Microsoft: "Với WP7, nhà sản xuất nào cũng được đối xử công bằng"

babybungbu
16/8/2011 2:33Phản hồi: 105
105 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dib
TÍCH CỰC
13 năm
MS có giỏi thì tặng không trái Xoài cho bà con xài ? 😁

Mà những gì MS tặng thì mọi người lại e dè...lịch sử chứng minh bao lần nhận quà của MS rồi? :D

Còn GG thì khác hẳn, Free từ trong ra ngoài, từ trên xuống dưới, từ trắng đến đen...
Xạo vừa thôi, free hết có mà ăn cám à. Android mang tiếng mở nhưng lại 'đóng'. Có biết là mua điện thoại android là đang trả tiền cho cho mic luôn không.
bằng nhau thế nào được , no vẫn phải được ưu tiên hơn chứ
nhjmiurua94
ĐẠI BÀNG
13 năm
:timebomb: Mình nghe có lầm không....? "Nokia chính thức tuyên bố sẽ từ bỏ 2 nền tảng "gà nhà" là SymbianMeego" :timebomb:
dib
TÍCH CỰC
13 năm
Tưởng mua ĐT Android trả tiền cho Google chứ 😁

---------- Post added at 04:17 PM ---------- Previous post was at 04:16 PM ----------

Gọi là bán hết cả linh hồn theo tiếng gọi con tim đó bác ...:D
dù sao thì vẫn tin MS hơn,ví dụ như mảng máy tính.a MS độc quyền về win và office nhưng có tham gia làm phần cứng đâu,nên nghĩ mảng di động cũng vậy.Còn a GG không điều gì chắc chắn là ảnh sẽ không độc quyền android và hất cẳng ss,htc...

Sent from my PDA
dib
TÍCH CỰC
13 năm
Chính MS mua Nokia trước chứ không phải GG 😁

Điều này mà bạn không nhận ra à? :D
PC thì đúng là ko, nhưng mà handheld thì cái Zune của anh MS doanh số ảm đạm, còn 2 cái đt Kin của a MS thì chết ko kịp ngáp nên ảnh ko dám làm nữachứ ko phải là ko làm 😁
maitien2004
ĐẠI BÀNG
13 năm
sao ko nói xbox và kinect nhỉ ? :p
2 cái đó bạn xếp vào handheld àh?.
Cơ hội đến với WP rồi , nắm lấy cơ hội đi?
ziniboy95
ĐẠI BÀNG
13 năm
Giả sử MS mà mua lại Nokia thì không biết dư luận như thế nào nhỉ!
Ủng hộ WP phát triển...biết đâu một ngày nào đó nó lại là hđh trên mobile & Tablet như trên máy tính bây giờ.. hehe, :running:
không hề
wp7 chỉ dành cho đt, tablet và pc là nhiệm vụ của windows 8
///M$ đang muốn mở rộng vòng tay nhân ái của mình ấy mà
kiểu như là: anh có bồ rồi (nokia) nhưng bồ anh dễ tính lắm nên mấy em đến góp vui với anh nhé :">
để xem nokia sẽ làm nên cơm cháo gì với wp, chờ hồi sau sẻ rõ

Thế bác đã dùng con WP7 nào chưa, hay cũng chỉ nghe người ta nói rồi hùa theo....? Android có chức năng gì đặc biệt quá mà các HĐH khác không có không....? Còn vấn đề ROM, nói thật tôi dùng từ Symbian, WM 2003 - WM6.5, WP7, Android, RIM OS, iOS thấy có mỗi Windows Mobile là up ROM thích nhất nhé, Android ROM cook chưa là gì đâu mà so ;)

Bố này dùng Android chưa mà nói nó Free là hay. Thử hỏi có app hay games Free nào của Android hay ko nào? Hay đa số app + game hay vẫn phải mua, người dùng Việt Nam vẫn phải down ...... Suy nghĩ được cái này rồi hãy nói nhé.
ck2010
ĐẠI BÀNG
13 năm
công bằng cũng đúng bởi vì điện thoại chạy WP7 bị ràng buộc cấu hình --> chọn điện thoại WP7 không phải so sánh cấu hình này nọ 😃 mỗi hãng mỗi thiết kế --> ai thích thiết kế của hãng nào thì mua thôi 😃
"Từ bỏ"? Tin này ở đâu ra ấy nhỉ? :cold:

tình hình là ifan "nghe ngóng" thấy Android đang nguy nên chém gió nhiệt tình quá :giggle:
Trước thì đặt ra cấu hình yêu cầu, giao diện ko cho tùy biến, sau đó hứa hẹn với Nokia đủ điều, nào là sẽ đc tự do tùy biến, sẽ đc ưu tiên update, ko cần tuân theo chuẩn phần cứng, giờ thì nói hãng nào cũng có cơ hội như nhau. Câu trước đá câu sau bốp bốp =.="

Lúc đầu mình cũng nghĩ như bạn, vì nhiều lúc bận, ko có thời gian để vọc thì cần 1 bản rom ổn định để sử dụng cũng ko có. Nhưng sau 1 thời gian up rom, vọc app chán, mình chuyển qua vọc rom, giờ thì mình hoàn toàn có thể tùy biến, chỉnh sửa 1 bản rom theo ý mình, hơn nữa, các bản rom 2.3.4 trở lên hiện giờ đa số đã ổn định nếu bạn chọn các bản rom của cooker có tên tuổi, nên cũng ko lo lắm việc ko ổn định như thời 2.2.1, 2.3.3 nữa, nên cái thú của Android với mình chắc là còn dài 😁
Nhưng túm cái váy lại thì hiện giờ, sau khi update như vũ bão thì Android đã đủ ổn định cho low-end user lẫn high-end user rồi, cái quan trọng là nhà sản xuất đt hoặc cộng đồng người sử dụng có chịu update Android mà máy bạn đang dùng lên bản ổn định nhất hiện nay ko kìa 😃
Vọc nhiều ROM rồi cũng chỉ để tìm 1 bản cho ổn định với bản thân, chứ up ROM thay đổi liên tục thì cũng ko thể gọi đó là "tính năng" hay "khả năng" của HĐH đâu bác ạ. Đối với end user, người dùng thực sự cần là một chiếc ĐT ổn định, tích hợp nhiều tính năng nhé bác.
WP7 lúc ra mắt, vì nhiều lý do nên Microsoft đã disable nhiều tính năng (Người dùng vẫn có thể enable một số qua registry) - Điều này là 1 bước tụt lùi của Microsoft, Mango tung ra cũng là để sửa chữa khuyêt điểm này. Còn việc ưu tiên Nokia, bác nên xem lại kỹ nhé.
- Các hình ảnh rò rỉ của Nokia WP7 cho thấy HĐH đc mod lại với các icon của Nokia và cũng có khả năng Mango sẽ cho người dùng can thiệp sâu hơn vào theme.
- Ưu tiên update: Bác nghĩ gì về dòng Nexus của Google. Là chiếc ĐT tung ra chủ yếu để thử nghiệm và show bản update mới thôi. Nokia cũng vậy, sẽ ưu tiên 1 SP để thử nghiệm + giới thiệu các bản update mới cho các đối tác + người dùng WP7 khác.

<<<< Đây là những ý kiến chủ quan của mình thôi, các bác cứ thoải mái bình luận ;)
Các ông lớn có khác, sao biết được họ định làm gì chứ 😁
Phát biểu vậy thôi chứ chẳng lẻ phát biểu MS sẻ thiên vị cho Nokia sao.
Jolly Joker
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hì ý mình là những người dùng bt họ ko có nhu cầu vọc, và nếu dùng để cho công việc thì nó lại ko đáp ứng tốt lắm, mình cũng ko khen WP7 mà chỉ hi vọng nó sẽ tốt hơn ;) Phải nói thêm là mình mua tablet Android đưa mẹ mình chơi game, mẹ mình loay hoay mãi ko biết mở vì mình quên chưa để icon ra màn hình, khác hẳn với lúc dùng ipad, mẹ mình tự mở được Angry birds và tự lướt được Youtube nghe nhạc luôn 😃 Nói ko phải để tâng theo kiểu iFan đâu nha, chỉ là ví dụ thôi ^^

Mình thì hiện tại WP7 và Android đều thấy mất hứng, nên cũng quay lại với BB rồi ^^ Tuy nhiên mình sử dụng rất nhiều phần mềm của MS, cũng làm code .NET là chính nên mình nghĩ trong khoản thiết kế sao cho dễ sử dụng ngay cả với newbie thì MS có phần trội hơn, WP7 mới ra nên có lẽ còn lẹt đẹt nhưng trong tương lai thì ko biết trước được ^^
WP7 giờ xài thấy nhàn quá, chả có gì để ngịch,giao diện ko thay đổi dc, nói chung nếu ai là người thích vọc và thay đổi thì đừng nghĩ đến WP7 vào time này.
chả lẽ N9 chưa đc bán ra đã chết
mình thì thích các trang web nói xấu WP7 nhiều thật nhiều để giá máy như bây giờ để hưởng cái cấu hình tốt, OS thì đơn giản xài cho thường ngày được rùi, tầm tiền 5-6 triệu bây giờ ko tham nổi được 1 em android cấu hình mạnh như các máy WP( toàn cpu 600mhz,800mhz, độ phân giải yếu,ram/rom cũng yếu) mà thiết kế còn xấu vãi ra ấy chứ....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019