Mình có 10tr nên mua xe ga nào?

Vincent Vuz
1/4/2014 14:2Phản hồi: 70
Vì em là người làm công ăn lương nên ko có số tiền nhìu.Với lại nhu cầu đi lại của e củng ít,chỉ rãnh đi chơi vào ban đêm thôi,mà lại ko có xe.Nay em để dành đc 10 củ đang tìm mấy em xe củ mua về đi lại.Em thì ko thích xe số vì em lười cái khoảng sang số,tại e vụng về lắm nên mục tiêu của em là xe tay ga.
Em đã tham khảo nhìu,thấy em hayate va mio ultimo là đc nhất về tầm giá tiền.Mà ko tìm đc ng bán giá đó.
Các bác tư vấn và giới thiệu chổ bán xe tốt mà giá như em đưa ra giúp em với ạ.Em hiện đang ở SG.Thời gian ban ngày ko có nên ko đi tìm dc nên lên đây nhờ các pro giúp em.
Nếu đc em cảm ơn rất nhìu và hậu tạ
70 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mrthien217
ĐẠI BÀNG
10 năm

chào bạn!
xin lỗi vì mình nói thẳng nhé
với tầm giá 10tr thì bạn sẽ k thể mua được xe tay ga nào " gọi là sử dụng được đâu " toàn là xe nát mới có giá đó thôi
mua được về ôm tiền sửa còn nhiều hơn

khuyên bạn với 10tr bạn nên chọn 1 chiếc xe số sẽ ổn hơn !
@mrthien217 cảm ơn vì lời khuyên chân thành của bạn.Đành mua xe số vậy 😃
@mrthien217 bạn nói chắc chứ 3 triêu kon mua dc xe piaggio đời cổ nữa là 😃
@nguyenkent Người ta mua để đi chứ ko phải mua để trưng bày. Mà có giả sử mua trưng bày thì các phụ kiện còn zin, 1 chiếc piaggio cổ ko có giá 3tr nếu còn đẹp nhé bạn.
@quanghaith2 thì dù không có giá 3 triệu thì họ đăng nên làm gì cho mất thời gian
mình có xe mio đăng ký 2005 đi 2v8 cơ mà ở HN
@bomsuke hihi mình ko thích mio bụng nhỏ 😃 dù sao củng thks bạn
10 triệu + thêm 3 triệu mua Hayate cũ là ok
@SpeedAlarm em có tham khảo nhưng mà đễ mãi chẳng đủ 😔
spec1al
TÍCH CỰC
10 năm
Xe ga tầm này uống xăng như nước, rước về sửa mệt mỏi, đi cái xe ga mà cọc cạch mệt lắm bác. Có cái sang số mà bác bảo lười thì em củng chịu😃, em thích xe số vì cái cảm giác đạp số của nó. Lười như bác thì mua xe đạp điện 10tr mới cứng, khỏi lo sang số.
@spec1al nghe bác kể chuyện mà em không thể hình dung đc nó tởm đên độ nào nữa.Thôi đành khấn Chúa cho nó đừng có hư.
spec1al
TÍCH CỰC
10 năm
@Vincent Vuz hehe cực khổ😁 xe cũ mà hư thì ôm hận, bác mua được xe ngon thì lo gì
@spec1al chả biết có ngon ko mà qua h vẫn chạy đc :D
spec1al
TÍCH CỰC
10 năm
@Vincent Vuz xăng cộ thế nào bác
mrthien217
ĐẠI BÀNG
10 năm
tầm 10tr như bạn kím 1 chiếc xe cũ như honda wave S ,RS RSX XRS v.v.. hoặc Sirius Taurus ok mà ,xe nhật chứ có phải xe tàu đâu bạn lo 10tr kím 1 chiếc ok

nhưng lưu ý khi mua xe cũ ở cửa hàng cầm đồ hay cửa hàng xe cũ hoặc trên mạng thì nhớ dắt người biết xem xe theo giúp

lơ mơ như bạn bị thuốc bán chiếc xe nát bét độ chọt tùm lum với giá 10tr thì mua về ôm sửa cũn v thôi ! ,nên tham khảo cách mua xe cũ trên mạng nhiều hơn
Loạn - Hoàng Long

10tr mua con xe số củ chạy ok chứ Ga thì nát cả rồi
10 tr sao mua xe ga bác, hồi đó chiếc RSX 110 đời 2010 đi 3 năm bán ra cũng 11trieu 500 rồi.
MinhDuclx
TÍCH CỰC
10 năm
10 triệu mua xe ga OK nếu bạn không ngán tiền xăng hay ít đi lại.
Đề cử Atila, bảo đảm chạy ngon mà giá dưới 10tr. Về xăng cộ thì tương đương Hayate mà dễ kiếm xe ngon hơn, vì Atiala nhiều người chạy hơn, nên vs với Hay nó cao điểm hơn.
@MinhDuclx mua attila thôi mình đi dream vậy 😁
cugieo
TÍCH CỰC
10 năm
Bạn mua xe tay ga cũ sẽ hối hận đấy. Tốt nhất nên mua xe số, biết về xe thì mua xe cũ, không thì cố thêm tiền mua xe số mới. Hãng xe Honda, Yamaha, Suzuki ... xe số giá cũng trên 10 triệu, ngoài ra bạn xem xe của hãng SYM giá chỉ hơn 10 triệu một chút. Xe nào cũng thế, chăm sóc, bảo dưỡng đúng thời hạn, đi xe giữ gìn thì xe bền và bạn cũng đi được vài năm đến khi đổi xe mới.
@cugieo cảm ơn bạn về những lời khuyên chân thành.😃
DuyDuy425
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đạp điện 😃
MinhDuclx
TÍCH CỰC
10 năm
Mua xe cũ hay nói chung xe cũ thì tiền sửa xe còn mắc hơn tiền cái xe.
Bạn mình có chiếc Wave a đời đầu để cày (cày đúng nghĩa) giá giờ chắc bán lại khoảng 7-8 chai. Vậy mà trước Tết và sau Tết sửa vô nó hết 6 chai rồi. Máy ỳ xì khói, thợ nói mở ra làm lại tốn có khoảng 500k, mở ra cái báo hư cái nầy kia phải thay vô hết 3 chai (sau nầy nó nói biết thay lắm thế mau cái lốc máy Wave Thái có gần 2 chai thay hết qua ngon hơn). Sau đó kiểm tra NSD mòn, ty không biết đụng hồi nào hơi cong,..tốn thêm 1 mớ. Sau Tết chạy cái bị xì nhớt, mở ra phục hồi mà chạy thấy không hơn lại mua cái mới thay vô. Nói chung uống cafe thằng bạn tính cái xe nuốt gần 6 chai rồi, biết vậy nó bán mua xe mới cho rồi, mà nó rành xe hơn mình mà còn bị thợ dụ.
@MinhDuclx Vãi wave,@@.Thế thì hên xui rồi
MinhDuclx
TÍCH CỰC
10 năm
@Vincent Vuz Wavea hay Dream T chạy mà cày cuốc từ đó tới giờ thì cũng vậy chứ còn chờ mong gì nữa.
Mình rành xe chứ đâu phải thợ đâu mà ko bị luộc.
Xe chạy cày cuốc thì từ đó tới giờ cũng phải gần 1 tua đồng hồ, thợ nó chỉ nói lúc đầu đóng bạc pittong, mở ra cái nghe thằng bạn nói nó kêu thêm cái nầy kia, nói bố mòn, xe lâu mạt dính đầy,...nói chung nó nói phát sinh 1 đống để xe chạy cho ngon hẳn, dù gì cũng mở máy rồi bạn nghe nói thế có làm không, hay đợi tới nó hư đi mở máy lần nữa.
Xe nó cũng như người, không bệnh tật gì thì thôi để đó tới khi lớn tuổi tầm 5x lúc thấy mệt mệt vô BV khám lòi ra đống bệnh như mỡ máu, cao huyết áp, đục thuỷ tinh thể,....bảo đảm làm cái tổng quát xong tính tiền để trị hết bệnh cái ......
@MinhDuclx Sợ quá,Tại kinh tế eo hẹp nên mới chọn mấy em này đi tạm thôi chứ thật tình chẳng mong muốn chút nào.😕
Khoảng 13 củ làm em hayate quá ổn

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
@nhatcuong9.1 Hayate củng dc mà e nghe nói uống xăng ghê lắm 😕
MinhDuclx
TÍCH CỰC
10 năm
@Vincent Vuz Mình tư vấn rồi Atila mà chủ thớt chê. Atila ít hư hao lắm. Xe đời trước thì uống xăng xêm xêm Hay. Chứ cùng đời (cùng năm) trở lại thì chắc khoảng xăng cộ ngon hơn tý xíu đó.
Để xem nào:
1. Đầu vào:
- Bạn có: 10tr
- Bạn ko có nhiều tiền
- Bạn lười sang số
2. Đầu ra:
- Bạn muốn có 1 xe ga
3. Giải pháp:
Với 10tr hiện tại ở VN bạn chỉ có thể mua xe cũ, mà xe ga cũ thì cực kỳ tốn xăng, giá 10tr ko thể có xe đẹp, nếu hỏng rất tốn tiền sửa chữa.
-> ko hợp với nhu cầu của bạn vì bạn ít tiền, ít tiền mà tốn xăng với sửa tốn kém thì ko phù hợp.

=> ca này khó
Xe ga Momentim nhé, xe ga này chỉ cần mở khóa, ga là đi. Khi nào hết "xăng" thì sạc điện.
winter_vt89
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bạn có: 10tr
Bạn ko có nhiều tiền
Bạn lười sang số
=====>>> Bạn nên mua xe đạp điện là 1 chọn lựa chính xác :rolleyes::rolleyes::rolleyes:😁:D
@winter_vt89 mình củng lười sạc điện luôn :D
10tr ak. minh co cau ban xe co may con love tam gia tren10tr ti b can lien he k mjh giup
Các bác tư vấn nhiệt tình quá. Bạn ấy đã rước 1 em longcin rồi mà. Chúc bạn có được hạnh phúc bên 1 em Dream Tàu.
Nói thật là với 10tr bạn hoàn toàn có thể tìm 1 em Dreame Nhật, wave@.... ngon lành cành đào, máy móc ok. Với điều kiện phải chịu đi tìm.
Còn nói về xe ga thì với 10tr bạn chỉ có thể tậu 1 em ultimo bụng nhỏ, hay miomaxio thôi. Còn quên mấy con atila đi nhé. Mình mới mua cho con em con ultimo đời đầu. Mình gặt hết mấy cái râu ria, chỉ yêu cầu máy còn zin, khung sườn ok (tất cả những thứ khác hoàn toàn có thể khắc phục được, xe mà máy độ, làm lại thì mệt mỏi lắm), về sửa sang tân trang dàn lông bánh mâm thắng đĩa (đã có sắn) tổng chi phí chỉ ngót ngét 8tr thôi. Chạy vi vu, êm ái. Xăng cộ thì cũng như các em tay ga hiện tại thôi, 35km/l.

Vài góp ý cho bạn tìm được 1 em xe ưng ý.
@kakalucky2013 Em củng định vậy.Thôi thì đi tạm vài tháng nữa đủ tiền thì quất em khác cho ngon lành chứ như mấy bác nói em khổ nảo quá.😕
MinhDuclx
TÍCH CỰC
10 năm
Mua xe tàu lại đi mua xe cũ, không biết chủ thớt mua nhiêu, và nghĩ sao lại mua như vậy. Với 10 chai dư sức mua xe mơi mà.
Chứ đa số xe cũ họ dù chăm tốt, nhưng hàng tàu thì họ không chăm sóc và thay đồ tốt vô đâu, nên hư hao cái mệt lắm.Vì đồ tốt giá cao lắm.
Cách đay 4 năm nhà vẫn còn chiếc xe Wave tàu đời đầu để cày bừa, mơi dọn lại chưa tới 3 tháng toàn đồ tốt tính để chạy mà gd quyết bán vì dư xe, chỉ dọn sơ bánh-niền- bạc đạn-NSD và thay BSC loại tốt vì máy vẫn tốt không cần làm đã tốn hơn 2,5tr. Gd đem bán có 3,7tr. Bực hết cả tháng.
@MinhDuclx Mua đi tạm thôi,có 4 củ à.thôi thì em chạy tạm để vài tháng nữa mua con khác vậy
@Vincent Vuz Xin chân thành cảm ơn các bác đã tư vấn em nhiệt tình,Và giờ em củng khôn ra chút ít ạ 😁
Bạn chỉ cần 6.180.000 VNĐ là có thể sở hữu Piaggio Zip 100 . Call 0934.535.188
@Bùi Thế Đức xe đó nam ai mà chạy 3 :eek:
@Vincent Vuz Hở . Mình chạy con đó mà @@ . Con Zip trẻ trung thanh niên thích năm 2014 mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019