Mobifone MIU của Mobifone cho sử dụng 3G ko giới hạn???

Thảo luận trong 'Mạng di động' bắt đầu bởi wudy21, 30/7/12. Trả lời: 36, Xem: 30317.

1. wudy21

wudy21 Thành viên

Sáng nay mình vừa đăng ký gói MIU xong thì thấy nhà mạng trả lời:(từ 999): "Goi MIU da duoc DK thanh cong. Gia goi 40.000d. Su dung khong gioi han tai VN. HSD:29/08/2012 09:07:30 . Tat tat ca ung dung Internet hoac khoi dong lai may de duoc tinh cuoc theo goi MIU"

Mình cẩn thận kiểm tra cả *101# thì vẫn ko thấy nhắc gì đến 400MB đầu,chỉ có tài khoản chính và KM1, KM2 thôi =P~... có bro nào biết về cái ch này ko? Tháng trước e đăng ký thì vẫn thấy nhắc đến 400MB đầu tiên.

:
  2. wudy21

wudy21 Thành viên

Rất là mập mờ đúng ko mọi người, Quên mất hôm qua em nạp 50k vào số mobi này để đăng ký MIU (vì sim này chỉ sử dụng để vào mạng thôi mà) thì em ko đăng ký ngay, định để đầu tháng bắt đầu đký cho dễ nhớ thì sáng nay thấy còn có hơn 42k trong tài khoản chính, chưa hiểu vì sao nên phải đăng ký vội sợ nó lại trừ tiền ko rõ nguyên nhân.:D

3. hiepthong

hiepthong Thành viên

thì 500mb đầu full speed , sau đó thì bị giới hạn. trong website có ghi mà.

4. Cuver9300

Cuver9300 Thành viên

Không giới hạn dung lượng thì kiểm tra hệ thống phản hồi dung lượng sao được :rolleyes:

5. Cuver9300

Cuver9300 Thành viên

400Mb đầu tốc độ tối đa có thể đạt là 7.2Mbps. Sau đó hệ thống sẽ hạ băng thông xuống (sẽ nhắn tin thông báo tới KH) còn 256Kbps.

hiepthong thích nội dung này.
  6. hungnv239

hungnv239 Thành viên

có gì mà mập mờ đâu. quy định đã rõ ràng rồi mà. Nếu bạn khôgn chắc thì cứ gọi lên tổng đài kiểm tra là chắc nhất

7. pagend

pagend Thành viên

Bạn nhắn tin KT DATA gửi 999 sẽ biết

8. wudy21

wudy21 Thành viên

Thanks các bác nhé, hôm lỡ tay bấm nút HỦY trên naptien.mobifone.com.vn rồi nó cho e dùng đến hết ngày hôm qua rồi cắt luôn dịch vụ của e :oops:

minhnhutlanh thích nội dung này.
  9. wudy21

wudy21 Thành viên

Giờ đang dùng cái sim gói Fast Connect mà e sử dụng rất nhiều gần như thường xuyên liên tục, em mới dùng nên các bác tư vấn cho em gói nào tốt nhất nhé.

10. bigfool2009

bigfool2009 Thành viên

ông này ra cái đầu đề mập mờ ròi cũng chốt 1 cách mập mở và chuyển sang sim Fastconnect....khó đỡ!

mackywudy21 thích nội dung này.
  11. wudy21

wudy21 Thành viên

=)) thì sự thật nó là như thế mà, fastconnect là tiện thể hỏi luôn

bigfool2009 thích nội dung này.
  12. trang8504

trang8504 Thành viên

Bác sử dụng nhiều nhưng có quan trọng về tốc độ khồng ? Nếu không đăng ký gói thì bình thường bác dùng hết khoảng bao nhiêu tiền/tháng ?

13. girlhaiphong85

girlhaiphong85 Thành viên

Nếu bạn muốn đăng ký gói cước giống gói MIU của sim thường thì bạn có thể đăng ký gói không giới hạn FCU nhé (120K/30 ngày).

wudy21 thích nội dung này.
  14. minhnhutlanh

minhnhutlanh Thành viên

Từ trước tới giờ toàn xài chuà3g ko giới hạn của mobifone tự nhiên tháng này bị giới hạn tốc độ hai! (lúc trc toàn đk 40k rồi cvqt thế là xài 3g ko giới hạn, ko hạn chế tốc độ lun tư nhiên tới tháng này làm lại mà hết đưỡc tiếc thật dù sao cũng xài đx 4thang free.hehe

15. trang8504

trang8504 Thành viên

Là thế nào hả bác ? cvqt là gì ? Mình dùng nhiều tháng không hết lưu lượng tối đa nhưng cũng có những tháng bị hạ băng thông hì !

16. minhnhutlanh

minhnhutlanh Thành viên

ko minh thi tu hoi cvqt no moi ko bi bop bang thong do.

17. trang8504

trang8504 Thành viên

CVQT là gì hả bác ? Sao dùng CVQT lại không bị hạ băng thông ?

18. minhnhutlanh

minhnhutlanh Thành viên

Deo biet gi nhung lam theo nguoi ng ta thi no ko bi bop bang thong thoi. Cvqt la chuyen vung quoc te

19. blood_is_blue

blood_is_blue Thành viên

Hình như là 2 gb mà

Sent from my LT18i using Tinhte.vn

20. Cuver9300

Cuver9300 Thành viên

Mobile Internet: MIU thì là 400Mb.

Fastconnect: FCU thì là 2Gb.