Mở hộp Samsung Galaxy Tab S bản chính thức: máy, sạc và dây USB

cuhiep
9/7/2014 4:43Phản hồi: 455
Mở hộp Samsung Galaxy Tab S bản chính thức: máy, sạc và dây USB
Những chiếc Galaxy Tab S chính thức đã bắt đầu được chuyển đến các cửa hàng của nhà phân phối. Mình đến cửa hàng Mai Nguyên để mượn và mở hộp hai chiếc Tab S xem nếu anh em mua thì trong hộp sẽ có gì. Samsung nói sẽ bán ra Tab S từ ngày 11 này. Tất cả những gì anh em cầm và lấy được đó là chiếc Tab S, cục sạc và dây USB. Samsung vẫn dùng hộp giấy màu vàng và lần này hộp được làm đơn giản hơn, dễ phân huỷ hơn. Tab S được sản xuất tại nhà máy Samsung ở Việt Nam, trên máy cho ghi Made In VietNam By Samsung.

Về máy thì có hai màu là màu trắng (hơi sữa) và đồng (hơi đậm). Tuy nhiên cả hai phần viền, và sườn của máy thì đều có một màu là màu đồng kim loại. Tab S bản 8.4" và Tab S 10.5" có cùng cấu hình nhưng do màn hình của Tab S 8.4" có kích thước màn hình bé hơn nên mật độ điểm ảnh cao hơn nên hình ảnh mịn hơn. Về hình dáng tổng thể thì Tab S 8.4" giống như một chiếc Smartphone lớn trong khi Tab S 10.5" thì to và vuông hơn giống như một chiếc Tablet hơn.

Tab S là dòng máy tính bảng mới nhất của Samsung. Tab S giống như là dòng Galaxy S nên được Samsung làm rất kỹ so với các sản phẩm Tab trước đây của họ. Màn hình Amoled với độ phân giải cao chính là điểm nhấn của hai chiếc máy này. Ngoài ra về phần cứng thì chúng ta còn thấy Tab S được hoàn thiện tốt hơn nhiều so với các máy Samsung khác và có độ mỏng đáng kể 6,6mm, chỉ sau Table Z 2 của Sony với độ mỏng 6,4mm.

Những gì anh em nhận được trong hộp khi mua Tab S là: Máy, sạc, dây USB và sách hướng dẫn sử dụng.

Tab S 8.4" có thiết kế dài như một chiếc điện thoại lớn. Hai viền hai bên rất mỏng. Samsung còn đưa các nút cơ bản của Android lên trên viền màn hình dưới nên tổng diện tích sử dụng của màn hình là rất nhiều. Do máy mỏng và gọn nên chiếc Tab S 8.4" chỉ có trọng lượng 298g.

Cảm biến nhận dang vân tay như Galaxy S5 được mang lên Tab S. Chúng ta có thể dùng cảm biến này để đăng nhập vào máy, để bảo mật các thư mục. Chức năng thanh toán hiện không dùng được ở VN.

Tab S được trang bị Camera phía sau là 8Mp với đèn Flash ngay bên dưới. Camera hơi lồi lên so với mặt phẳng chung của máy.

Mặt lưng có nhiều lỗ vuông nhỏ giúp cầm máy chắc hơn. Hai lỗ ở bên sườn phải dùng để gắn các phụ kiện chính hãng của Samsung.

Máy 8.4" cạnh dưới có cổng kết nói USB, lỗ cắm tai nghe, Mic và một trong hai chiếc loa ngoài. Chiếc loa ngoài còn lại nằm ở trên đỉnh. Nên khi cầm máy ngang xem phim sẽ ra âm thanh từ hai loa.

Quảng cáo

Đây là bảng cấu hình của Tab S, dùng SoC Exynos của Samsung với 8 nhân và có trang bị kết nối 4G LTE dĩ nhiên là chạy tốt với 3G và có Wifi.

Hình ảnh Tab S 8.4"

Đây là những gì anh em nhận được khi mua Tab S 10.5" cũng là: Máy, Sạc, cáp USB và sách hướng dẫn

Máy Tab S 10.5" có cổng thẻ nhớ và cổng SIM ở cạnh dưới của máy thay vì bên hông như phiên bản 8.4"

Quảng cáo

Samsung gọi Tab S này là màu đồng, nhưng thực chất nó là đồng đậm và nhìn rất kim loại. Máy được làm tại Việt Nam.

Máy màu đồng nhìn rất mạnh mẽ.

Khi cầm dọc thì hai viền hai bên lớn, hai viền trên dưới nhỏ làm cho chúng ta có cảm giác như Tab S vuông vức hơn. Thực chất thì tỉ lệ màn hình của Tab S 10.5" vẫn là 16:10. Tỉ lệ màn hình này xem phim rất tuyệt nhưng sử dụng các mục đích khác thì không thoải mái. Một điểm nữa mà Samsung và Google cần làm là người dùng muốn những ứng dụng trên Tablet Android là các ứng dụng cho Tablet chứ không phải ứng dụng cho điện thoại phóng lên.

455 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tungvt86
TÍCH CỰC
10 năm
Ngon
@tungvt86 Nhưng màu sắc chưa đồng bộ.
Sao không màu đồng cả phần panel màn hình nhở

( . )( . )
) . (
hiephdvn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nhìn cũng rất ok.Ko biết cái viền màu đồng đó có bong ko nhỉ @.@
phongthan11
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hiephdvn bon thế nào được bạn ơi, cái thiết kế viền kiem loại nhìn máy sáng mà cứng cấp ghê
twe20
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hiephdvn mình đang dùng nó nè nhìn vậy thôi chứ lúc cầm sử dụng thấy chắc lắm, cái viền thì bác yên tâm đi tui khự thử rồi nó không có bị gì hết đó :p
RIM
CAO CẤP
10 năm
Em này đẹp và nhiều tính năng hấp dẫn thật nhưng em vẫn không bỏ được ý nghĩ cổ hủ là MTB thì cứ chơi iPad mặc dù đt toàn dùng Android 😔
@HDD18HAMLONG Nhưng mình thì kô khoái ipad vì khổ nỗi là film phải jaibreak mới copy phim vào ipad được. Nói thế thôi chứ nếu máy tính bảng thì mình sẽ chọn dòng ultrabook convertible vừa máy tính bảng vừa laptop chạy Windows 8 chứ mình lại chả chọn ipad hay Android.
@killer_power Bạn nói câu "phải jaibreak mới copy phim vào ipad được" nghe buồn cười thế 😁 sai lè rồi bạn ah... còn mấy dòng con lai thì mình nghĩ số phận của nó ko trụ đc nổi 12 tháng trong năm chứ đừng nói support lâu dài 😔
@killer_power Bác ns cái câu chép phim vào ipad mà phải jailbreak thì bác chả bít cái j.
E thấy tội cho bác.
Lầm sau bác tìm hiểu kĩ rùi hãy cmt nhé
@RIM còn mình thì ngược lại điện thoại thì thích Iphone Tablet thì không ưa ipad, nó nặng quá đụng cái gì cũng itune khó xài lắm, Tab S này mỏng nhẹ cấu hình mạnh :3
em không phải i fan đâu nhưng mà con đầu tiên thấy gióng ipad mini kinh mặt sau thì k giống
@mrblack01 Vấn đề là vượt qua chính mình thôi!!😁:D:D
v4rity
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bud's thế máy tính bảng không dùng ứng dụng thì dùng cái gì 🤔
phongthan11
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Yeuladaukho92 em có thấy giống đâu bác tỉ lệ Tab S 16:9 còn Ipab 4:3 mà, với lại Tab S mỏng hơn nhiều.
ronaldomu
TÍCH CỰC
10 năm
@kool_boyjuly Mấy cái này đâu phải là ưu điểm đâu bác? Bác đứng trên quan điểm của Apple thì nói vậy thôi 😃

Màn hình 4:3. Tivi hiện giờ kích thước nhiêu ạ? Bao nhiêu cái giữ tỉ lệ 4:3? Đây theo em không phải là ưu điểm.

Nhôm nguyên khối. Cái này em thấy tùy người. Có người thích, có người không thích. Nếu về phương diện thiết kế, em công nhận nó đẹp; nhưng không phải là ưu điểm.

Chạy mượt. Như 1 bác ở trên đã nói. Ứng dụng nó được làm tối ưu. Và nền tảng iOS là nền tảng đóng, nên nó mượt thôi. Các máy Apple sau khi JB đều lag hơn 😃 Đó là chỉ mới mở 1 chút, tưởng tượng iOS mà mở như Android thì chắc khó mà mượt như giờ được. Nói vậy chứ 2 nền tảng khác nhau, "nếu" nhiều quá không hợp lí. Em công nhận Ipad mượt, nhưng với android dòng đầu bảng như vậy thì đây không phải là điểm trừ 😃 Bác trải nghiệm tab S được nhiêu lâu rồi?

Ít mất giá. Cái này ở VN là mạnh 😃 Một phần vì nhiều người cuồng Ipad quá, cộng thêm trước giờ Ipad chưa có đối thủ thực sự. Em mua máy để xài, thỏa các nhu cầu là được rồi. Chứ chẳng phải mua để mong nó giữ giá cao để show off hay bán lại gì cả. Vậy nên cái này cũng không phải là ưu điểm.

Nhiều app viết riêng 😃) Bao nhiêu ạ? Liệu các app đó có thực sự là "không thể thiếu"? Cũng không là ưu điểm.
Dự vài tháng cái viền giả kim loại sẽ bong tróc. Bạn mình xài con Note 3 được gần 1 năm thì cái viền bị bong ra nhìn rất lởm!
@yeunhuconnwelsa Note 3 có ốp bằng nhôm cưc đẹp và sang trong

Sent from my LG-F100L using Tinhte.vn mobile app
@cienkang K biết bạn của bạn xài dt kiểu j chứ mình cũng xài note3 và k hề xài cover nhưng vẫn mới như ngày đầu. Quan trọng là do ý thức sử dụng thôi, bây giờ có đưa nguyên một khối kim loại nhưng sử dụng k kỹ thì cũng thành hành lởm thôi bạn ah.
@yeunhuconnwelsa Gái hay trai thì mình cũng không quan tâm lắm, chủ yếu là điện thoại để phục vụ công việc và nhu cầu của mình ... nó là công cụ của mình chứ không phải mình là nô lệ hoặc tôn thờ nó. Samsung thì ngoài dòng Note ra, các máy còn lại có ai cho chắc mình cũng bán chứ ko xài . Vì mình thì ko thích thiết kế và chất lượng của samsung gia công, Nhưng cũng không thế phủ nhận là samsung có cấu hình tương đối tốt, giá cả hợp lý hơn HTC và Sony khi mới ra mắt, và cái màn hình dù ám xanh nhưng nó cũng rất tiết kiệm pin
Nói chung cuộc sống mà, cái gì cũng có 2 mặt của nó, đừng lên phiến diện quá bạn ah
@Isewa Kenzo chuẩn đó bác. bong hay không còn tuỳ người. dùng máy mà cứ bạ đâu quăng đó không bong tróc mới lạ. mua con Tab S này về kiếm cái bao da bỏ vào cho chắc hàng ngon mà bị trầy thì xót lắm
Quá ngon, nhưng mình ko thích thiết kế của 8.4 lắm
torung
ĐẠI BÀNG
10 năm
View attachment 2696311
Gỡ ốp lưng con iPad mini trắng ra thì cũng tựa tựa nhau đấy nhỉ
Đây là sản phẩm đẹp nhất của SamSung từ trước đến nay. Đợi giá tốt rồi mua về trải nghiệm sản phẩm SamSung 😁
có giá chưa nhỉ ?
con tab s 10 kia thiết kế hơi quái gở, cầm ngang thì sẽ dễ chạm vào màn hình vì 2 viền vì quá mỏng, mà cầm dọc chẳng lẽ lại cầm 2 tay @@, nếu chọn thì mình sẽ chọn con 8"
p/s: nhưng tiếc là đã có n7 II rồi
Con 8.4 đẹp giống iPad Mini !
2 thằng này thỏa hiệp với nhau là chí phổi !
@Nokfev Bạn có thể chỉ ra 5 điểm giống nhau giữa con 8.4 và iPad mini không?
Thích con Tab S này nhưng ngoại hình nó lởm khởm bm ra. Nhiều lỗ, vết, khay... nói sử dụng thì mỗi người mỗi ý chứ thẩm mỹ thì vẫn xếp sau.
@Nokfev giống sao đc mà giống bác. Cái chữ "Samsung" nó chần dần thế kia cơ mà. 😁
@Nokfev sao dám nói sự thật vậy bác
Ko thích cái viền lắm, cơ mà nuột 😁 bác nào cho em hỏi 2 cái nút tròn tròn sau lưng cái 8.4 là j vậy ạ ?
@boybl1990 nó lún lún xuống dc là cục nam châm để hít cover flip đó bợn
ngokchuayeu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@boybl1990 Để gắn ốp lưng đó bạn
@boybl1990 Để gắn bao da đấy.
Giống một cái gì đó...iPad chẳng hạn...
Cầm máy tính bảng có ai gọi là mt bản đâu. Cứ cầm cái nào lên là gọi là ipad cho dù nó là của hnagx nào đi chăng nữa
ly_huynh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@duy cường kim Bác ở chỗ nào thế?

Sent from my cell phone using Tinhte.vn
yunneg
TÍCH CỰC
10 năm
@duy cường kim bạn sống ở đâu vậy, xung quanh mình ko thấy ai như bạn nói hết, cháu mình học lớp 6 con phân biệt cái nào là ipad cái nào gọi là máy tính bản nữa!
@duy cường kim M đồng ý. Y như bạn ý. Người khác thấy bạn là gọi isheep dù bạn ko có tiền mua ipad. :p
máy tính bảng kích thước 2*3 đẹp và cân đối hơn 16*9
@tbtvsg 4:3 của ipad thì chơi game ngon. còn 16:9 thì xem phim sướng. mà em thích xem phim hơn là chơi game :v
Bác Hiệp mượn trên tay 1 tí mà có vết trầy rồi, một vệt xoẹt xéo ô tròn có dấu chấm than.
Nói thêm: em xem trên ipad retina nên rõ mồn một chứ em chả soi gì
lv.thuy
ĐẠI BÀNG
10 năm
@minhtamtranvan Thánh soi.
@minhtamtranvan cái máy trên tay này đã rọc seal rồi mà, máy trưng bày nên vậy cũng bình thường à...
zViVuz
ĐẠI BÀNG
10 năm
@minhtamtranvan Mắt cú vọ vồn
Ng còn có vết chứ ns ji cái máy bạn ơi
Công nhận tab s này đẹp n vẫn thik ipad hơn...
@minhtamtranvan Tớ dùng điện thoại tàu cũng nhìn thấy chứ chả cần cái ipad làm gì đâu bạn ah. Kệnh cơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019