1S đâu !
trước có cài cái này nhưng không tốt bằng Pano nên bỏ
Phải cố cày để có Titan thôi 😔, nghiền ghê, giờ e nó đã được HSPL và cài rom cook rồi 😃
P/S: Phần mềm hay :p
haimap87
TÍCH CỰC
12 năm
Đã dùng qua 1 số máy WP, kể cả 610. Theo cá nhân mình, 610 phù hợp với người dùng phổ thông yêu thích thương hiệu Nokia ở Việt Nam. Chủ yếu nhắm vào các tính năng: nghe, gọi, nhắn tin, đèn pin, web, mạng xã hội với sự thích thú trong việc thao tác trên 1 UI nhanh, mượt, gọn vượt trội so với các điện thoại Symbian mà họ dùng trước đây.
Ngoài ra, mình cũng đã từng tư vấn cho 1 người bạn gái bỏ qua 800 để lấy 610 chỉ đơn giản là vì cô ấy không sử dụng hết tính năng của cái điện thoại.
Còn người dùng như các thành viên tinhte thì 710 trở lên sẽ phù hợp hơn. Tuỳ nhu cầu mà chọn điện thoại thôi 😃
Dao2nd
TÍCH CỰC
12 năm
Để tý cho e HD2 về WP đã, cảm ơn bạn nha.
quoctien82
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái này có phải giống panaroma hông, chả con wp nào để vọc
thử cài trên NOKIA X1 mà không được haha
@quoctien82 Là panaroma đó, tính năng như nhau
3077
ĐẠI BÀNG
12 năm
@home2011 Khác chứ nhỉ, paranoma nó chỉ merge ảnh lại dài ngoằng ra còn cái này là ảnh quay tròn 360 độ luôn chứ không phải trải dài ra
đã test, khá tốt :p
kết windowphone vi hệ điều hành nhẹ thao tác trên các máy dù cấu hình thấp nhưng vấn hiệu quả
trình duyêt ie
ứng dụng office
sắp sửa được lên windowphone 8 đang định tậu 1 con
great_wall
ĐẠI BÀNG
12 năm
con 610 là loại cấp thấp nhất, giá có vài triệu mà sao nó cứ như hàng cao cấp ấy, suốt ngày vào nghe than thở thì 61o k chạy dc cái này, k chạy dc cái kia, chấp nhận bỏ ít $ mua thì phải chấp nhận thiệt thòi là đương nhiên chứ mấy bác =/=
@great_wall bác trả lời chuẩn vãi chưởng, e kết
Cái này hay vì ảnh của nó ko chỉ là 360 mà hỗ trợ cả ảnh 720. Tuy nhiên có cái dở là phải cài silverlight mới xem đc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019