MIU của Mobifone cho sử dụng 3G ko giới hạn???

wudy21
30/7/2012 2:51Phản hồi: 36
Sáng nay mình vừa đăng ký gói MIU xong thì thấy nhà mạng trả lời😔từ 999): "Goi MIU da duoc DK thanh cong. Gia goi 40.000d. Su dung khong gioi han tai VN. HSD:29/08/2012 09:07:30 . Tat tat ca ung dung Internet hoac khoi dong lai may de duoc tinh cuoc theo goi MIU"

Mình cẩn thận kiểm tra cả *101# thì vẫn ko thấy nhắc gì đến 400MB đầu,chỉ có tài khoản chính và KM1, KM2 thôi =P~... có bro nào biết về cái ch này ko? Tháng trước e đăng ký thì vẫn thấy nhắc đến 400MB đầu tiên.
36 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

wudy21
ĐẠI BÀNG
12 năm
Rất là mập mờ đúng ko mọi người, Quên mất hôm qua em nạp 50k vào số mobi này để đăng ký MIU (vì sim này chỉ sử dụng để vào mạng thôi mà) thì em ko đăng ký ngay, định để đầu tháng bắt đầu đký cho dễ nhớ thì sáng nay thấy còn có hơn 42k trong tài khoản chính, chưa hiểu vì sao nên phải đăng ký vội sợ nó lại trừ tiền ko rõ nguyên nhân.😁
thì 500mb đầu full speed , sau đó thì bị giới hạn. trong website có ghi mà.
@hiepthong 400Mb đầu tốc độ tối đa có thể đạt là 7.2Mbps. Sau đó hệ thống sẽ hạ băng thông xuống (sẽ nhắn tin thông báo tới KH) còn 256Kbps.
@Cuver9300 Hình như là 2 gb mà

Sent from my LT18i using Tinhte.vn
@blood_is_blue Mobile Internet: MIU thì là 400Mb.

Fastconnect: FCU thì là 2Gb.
@blood_is_blue Như bác cuver nói đấy bác ạ. 2G đầu tốc độ 7.2 đối với gói k giới hạn là gói FCU của gói cước fastconnect, còn 400Mb đầu tốc độ 7.2 là gói MIU dành cho những sim thông thường nghe gọi được 😃 !
Không giới hạn dung lượng thì kiểm tra hệ thống phản hồi dung lượng sao được :rolleyes:
hungnv239
ĐẠI BÀNG
12 năm
có gì mà mập mờ đâu. quy định đã rõ ràng rồi mà. Nếu bạn khôgn chắc thì cứ gọi lên tổng đài kiểm tra là chắc nhất
pagend
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn nhắn tin KT DATA gửi 999 sẽ biết
wudy21
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thanks các bác nhé, hôm lỡ tay bấm nút HỦY trên naptien.mobifone.com.vn rồi nó cho e dùng đến hết ngày hôm qua rồi cắt luôn dịch vụ của e :oops:
wudy21
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giờ đang dùng cái sim gói Fast Connect mà e sử dụng rất nhiều gần như thường xuyên liên tục, em mới dùng nên các bác tư vấn cho em gói nào tốt nhất nhé.
@wudy21 Bác sử dụng nhiều nhưng có quan trọng về tốc độ khồng ? Nếu không đăng ký gói thì bình thường bác dùng hết khoảng bao nhiêu tiền/tháng ?
ông này ra cái đầu đề mập mờ ròi cũng chốt 1 cách mập mở và chuyển sang sim Fastconnect....khó đỡ!
wudy21
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bigfool2009 =)) thì sự thật nó là như thế mà, fastconnect là tiện thể hỏi luôn
Nếu bạn muốn đăng ký gói cước giống gói MIU của sim thường thì bạn có thể đăng ký gói không giới hạn FCU nhé (120K/30 ngày).
Từ trước tới giờ toàn xài chuà3g ko giới hạn của mobifone tự nhiên tháng này bị giới hạn tốc độ hai! (lúc trc toàn đk 40k rồi cvqt thế là xài 3g ko giới hạn, ko hạn chế tốc độ lun tư nhiên tới tháng này làm lại mà hết đưỡc tiếc thật dù sao cũng xài đx 4thang free.hehe
@minhnhutlanh Là thế nào hả bác ? cvqt là gì ? Mình dùng nhiều tháng không hết lưu lượng tối đa nhưng cũng có những tháng bị hạ băng thông hì !
ko minh thi tu hoi cvqt no moi ko bi bop bang thong do.
CVQT là gì hả bác ? Sao dùng CVQT lại không bị hạ băng thông ?
Deo biet gi nhung lam theo nguoi ng ta thi no ko bi bop bang thong thoi. Cvqt la chuyen vung quoc te
3g mobi vẫn dùng ngon nhất , mấy mạng kia chập chờn lắm
wudy21
ĐẠI BÀNG
12 năm
Kính thưa các bác là sau 15 ngày tháng 8 sử dụng sim em đã hết lưu lượng miễn phí từ lâu mà vẫn chưa bị hạ băng thông. tốt quá 😁
chutiendl8
ĐẠI BÀNG
12 năm
@wudy21 đang chém gió hả bác, mà sẵn tiện cho hỏi tk km1 của mobi đang ký miu dc không bác, tkc dc 10k km1 dc 25k nap thêm 20k nửa đăng ký dc không bác hay là phải nạp 40tkc mói dc bác
@chutiendl8 K đăng kí đc các dv giá trị gia tăng nào của mobifone bác nhé ^^, gói này trừ 40k vào tkc của bác khi bác đk nhé !
wudy21
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ơ chém gió các bác thì tôi được cái gì đâu?
Tk KM1 ko đăng ký được, phải là tk chính bác nhé. đủ 40k nó mới cho. tôi có sim viettel ko biết đăng ký kiểu gì mất có 20k/500MB/tháng
cụ thể đăng ký MiU internet ko giới han nó trừ tài khoản chính 40k. đc sử dụng 400mb tối đa 7,2mbps, sau khi hết 400mb ,nó hạ băng thông xuông mạng 2G,
còn kiểm tra dung lượng mình sử dụng . KT DATA gửi 999
Chắc chuyên qua xài mobi thôi..vittel sóng 3g chập chờn quá..
Sim sinh viên tốn phí là 20k nhưng khi đăng ký phải có số dư trong tk chính ít nhất khoảng 21k cho chắc vì có tính phí gửi tin đăng ký. MIU 500mb đầu 7.2mb, sau xuống còn 156kb. Tự động gia hạn và có thông báo nhắc nhở. 3G mobi mình xài thì không đăng nhập twitter hay facebook nổi, vào app fb thì không xem news feed đc.

Gửi từ Lenovo P700 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019