Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Microsoft sẽ bán cảm biến Kinect trên Xbox One cho máy tính vào 15/7, giá 199$

sonlazio
7/7/2014 9:57Phản hồi: 29
Microsoft sẽ bán cảm biến Kinect trên Xbox One cho máy tính vào 15/7, giá 199$
Microsoft đã làm trái lời của họ khi bán ra chiếc Xbox One không đi kèm cảm biến Kinect nhằm giảm giá thành, thu hút nhiều người dùng hơn và giờ thì họ muốn mang cảm biến đó lên máy tính. Nếu như ở Xbox One, chênh lệch giá giữa bản có và không có Kinect chỉ là 99$ thì bạn phải trả 199$ trên PC. So với Kinect đời đầu, Kinect thế hệ 2 sẽ cảm biến độ sâu tốt hơn, hỗ trợ độ phân giải FullHD và rất nhiều cải tiến khác. Nếu muốn "múa may" để điều khiển máy tính thì các bạn có thể chờ đến 15/7 này để đặt hàng trên trang chủ của hãng.

Nguồn: Microsoft
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cũng ko quá đắt nhỉ
cho em hỏi là mua em này về mà xem phim nhật thì có thể "sờ" thấy được ko nhỉ (y)
sao không dùng kinect của xbox one cho pc luôn nhỉ
Nếu có xbox one rồi mà muốn múa may thì vẫn phải mua thêm kinect à
@nhatientri Trên Xbox One nó có cổng kết nối thiết kế riêng cho Kinect, còn trên PC mình nghĩ sẽ dùng usb nên cơ bản là phiên bản nào thì dùng của cái đó thôi.
VO7T
TÍCH CỰC
10 năm
@ladykiller_s2 Mấy cái cổng kết nối đó ko quan trọng, chỉ cần cái đầu chuyển là giải quyết đc. Vấn đề tại sao M$ ko chịu cho xài chung mới là quan trọng.

// Mình dùng tay XBOX 360 trên PC, ở đoạn cuối nó vẫn là cái đầu tròn rồi có cái đầu chuyển sang USB cắm vào PC.
199; 299; 0,99,....máy ông đùa tôi à?o_O
@Huy_Microsoft_Windows Cái số ,99 đó không phải tự nhiên mà được dùng nhiều vậy đâu. Là phát minh cả đấy. Nhưng của ai đó mình không nhớ. 😃
@quoccuongcntt.ptit11 :v Mánh làm ăn đó bác, để giảm bớt chữ số hàng trăm...
@quoccuongcntt.ptit11 phát minh gì đâu, trò này của giới định giá thôi. Khi để giá x99 thì đa số người ta sẽ để ý cái x đầu tiên, gì chứ nhìn sơ qua thì x so với x+1 thì rõ ràng là người ta ấn tượng với cái giá x rồi, sau đó người ta mới mất công nhìn tới cái phần chục, phần đơn vị kia. Việc định giá thế tạo cảm hứng về giá cho người xem, tuy giá thực là thêm tận $99 nhưng nó làm người ta có cảm hứng ban đầu thì sẽ tiếp tục muốn mua tiếp dù cho đội thêm $100 😁
Bài này hình như còn đưa ra do cái chính sách áp thuế nữa 😃
@canhcutnamphi Điều đó thì ai cũng biết. Nhưng vấn đề là ai nghĩ ra. Có tên người nghĩ ra cách đặt giá này mà. Mình ko lầm thì đọc trên tinh tế một lần có nhắc tới.
Trong Cresent Mall có cái máy chém hoa quả bằg cử chỉ, ko biết dùng ca7m biến gì nhỉ?
duo8
TÍCH CỰC
10 năm
@vophuochigh-tech Có khi là 360.
TonyWu
CAO CẤP
10 năm
Vãi, tưởng 99$ thôi để cạnh tranh Sony chứ
@TonyWu Sony có ngó nghiêng đến pc đâu mà cạnh tranh
tommyteen
TÍCH CỰC
10 năm
mua cái này về làm gì nhỉ ??
😁 hãng illusion chuẩn bị ra game ăn theo thôi.
keen9000
TÍCH CỰC
10 năm
@Apple Haters 2.02 Bác biết chỗ down ko , mình có mỗi 2 game có nó từ xưa đến h :D
Pop-up
TÍCH CỰC
10 năm
mình chưa thấy ứng dụng thực tiễn cho người dùng phổ thông. Có khi ế cũng lên 😁
Cái này ko thiết thực cho lắm
@Binhckxdtl Cái này dùng để chơi game với lại tập thể dục bá đạo àm bác kêu không thiết thực ???
TNgBiz
TÍCH CỰC
10 năm
@Binhckxdtl Facial rigging và Mocap
@WoodHouse Biết rồi, tui cũng đang xài đây nhưng cho xbox, chơi trước TV màn hình lớn với gia đình và bạn bè thì còn hay chứ tự kỷ với mỗi cái màn máy tính hay lap bé tí thì còn hay gì nữa. Cái tít thớt là kinect cho máy tính nhá.
bernerasu
TÍCH CỰC
10 năm
so sánh cái này với cái intel 3D realsense như thế nào vậy các bạn?
hainamnhn
ĐẠI BÀNG
10 năm
CCá này minh mong chờ lắm
thuandelma
ĐẠI BÀNG
10 năm
Game và karaoke là của nguời nhật a ms ơi
Em hỏi tinh tế tí: Thế 15/7 đặt hàng thì bao giờ có hàng tại VN, theo kinh nghiệm của các bác?
Kinect for windows có near mode tức là ngồi gần vẫn có thể sử dụng còn kinect cho xbox phải đứng xa mới dùng được nên đắt hơn là đúng rồi
Cảm biến kinect này thì mua ở đâu nhỉ? có ai có loại cũ bán không giá nó là bao nhiêu ak.
hainamnhn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoanghao210192 em cũng đang tìm mà ko thấy ai bán
@hainamnhn bạn ra chợ trời chưa. nếu tìm được liên là với mình nữa nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019