Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Microsoft: Surface Pro 3 bán tốt hơn nhiều so với các thế hệ trước

Duy Luân
23/7/2014 21:51Phản hồi: 180
180 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

[QU
lop gi vay bac
@kijutonet Lớp đại học !
[Q TEa="Moto 360, post: 42676835, member: 1891014"]mình cũng ko biết nữa,2 con cứ na ná nhau thế nào ấy😃[/QUOTE]

na na la the nao bac dung win co the viet web,code game cho ipad,androi .chu bac thu dung ipad ma viet web,code game,lam do an tot nghiep..ko nen so ipad voi sfr ma nen so Ipad& mac pro vs only suface pro 3.
có bán mà bạn. mình đang sài nè
Có 1 vài mem cứ khoái mang đồ chơi dụ com nít ăn cơm vô so sánh nhỉ ???
Respira
ĐẠI BÀNG
10 năm
Không hiểu nổi, con surface này là sản phẩm cạnh tranh ở dòng ultrabook mà sao nhiều bác lôi tablet vào mà so sánh không ?
inhdanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
ai test game "xem cờ hó" trên cái này chưa
Làm thế nào để rước em về dinh của c đây?
Cái gì cũng ngon mỗi tội cái giá là dở 😁. Con mua xài được i5 thì tận 26 chai không kham nổi. Con đủ tiền mua thì có I3 :D
Knightmare
ĐẠI BÀNG
10 năm
Với những người phải đi lại nhiều và làm việc nhiều với Office thì Surface quả là sản phẩm quá tuyệt vời.
Giá mắc hơn Macbook Air 11" luôn sao bán chạy được.
@Nguyen Tuong Minh Đọc mấy comment, chỉ thấy comment của bạn là nghe hợp lý, mấy người khác toàn mang iPad ra so với Surface Pro 3. Có so thì cũng phải so với Macbook Air chứ

Nếu mà mua Macbook Air 11 inch 8GB RAM và 256GB SSD thì giá của Air rẻ hơn Surface Pro 3 kèm bàn phím khoảng 230USD (trước thuế). Nhưng với mức giá đó thì Air chỉ thua Surface Pro 3 ở độ phân giải màn hình, kích cỡ màn hình (11<12 inch), màn hình cảm ứng. Còn Air hơn Surface Pro 3 ở chỗ là battery lâu hơn
Knightmare
ĐẠI BÀNG
10 năm
@goodwellbest Hơn cả là cảm ứng và cái bút nữa chứ bạn, cái bút này thực sự hữu dụng lắm, không chỉ với giới đồ họa mà ngay cả với mình để vẽ ra mindmap, trình bày sơ bộ ý tưởng cho a e đồ họa làm việc rất tiện 😃
livebox.cmc
ĐẠI BÀNG
10 năm
Surface Pro 3 quá đẹp và ngon nhưng giá cả thì có vẻ chát với mặt bằng chung
halt1406
TÍCH CỰC
10 năm
Bây giờ là tháng 7/2014 thế mà "cả bộ phận Surface đã mang về cho công ty số tiền 409 triệu USD trong quý 4 của năm tài chính 2014
@halt1406 Tìm hiểu trước khi phán. Năm Tài Chính bạn ah

Gửi từ GT-N7100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
halt1406
TÍCH CỰC
10 năm
@hoangkimgiac Wiki định nghĩa đây nè
http://vi.m.wikipedia.org/wiki/Năm_tài_chính

Mình dốt ko phải dần tài chính, kế toán nên ko hiểu lắm, ở mão nó tính mốc tháng từ 01/10 đến 31/9 sang năm ko nói và giải thích thêm nên cũng ko rõ cụ thể 2014 là tính từ tháng 10/2013 đến 9/2014 ? (Nêuz tính lùi 1 năm) như vậy quý 4 là 3 tháng cuối thánh 7,8,9/2014 cũng chưa đến nhé ??? Nếu tính từ tháng 10/2014 đến 9/2015 thì còn lâu lắm cơ ... Bác pro giải thích dùm mình cái
Mình thì đang hóng 1 là Sony vaio duos 13 thứ 2 là em này. duos càng khó với.
pro-k
CAO CẤP
10 năm
Xài rồi sẽ thấy, mình là fan của Apple, nhưng mình thấy sf3 đáng tiền, cái cảm ứng của sf3 đáng tiền lắm, cấu hình ko là cái gì cả.

Ngày xưa apple đã làm dc chuyện đó, giờ 1 chiếc máy xài win khiến mình chỉ quan tâm cách dùng chứ ko còn quan tâm cấu hình, tốt.
@pro-k Ban đầu mới dùng surface pro 3 không quen cảm ứng, cứ toàn dùng chuột không dây, tới khi chuột không dây hết pin thì đành dùng cảm ứng, thấy cũng tiện lắm, giờ thì làm việc bình thường không dùng chuột, nhưng nếu mà chơi game thì chắc phải dùng chuột rồi
@pro-k bac dan mieng da o dau vay. cung dang tim cho.phai ben 3/2 ko
@Marly Halo có đó bạn

Mình mới bán chiếc này nè
Mình không chê ai dốt, cũng chẳng phải pro gì hết. Bạn đọc trên wiki là đúng. Nhưng còn 1 vế nữa là các Cty được tự chọn mốc năm tài chính của mình. Mình nhớ không lầm thì MS chọn FY kết thúc vào tháng 6. Ở VN mình cũng từng làm việc cho 1 cty của Malaysia và tháng 7 vừa rồi cũng tổng kết năm tài chính (họ là VPDD, nên kết sổ, còn Cty PP tại VN vẫn theo cách tính thuế của VN)
Và Bạn xem thêm Blackberry nhé ! Nó còn báo cáo Quý I năm 2015 nữa cơ.

Mình vừa bảo em mua cho pin chắc dùng 4 - 5 tiếng, @@ hơi ít nhỉ; thôi kệ vậy dùng phải theo sạc rồi
Microsoft tính chuyện rút lui khỏi thị trường tablet?
Nếu thông tin đăng tải là đúng sự thật, có vẻ như Microsoft đã hoàn toàn mất niềm tin đối với toàn bộ dòng tablet Surface.

Microsoft từng đặt kì vọng cao cho việc kinh doanh tablet và smartphone, tuy nhiên sự thất bại trong hoạt động kinh doanh của hai thế hệ Surface đầu tiên đã khiến gã khổng lồ phần mềm thua lỗ đến 1,7 tỉ USD. Trước những khó khăn gặp phải, Microsoft chỉ dám đặt kì vọng xuất xưởng chưa đến 1 triệu tablet Surface Pro 3 với mục tiêu thị trường doanh nghiệp.
Dẫn nguồn tin từ chuỗi cung ứng, một báo cáo hôm qua (9/10) cho biết Microsoft đang có kế hoạch từ bỏ dòng tablet Surface của mình. Điều này xuất phát sau khi doanh số bán hàng Surface Pro 3 của Microsoft thấp hơn so với dự kiến.
Trước đó, Microsoft được cho là sẽ ra mắt Surface Mini cùng thời điểm với Surface Pro 3 đã được giới thiệu tại sự kiện riêng của công ty mới đây, tuy nhiên sự thiếu tin tưởng về thành công của sản phẩm buộc công ty hủy bỏ việc ra mắt phiên bản này.

Rất kết Surface pro 3. Đang tính múc em về, đọc xong nội dung này các bác cho ý kiến đi???

Slashcode
ĐẠI BÀNG
9 năm
@alounlock Quả này do 1 trang ifan cuồng đăng thôi mà.
Bên MS báo đang làm thế hệ sau của SF, kích thước giống y giờ nhưng hiệu năng mạnh hơn nữa, có lẽ là hệ thống tản nhiệt mới chăng?
@Slashcode Chắc chắn sẽ không cần hệ thống tản nhiệt nếu sử dụng Chip Broadwell. Khi đó máy sẽ nhẹ hơn và không ồn, hiệu năng mạnh hơn. Cái mọi người quan tâm chủ yếu là tăng thêm các cổng kết nối, cổng thẻ nhớ SD, cổng SIMcard 3,4G. Như vậy mới đỉnh 😁
Em xin phép các bác: em bán máy tính bảng Surface Pro 3 giá hữu nghị cực kỳ. Em rao ở Nhattao nếu các bác quan tâm có thể check nhé ạ:
https://www.nhattao.com/threads/ban-may-tinh-bang-microsoft-surface-pro-3-gia-rat-tot.3453889/
Thanks các bác nhiều ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019