mình dùng dell inspiron 3537, cài driver card màn hình mà không được, các bạn chỉ cách cài mình với

phamhongthuan
19/8/2014 11:14Phản hồi: 22
mình dùng dell inspiron 3537, cài driver card màn hình mà không được, các bạn chỉ cách cài mình với
hình ảnh Untitled.png
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thienlucky
ĐẠI BÀNG
10 năm
nó vẫn bình thường mà, có cái drive nào lỗi đâu mà cài
Bạn chủ topic thật hài hước!.
Góp ý với bạn thêm là, một số dòng driver chỉ hổ trợ bộ cài từ bên sản xuất máy, bạn không cài được driver từ bên sản xuất phần cứng được đâu.
Ví dụ: Bạn muốn cài Driver AMD Graphisc mới nhất từ trang AMD sẽ không được, bạn chỉ có thể tài về từ bên support của dell thôi.
đương nhiên là mình cài từ support của dell, căn bản là cài xong vẫn không dùng được sleep, và chuột phải ngoài desktop không thấy biểu tượng card màn hình, kiểu như chưa nhận
Bạn nhấn Ctrl + R gõ DXDIAG chụp hình lại cho mình xem nhé.
Trong hình máy bạn đã cài đủ driver ko thiếu cái nào cả, hoặc bạn cài xong rồi có khởi động lại máy chưa.
mình gỡ ra cài lại mấy lần vẫn k được, k cài đc cảrd thì sleep xong máy không lên được mà phải tắt nóng =((
😔 máy bạn có thiếu cái gì đâu nhỉ, trong đó nó vẩn báo là đã có card màn hình mà
máy bạn mình cài card thì ở desktop chuột phải thì 2 dòng đầu tiên hiện cái biểu tượng, của mình thì k, k sleep được, chán kinh Untitled.png
Bạn Update windows thử xem, trong phần Update để ý xem có phần graphisc không, nhớ Update nó
@VBT.DongNguyen update hết rồi bạn mà k đc
k có ai từng gặp như thế này à 😔(
Vậy bạn cài lại Windows 8.1 thử xem sao, không được thì bạn mang ra tiệm đi
chắc mình phải mang ra tiệm thôi, chứ cài lại rồi mà vẫn k đc, may mang ra tiệm xem có vấn đề gì k, nếu có mang đi bảo hành, máy mình đang còn bảo hành
Uhm vậy bạn mang đi bảo hành đi bạn
cũng chưa biết rõ là tại mình hay tại máy mà, nó chỉ bảo hành phần cứng thôi bạn ạ, chắc mang ra tiệm trước xem họ nói sao
Làm gì có chuyện bảo hành phần cứng bạn, mang ra chổ bảo hành cho nó xử lý
thì bị lỗi phần cứng chứ phần mềm là do mình chứ đâu do nó b
Phần cứng máy bạn chả sao cả đâu. Nếu ở HN thì mang qua mình xem cho, có khi không cần cài lại đâu 😁
@nbit84 hướng dẫn luôn không được à bạn
vuxx
Trứng
9 năm
máy thớt đã khắc phục được chưa, mình bị tình trạng y như bạn, cũng dell 3537

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119