Microsoft ra mắt bản Facebook Beta mới cho Windows Phone, giao diện giống app trên Android và iOS

Duy Luân
30/4/2013 16:22Phản hồi: 145
Microsoft ra mắt bản Facebook Beta mới cho Windows Phone, giao diện giống app trên Android và iOS

Microsoft mới đây đã ra mắt phiên bản Beta của ứng dụng Facebook mới dành cho người dùng Windows Phone 8. App này được thiết kế mới hoàn toàn và nó rất giống với phiên bản Facebook dành cho Android, iOS chứ không còn mang đặc điểm của giao diện Metro mặc dù vẫn có màu theo kiểu phẳng. Bạn sẽ không còn thấy các tính năng được sắp theo từng trang. Thay vào đó, bạn sẽ cần trượt ngón tay từ trái sang phải để tiết lộ thanh điều hướng, nơi cho phép duyệt giữa những chức năng app có cung cấp. Còn nếu trượt ngón tay từ phải sang trái thì sẽ thấy được một bảng liệt kê những bạn bè đang online. Microsoft cho biết thêm rằng app mới của họ đã hỗ trợ xem ảnh độ phân giải cao, chia sẻ các bài post thật nhanh chóng ngay từ News Feed cũng như cho phép xem trang Timeline cá nhân của từng người. Vì đây chỉ mới là bản Beta nên có thể phần mềm sẽ bị thoát bất chợt lúc đang sử dụng. Mời các bạn tải về dùng thử app Facebook Beta trên Windows Phone Store.

Lưu ý: App hơi bèo vì.... chưa chấp nhận gõ tiếng Việt có dấu.

Để quét mã này, bạn nhấn phím tìm kiếm trên máy, nhấn tiếp vào biểu tượng con mắt trong app Bing mới mở ra. Đưa camera của điện thoại lên để quét mã này.​
Một số ảnh chụp màn hình

Nguồn: Microsoft
145 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

😃 like WP cập nhật thôi
Uả bấy lâu nay FB chưa làm app cho wp à?
@giangbeo789 Ngay cả mod Duy Luân cũng nói là chưa có app FB CHÍNH HÃNG cho WP kìa. Chỉ là MS viết. Mà đã là của hãng thứ 3 chắc chắn sẽ ko đc hỗ trợ như chính hãng rồi.
Cái thứ 2: người ta ko có xài nên ko biết chuyện này. Mà đã ko biết thì hỏi thôi. Mắc gì xồn xồn cô hồn cả lên như vậy.
Bộ ai cũng phải rành rọt từng dòng điện thoại, OS mới đc à. Xin lỗi chú, ko có rảnh nhứ chú hóng hớt khắp nơi .
Đúng là hung hăng, tinh tướng, thùng rỗng kêu to như loài trẻ trâu.
@dominhtho ờ thế k biết thì đừng có mà fan'' như thánh nữa... mà bạn kêu ai là chú... xl chứ ở trên diễn đàn mình chưa bao h gọi người khác như kiểu chú xưng anh cả... mặc dù người khác có kém mình chục tuổi đi chăng nữa thì tôi cũng xưng là bạn hết... mà câu nói của tôi chưa thể hiện sự trẻ trâu đâu nhá... đừng có mà phán xét linh tinh thưa bạn.. chưa biết chừng chính bạn ms là thằng trẻ trâu.. đây k hóng hớt cái j cả nhưng k biết j về WP thì đừng mò vào đây mà hóng.... cái thằng trẻ trâu hóng hớt...
@giangbeo789 Haha, cmt trên là trâu, cmt này kiêm bò luôn rồi. Thế mới ko phân biệt đc đâu là câu hỏi, đâu là câu "phán như thánh". Kêu là chú là con tôn trọng quá mức rồi, chứ ai hung hăng xồn xồn như chua trên kia. Đọc lại cmt của chú cứ như câu trước vả vào mặt câu sau ấy. Khiếp, hung hăng thế này chắc mới ăn xong phải ko. Nghỉ ngơi tí đi 😆. Cmt ngơ vật "nhưng k biết j về WP thì đừng mò vào đây mà hóng."😃).
@dominhtho ờ thế chưa sờ mó vào WP thì đừng có phán... ra chỗ SS vs IP mà chém...
Được đó...
Bình thường mình dùng ppl hub thôi, cái app không thích lắm, nhưng có cái này thì có thêm lựa chọn cho người không thích ppl hub rồi.
Nhưng anh Starnt mỗi lần dùng WP đều dùng trình duyệt để vào fb...
256abc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cuhiep fb thì pphub ngon rồi :d

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
Chưa gõ tiếng Việt đc 😔
ngantuan24
ĐẠI BÀNG
11 năm
facebook da co mat tren moi he dieu hanh di dong
Về giao diện vẫn có một chút gì đấy vuông vắn của windowphone
plusvn
TÍCH CỰC
11 năm
2D nhìn thô thô thế nào 😁
@plusvn giao diện flat 😃 mình thì rất thích dao diện này, muốn kiếm cái launcher flat cho android mà ko thấy!
@plusvn Giao diện phẳng là giao diện tương lai đấy, nó hiện đang xuất hiện ở rất nhiều trang web. Theo thằng tên là Tin đồn nói thì iOs 7 cũng sử dụng giao diện phẳng theo phong cách Modern UI của MS đấy. Bây giờ thế giới phẳng rồi, ai còn dùng đổ bóng nữa :p
kyn_krai
TÍCH CỰC
11 năm
Tinh Tế Forever Alone kìa 😁
Pidgeotto
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nỗ lực rất đáng khen. Dùng khá ổn. Vote cho anh ms sửa tiếng việt, ảnh cover, tag cmt rồi ra final sớm😃
Có vẻ WP mõi ngày một sáng nhỉ, mình đang định tậu em Lumia mà nghe nói WP ít app quá ;)
nhìn wP cũng đẹp mà ổn định nữa
@utly đấy là thành phần "vắt sữa" điện thoại thay cho máy tính đấy mà. 😁 nói thật chứ bác ấy chắc có vđề ấy mà chứ trên đời này có ma nào lấy smp thay cho pc, laptop để làm đồ họa đâu 😃
iamme181
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kut3_prince_9x c thấy vậy nhưng không phải ai cũng thấy vậy, cá nhân mình thấy giao diện metro hiển thị được ít thông tin hơn so với giao diện trên ios, android
Cái fb beta này khá là ổn 😃
@iamme181 fb đt t chỉ cần để up ảnh và check nhanh là đủ chứ check kỹ thì t dùng máy tính
chuaquy173
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Hoàng Z Xin lỗi bác chứ ng ta viết app là để kiếm tiền, có cầu thì mới có cung, còn nếu bác nói ngang như thế, thích thì cứ tự viết mà dùng, người tài năng là đấy bác ạ, giống như câu đừng hỏi tổ quốc đã làm j cho ta mà tự hỏi ta đã làm j cho tổ quốc hôm nay đấy.
Còn mấy cái app bác cho là rất tốt thì em chả thấy bạn bè em đứa nào nó dùng cả và trong top những ứng dụng tốt nhất cũng ko hề có mặt.
Còn bác đã đuối lý thì ko nên nói vs người ta câu "Tóm lại là wp thiếu thốn app", thấy bác tội tội sao đó, nếu mà nói là thiếu app như bác em hoàn toàn tuyên bố mấy os kia thiếu những app em cần đấy.
Thích j cũng đc nhưng đừng có điên cuồng quá bố mẹ buồn.
nhin dc do!có app vay la muon mua window phone ui
Nhìn giao diện ko có cảm tình lắm...
dùng android đã thấy thiếu nhiều app vô cùng, wp ngon hơn hay không thì chưa biết nhưng app chắc thiếu nhiều hơn android là cái chắc =)) thôi cứ IOS cho lành
@bomduc Ờ
M3ga
CAO CẤP
11 năm
@bomduc Thiếu app j anh phun ra vài cái tên xem nào ,đi đâu cũng thấy troll.
Cứ dùng IOs thì ngồi yên mà dùng , ko nói ko ai bảo câm đâu

Sent from my Ne Xợt
@M3ga Câu này nói bạn mới đúng 😆 gậy ông đập lưng trẻ trâu
@M3ga À thiếu cho từng máy còn tổng thể thì chỉ update chậm hơn thôi
ví dụ chém chuối có nhưng chơi không sướng bị lag, với lại update chậm kinh khủng;
A7 cũng thế thấy ít máy chơi mượt lắm =)),.. đấy là 2 vd app nổi tiếng mình được biết nhiều người hay chơi nhất nhưng cũng không tương thích được nhiều máy 😔 còn những games khác thì chắc còn tồi tệ hơn,
ngồi yên không được, vì cũng đang dùng cả android :(, nếu dùng IOS không thôi thì nói làm gì
@M3ga Tìm giúp autocad cho wp với? Photoshop nữa
có gửi được ảnh trong lúc chát ko nhỉ, tìm mãi chả có cái nào gửi đc ảnh lúc chát
stifler1127
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tinh tế không hỗ trợ up ảnh đính kèm từ wp8 ná 😔(

có cái ảnh troll tinh tế mà không up thẳng từ con 520 lên được:((
0P.Aokiji
ĐẠI BÀNG
11 năm
sài fb trên wp chán bỏ xừ 😔
Qua xài mới thấy 1 tính năng quá bèo là lúc up ảnh, nó chỉ cho chọn có 1 ảnh trong 1 lần up, trong khi đó trên android thì chọn nhiều hình.

Viết phần mềm bèo nhèo
@killed vậy có hiểu nghĩa của từ beta là gì k?
@kut3_prince_9x Xài bản cũ cũng của M$ làm kìa. Còn bản này chưa biết khắc phục (đúng ra là bố sung) hay chưa?
hoacuclon
TÍCH CỰC
11 năm
Facebook tích hợp sẵn trong WP cũng ngon rồi, nhưng theo mình cần bổ sung thêm mấy cái sau là khỏi cần app facebook luôn nè:

1. Tag tên bạn bè trong các cmts
2. Like cmt
3. Up hình lên tường bạn bè
4. Hiện thông báo trong các nhóm, các groups
5. Viết được nhiều ký tự hơn là như bây giờ (hình như 1 cmt hay post gì đó viết đc có hơn 200 ký tự thôi)
...
@lam251092 Thiếu nhiều chức năng thế mà ngon à 😁
hoacuclon
TÍCH CỰC
11 năm
@sunspider Chứ bạn coi mấy hệ điều hành kia làm gì có OS nào đc như WP khoản này?
@lam251092 Khoản nào 😃
@sunspider danh sách bạn bè trên face nhảy vào danh bạ. có thể xem ảnh của facebook họ, cập nhật trạng thái dễ dàng hơn. nhắn tin vào facebook thông qua danh bạ điện thoại điều này tiện lợi hơn những os nào phải cài app hay vào web nhắn tin. nói chung nhu cầu thông thường trên facebook thì ms đã tích hợp vào rồi. không cần app lằng nhằn này nọ đâu. mấy bác tinhte đăng app này vì app có tính năng ở chổ 1 số app facebook khác trên store của windowphone không có hổ trợ chát facebook. up ảnh lên facebook không bị resize ảnh như facebook tích hợp sẳn.
zimihieu
TÍCH CỰC
11 năm
có cái app tinhte cho window phone là ae mừng rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019