Microsoft: "Với WP7, nhà sản xuất nào cũng được đối xử công bằng"

Thảo luận trong 'Tin tức - Sự kiện' bắt đầu bởi babybungbu, 16/8/11.

1. phuoc34

phuoc34 Thành viên

đơn giản thui, nếu cho bạn 1 con WP7 của NO , SS , HTC , LG ,.....(HĐH giống y chang nhau) thì bạn chọn con nào ? Theo mình thì đa số sẽ chọn NO
    nhockewellcuongbk12 thích nội dung này.
  2. Snake696

Snake696 Thành viên

nokia bỏ thằng chồng Sym và đứa con Meego mới sinh để ngoại tình với thằng bồ WP
  3. Titaner

Titaner Thành viên

Mọi người cứ toàn nghĩ GG bỏ Android cả mà sao ko nghĩ là GG vẫn phát triển Android cho các nhà mạng khác , vì theo mình nghĩ GG nó có tham vọng lớn là hệ sinh thái Android mạnh nhất chứ ko phải phụ thuộc vào Moto để Android mạnh thì GG chắc ko làm .

Vì Moto có 17k bằng về mobile thì tốt hơn GG rất nhiều , mua Moto lại thì càng tốt cho Android cũng như các nhà mạng khác ủng hộ Android . Hãy chờ đi rùi sẽ thấy cách làm của GG trong tương lai chứ đừng dòm cái thực tế ngày hôm nay mà phán xét GG .

Còn với WP7 thì mình miễn bình luận vì biết đâu họ cũng sẽ làm những điều tiếp theo như mọi người phỏng đoán với GG vậy đó . WP7 mình thực sự ko quan tâm vì cái PC ở nhà có rồi , xài thêm con WP7 nữa chả khác nào nhàm chán :D .
  4. temp304

temp304 Thành viên

lập luận y chang những phân-cuồng đã từng gặp trên tt với những kiểu như "hãy xem lại các bviet để biết", "hiện tại tôi là fan của ... (1 nền tảng khác), ko tôn thờ ai", ....; trước khi dùng những câu chữ này để khuyên người khác? b đã từng hành động như vậy khi nhận xét người khác chưa?
  5. MrDeath97

MrDeath97 Thành viên

Tớ thấy các cậu thật rỗi hơi.
    Tớ chọn winphone 7 vì đó là chiếc điện thoại cảm ứng thông minh nhất. Tớ không thích những chiếc điện thoại thông minh dùng cảm ứng.
    Ngoài ra tớ dùng thêm BB vì nó là chiếc điện thoại phím cứng thông minh nhất và là chiếc điện thoại thông minh dùng phím cứng hay nhất.
    dùng cái nào do sở thích cá nhân. 3 hdh cảm ứng 3 thế mạnh. Với wp7 là danh bạ và nền tảng đám mây. Còn với android là sự đa dạng. Với iOs là sự nhất thống về mặt phần cứng và phần mềm. Hãy sử dụng tùy ý thích và nhu cầu của bạn.
  6. admtkc

admtkc Thành viên

Vẫn hy vọng là G giữ được tinh thần câu slogan của hãng!
  7. filatfs

filatfs Thành viên

Bạn nói có phần đúng, mình cũng mất nhiều thời gian để chọn một bản rom như ý. Nhưng bạn làm ơn kể ra vài loại virus hay malware cũng như tác hại của nó, mà như bạn nói, là quá nhiều ko? Nói gì cũng phải khách quan và có lý lẽ, chứng cứ thì mới thuyết phục. Vài lời góp ý mong bạn đừng giận.
  8. smallvjlle

smallvjlle Thành viên

MS chỉ đang nhân lúc chưa rõ chính sách của google ngay khi mua xong, phát biểu để làm lay động các nhà SX khác đó thôi. Mục đích của google là gì chưa thực sự rõ. cơ hội của Wp đây.
  9. Kvh27

Kvh27 Thành viên

Microsoft đang tìm cách dụ khị để lôi kéo các hãng về phe mình mà. Khi nào Winphone phát triển ổn định thì tự khắc các hãng sẽ dùng đến thôi. Hy vọng viễn cảnh Android và Winphone cùng nhau phát triển và lật đổ ios
  10. _kai_

_kai_ Thành viên

Tội nghiệp nokia dờ chi còn là bù nhình cuả MS . Ui meego T.T
  11. cutjthientaj

cutjthientaj Thành viên

Cứ ticket bản quyền cho đủ và phục tùng thì công bằng ?
  12. haimap87

haimap87 Thành viên

Mấy chú fan boy Android dạo này nguy hiểm quá. Anh sợ. Cơ mà tính anh nó hơi Chí nên anh cũng chẳng ngại gì mà nói luôn:"Android xài như sh*t". Giao diện dở dở ương ương mang hơi hướng của iOs. Nhìn vào là thấy đâu đó con iPhone.Tụt hết hứng. Suốt ngày up rom với đổi giao diện. Các chú ở không quá ha ? Còn tự hào về sự rãnh rỗi của các chú nữa chứ. À mà đúng rồi ? Phải rãnh rỗi nó mới nguy hiểm chứ.
    Chốt lại 1 câu là anh thích xài Windows Phone đấy. Thì sao ....?
    shininglife thích nội dung này.
  13. littlecrabvt

littlecrabvt Thành viên

không hề
    wp7 chỉ dành cho đt, tablet và pc là nhiệm vụ của windows 8
    ///M$ đang muốn mở rộng vòng tay nhân ái của mình ấy mà
    kiểu như là: anh có bồ rồi (nokia) nhưng bồ anh dễ tính lắm nên mấy em đến góp vui với anh nhé :">
  14. click_feed

click_feed Thành viên

MS đã từng làm hầu hết PC laptop dùng windows thì h chắc cũng âm mưu làm cho hầu hết smartphone dùng WP thì mới hài lòng :rolleyes:
  15. chrisbrownus

chrisbrownus Thành viên

Công nhận chỉ có bác mới xứng đáng nhận danh hiệu phân cuồng =)))))
    Tôi ko nói Android dở, tôi cũng ko nói WP7 quá hay, tôi chỉ muốn nói fan Android đừng có lôi chuyện vọc ROM nhiều, rồi nhiều app free vào khoe khoang. Như đã nói, bạn có chắc bạn liệt kê được hết các ROM dành cho Touch HD hay HD2 ko? Còn nói về app free, bạn liệt kê xem app nào chất lượng trên Android ngoài Vietnam TV, Cafe', Angry Bird, Kindle hay Flashlight, những app mà OS nào cũng có....? Thậm chí đọc truyện tranh trên Android còn cực khó khăn so với iOS nhé ;)
    Phần UI: Android có hệ thống homescreen rất hay, livewall đẹp, nhiều hiệu ứng. Nhưng bạn can thiệp được gì ngoài thay Launcher, thứ gần như chỉ thay đổi icon và wallpaper? Ngoài những cái đó ra, màu sắc chức năng Android, notification bar ko tuỳ biến đc gì rồi nhỉ? 1 cái màu đen xì phông trắng, và 1 cái màu trắng phông đen sì. Yes, bạn thích UI Android, tôi thích UI WP, bạn tôi thích UI iOS,... Chúng tôi chẳng phải hít khói cái UI của bạn cả nhé @@
    Với tư cách người tiêu dùng, tôi mong WP7 chuyển mình trong Mango, giúp người dùng cuối được sử dụng những sản phẩm hiệu quả và có thêm lựa chọn khi mua ĐT. Tôi chả phải phân-cuồng như bạn đâu :) (Tôi đang dùng BB 9105 + Droid2 Global)
  16. temp304

temp304 Thành viên

nói lên những điều này, chứng tỏ bạn ko chỉ cuồng mà còn rất cuồng và quá gà để nhận xét những thứ trên
  17. chrisbrownus

chrisbrownus Thành viên

Cuồng hay ko thì ae tinhte đọc bài của bạn và tôi đều biết thế thôi :)
    Tôi biết mình gà, và tôi cũng chưa bao h nhận mình là pro như bạn. Bạn pro như vậy tôi cũng ko dám tranh cãi với bạn nữa đâu, bạn cứ ngồi mà tự kỉ với chiếc Android phone nào đó của bạn đi ;)
  18. silverlight001

silverlight001 Thành viên

Nhiều người rảnh rỗi quá nhỉ, ai thích gì xài nấy, ko cần phải cho mình là nhất và chê những cái khác.
  19. quanghuynhn

quanghuynhn Thành viên

Microsoft chắc sẽ mua lại Nokia. Hợp tác thân thiết chắc để Microsoft đi sâu vào nội bộ
  20. june_liht

june_liht Thành viên

Nokia và Microsoft là 1 liên minh tuyệt vời, với số lượng bằng sáng chế của cả 2 hãng sẽ đảm cho chúng ta có n~ OS và smartphone tốt nhất trong tương lai :-bd