Microsoft tự sướng với video so sánh Lumia 530 và các điện thoại đồng giá khác

cuhiep
24/7/2014 14:33Phản hồi: 312
Microsoft tự sướng với video so sánh Lumia 530 và các điện thoại đồng giá khác
Microsoft vừa tung một video ngắn để so sánh Lumia 530 và những chiếc điện thoại có giá dưới 100 bảng Anh khác. Tất cả các đối thủ đều chạy Android và Microsoft đưa ra các tiêu chí so sánh gồm: khả năng lưu trữ, khả năng chơi game nặng (thể hiện qua cpu), hệ điều hành mới nhất và cuối cùng là các ứng dụng miễn phí. So sánh khá trực quan và hay... nhưng nếu thêm phần số lượng app thì Lumia 530 có lẽ là không thắng ở tất cả các tiêu chí. Trong các máy lôi ra so sánh cũng không thấy có Zenfone từ ASUS vốn được anh em Tinh tế rất quan tâm.

312 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giờ chính sách dìm đc chuộng quá nhỉ 😃
mr_cristal
ĐẠI BÀNG
10 năm
thiết kế lập lại chán quá
@mr_cristal Dep ma
M$ mà lôi zenphone vào là Lu 530 đứt gánh ngay 😁
@ngoc tuan 737378 Asus có thể còn non trong mảng smartphone, nhưng nó là 1 thương hiệu laptop có tiếng. Asus vẫn đủ tư cách được đưa vào danh sách so sánh (hơn hẳn thương hiệu khựa). Cái cách mà M$ so sánh là chưa trực quan vì chỉ đưa những sản phẩm dưới cơ Lu 530 vào list. So sánh như thế thì so sánh làm gì :eek:
ruby time
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Dương MHiếu 😁 bác nên biết 1 điều là zen chỉ nổi ở vn vs tq và 1 số nước châu á thui còn mỹ thì chưa có 1 tý tiếng tăm nào luôn bác ạ,
hais
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Dương MHiếu Asus lên làm thương hiệu laptop nổi tiếng từ lúc nào nhỉ? Trong đầu cứ nhớ lúc mà thương hiệu Đài Loan tiền bối với Asus là Acer còn đang nổi trên thị trường thì lúc đó Asus còn chưa ra đời hoặc đang ở xó xỉnh nào đó. Đùng 1 cái có 1 lời đồn chất lượng phần cứng Asus tuyệt vời mà Tinh Tế là 1 trong những diễn đàn khai sáng "kiến thức" này thì hàng loạt fan Asus đã hình thành, nâng đẳng cấp Asus lên tới bật "có tiếng" hơn hẳn thương hiệu khựa (e nghĩ rằng chắc bác này đang nói Lenovo). Mạo muội cho hỏi bạn này đang xài con Asus model gì dc kô?
cubisn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mấy ông lớn khoái lôi trực tiếp nhau ra dìm quá. Nhưng mình vẫn chưa thấy apple dìm ai 😃
aktily
ĐẠI BÀNG
10 năm
@cubisn Lên gg tìm từ khóa apple dìm hàng ra cả đống
@cubisn Ảo tượng thần tượng :v
@cubisn 😁 apple có một lực lượng dìm free vô cùng lớn mà bạn.
ntrvietanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@cubisn đầy
apple toàn đi dìm microsoft 😁
dqt.0410
ĐẠI BÀNG
10 năm
nói chung là thấy wp yếu mỗi mảng là ít app còn lại thì ok hết
@dqt.0410 Nhiều app thu tiền vô lý....
@dqt.0410 chắc chưa xài wp bao giờ 😆
Cấu hình tốt giá ngon. Dự là nó sẽ là 520 thứ 2 giống như 1020 là e của 808 vậy.
phucango
ĐẠI BÀNG
10 năm
nên mua 530 hay 525 đây mọi người ?
@dktran01 ở chỗ người ta học chữ nhưng ngại đọc, mà một vài chữ thì ngại cái gì nhỉ?
@ƍollum báo danh
@Police01267 Ôi thế học từ Android thì mua đại Android mà dùng. Cái nền tảng nào cũng giống nhau thì mua cái gốc mà dùng. Nói chuyện nghe khó vào, đã tạo ra cái mới thì phát triển hướng đi mới. Còn kô thì lấy cái gốc Android mà say dựng nền tảng như Amazon hay Oppo đã và đang làm cho rồi, tạo cái mới làm chi rồi cái nào cũng giống cái nào. Ra thể thống cái gì nữa
Vẫn nhớ cái hồi mua con 520 cho ông anh vợ : Máy xấu , giao diện nhìn tẻ nhạt ( chán ) , ứng dụng thì nhiều cái mất tiền hơn android , màn hình mang tiếng ips nhưng thấy xấu xấu . Nói chung tầm 2t vẫn kết zen 4 hơn , ....
@hoanghaidang CÁI HỒI mà bạn mua 520 ý, thì zenphone nó chưa ra đâu 😁. zenfone4 hiện tại cũng đã có lõi tứ đâu :D. Btw, vào CÁI HỒI mà bạn mua 520 cho anh chị gì đó đó, thì bạn nên thấy may vì ko mua phải cái galaxy Y hoặc thậm chí là con Trend nhé :D.
dangqth
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoanghaidang Có phải ý bác nói là cái màn hình IPS của 520 xấu hơn zen4 ! Xin lỗi bác đã nhầm hoặc chưa cầm nên mới so sánh thế !
huyminh1560
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoanghaidang bây giờ lên 8.1 sướng lắm rồi bạn ạ ! lúc đầu mình cũng chán lắm chứ nhưng giờ yêu wp rồi !
d_chien90
TÍCH CỰC
10 năm
@hoanghaidang 520 không xấu đâu bạn ạ Giao diện thì lên 8.1 rồi, cũng được đấy chứ! Ứng dụng, bạn xem lại nhé, free cũng không ít đâu.
dovanpha87
ĐẠI BÀNG
10 năm
............
skul9x
TÍCH CỰC
10 năm
Zen 4 chấp 1 mắt. :sogood: 😁
@minh sp c lên IT USA mk xem giùm bài so sánh 2 chip đo nha.dam chap zen 5 k chip intel atom nngang = S600 con thang Qual S4 thi k can ban.
@khonggianbonchieu_dh No mượt hơn vì nó ra trước và đã đăng kí bản quyền sáng chế cho các công nghệ chip (12,1% ) các hãng chip ra sau bắt buộc phải tìm cách sử dụng công nghệ khác hoặc phải mua bản quyền để sử dụng công nghệ và tất nhiên intel cũng z..nhưng chưa chắc qual hơn intel qá n vì nhược điểm của qual là chay don nhan k hỗ trợ siêu phân luồng
vouhieuso1
ĐẠI BÀNG
10 năm
@gà Định nghĩa thế nào , bác định nghĩa em nghe , hay lấy điểm benchmark làm thước đo.
hihihi133
TÍCH CỰC
10 năm
Mình nghĩ là vẫn nên mua 525 vì ram 1g
dovanpha87
ĐẠI BÀNG
10 năm
............
😁 chiến thuật giống apple ghê, ngu dân để trị

😃 có 1 điều chắc chắn là người dùng wp 1 phần yêu phần cứng hiệu NOKIA, 1 phần vì nhu cầu phù hợp chứ thực ra, mấy ai quan tâm so sánh đâu, clip cũng chả củng cố thêm đc điều j
will_0905
ĐẠI BÀNG
10 năm
@AmbitiousMan Những cái đó không phục vụ tốt nhu cầu chụp ảnh, facebook, lướt web đọc báo và youtube ạ
@will_0905 😁 nếu có mấy nhu cầu đó thì mua tablet hoặc phablet ngon nhất
will_0905
ĐẠI BÀNG
10 năm
@AmbitiousMan dùng iPhone vẫn thích tại nó là đt và nó khá gọn
@will_0905 :oops: tất nhiền nó là đt

😁:D cái vụ gọn là chuẩn, mỗi tọi nhẹ quá hay bị rơi 😕
shensai_1
TÍCH CỰC
10 năm
so sánh như sh*t =))
hais
ĐẠI BÀNG
10 năm
@shensai_1 Đọc chỗ nào ra nhảy dựng lên vậy?
shensai_1
TÍCH CỰC
10 năm
@hais câu đầu tiên
hais
ĐẠI BÀNG
10 năm
@shensai_1 Câu đầu tiên là tôi dẫn lời lời của bạn đấy bạn, mắt của bạn nhìn sao mà ra sh*t, thật sự thì tôi không nhìn thấy sh*t gì cả 😆
shensai_1
TÍCH CỰC
10 năm
@hais k nhẩy dựng lên sao bạn phải cà khịa tôi như ?
bạn thấy ngứa tai gai mắt vì cm của t ha?
Đơn giản và hiệu quả, ok, xứng đáng cho người dùng phổ thông
Khôn vãi ra khi không đưa Zenfnone vào cũng như mấy bác PR khả năng chụp ảnh của Zenfone trong hội trợ cũng tránh lumia đi. Nhớ hôm đó lại buồn cười với thanh niên 925 😃
@Lựu Đạn 928, khổ
@Quang Hưng Phạm À nhầm, 928 😃, công nhận bác ấy gan thiệt, thấy mọi ng vỗ tay chẳng biết cior vũ bên nào, hài 😃
@Lựu Đạn đương nhiên là cổ vũ "dũng sĩ diệt Mỹ" rồi ;)
Red Man
TÍCH CỰC
10 năm
Màn hình chất lượng? 530? LOL :p
Có thể download hàng triệu ứng dụng? 530? LOL :p
Pin mạnh mẽ hơn? 530 LOL :p
Hệ điều hành tuyệt vời hơn? 530 LOL :p
@Red Man Ông này xem Clip mà không hiểu cứ ở đấy mà LOL :p
So những cái ma mình hơn. Ko biết những cái hơn đó thì có nhìu người dùng hơn ko mới quan trọng
@duy cường kim 😁 nên xem lại
Ôi wp & 530 ngon quá nhưng rất buồn là mình ko thể nào dùng đc 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019