Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Microsoft sẽ buộc người dùng phải khởi động trực tiếp vào màn hình Start Screen trên Windows 8?

Blaze1st
7/8/2012 6:44Phản hồi: 81
81 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

MS đang muốn chuyển hướng mọi người hy vọng không bị như Vista
Ko muốn dùng metro thì cứ dùng win 7, lên win 8 làm gì rồi kêu chán, hệ điều hành mới là phải mới
vào màn hinh metro cũng dc chứ sao. thêm cái click chuột nữa là vào desktop chứ có sao đâu, mà dùng metro cũng rất hay. mình dùng win8 từ bản thử nghiệm đến bàn CP, bây giờ đang dùng bản W8 enterprise 32 bit chưa active. mỗi lần cài là thấy win đã được thêm thắt giao diện,metro có giao diện tiếng việt rất là thú vị
edwarddang
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vincentcortino Hihi. Giống mình, mình theo từ bản DP --> CP --> RP --> RTM😁. Mỗi lần upgrade là mỗi lần 😃
bản RP này đổi số trong reg cũng kô đc, dùng vài phần mềm để tắt Metro cũng chẳng đc nữa.. Ghét Win 8 ở điểm bỏ mất nút start. Cài dùng thử win8 mà cảm giác ức chế luôn xuất hiện trong đầu từ lúc cài xong đến lúc quay về win7.. Có lẽ chẳng bao h dùng win8 nữa.
bác nào ở khu Thanh xuân or Hà Đông hà nội tải về rồi cho em mai qua cop với! mạng cùi down lâu quá 😔(
Chắc MS muốn ép người dùng quen dần với việc sử dụng giao diện Metro để thuận tiện cho việc chuẩn hoá giao diện sau này. Một phần nữa các app cho Metro giờ còn thiếu nên ta vẫn phụ thuộc nhiều vào môi trường desktop thôi. Dẫu sao mình vẫn thích có nút start, tuỳ biến vào giao diện khởi động, chế độ shutdown nhanh như ở win 7
trinhtunglc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình thấy so với thanh start cũ thì Metro tiện bm, nhất là việc search nhanh hơn đến 1 tỉ lần, các bạn không chịu khám phá ra mà dùng lại cứ ngồi kêu nó chán =))
xkagaya
ĐẠI BÀNG
12 năm
vẫn sẽ dùng win7
xem các anh chuột bạch ra sao ^~^
godideas
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giao dện W8 đẹp. Có điều Shutdown cực quá. Phải vào Start -> Log out -> kéo lock screen -> shutdown. phức tạp quá.
TUM LUM
TÍCH CỰC
12 năm
@godideas Bạn tự làm mọi thứ rối lên
thì bác thích thì cứ khám phá, cũng có nhìu ng khám phá rùi ko thích thì quay về kêu chán, sao thích ép ng giống mình thế
cho vài ưu điểm nổi bật đi bác, đang đọc hứng mà bác chỉ nói quá lớn ức chế quá
trinhtunglc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quytki Mình nói là mình thấy nó tiện chứ còn không hề nói gì là các bác "phải thế này phải thế kia". Đừng hiểu sai thế =))
Không xài nên không quan tâm. 😃
edwarddang
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thấy vào StartScreen cũng tiện mà, có notifications của Messages, Weather, News,... với lại nhìn đẹp mắt. Vào Desktop thì click 1 cái là vào thôi có gì khó chịu đâu nhỉ?!😃
vuduyhong
ĐẠI BÀNG
12 năm
o_O tại sao người ta mong có sự đổi mới ,và khi có được nó thì lại tìm cách trở về với những thứ quen thuộc nhỉ ?Đối với mình giao diện metro hay thiếu phím start chẳng quan trọng ,bởi mình đã làm quen với nó trong tầm 2 tiếng sau khi cài đặt win8 và I LIKE IT .Giao diện metro mình quăng ra toàn ứng dụng ,thay thế luôn cho Start Screen ,trên start screen chỉ có cái thùng rác với gadgets .
edwarddang
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình thì ngược với bạn, trên Desktop mình bây giờ chỉ có mỗi cái Recycle Bin còn shortcut ứng dụng mình pin ra StartScreen hết😃
@edwarddang giống mình wa. hjj
Talawhat
TÍCH CỰC
12 năm
Có ai lôi được cái nút Star ra ngoài nằm trên thanh Taskbar giống như trên win7 không nhỉ?
Giao diện metro mình clean hết để mỗi destop 😃 !!!!!!!!!
Đang dùng W7 quen giờ đi sửa máy cho khách gặp mấy em XP cứ lóng ngóng khó làm việc sao sao ý, người ta nhìn vào lại bảo mình thiếu chuyên nghiệp. Mà mình thấy lượng người dùng XP còn lớn lắm
Hoho win8 này ra gọi là tuyệt vời MS ơi.
CBDancer
TÍCH CỰC
12 năm
nếu win8 mà dùng thuần metro thì nói thật là làm việc hơi khó chịu đấy.
môi trường desktop để làm việc là nhiều, không phải kiểu cho tablet chỉ chạm kéo là chính. nếu dùng các ứng dụng thông thường mà tablet có thì có thể dùng được metro, nhưng với coding hay design thì hiện tại chưa chắc metro đã đáp ứng đc. suy cho cùng win8 đang tablet hóa PC mà thôi.
mình dùng xp 10 năm, mới dùng win7 đc 3 năm, nếu win8 thuần metro như thế này thì chắc mình cũng sẽ dùng win7 10 năm chờ win9 xem có gì mới, hoặc có thể là chuyển hẳn sang Macintosh luôn
Pin to start hết ứng dụng zô Metro dùng....lúc tìm app khá là tiện

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019