Microsoft: Windows 8 Release Preview sẽ ra mắt đầu tháng 6

uhraman
24/4/2012 9:6Phản hồi: 124
Microsoft: Windows 8  Release Preview sẽ ra mắt đầu tháng 6

Microsoft vừa thông báo sẽ phát hành phiên bản Windows 8 Release Preview vào tuần đầu tiên của tháng 6. “Release Preview” là tên mà Microsoft gọi thay cho phiên bản “Release Candidate” chúng ta hay thấy và thường đây sẽ là phiên bản cuối cùng trước khi sản phẩm hoàn thiện xuất hiện.

Stephen Sinofsky, chủ tịch bộ phận Windows, đã công bố thông tin trên nhân dịp thuyết trình tại sự kiện các nhà phát triển Windows 8 Dev Days diễn ra ở Nhật Bản. Sau đó không lâu một dòng tweet trên tài khoản twitter Building Windows 8 của Microsoft cũng xác nhận lại thông tin này.

Microsoft không cho biết thêm thông tin nào khác về phiên bản Release Preview ngoài ngày tháng phát hành, hãng cũng không xác nhận liệu có tồn tại bản Release Preview của Windows RT (chạy trên vi xử lý ARM) hay không. Cho đến nay, bản Windows RT rất hiếm khi xuất hiện trước công chúng trừ đôi ba lần được Microsoft trình diễn, bản Consumer Preview của Windows RT trước đó cũng không được hãng phát hành.

Windows 8 Release Preview là bản xuất hiện tiếp theo sau bản bêta (mà Microsoft gọi là Consumer Preview) vào ngày 29 tháng 2 và ngay trước phiên bản hoàn thiện RTM (Release to Manufacturing) được đồn đoán sẽ xuất hiện vào tháng 10 năm nay. Trong một thông báo tuần trước, Microsoft đã cho biết bản Consumer Preview của Windows 8 có gấp đôi số lượng người dùng thử so với Windows 7 beta trước đây .

Là hệ điều hành đầu tiên của Microsoft được thiết kế chung cho PC lẫn tablet với giao diện MetroUI, hỗ trợ cảm ứng tốt hơn và chạy trên cả hai nền tảng x86 lẫn ARM, Windows 8 mang theo tham vọng của Microsoft chiếm lĩnh vị trí dẫn đầu thị trường máy tính bảng, nơi hãng đã chậm chân. Và với việc phát hành bản Release Preview lần này, gã khổng lồ Redmond đã tiến thêm một bước trên con đường hiện thực hóa tham vọng của mình.
124 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

từ beta đến RC chỉ hơn 2 tháng , không biết MS có quá vội vàng không nhỉ, chứng tỏ bản RC không có nhiều khác biệt với bản Beta, mình thì cần nhiều thay đổi hơn thế
@trongvongbankinh Mình nghĩ MS đang chậm mà chắc ấy chứ .Bạn thử nhìn Windows mà ngó qua các hệ điều hành .MS từ ngày lên dự án đến lúc hoàn chỉnh mất hơn 1 ,2năm cốt là để hoàn thiện nhất .Có hệ điều hành nào lâu như vậy,mất 1 ,2 năm để hoàn chỉnh ko
@trongvongbankinh beta có từ đời nào rồi, đến tháng 6 thì phải 4 tháng gì đó chứ đâu mà 2
@trongvongbankinh Chứng tỏ cái gì mà chứng tỏ , làm như bố làm ở MS ko bằng hay sao mà chỉ dựa vào thời gian kết luận nó ko có nhiều thay đổi , nhảm toẹt .
99v9.9999
TÍCH CỰC
12 năm
Microsoft chưa cả phát hành chính thức mà VN ta đã dùng nó từ năm ngoái rồi 😃
iApples
TÍCH CỰC
12 năm
@99v9.9999 Thế bạn tưởng là dân Việt Nam ta dùng trộm à ? Có ai cấm dùng nhỉ ? Dựa cột nghe đê bạn, đọc thêm thật nhiều vào !
TvsH
ĐẠI BÀNG
12 năm
@99v9.9999 Năm ngoái là lúc nào bạn, bạn có nhầm không vậy?
TonyWu
CAO CẤP
12 năm
Ra và tung hết thông tin sớm làm gì khi không phải chính thức.
lecaothang
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hôm bữa xài bản preview được vài ngày lại xoá, hy vọng bản này ngon hơn
window 8 nó sẽ là một bước that đổi lớn trong máy tính thế giới that đổi giro diện hệ điều hành cách sử dụng win nữa.. vẫn chờ xem ở window 8
Vẫn chưa muốn thử.
Lúc mới ra Win 7 thì vẫn muốn dùng XP.
Bây h` ra mắt Win 8 thì vẫn muốn dùng Win 7 :p
@Từ Tôn CHÍNH XÁC ĐÓ BÁC. Giờ thấy giao diện k quen, với các phần mềm làm việc của mình k chạy được trên Win 8, dù muốn trải nghiệm, nhưng khó quá
penhoc122
TÍCH CỰC
12 năm
@Từ Tôn câu nói của bạn mình thấy bạn nên thử đi, vì khi xưa bạn thích win xp không muốn bỏ, cho đến khi bạn thick win 7 va không muốn bỏ nó, vậy nên bạn hãy thử win 8 đi, chắc cũng sẽ thick thôi
@hanhph0ng Chưa biết nữa tùy theo hoàn cảnh :D
@penhoc122 Giờ thấy giao diện k quen, với các phần mềm làm việc của mình k chạy được trên Win 8, dù muốn trải nghiệm, nhưng khó quá
lecongdon
TÍCH CỰC
12 năm
rất mong chờ Windows 8 chính thức cho PC.
Tại sao ta phải làm chuột bạch chu tụi này nhỉ? Mà ko đợi ra bản chính thức rồi xài luôn
TvsH
ĐẠI BÀNG
12 năm
@night825 Câu này em định nói.
beatlove
TÍCH CỰC
12 năm
@Male_thoidai Nếu vậy tôi phải nghĩ bạn phải khôn ra chứ, làm 1 coder, tester, developer thì phải có 1 suy nghĩ khác những người đứng ngoài chứ, thế mà bạn vẫn chẳng tinhte chút nào bạn ạ.
@Male_thoidai bác nói thế thì quan tâm làm gì cái "thớt" này mà vào vậy? muốn bị ăn chửi hả?
@Male_thoidai bởi vì nếu cả thế giơi đều nghĩ như bạn, ko ai làm chuột bạch thì chả bao giờ có bản hoàn thiện chính thức để mà...... chờ...
vuong39
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chờ bản chính thức dùng luôn 1 thể. Khi nào có tablet win8 thì mới thể hiện đc nhiều thứ.
Ko pít khi ra chính thức thì thế nào chứ dùng bản Consumer Preveiw thấy win8 thích hợp dùng cho tablet hơn là dùng trên PC hay Laptop..Thôi thì cứ chờ đợi coi..^^
tuankts2
TÍCH CỰC
12 năm
Khi win8 bước chân vào mảng tablet thì apple đối phó với chuyện này thế nào nhỉ ???
Zack_alex
TÍCH CỰC
12 năm
@tuankts2 chuyện đó là chuyện của nhà nước =))
thực sự là rất thích wp cho dù đang dùng android trước kia sinh viên nghèo nên chọn android vì có nhiều thứ hỗ trợ giờ công chức đã có của ăn của đê nên sẽ thưởng thức wp
dothequynh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Từ bản Consumer có upgrade lên được Release không các bác nhỉ 😃
iApples
TÍCH CỰC
12 năm
@dothequynh MS đã thông báo gì đâu ? Cứ cài mới cho sạch và nhẹ máy !
@dothequynh Chắc được mà bạn
@dothequynh Upgrade thì được, update thì không bác ạ
Lót dép ngồi hóng bản Windows 8 mới :rolleyes:
iApples
TÍCH CỰC
12 năm
@QXPro Dép mà dép tổ ong là ngồi ê mông phết đấy bác ! 😁
conanmk
TÍCH CỰC
12 năm
window 8 sử dụng giao diện metro nhìn thì có vẻ nhàm chán nhưng khi vào ứng dụng sử dụng giao diện metro thì... tuyệt vời 😁
sẽ giành tiền mua mtb chạy win 8.
huntersun
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ra mắt lẹ để anh em thưởng thức chứ có gì đâu.
Mà nó phát triển W8 hoàn toàn mới. Chứ nó đâu có dựa trên Windows 7 đâu :eek:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019