Mobifone MIU của Mobifone cho sử dụng 3G ko giới hạn???

Thảo luận trong 'Mạng di động' bắt đầu bởi wudy21, 30/7/12. Trả lời: 36, Xem: 30313.

1. mnguyentuanminh

mnguyentuanminh Thành viên

3g mobi vẫn dùng ngon nhất , mấy mạng kia chập chờn lắm

2. trang8504

trang8504 Thành viên

Như bác cuver nói đấy bác ạ. 2G đầu tốc độ 7.2 đối với gói k giới hạn là gói FCU của gói cước fastconnect, còn 400Mb đầu tốc độ 7.2 là gói MIU dành cho những sim thông thường nghe gọi được :) !

3. wudy21

wudy21 Thành viên

Kính thưa các bác là sau 15 ngày tháng 8 sử dụng sim em đã hết lưu lượng miễn phí từ lâu mà vẫn chưa bị hạ băng thông. tốt quá :D

4. chutiendl8

chutiendl8 Thành viên

đang chém gió hả bác, mà sẵn tiện cho hỏi tk km1 của mobi đang ký miu dc không bác, tkc dc 10k km1 dc 25k nap thêm 20k nửa đăng ký dc không bác hay là phải nạp 40tkc mói dc bác

5. wudy21

wudy21 Thành viên

Ơ chém gió các bác thì tôi được cái gì đâu?
    Tk KM1 ko đăng ký được, phải là tk chính bác nhé. đủ 40k nó mới cho. tôi có sim viettel ko biết đăng ký kiểu gì mất có 20k/500MB/tháng

6. trang8504

trang8504 Thành viên

K đăng kí đc các dv giá trị gia tăng nào của mobifone bác nhé ^^, gói này trừ 40k vào tkc của bác khi bác đk nhé !

7. Duny_Duny18

Duny_Duny18 Thành viên

cụ thể đăng ký MiU internet ko giới han nó trừ tài khoản chính 40k. đc sử dụng 400mb tối đa 7,2mbps, sau khi hết 400mb ,nó hạ băng thông xuông mạng 2G,
    còn kiểm tra dung lượng mình sử dụng . KT DATA gửi 999

8. nguyen_capti

nguyen_capti Thành viên

Chắc chuyên qua xài mobi thôi..vittel sóng 3g chập chờn quá..

9. giangdang

giangdang Thành viên

Sim sinh viên tốn phí là 20k nhưng khi đăng ký phải có số dư trong tk chính ít nhất khoảng 21k cho chắc vì có tính phí gửi tin đăng ký. MIU 500mb đầu 7.2mb, sau xuống còn 156kb. Tự động gia hạn và có thông báo nhắc nhở. 3G mobi mình xài thì không đăng nhập twitter hay facebook nổi, vào app fb thì không xem news feed đc.

Gửi từ Lenovo P700 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

10. Koko_Naoki

Koko_Naoki Thành viên

Bạn này nói thế nào á. M xài mobi và viettel, làm ở tầng 10, 3g viettel chết ngắc, trong khi đó con LG cũ xài mobi thì vào facebook với mạng ầm ầm. Cuối cùng đành ngậm ngùi bỏ cái sim viettel đi.

Đc cái hôm gọi hỏi cách cắt dịch vụ, mấy em callcenter của Viettel cũng hỏi han kỹ lắm, hỏi xem tại sao m cắt dịch vụ. Mà cũng lạ cho viettel, xuống đất thì vào mạng ầm ầm, thế mà lên tầng thì ngắc ngoải gần chết.

Tiếc đống tiền nạp trong đó quá hichic

Sent from my LT18i using Tinhte.vn

11. giangdang

giangdang Thành viên

Đó là mình sử dụng nên thấy vậy, chuyện sóng sánh mình nghĩ mỗi nơi mỗi khác và mình chỉ gặp hiện tượng này khi đi ngang cầu Cần Thơ thôi, ở chung cư hay nội ô vẫn bình thường và không mất sóng em nào hết.
    Và mô phật, việc vào fb hay tw là mình vào bằng app chứ không xài trình duyệt.

12. Koko_Naoki

Koko_Naoki Thành viên

Uh mình cũng xài app mừ, con LG cũ của mình là GT540, cũ lắm ùi á, mà vẫn vào facebook được. Mình chả cài đặt gì luôn, máy có sao dùng vậy, vào facebook bình thường. Mấy anh họ mình nói ở tỉnh xài vina sóng tốt hơn. Hay bạn chuyển qua xài vina cũng được.
    Sent from my LT18i using Tinhte.vn

13. viaipi

viaipi Thành viên

Nó bỏ bớt cái 400 để đánh lừa ảo giác thôi

Sent from my Nexus 4

14. wudy21

wudy21 Thành viên

bán Nexus 4 ko bạn êi :x

15. Mac.Choco

Mac.Choco Thành viên

Đây bác ơi, gọi đi hay lắm nhé:

Tổng đài 9080 được ra đời vào tháng 6/2012, là tổng đài tư vấn đa lĩnh vực của Mobifone. Tổng đài 9080 cung cấp tất cả các thông tin hữu ích về kinh tế, xã hội, văn hóa, thể thao, du lịch, giải trí, giao thông; kết quả xổ số, bóng đá; thông tin giá vàng, ngoại tệ, lãi suất ngân hàng; số điện thoại, địa chỉ, thời tiết, lịch âm dương, mã vùng, mã tỉnh; đặt vé máy bay nhà hàng, khách sạn, tour du lịch giá rẻ, tư vấn và so sánh giá cả điện máy; tư vấn về sức khỏe, tâm lý tình cảm, đọc truyện đêm khuya, tư vấn về lao động việc làm...và những thứ bạn cần trong công việc và cuộc sống đều có ở 9080.

16. Hsu Ya Chun

Hsu Ya Chun Dự bị

Dang ki r thi dung s vay moi nguoi
    Co can mo wifi k
    S e dang ki r vao web thy k vao dc v

17. LeoDiep

LeoDiep Thành viên

Mấy bạn cho hỏi sao mình sử dụng gói Miu mà mỏi khi xem clip online hay lướt wep nó cứ hiện cái hình "Quả đất" lên rồi tiền tài khoảng nó mất tiêu hết vậy. Mobifone ăn gian quá. có cách nào hủy GPRS mà chỉ còn 3g thôi được không. ???????????:(