Misfit ra mắt thiết bị theo dõi giấc ngủ mới, chỉ cần đặt lên giường, không cần đeo, giá 150 USD

TDNC
11/7/2014 8:25Phản hồi: 14
Misfit ra mắt thiết bị theo dõi giấc ngủ mới, chỉ cần đặt lên giường, không cần đeo, giá 150 USD

Nếu bạn luôn cảm thấy mệt mỏi hoặc buồn ngủ vào mỗi buổi sáng thì có thể "chất lượng giấc ngủ" của bạn chưa được tốt. Chất lượng giấc ngủ phụ thuộc vào nhiều yếu tố như chu kỳ ngủ của bạn, nhiệt độ trong phòng, tiếng ồn của môi trường, nhịp độ hô hấp của cơ thể, nhịp tim... Để nâng cao chất lượng giấc ngủ, các hãng thường giới thiệu những thiết bị đeo trên người ví dụ như Misfit Shine để theo dõi các yếu tố nói trên và nhắc nhở bạn thức dậy vào đúng thời điểm khỏe mạnh nhất, nhưng nhược điểm của chúng là bất tiện vì lúc nào cũng phải đeo trên người. Do đó hãng Misfit đã cho ra đời tiếp một sản phẩm tương tự nhưng không cần phải đeo có tên là Misfit Beddit. Beddit có kích thước siêu mỏng (cỡ một tờ giấy), thon dài và chỉ yêu cầu đặt lên giường, sau đó nó sẽ tự động thu thập các dữ liệu có liên quan.

Sau khi có đủ các dữ liệu nói trên, Beddit sẽ gửi chúng đến ứng dụng chạy trên điện thoại và lên lịch báo thức vào đúng thời điểm tối ưu nhất để bạn luôn thức dậy một cách sảng khoái và khỏe mạnh. Ý tưởng của hãng là muốn tạo ra một thiết bị "vô hình", siêu mỏng và đủ gọn để bạn không cảm thấy phiền phức như các thiết bị deo trên người khác. Nếu bạn hay ai trong gia đình đang gặp rắc rối trong giấc ngủ mỗi ngày thì có thể cân nhắc đến những thiết bị như thế này, giá của một chiếc Misfit Beddit là 149,99 USD, xem thêm thông tin và đặt mua trên website của hãng.

14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chờ khi nào có máy "nhắc lại giấc mơ" thì mua chứ mấy cái này không cần cho lắm!! :p
vnvn
TÍCH CỰC
10 năm
ko biết hiệu quả thế nào nhỉ, tinhte review thì mình mua 1 cái về liền 😁
vtsn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Muốn theo dõi giấc ngủ em này chỉ cần có... 1 anh bên cạnh 😁
Các bạn xài thử sleepcycle nhé 😆
Hàng Việt ^^
Sao rối "nùi" thế nhỉ, chắc mai mốt có thiết bị theo dõi "chuyện ấy" luôn quá.
lắp camera mới thấy đêm đến có 1 đàn gián chui vào trong mồm sinh hoạt, abc, đẻ trứng ... đến sáng thì bò ra =.=!
@Apple Haters 2.02 hèn gì sáng nào miệng mình cũng có mùi, vậy mà từ nhỏ đến giờ cứ nghĩ là do thức ăn đêm hôm qua phân huỷ trong miệng
đúng là khoa học hiện đại mới biết được 😁
đặt cái này ở giường của vợ chồng mới cưới thì chắc dữ liệu thu thập được nhiều lắm nhỉ 😁
earl_grey
TÍCH CỰC
10 năm
Không đeo được thì khoe kiểu gì đây?
KangTaJun
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cái này khá hay đấy chứ. Tuy nhiên mình đang thắc mắc là sử dụng giường cho 1 người, nếu nhiều người thì sao, có thu thập chuẩn được ko ???!
nếu 2 người trở lên ngủ trên giường thì đo kiểu gì 😁
diablogt
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ủng hộ hàng Việt. Tuy nhiên, mấy bố Misfit này ra giá lúc nào cũng gấp đôi các hãng khác trong khi chức năng của sản phẩm không vó gì đặc biệt nếu không muốn nói là kém.

Cái misfit shine không hiểu còn sống không, rất nhiều người phàn nàn đang chạy rhif rơi đâu mất. 😆
Bao giờ có máy nhắc mình đi ngủ nhỉ :3 Em cần cái máy đấy 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019