Microsoft sẽ hỗ trợ người dùng WP7.8 và WP8 đến năm 2014

Blaze1st
16/3/2013 19:24Phản hồi: 383
Microsoft sẽ hỗ trợ người dùng WP7.8 và WP8 đến năm 2014
Tinhte_Lumia 920.jpg
Người dùng các smartphone WP8 như Lumia 920 (ảnh) sẽ được hỗ trợ đến 8/7/2014, còn đối với những ai dùng WP7.8 là ngày 9/9/2014

Hôm nay trên website chính thức của công ty, Microsoft đã cho biết hãng sẽ hỗ trợ người dùng các thiết bị WP7.8 và WP8 đến năm 2014. Theo đó, tập đoàn công nghệ Mỹ tiết lộ rằng khách hàng sở hữu các smartphone chạy WP7.8 sẽ nhận được những bản cập nhật hệ điều hành, cũng như các bản nâng cấp về bảo mật, cho đến hết ngày 9/9/2014. Còn đối với những ai sở hữu smartphone dùng WP8, thì họ sẽ được hỗ trợ cho đến ngày 8/7/2014. Để rõ hơn về hai mốc thời gian đó, mình xin trích nguyên văn của Microsoft như sau:
Với thông tin trên, thì nhiều khả năng sau tháng 7 năm 2014, những ai đang sở hữu các smartphone WP8 sẽ được cập nhật trực tiếp lên một hệ điều hành di động mới hơn (theo một số tin đồn trước đây thì có thể là WP9 hoặc Windows Blue). Đối với khách hàng dùng máy chạy WP7.8, không rõ liệu Microsoft sẽ còn tiếp tục hỗ trợ và đưa họ lên WP7.9 hay một phiên bản khác hay không.

Theo Microsoft
383 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình thấy trong các dòng smart phone thì windows phone là mượt mà nhất , nhạy nhất , kể cả khi sản phẩm đó đã cũ , cảm giác trượt lên trượt xuống thiệt thú vị , các biểu tượng lớn , luôn active luôn luôn hiển thị thông tin cần thiết. Các sản phẩm của windows phone cũng khá bến nữa , và so với android thì : nếu so sánh sản phẩm giá rẻ của nhau thì windows phone chạy nhanh hơn nhạy hơn, mượt hơn so với android nhiều , thậm chí còn ăn đứt cả iphone . Gần như ko có tình trạng chạy chậm dần so với các model mới , windows phone thiệt tuyệt vời CỐ LÊN NOKIA ! ^_<
@nhatanh3210 bạn cấm à. Bạn là gì mà có ý kiến như thế. Bạn là thủ tướng hay sao? Đừng có nghĩ bạn phát âm chuẩn là bạn nói những câu nguy hiểm như thế.
@nhatanh3210 bác nào xài android + ios cài đuợc 1000 ứng dụng thì giơ tay 😁
còn root, jb được thì phải coi lại hệ điều hành không đủ sức mạnh bảo mật :D
@tranquan1988 không có nokia. windows phone chả là gì hết.
@aovai Nếu Nokia phát triển trên nền tảng Androi em vẫn theo Nokia... :mad:
windows phone 7.8 còn đc hỗ trợ là mừng r 😆
còn 7.9 thì mình nghĩ là k có r ;)
@andy_mylove187 dân xài win 8 lên được 8.5 . hỗ trợ tiếp.
dân xài win 7.8 .tới đây là ngưng
@Net0925345000 chẳng mong mỏi làm gì cho mệt cái kiểu hỗ trợ của M$ thì cần làm gì cho mệt .chẳng có gì ra hồn
Lumia 720, em kết thím.
tuandat91
TÍCH CỰC
11 năm
@tuandat91 Thím ấy nói "cố nên" chứ không hỏi "có nên mua nokia?". Hì
duyduc1504
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dùng iOS mãi cũng thấy nhàm rồi. Đang đợi em Lumina 520 ra để thử trải nghiệm WP 8 xem thế nào các bác àh!
duyduc1504
ĐẠI BÀNG
11 năm
@chacona Mình dùng iP4 thôi nhưng vấn đề ko phải là 4 - 4S hay 5 mà chỉ cần đến 520 or 720 để thử nghiệm + vọc WP tí thôi bạn. 920 chỉ để vọc thì ai chẳng thik nhưng có ĐÁNG hay ko thôi, nếu là để dùng chính thức thì ok thôi ! Mê công nghệ tốn $ quá rồi hikhik T_T
duyduc1504
ĐẠI BÀNG
11 năm
@subin145 iP 3G - 3GS ... 5 thậm chí iP2 cũng ko quan trọng bạn à ! Quan trọng là đam mê công nghệ chứ ko phải đua với công nghệ. Mình chỉ nói là dùng iOS thôi mà.
melman
TÍCH CỰC
11 năm
@phucduong2011 có phần mềm giả lập hơn 300 game của Nintendo rùi mà bạn???
@harrypham89 cậu ấy muốn trải nghiệm wp chứ k bảo là bán ip mua lumia 520.
Chúc mừng các chú dùng WP. Lại ngáp ngáp đc hơn năm nữa.
@giap_83 Em thích thím rồi đấy!
Hỗ trợ thì tốt nhưng cần hỗ trợ những cái người dùng cần và thich đó mới là điều quan trọng😃
@vietrangbi Chuẩn men
Hỗ trợ hời hợt thì nhằm nhò gì 😁
Quá tuyệt cho các bạn sử dụng 7.8 do đã "nhỡ bước" hoặc do chưa đủ điều kiện tài chính để lên Wp8 ngay khi nó đang hot - thời gian này đủ dài để thấy có phải Wp8 là một sự sai lầm hay không trước khi lên Windows Blue, hoặc Wp9.
Đang tính bỏ android, kiếm 1 em Lumia dùng xem thế nào!
P/s: Đang kết em 720 quá, nhưng nếu mua chắc xúc 520 😁
nhatanh3210
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thienquang07 xài rồi xẽ biết hdh chán ngán chả có gì để trãi nghiệm phá phách trên cái máy của mình
@thienquang07 Chán hơn con gián, android có thể biến thành wp, nhưng wp ko thể biến thành android đc, dùng theme wp 8 cho android biến thành như thật luôn,ko vọc vạch up rom đc nữa lại càng chán, 😁
@tuankoi123 E bây giờ chán vọc rôi bác ợ, Chỉ muốn 1 em nào ổn định 1 chút để dùng lâu dài thôi! 😃
@tuankoi123 ờ, Android thì biến thành cái gì cũng đc nhưng chỉ là phần vỏ ngoài, dùng thì vẫn đơ lag như thường, cái launcher 7, 8 mà biến máy Android thành WP thứ thiệt thì tôi đi bằng đầu. Vọc vạch với chả up rom, chả rom nào là thực sự ngon lành, rom nào cũng có lỗi này lỗi nọ, chẳng thà dùng cố định luôn 1 bản cho nhanh, mắc công mỗi lần up lại rom thì toàn phải backup với restore này nọ, mệt xác, game với app thì toàn vào diện cài xong xóa hoặc cài xong để đấy. Haizz, mấy bác cứ như kiểu người dùng WP chưa từng đc xài qua Android bao giờ ấy nhỉ, xin lỗi chứ xài Android chán rồi mới qua WP đó
mí đọc cái tiêu đề tưởng nó tèo chứ 😁:D đang ngấm ngiá 520
hay lắm !!! con lumia 900 của e vẫn đc hỗ trợ ấu dè
các bác dùng WP sướng nhé, đỡ phải lo bị bỏ rơi
Em vẫn kết WP nhưng chưa có thóc để mua
Chắc người dùng sẽ trải ngjiệm tốt hơn

Sent from my Phucziban007 using Tinhte.vn
01218816679
phucziban007@gmail.com
những bản update sau, hi vọng cái đa nhiệm có dấu x ở trên để thoát ứng dụng cho nhanh, chứ cứ back back và back, mình thấy xót cho phím bấm ấy lắm, với lại nó còn hiệu ứng rung mà không tắt được nữa chứ😔
@khanhng25 em đồng ý với bác này. đa nhiệm gì mà muốn tắt nhanh cũng chả được. phải vào từng cái mà back back back. lâu muốn chết. đa nhiệm phải đi cùng với tắt ứng dụng nhanh. chứ không có nó thì cũng như không, nếu đang dùng mà bận việc gì gấp. ngồi đấy mà back hết ứng dụng cũng là 1 vấn đề:(
@khanhng25 bản black có rồi mà thím. có dấu x. còn wp 8.1 có cả kéo trượt xuống dưới là thoát chương trình kìa
Vietapk
ĐẠI BÀNG
11 năm
windows phone thật tuyệt!
Qá thâm cho đội bán dâm.Không biết 900 có được lên Apolo @@
Ms là bạn của người.... dùng
dang xai lumia 920, rat vui neu duoc len win 9,haha, cong nhan windowphone ko thua gì anroid voi os. chay rat muot.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019