[Mobell Paladin-Cherry Omega HD 2.0-Doov D10s] Hướng dẫn root,recovery,rom stock

thienhoa3
30/7/2013 3:29Phản hồi: 5.266
5.266 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác Nào Rảnh làm 1 cái SP flash tool của rom SÁMSUNG galaxy cho tui đi ! tui flash xài thử ! Hxhx,tại tui flash recovery bằng fl màk vào restore lại ko dc ! nó báo MD5 mismatch ko cho restore lại ko àh ! up rom bằng fl thì dc !
amsempron
ĐẠI BÀNG
11 năm
Rom Samsung mặc định hình như chưa Root nhỉ. Mà sao root ko được nhỉ?
amsempron
ĐẠI BÀNG
11 năm
@amsempron Bác Hòa ơi? Chỉ Root cái Rom Samsung đi bác? Hình như nó chưa Root, vô Super User cài nhị phân SU nó náo lỗi cài đặt không thành công.
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Quên,nó bị mất root khi post
Chạy lại gói root là xong
http://download.chainfire.eu/315/SuperSU/UPDATE-SuperSU-v1.25.zip?retrieve_file=1']Update-Superuser.zip

Gửi từ Paladin của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Download file ROOT: Update-Superuser.zip. Bạn nào cần ROOT thì install thêm cái này.

amsempron
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thienhoa3 Link die bác ơi?
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@amsempron Up lại
https://docs.google.com/viewer?a=v&pid=explorer&srcid=0B2WeTHzRCQR7UzFVN0xKbGt5N1U

amsempron
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thienhoa3 Gì vậy bác? Sao nó ra từng files thế???? Chứ không phải là 1 files Update-Superuser-v1.25.zip à?
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@amsempron Ủa,lạ nhỉ,mình up file .zip mà
Thôi nén nó lại file .zip vậy

amsempron
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thienhoa3 Đang hóng Link của bác đây 😁
Làm sao bỏ cái trong suốt của rom samsung vậy bác . Tại nhìn nó rối mắt quá . .?
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhidieu Mình thấy đẹp mà

@thienhoa3 Tự may mò làm vậy . Thấy bác bận quá . Để dành thời gian làm rom cho mọi người chứ...hehe
mình còn chưa rot máy nên chỉ down để dành thui😁
amsempron
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nuhonngatngay8x Phải Root đi chứ. Root rồi thì mới đập phá em nó được chứ :mad:
@amsempron Phá thôi ...đừng đập ......@%
@amsempron tại chưa vọc gì cần đến quyền rot nên để vậy, đt mình ko có chơi game hay vọc gì nhiều xài 3ngày mới fải sạc nữa cơ
danhgui
ĐẠI BÀNG
11 năm
ai có lịch vạn niên v1.5 trở lên của ppclink ko? chia sẽ với hôm trước có mà vọc nay mat rồi chỉ tìm được ban 1.4 thôi. trên play thì ko còn nữa.
Máy paladin của mình chắc khùng rồi ! flash toàn bộ về rom gốc của bác kia post,flash xog,root máy = mobistar tool bean,xog rồi flash recovery,cũng bị lỗi mjsmatch ko cho restore,mặc dù làm rất kỹ theo hướng dẫn trang 1,chả hiểu làm sao ! mấy pác cài file apk = chương trình nào vậy
@swarkylove Cài apk bằng chương trình nào là sao ?
Trong thư mục clockworkmod bạn có sửa đổi hay rename gì k ?
@nhidieu àh ! ý tui là ! mấy pác kia cài game chơi dc ! tui cài game copy dât đầy đủ,khj vào thì nó lại bắt download data trêm Gameloft ! có khj đủ data mà game ko chạy ! thường mấy pác cài game file apk = chương trình gì,còn cái recovery thì e pó tay với nó rồi ! ko vọc gì dc rom khác cả
Bác nào rảnh làm cái rom samsung galaxy = splas rồi up cho e đi,e flash rom samsung xài thử,cái recovery e làm rất kỹ theo hướng dẫn trang 1,cài recovery nhận rùi,ma2k restore lại rom ko dc ! pó tay
@swarkylove Bạn coppy data đúng đường dẩn chưa .appstore.vn downd game tự nó tải data lun.
Tải rom về bỏ vào sdcard rồi up qua cwm
@nhidieu Máy root rồi màk sao up wa cwm vẫn ko dc ! nhiều lỗi wá
Nó báo file zip bad,eror,ko cho up ! mặc dù copy đi cop lại rồi down lại ! tại sao lại như dzậy kà
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@swarkylove Bạn chụp cái hình bản recovery đang cài trong máy mình xem
@thienhoa3 Đúng òy !tui mới đổi thẻ nhớ 2gb thì install dc rồi ! tại sao máy này đọc ko nổi thẻ nhớ 16gb vậy ta,àh,còn vụ này nữa,cài game đầy đủ,copy data vào thẻ nhớ,và copy nhạc vào thẻ nhớ,khj reset hoặc shutdown máy thì lại mất,ko bjk do thẻ hay do máy,bác bjk hok,nhạc và data copy vào hết rùi,khj restart lại máy thì mất,trong data/obb cũg mất data,game chơi ko dc ! oải
@swarkylove Chọn lại bộ nhớ mặc định là thẻ nhớ xem .
Máy mình chạy 16g pà pà . Thẻ có vấn đề ...
@nhidieu Chắc thẻ dỏm rùi,thì chơi game fải chọn thẻ nhớ mặc định mà! mò cả tuần copy đi copy lại ! copy data dzô chơi game dc,chơi xog thử restart lại máy thì mất dữ liệu data của game ! để thử thẻ 2gb này copy data rồi restart lại máy koj mất ko ^^
Bác splas kái recovery của pác cho e đj ! e flash lt lại cái nữa koj ! link mới đi ! ạ gjúp kái đi hjx hjx
http://www.mediafire.com/?yt44matahz4nrzf
@nhidieu Bác rảnh làm e 1 cái splas rom samsung đi !
e thử recovery này lun òy !nó báo là
Finding update package...
Opening update package...
Verifying update package...
E:signature verification failed
E:can't open/sdcard/paladin-s4.zip(bad)
install aborted.
@swarkylove Bạn thử đổi thẻ nhớ khác xem. Mọi người đều bình thường mà .
amsempron
ĐẠI BÀNG
11 năm
@swarkylove Gì vậy bác? Cái này files .zip bác phải vào phần install zip to sd card mà cài chứ? Còn nếu là recover bác phải giải nén ra chép vào thư mục clockwold ......

Sent from my NEO-X5 using Tinhte.vn
@amsempron Thì e install from sdcard đó ! chứ đâu fải recovery đâu màk ! khj install nó báo dzậy đó ! máy e chắc mua nhầm máy dỏm rồi ! mua trong điện máy á ! hx hx
cơ mà bác thienhoa cái giao diện G2 đẹp quá, có port rom đc ko zị bác?
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Không được đâu,chỉ cook lại theo giao diện của LG thì được
@thienhoa3 giao diện cok có chức năng như của LG ko, lúc trước mình cài mấy giao diện LG ko full chức năng nên đành gỡ bỏ hơi tiếc😔
Uj ! Rom samsung chạy đẹp wóa,Mới test game MC4,BFBC2,AVP Evolution,MetalWar3,EPOCH Chạy ầm ầm lun !Bắn Sướng cả tay,kiểu này cháy máy sớm 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019