Microsoft tạm dừng cập nhật Windows Phone 7.8 cho các dòng Lumia vì lỗi liên quan đến Live Tiles

Blaze1st
8/3/2013 18:53Phản hồi: 182
Microsoft tạm dừng cập nhật Windows Phone 7.8 cho các dòng Lumia vì lỗi liên quan đến Live Tiles
Windows Phone 7.8 cho smartphone Lumia.png
Microsoft sẽ tạm ngưng phát hành Windows Phone 7.8 cho năm dòng smartphone Lumia trên (ảnh) trong thời gian tới

Microsoft mới đây đã phát đi thông báo chính thức rằng hãng sẽ tạm ngưng phát hành bản cập nhật Windows Phone 7.8 dành cho các smartphone dòng Lumia (bao gồm Lumia 510, 610, 710, 800 và 900). Lý do được đưa ra đó là tập đoàn đã nhận thấy phiên bản WP7.8 trên những dòng Lumia hiện nay xuất hiện khá nhiêu lỗi phần mềm nghiêm trọng, làm ảnh hưởng trực tiếp đến trải nghiệm của người dùng. Chính vì thế Microsoft quyết định sẽ không tiếp tục cho phép khách hàng đang sử dụng điện thoại Lumia tải về WP7.8, hãng cho biết bản nâng cấp này sẽ chi quay lại tình trạng "cho phép download" khi mọi lỗi được giải quyết xong. Đối với những ai đã lỡ lên WP7.8, Microsoft sẽ sớm đưa ra bản sửa lỗi trong thời gian ngắn tới.

Nokia cùng Microsoft đã bắt đầu cho khách hàng của mình cập nhật WP7.8 cho smartphone dòng Lumia hồi cuối tháng 1 vừa qua. Tuy nhiên, sau khi nâng cấp, nhiều khách hàng đã nhận thấy khá nhiều lỗi xuất hiện như các Live Tiles đã không còn thông báo theo thời gian thực nữa, bên cạnh đó là một số lỗi khác như pin hao nhanh hơn bình thường, âm thanh phát ra của máy trở nên nhỏ hơn.

Theo CNet
182 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quyet dinh chinh xac

Sent from my ME172V using Tinhte.vn
Khổ thân thật😁 dc bản updates thì..
đợi mãi mới úp lên đc 7.8 giờ thì đã ra đy . bác Nô làm a e thất vọng wa :S
s.club2
TÍCH CỰC
11 năm
@windowsphone052 Bác gì làm anh em thất vọng cơ
@windowsphone052 có liên quan đeck gì tới Nokia!
@windowsphone052 Do thằng Microsoft cùi mía chứ Nokia gì... Bạn dùng Lumia có 1 Nokia collection mà những hãng khác k có...
Mình thấy Nokia hỗ quá quá tốt đi chứ.... chỉ có thằng Micrsoft làm việc như cái.... 😕
Hi-CNTT
TÍCH CỰC
11 năm
@windowsphone052 MS mà bác.không phải lỗi của no
dangphi95
TÍCH CỰC
11 năm
@windowsphone052 bác ơi...chuyện này ko phải lỗi của No, No ko phải là cty viết WP7.8...lỗi là MS vs lại...chuyện dòng Gen 1 ko lên đc WP8 thì chính No cũng bật ngữa hết hồn mà...
Vẫn còn hơn bố apple cố đấm ăn xôi, lên vẫn lỗi,xuống cũng chả xong
@code Xin lỗi bạn nhưng mình nghĩ là bảo mật gì gì đó thì là do cách dùng như bạn nói. Thì cái lỗi live tile cũng do cách dùng thôi. Có người không mấy khi để ý cái đó. Nói nghe như cắn vào đít nhau ý. Còn thiển cận hay không, thì bạn đếu có cái quyền đánh giá.
Còn bạn thích đánh giá. Thì nói thẳng là bạn cũng đếu bằng 1 thằng thiển cận như mình. Lỗi bảo mật mà bạn ứ thấy gì 😃)
code
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoangtubot_bn Ko để ý đến lỗi nó khác với ko biết , vì lỗi đấy nó ko ảnh hưởng đến cá nhân mình, nhưng bạn xem lại vấn đề từ đầu xem mình đang nói về vấn đề gì đi , mình nói về cả hđh của cái máy mình đã từng dùng , xem bao nhiêu người sẽ trung thành với cái máy mà các hãng ko chú tâm đến nữa , ios 5 với 6 thực ra chả khác nhau mấy , nhưng wp7 với 8 là khác hẳn nhau, thậm chí con z10 mình đang dùng mà sau này mãi ko ổn định đc thì cũng vứt , bạn thiển cận vl
@namng theo mềnh đoán thì bác trên là anti Apple nên đụng chuyện j cũng lôi Apple ra dìm cả! Ôg a mình dùng iPhone 4 World 1 đêm tới sáng nghe ổng khoe up từ 4.1 lên 5.0 rồi lên 5.1.1 rồi mới đây là 6.0....vèo vèo, nối Wifi vô là up, Apple rất Vip khoản update này!!! Cơ mà bác chắc cũng là iFan - Nguy hiểm mức báo động 2!=)) tức đứng ra bênh đại ca! Cộng đồng Tinh Tế ta có 5 mức báo động vs iFan đấy! Mức 1 2 3 4 5 lần lượt là PR ké cho Apple, bênh Apple khi bị ăn đá, đề cao Apple wá mức, lấy Apple làm chuẩn mực để dìm hàng đối phương, sẵn sàng quăng gạch chọi đá văng tục chửi thề đòi ăn sống nuốt tươi đối phương....còn mức 6 thì....ko rõ:D Mà e ngĩ bác ko ph' iFan đâu, đùa cho vui thôi!
@code Vậy lật lại vấn đề ban đầu, thì bạn kia nói apple đổ lỗi tại người dùng, k phải là đúng sao?
hinikoiko
ĐẠI BÀNG
11 năm
lumia 900 at&t có đc lên k các bác?
@hinikoiko đợi tới tháng 3 rồi. tiếp tục đợi nữa
kien.nh
ĐẠI BÀNG
11 năm
lumia 800 phải quay về bản cũ tạm thời rồi 😃 haizz
ngthanhngan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mong 1 con lu900 đây cơ mà vẫ chưa đủ lúc để múc.Ai lỗi ko xài nữa cho e đêêêêêê
*long lanh*
đã ko có 8 còn ko đc up 7.8 :-<
hèn chi dòng lumia cũ rớt giá kinh khủng
định up mà gặp tin này rồi
zimihieu
TÍCH CỰC
11 năm
7.8 đốt pin như quỷ,chạy ko mượt bằng 7.5

test lg e900
hjhj minh thấy dừng là đúng xong lỗi up chưa muộn mà
hôm qua hì hục update, hôm nay thấy tin này
Chán cái lão Lop này chuyên đi chê người khác thế mà mình cg có ra gi đâu
d7293
CAO CẤP
11 năm
cũng bình thường mà. Với những ai dùng BlackBerry thì không chỉ có 1-2 bản ROM đâu. Và wp cũng vậy, chúng ta hãy chờ thông tin mới nhất từ MicroNokia...
P/s: cứ mỗi lần định update con 800 thì mình cảm thấy lo lo... Và lần này mình đúng...😃
Ông Micro này chán quá, trầy trà trầy trật
Minh up cach day 1th oy h lai ve voi win cu
Vãi thánh 😁
hboyvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Xin lỗi đời quá đen😁,mà cũng chia buồn với mấy bác xài lumia:oops:😔:(:(:(

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
Mềnh chưa up...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp