Mở hộp Nokia 225, 2 Sim, giá 1,3 triệu đồng

ldvienchinh
11/7/2014 17:39Phản hồi: 41
Mở hộp Nokia 225, 2 Sim, giá 1,3 triệu đồng
Sau hàng loạt những mẫu smartphone Lumia đình đám, Nokia âm thầm bán ra mẫu điện thoại phổ thông Nokia 225 hỗ trợ 2 sim với giá gần 1,3 triệu đồng. Nokia 225 có màn hình khá to với kích thước 2,8 inch, độ phân giải QVGA (240 x 320 pixel) cho người dùng thoải mái khi sử dụng cũng như lướt web hoặc chơi game. Nokia còn trang bị cho sản phẩm của mình một camera có độ phân giải 2 MP.

Về thiết kế, Nokia 225 có thiết kế khá gọn gàng với lớp vỏ sử dụng chất liệu polycarbonate với lớp sơn sần tránh bám dấu vân tay cũng như bám bụi khi sử dụng. Nắp sau được thiết kế ôm gọn viền xung quanh tạo cảm giác như máy được thiết kế nguyên khối. Nokia 225 có 5 màu thời trang đỏ, vàng, xanh lá, trắng và đen.

Sản phẩm còn được Nokia hỗ trợ các mạng xã hội thông dụng như Facebook, Twitter, Yahoo chat… thông qua kết nối 3G. Nokia cũng hỗ trợ thêm khe cắm thẻ nhớ lên đến 32 GB giúp người dùng có thể nghe nhạc MP trực tiếp trên máy. Nokia 225 có dung lượng pin 1200 mAh.

Một số hình ảnh Nokia 225

41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tvt1687
ĐẠI BÀNG
10 năm
cái tròn tròn cạnh giắc cắm sạc là đèn pin à bác
Đèn pin đó.
letrunga2
ĐẠI BÀNG
10 năm
Máy nhìn đẹp phết đó nhỉ? 😁
Ai dùng chưa. Xin ít đánh gía với ạ.
ngocphong
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vãi cả "Ko có thẻ sim" 😁
Có ai dùng con này chưa, mình cần điện thoại cơ bản ghe gọi rõ, bền trâu (rơi rớt) thì ổn không ?
ngocphong
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lienthanhquyet Nó là hàng khựa nhưng chất lượng khá tốt đấy, đương nhiên là đừng để ý gì đến thương hiệu và công nghệ, chỉ nghe gọi và bền bỉ thì nó cũng có thể so với Sonim của Nhật, nhưng giá thì chỉ = 1/10
http://suntekvietnam.vn/vn/Dien-thoai.html
Mình chỉ dùng để gọi điện nhắn tin và thỉnh thoảng ngồi nghỉ thì mở nhạc nghe, loa nó át được hết tiếng ngoài đường đấy 😁 giá nhiều loại bạn cứ tham khảo 😃
@ngocphong Cảm ơn bạn.
@ngocphong To hơn c2 nokia
Galaxyxuru
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ngocphong Bác này dễ pị ăn sét lắm đây, anh hùng quá 😃
Cái này dùng sim thường hay sim micro vậy bác chủ?
Loại này cũng giống Nokia 220, dùng sim thường. Nhưng mà chắc đã khắc phục vài lỗi trên 220
Em mới tậu con này , có vài nhận xét cá nhân như sau :
Máy đẹp mỏng , cầm trên tay thấy thích , màu sắc nhìn cũng hay nữa ( em mua con màu xanh )
Màn hình 2,8inh rộng sài thik thật , nhưng độ phân giả ko tương xứng
Nghe gọi nt thì ok , pin cũng đc lắm
Chỉ tiếc nhất là phần giải trí , do ko có Java nên ko tải thêm game Java hay ola... dc , phần trình duyệt nokia xpress sài ko thấy sướng lắm , nếu có Java sài opera sẽ hay hơn .
Giao diên máy cũng ko dc đẹp lắm , mà tải thêm thì ko dc 😔
Đang tính đổi Nokia 206 sài , vì nó có Java dễ sử dụng hơn , nhưng mà cũng thấy tiếc em này , vì em này đẹp hơn
@ZzCapuchino Bạn xem giùm chức năng danh bạ có thông minh không ? Tức khi tìm danh bạ nó hiện nhắc tên gần đúng, chứ mấy con S40 nó bắt nhập chính xác tên mới ra hơi bị khó kiếm.
wtf9999
CAO CẤP
8 năm
@ZzCapuchino E này có nhắn tin các tin nhắn chung với 1 người sẽ gộp lại như nokia 206 có ( giống nhắn tin trên smartphone ) ko bạn.
wtf9999
CAO CẤP
8 năm
@ZzCapuchino E này có nhắn tin các tin nhắn chung với 1 người sẽ gộp lại như nokia 206 có ( giống nhắn tin trên smartphone ) ko bạn.
@wtf9999 có nha, mình đang xài. Phải nói là quá tệ @@
*LT*
TÍCH CỰC
8 năm
@hoangtrungvn1989 Đang tính sắm con chữa cháy, mà a e chê quá.
các bác có thể suggest con nào chữa cháy ngon ngoài e này ko? Thanks
e cũng vừa mua em này , ma k vô dùng đc mang hay facebook vay cac bac , làm nhu nao để dùng đc fa vay các bac ! thanks
qtuan2002
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình vừa mua nokia 225 về ,mới thật sự bất ngờ về tính năng bị lượt bỏ trên hệ điều hành mới mà nokia gọi là nokia os seri 30+ ,
thiếu lệnh gián phím tắt ứng dụng, danh bạ không thể đồng bộ từ gmail( chỉ đồng bộ điện thoại khác qua Bluetooth ) , lượt bỏ hàng loạt tính năng trong setting một cách vô lý . tính năng đồng bộ với pc qua nokia pc suite mình không kết nối được, và ko tìm thấy hướng dẫn nào từ trang chủ nokia và microsoft về hệ điều hành nokia os 30+
@qtuan2002 e này dùng chữa cháy thôi mà bác đòi hỏi nhiều thế T_T
letrunga2
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chữa cháy như này là ổn rồi
máy này dở ẹt, mua rồi tiếc 1tr3 quá trời luôn.
mua máy phổ thông để nghe gọi và nhắn tin mà cũng không xong, chức năng thua xa những dòng phô thông của cùng hãng chứ đừng nói của hãng khác
máy nhắn tin, chữ hiện bị trể quá trời chậm. nhắn tin nhanh là máy xử lý ỳ ạch đưa len BH nokia care không khắc phục được, nói là dòng máy này là vậy. bấm đã xong nhìn vào màng hình nó ì ạch hiện từ từ.
xem hình thì không có phóng to thu nhỏ xoay trái xoay phài gi cả !
xem mạng thì tốn tiền thấy ghê vì không có 3g
không có note, ghi chú .
không có âm lịch
pin không như hãng giới thiệu đâu, nghe nhạc liên tục chỉ 6h
mổi lần thay thẻ nhớ hay sim, tháo máy cực hình.
vỏ máy rất dễ trầy
tai nghe theo máy rất ẹ !
chỉ được cái màng hình to, nghe nhac tạm (mp3, không chỉnh gì cả), xem clip tạm (600x400, mp4, 3gp ). có đèn pin, FM, ad hình vào danh bạ nhưng hình nhỏ xíu,
nói chung là bạn nào định mua thì chon cái khác đi.
@nguyensoi bác nói chuẩn,máy chỉ để nghe gọi
có bác nào giúp em với. em có con 225 1sim chay fw cua châu âu không có tiếng việt. em cài bản fw của châu á có tiếng việt loay hoay mãi chẳng dc có pro nào giúp em với. thank ạ
athena34
ĐẠI BÀNG
9 năm
1.3 triêu giá chát quá, bây giờ với cái giá đó mua đc 1 cái smartphone tầm thấp rồi
anh hoa 52
ĐẠI BÀNG
9 năm
các bạn chỉ mình cách mở nắp nokia 225 .
Máy này phím bấm ko sướng bằng nokia 206. Nhắn tin ko có chức năng chèn số trong danh bạ rất bực. Pin xài nghe giị nhiều khoảng 3-4 ngày
Hic, hình die hết rồi.
Vừa mới lên gôgle xem lại hình, đt khác đẹp, gọn
Phù hợp xài kèm vs 1 em smart phone to đùng 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019