Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Microsoft tăng dung lượng miễn phí OneDrive lên 15GB, giảm giá gói, người dùng Office 365 được 1TB

Duy Luân
23/6/2014 15:26Phản hồi: 139
Microsoft tăng dung lượng miễn phí OneDrive lên 15GB, giảm giá gói, người dùng Office 365 được 1TB
Đây là động thái mới nhất của Microsoft nhằm thu hút thêm nhiều người sử dụng dịch vụ lưu trữ trực tuyến của hãng. Trước đây mỗi tài khoản Microsoft chỉ được cung cấp 7GB miễn phí mà thôi, còn bây giờ con số này đã tăng thành 15GB, bằng với Google Drive và cao hơn khá nhiều so với Dropbox hay iCloud. Những người nào có đăng kí sử dụng dịch vụ Office 365, bao gồm Office 365 Home, Personal hay University cũng sẽ nhận được 1TB dung lượng lưu trữ OneDrive, trong khi trước đây con số này chỉ vỏn vẹn 20GB mà thôi. Hai điểm thay đổi nói trên sẽ bắt đầu có hiệu lực từ tháng sau và người dùng sẽ tự động nhận thấy sự thay đổi dung lượng trong tài khoản của mình.

Cũng trong dịp này, Microsoft đã giảm giá dung lượng mua thêm của OneDrive (không liên quan đến Office 365). Trước đây để có được 100GB thì khách hàng sẽ phải chi 7,49$/tháng nhưng bây giờ chỉ là 1,99$/tháng, bằng với chi phí bỏ ra để có 100GB trên Google Drive. Nếu mức dung lượng này không đủ, bạn vẫn có thể chọn mua gói 200GB trước đây có giá 11,49$/tháng và bây giờ giảm xuống còn 3,99$/tháng. Bảng giá mới này cũng sẽ được áp dụng kể từ tháng sau.

Nguồn: Microsoft
139 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

amazonvn82
ĐẠI BÀNG
10 năm
tuyệt vời MS.
@amazonvn82 Microsoft lên 15GB miễn phí bằng google rồi. nay mai google sẽ lên nữa
@Net0925345000 đến bây giờ thì Drive vẫn 15GB, OneDrive xuống còn có 5GB :v
10GB nếu chỉ lưu tài liệu thì dư sức
E mới dùng hết 2,2GB 😃
@spsp Tốt nhất ảnh thường cũng nên giữ bản gốc, đến mấy cái ảnh chụp từ n81 hỗi xưa mình vẫn giữ vì đôi khi qua mấy khoảnh khắc ko lấy lại được
Mà sao bác ko up lên face ý, trên đó nhiều người dùng hơn
@truong95 M ko bao giờ up ảnh lên mạng xã hội. keke. chỉ chia sẽ với bạn bè thân thiết và người thân thôi
tinhnd
TÍCH CỰC
10 năm
@truong95 Trên face bị resize bác ạ. Cứ đẩy lên OneDrive cho lành, hoặc Flickr, được hẳn 1TB.
@nguyenmanhnl pdf bây h scan tốt , dung lượng cũng khủng lắm . 10GB chưa ăn thua.
onedrive đồng bộ chậm, mỗi lần lưu file office vào thì lại chạy mấy cái linh tinh mất thời gian và file đó available online mới ghê chứ.
không có selective sync.
chưa kể mấy cái file đính kèm gửi từ máy thì cũng lưu hết vào đó.
@alittleduck dù có nhanh đến cỡ nào mà đưa thằng ngu nhu mày dung thì cũng vậy thôi ah.
@Hoàng Tũn hãy chứng minh điều đó 😃
tinhnd
TÍCH CỰC
10 năm
@ankinh Chính xác như lời bác :v
quangneu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@alittleduck Bác lưu vào thư mục onedrive trên máy cho nhanh, rồi nó tự tải lên sau chứ đừng lưu trực tiếp vào onedrive 😃
thinh0175
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tai khoản đã sử dụng không thấy được cộng thêm
@thinh0175 Tháng sau cơ mà bạn ơi 😁
thinh0175
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoangtungxda Minh ko doc ki, cam on ban nhe
@thinh0175 tháng sau mới đc tăng bác ơi, đọc kĩ bài bác à
quá ngon, mình chủ yếu sync picture, office
icon929
TÍCH CỰC
10 năm
không dùng tháng nào ngoài onedrive
Tuyệt vời mình winphone và win 8
Giá yêu như Google Drive rồi.
Anh em nào dùng nhiều sản phẩm Microsoft có thể chiến ngay.
Dùng mãi chả hết :'(
Mọi người có thể tìm hiểu chơi Bing Rewards để kiếm 100GB nhé

@anhcong_sos bác đưa em link đi! để nhận redem code!
@binhtran89 Nhớ đổi quốc gia là United States
Chi tiết :
@cnd311_xp bác có web nào nhận tin nhắm miễn phí không
em định nhận redem code nhưng không có sđt Los Angeles!
@anhcong_sos Bạn đã thử nhập số điện thoại chưa, có thành công không? Bây giờ muốn redem thì bắt buộc phải nhập số điện thoại để nó gửi cho một cái code có 6 số để xác thực thì mới có thể redem được.
Mình ko mấy khi Onedrive vì app nó không hỗ trợ windows xp. Có máy tính hay sử dụng nhất lại dùng windows xp.
Upload video qua camera upload (ios) cũng mất thời gian lâu hơn nniều Dropbox.
@vnstockguru Đúng rồi, bạn dúng Ios mà. cây nhà lá vườn nên mình dùng wp mấy vụ up ảnh mình để tự động upload.
@tranhai251 Up ảnh thì rất nhanh. Nhanh hơn tất cả mấy cái autoupload khác như dropbox. Còn upload video thì thấy tệ.
@vnstockguru Có ứng dụng bên thứ 3 hỗ trợ. Nếu ko thích cài bạn tìm hiểu về map drive.
Tài khoản vẫn 7GB ko thấy lên 15GB zậy mọi ng..
@quan26071991 đọc bài đi bạn. có mấy dòng cũng lười :d
vduc_hp
ĐẠI BÀNG
10 năm
Theo em được biết thì OneDrive để ở ổ C phải ko ạ? Có cách nào cho nó vào ổ D ổ E được không các bác. Em đang dùng Google Drive để ở ổ D.
@vduc_hp được bác, bác vào properties ở tab location bấm vào move xong chọn nơi lưu là được nha
😃
@vduc_hp trước tiên phải tạo một thư mục one drive ở ổ mà bạn muốn đặt .sau đó chuột phải vào biểu tượng onedrive ->properties->location->move duyệt tới file mà bạn đã tạo lúc đầu
@vduc_hp Dạo gần đây mấy cái dịch vụ đám mấy mặc định nó sẽ đưa vào ổ C. Các dịch vụ này đều có tuỳ biến nơi lưu trữ dữ liệu của dịch vụ này. Trong đó, onedrive và dropbox thì đơn giản còn rắc rối nhất là box.net.
tughen70
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ngon quá :p
Của mình toàn File *.docx *.xlsx *.txt nữa
Em dùng được mấy năm vẫn 25 GB lưu trữ miễn phí
pmlong
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình 15G rồi. nhưng thêm 5G là do mời bạn bè dùng. 3G là do upload dữ liệu lên đc tặng. vậy sang tháng có đc cộng thêm ko vậy?
@pmlong Được bác ạ
Phần dung lượng miễn phí của bác là 7GB tháng sau thành 15GB nhé
@pmlong Được bác ạ
Phần dung lượng miễn phí của bác là 7GB tháng sau thành 15GB nhé
Tôi iu VN
ĐẠI BÀNG
10 năm
@pmlong Bạn sẽ lên được 23GB nhé. Của mình thậm chí lên 23.5GB: gg.gg/onedrivevnz
@Tôi iu VN gg.gg/onedrivevnz là sao bác :3
Ho ho...Dùng 1 TB chắc khỏi cần mua thêm gì nữa..! 😃 Phải chi M$ cho sync giữa các tài khoản OneDrive với nhau thì tuyệt biết bao...!
nhatha
ĐẠI BÀNG
10 năm
hehe...mới được lên 10G 😁
Mình vẫn còn 25GB từ xưa. Dùng để backup ảnh quan trọng. Giờ chắc them tài lieu nữa
xdragon_hoa
ĐẠI BÀNG
10 năm
Quá ngon. MS rất hiểu thị trường. Tham vọng của MS là đây.

Sent from my K00L using Tinhte.vn mobile app

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019