Microsoft tăng yêu cầu về cấu hình cho Windows Phone

sonlazio
15/4/2011 23:12Phản hồi: 66
Microsoft tăng yêu cầu về cấu hình cho Windows Phone

Tại hội nghị MIX11, Microsoft đã tăng yêu cầu tối thiểu cho các thiết bị sử dụng hệ điều hành Windows Phone 7 dành cho các hãng sản xuất điện thoại. Theo đó, các điện thoại sử dụng Windows Phone 7 buộc phải sử dụng các con chip Qualcomm MSM7x30 hoặc MSM8x55 thay cho con chip 8x50 trước đó. Đây là các con chip SnapDragon thế hệ 2 của Qualcomm và nó hỗ trợ chip đồ họa mạnh hơn Adreno 205. Bên cạnh đó thì Microsoft cũng yêu cầu có thêm con quay hồi chuyển. Các yêu cầu kháck hông thay đổi, độ phân giải phải là 480x800, màn hình nhận diện tối thiểu 4 điểm tiếp xúc, camera ít nhất 5MP, có 256MB RAM và flash 8GB.

Nguồn: BGR

66 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tinhte đợt vừa rồi có bị nhóm anonymos hack không thế 😃 MS tăng cấu hình ấn tượng nhỉ. 8255 như DHD hay 7230 như Desire Z thì hiệu năng phần cứng khỏi bàn rồi, ăn nhau ở phần mềm thôi 😃
gía lại vẫn cao à 😔
Windows Phone ngày càng tinh tế
atkhus
TÍCH CỰC
13 năm
đợt bảo trì này chán quá, mất bao nhiêu bài
tungk38h
ĐẠI BÀNG
13 năm
wp quá chán! không nên mua wp7 ở thời điểm hiện tại! ai có ý định hãy chuyển qua ios or android!
alexzai
TÍCH CỰC
13 năm
bro đã dùng chưa mà phán xanh rờn vậy?
lexuanvu
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn đã được sài bao nhiu máy WP rồi mà phán như thánh vậy.Bạn hoặc những ai chê WP hãy dùng ít nhất 1 máy thữ rồi hả chê này chê nọ(dùng HD 7 xem nó thế nào)
ps:ko có máy nào là xấu cả chỉ có ai ko thích nó mới cho là xấu
tungk38h
ĐẠI BÀNG
13 năm
đang sài omia7 đc mấy hôm đã phát ngấy vì nó!
hquangvn
TÍCH CỰC
13 năm
Ngấy thì để rẻ cho mình đi bạn :p
tungjty
TÍCH CỰC
13 năm
mình dùng rồi và ý kiến giống bác đấy.
yêu cầu cấu hình như thế này mà nokia đòi làm wp7 giá thành hạ cho anh em ta xài =))
tuandavinci
ĐẠI BÀNG
13 năm
Một cấu hình mạnh
Nhưng sẽ chẳng để làm gì
Cho kho ứng dụng không mấy phong phú của Wp7!
Tăng cấu hình thì tuyệt quá rồi
Còn kho ứng dụng hàng trăm ngàn, nhưng trong máy chẳng ai cài hết số đó mà nhiều với ít.
hàng triệu ứng dụng mà ko có cái mình cần thì không bằng kho ứng dụng chỉ có 10 ứng dụng. "đó người ta gọi là no bụng đói con mắt"
:mstickle::mstickle::mstickle:
chẳng có cái quái gì mà nó phong phú ngay từ đâu bro ạ...ai dám bảo cấu hình mạnh thì không để làm gì ....?
Arabia
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ngay đơn giản như chỉnh host file tại VN để vào facebook xin bạn chỉ cho mình cách làm? Chả cần đến 100 ứng dụng đâu, 50 ứng dụng thôi đã thấy ngại việc mở ứng dụng vì vuốt mệt quá --> thèm cái phân ra màn hình và bóp lại để chọn cho nhanh như trên nhiều máy Android. Nói thì phải nói cho đúng, thật mình rất dị ứng cái từ chả để làm gì, nó là biểu hiện của sự trì trệ. 1 VD về CPU máy tính, cho dù đa số người dùng chỉ lướt Web và ứng dụng văn phòng nhưng ko bao giờ vì thế mà Intel nhừng cải tiến sức mạnh CPU mà luôn tuân theo 1 lịch trình cải tiến khắt khe Tick Tock chứ không dừng lại. Hay ổ cứng, cách đây vài năm nhiều người còn cho là chả dùng gì hết 80GB nhưng giờ vài nghìn GB vẫn còn cảm thấy không đủ . Mình không phủ nhận điểm mạnh của WP7, độ trễ thao tác cảm ứng hơn hẳn Android, ứng dụng văn phòng tốt, nhưng đừng nói giọng fanboy dùng gì khen nấy, cứ cái gì yếu điểm thì coi như ko có bảo là ko cần. Bạn ko cần nhưng người khác cần. Quan điểm của mình là chả có cái gì không cần, chỉ sợ không có, chứ cứ có đi thì sau 1 thời gian vẫn sẽ cảm thấy thiếu ngay.
emperor_htg
ĐẠI BÀNG
13 năm
giảm dần cấu hình rồi
Kenny
CAO CẤP
13 năm
Đến thời điểm này vẫn chưa nên mua wp7
Dùng HD2 thêm 1 năm nưa. Ngày này sang năm làm 1 em WP7 về dùng là ok rùi ;)
Hình như chỉ có mỗi Nokia là Microsoft cho phép sản xuất phone chạy WP7 nhiều tùy chọn cấu hình, như chiếc Nokia W7 sắp tới có cấu hình gần giống X7 => CPU: ~600mhz
cubin41
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ai noi WP7 gia cao? E thay gia re ma.tu 7-->10tr
Không biết gái này có ngoan không mà chọn chồng coi bộ khó tính nhỉ?
WP7 xem ra có tuơng lai đây .

Cấu hình khủng ghê. Nhưng mà WP7 giờ chưa HOT bác nào mua rồi bán lại lỗ vốn chết
MS làm chưa được gì mà lại đòi hỏi nhiều quá...thế này thì giá mấy thiết bị WP đắt lắm
zomano
TÍCH CỰC
13 năm
Phần cứng mạnh như thế này không biết có giúp wp7 mượt mà hơn không sau những bản cập nhật cho phép chạy đa nhiệm?tính tới thời điểm này wp7 có vẻ khá mượt mà,mong rằng sau này hệ điều hành được cải thiện kho ứng dụng được mở rộng đem lại những trải nghiệm mới cho người dùng,tới lúc đó wp7 sẽ hấp dẫn người dùng hơn.
Sao tinh tế vào chậm quá nhỉ.
Vừa nâng cấp xong mà
mrlink
TÍCH CỰC
13 năm
băn khoăn giữa Android vs WP7 quá T+++++++++++++T
load vào cái trang tinhte mệt chết người luôn ==

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM