Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Microsoft ra mắt Windows 8.1 Update với nhiều cải tiến khi dùng chuột và bàn phím, cho tải về từ 8/4

Duy Luân
2/4/2014 21:55Phản hồi: 182
182 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

theanhkul
ĐẠI BÀNG
10 năm
sao nút start của mình khi bấm nó vẫn vào gd Modern UI nhỉ ko như hình
@theanhkul Bản bạn đang xài là bản update 1...còn hình trên là có thể sẽ là bản 8.1 update 2 hoặc 8.2 sắp tới của anh Mic.
Dùng tk @live k dc à các bác
mọi người cho em hỏi.em có con alienware m14x r2,vậy giờ em có nên lên win 8 cho em nó ko hay cứ sài win 7 thì tốt hơn?
ndlong
TÍCH CỰC
10 năm
Sao các bác hay lỗi 100% HDD thế máy e có bị thế đâu.
Chỉ là Bản cập nhật 8.1 mới đây nó làm lag máy quá. Hình như nó xung đột với game Liên Minh thì phải mình cài vào thì ko chơi đc nhưng gỡ ra thì chạy game bình thường
mình đang xài win 8.0 có bản quyền, giờ có nên update lên 8.1 không các bạn? (lap thông báo là update free nhưng mà sợ mất cái win 8.0 bản quyền thì tiếc lắm) :rolleyes:
ongnooii
TÍCH CỰC
10 năm
@hoc63 Nó như 1 bản cập nhật thôi, có gì mà sợ với ko sợ hả bạn.Up luôn và ngay chứ còn gì nữa. Dùng 8.0 nhiều cái khó chịu lắm.
@hoc63 Bạn up ngay và luôn thôi chứ còn do dự gì nữa,của mình cg win8 pro bản quyền,nó báo trong Store nên up lên 8.1 ngay. Dùng thích lắm.
ndlong
TÍCH CỰC
10 năm
@hoc63 Lên ngay chứ bạn có đều lên 8.1 thôi chứ 8.1 update 1 mình ko hài lòng lắm vì nó xung đột với liên minh, máy chip I5 ram 4gb mà chạy 8.1 thì đánh liên mình mượt mà còn lên update 1 thì giật kinh khủng có khi treo luôn 2 3 phút
dung lượng bao nhiêu lận 2 bạn? update có lâu lắm không?
@hoc63 Mình cũng không nhớ chính xác dung lượng của bản 8.1 pro và bản Update lần 1 của Win nữa. Bạn lưu ý là có 2 bản nhé. Bạn dùng 8 lên 8.1 là Upgrade, xong rồi MS lại cho ra tiếp bản Update 1 của 8.1 nhé. Theo mình đc biết là dịp T9 hay cuối năm gì đó, MS tiếp tục cho ra bản Update 2 hoặc là 8.2
Time upgrade là khoảng từ 1 đến 2 tiếng đấy.

Screenshot (300).png Screenshot (301).png Screenshot (302).png Screenshot (303).png
@trungkien7888
Máy mình dùng win 8 khởi động vào thì bị đen màn hình chỉ có trỏ chuột.mong các pro giúp đỡ ah.
tình hình là mình đã lên 8.1 rồi 😁
nhận thấy là đẹp nhưng làm việc không đc ổn định cho lắm, nút start click vào thì ra cả cái cửa sổ như khi nhấn phím window ở 8.0, sao nó không như xp hay 7 nhỉ? :oops:
@hoc63 Không có gì bạn. Anh em thành viên biết đc gì thì chia sẻ mà.
@trungkien7888 cơ mà mình tải nó về rồi sử dung thế nào nhỉ? hơi bị gà mờ về mấy cái này 😔
@hoc63 Bạn tải về máy rồi chạy như hình đính kèm là ổn mà. Nó đơn giản lắm. Screenshot (309).png
@trungkien7888 rồi thank bạn nha, mình sẽ thử ngay và luôn :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019