Mình không cài rom cho BB 8520 dc, may la tmobile xai 4.6.1.259

ductien_saigon
9/6/2010 6:35Phản hồi: 16
Chào các bạn,
Mình không cài rom cho BB 8520 dc, may la tmobile xai 4.6.1.259 .cac ban co the giup minh nhe. may minh binh thuong, minh down 5.0.0.681 ve de up ma khong duoc, minh up ban 509 cung không được.
mình cai vào may tính
Xóa vendor
Chay Loader roi no bao The Blackberry Desktop Software does not have the Blackberry Device Software for the device that you have connect to the PC .contact your wireless sẻvice provider or sýtem administrator
, Các ban nao giup minh voi nha,minh lam dung lam ma vẫn không dc,
Cam on cac bạn
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

satan_f5
TÍCH CỰC
14 năm
Con do cach ban up, win ban xai, va ca tinh chat hen xui trog nay nua, neu no co loi thi khong de gi tim ra nguyen nhan nhu may tinh dau! Cach tot hon het la doi may tinh xai win XP, thao pin va chay apploader, neu ban ko lam dc thi nho cac bac cua hang dt chuyen ve bb,cac bac ay dc dao tao de hoc,con o day thi no chi mang tinh tham khao thoi, nhug loi thuog gap thi biet chu nhug cai kia sao ma tra loi! Nhu may minh up len xuong 3 lan gio muon up lai ban moi cung khong dc!
hqviet
CAO CẤP
14 năm
Thư sang máy tính khác up đi bạn..................
1. Bác chịu khó gõ tiếng Việt có dấu nhé. Qui định của tinhte đấy. Không dấu đọc mệt mắt lắm, khó hiểu nữa
2. Việc up rom từ 4.6 lên 5.x thì không thể up theo lối thông thường được. Do đó dù có xỏa vendor.xml thì nó vẫn báo lỗi. Up Rom 5. đòi hỏi máy bạn phải trống hoàn toàn, nghĩa là không còn tí gì của 4.6 nữa; do đó chỉ có 2 cách up từ 4.6 lên 5.0 là:
+ Cách kỹ nhất là trước khi up rom dùng JL_cmder để wipe máy trước (JL_cmder và cách dùng thì bác có thể search trên diễn đàn)
+ Cách khác đơn giản hơn là up rom tháo pin. Em hay dùng cách này và up phát nào được phát ấy, chả lỗi phải gì. Cách làm thì có thể tìm trên diễn đàn, hoặc làm kiểu của em (dành cho người lười): bác down cái file của em (dính kèm ở dưới) về giải nén và để ngay ở destop. Cài Rom vào máy tính, xóa vendor.xml, BB vẫn để pin bình thường nồi vào máy tính (qua cáp usb). Bây giớ bác chỉ cần nhắm cái file của em cho bác (chỉ là 1 file .bat - em đặt tên là nojvm.bat) enter 1 phát; là nó tự động gọi loader lên up rom cho bác (bấm next để nó hiện mà pin, tự chuyển sang pin unknown rối lên luôn. Bác cứ theo đó mà làm là xong. Tất tần tật chỉ khoảng 10' + 10' BB khởi động lại
Nojvm.rar
Cảm ơn bạn nhieu lắm 991431
Mình sẽ thử xem sao.
Mình tháo pin ra mà vẫn không được, rồi mình cũng đổi máy tính khác mà cung không được. Bây giờ mình thử cách trên nhưng không chạy được file bat trên.

Các bạn nào có cách cài nào hay các bạn biết lý do tai sao không up rom được thì hướng dẫn cho mình thêm nhé,
Cám ơn nhé.
Mang ra ngoài hàng đi bác
cái này phải làm đi làm lại nhiều lần mới đc bạn ạ , mình up đc room cũng phải mất mấy lần tháo ra tháo vào nó mới nhận đc , như kiểu hên xui ý , lúc nào hên thì đc ý 😁 ....chịu khó thử đi thử lại nhiều lần thui 😃
Mình đã up rom được, Vì mình xài mạng Tmobile US. , nên không thể up rom nếu chưa gỡ SIM ra.
Vậy bạn nào up thì gỡ sim va cảd ra nhe.
Cám ơn các bạn.
+ Cách khác đơn giản hơn là up rom tháo pin. Em hay dùng cách này và up phát nào được phát ấy, chả lỗi phải gì. Cách làm thì có thể tìm trên diễn đàn, hoặc làm kiểu của em (dành cho người lười): bác down cái file của em (dính kèm ở dưới) về giải nén và để ngay ở destop. Cài Rom vào máy tính, xóa vendor.xml, BB vẫn để pin bình thường nồi vào máy tính (qua cáp usb). Bây giớ bác chỉ cần nhắm cái file của em cho bác (chỉ là 1 file .bat - em đặt tên là nojvm.bat) enter 1 phát; là nó tự động gọi loader lên up rom cho bác (bấm next để nó hiện mà pin, tự chuyển sang pin unknown rối lên luôn. Bác cứ theo đó mà làm là xong. Tất tần tật chỉ khoảng 10' + 10' BB khởi động lại[/QUOTE]

theo như bác nói thì cứ để máy uprom ko cần phải tháo pin hả pác,mới mua e 8520 mai up thử.Tiện ae xem bản rom nào xài cho 8520 là ok nhất vậy,ai có pót lên dùm e với thanks! cả nhả!
satan_f5
TÍCH CỰC
14 năm
509 là bản chính thức nên ổn định nhất, mấy bản sau không phải RIM cung cấp nên độ hên xui cao, bạn up thử 509 đi!
socola1989
ĐẠI BÀNG
13 năm
minh co them 1 cach nua ban dung phan mềm JL_Cmder v1.9.0. sau khi giai nen xong ban vao JL_Cmder.cmd roi hien ra cai bang den ban bam bat ky phim nao cung dc, xong no hoi ban co password ko ban "N", roi ban bam phim so 4 la wipe roi bam "blackberry" roi "Y" la ma xao het ROM cu.... sau do ban cho Rom moi vao la ok.... neu co gi chua ro nua thi pm minh nick : anhbanvechaikhongcogichoem[MENTION=73579]yahoo.com[/MENTION]
tunglt9679
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình vẫn uprom bình thường, có lẽ do máy tính của bạn ko cho bạn quyền cài đặt các soft mới rồi, thử kiểm tra lại máy tính xem sao
dang thuc hien viec up rom cho BB 8520, hy vong se thanh cong

---------- Post added at 11:33 AM ---------- Previous post was at 11:32 AM ----------

Thanh cong roi`, cam on cac daika nhen
Đang vật lộn với 8520 cài hoài k dc cài xong thì nó báo lỗi bản rom k thích hợp bó tay
help

Sorry cac pro vi e onl bang dt. Pro co e hoi e co cob bb8520 mang orange e moi mo mag dc roi. Hien tai os la 4.6 neu em up len os cao hon co so bi khoa mang khong. E moi dung bb. Tien cho e hoi bqy gio dung os nao tot nhat.thsk cac bac trc
newphysic
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cũng vừa gặp lỗi như bác,mình up lên ó 5 rồi nhưng muốn nghịch nên down xuống 4.6.Đến khi up lại thì không đc 😔
Giải pháp thì mình chưa rõ lắm,định ngồi thử lại nhưng gần tết nên ngại,sau đây là quá trình của mình,bác cứ làm theo các bước nhé,đến bước nào mà chech lại thấy chạy đc thì thôi k làm tiếp
1/xoa BDM đi,nó sẽ xóa cả bản rom,vào ổ C,search "blackberry" còn j xóa nốt
2/Cài lại BDM ,cài lại Rom,sau đó dùng JL_comder để wipe máy (wipe xong mà nó báo lỗi 507 trên máy là ngon có thể up rom đc)
3/Vẫn k đc thì vào http://us.blackberry.com/apps-software/ ,chọn mục device 5 =>ấn up today=> ấn up date,làm theo hướng dẫn của nó,
4/ ok thì lại vào app loader xóa file vendor đi rôi chạy lại xem đc chưa
5/ wipe máy phát nữa,( mình còn reset factorey luôn) ,như mình là đến bươc snay bị lỗi 507.Vao chạy lai apploader,phù 😃
hỏng mới cài được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019