Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Mobile Odin Pro] Up stock rom trực tiếp ngay trên phone cho các dòng máy Samsung - Support S4

harrynghiem
2/7/2012 3:54Phản hồi: 567
567 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

long130
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em định quay về 2.3 có cwm nhưng hướng dẫn lần trước của bác kg còn nữa rồi !!!
tony7250i
ĐẠI BÀNG
12 năm
hay thật ^^ cám ơn bác đã chia sẻ.
nếu mình chỉ flash kernel thì cũng chọn vào phần open pải ko các bạn. tks
@romano19 Nếu flash riêng các thành phần như modem + kernel bạn chọ từng mục modem or kernel và nhấn flash thôi.
Tất cả mọi thứ về Galaxy S3: www.facebook.com/S3.I9300
@harrynghiem Anh Harry có kernel stock nào không? cho em xin với. e tải file trên xda nhưng báo lỗi
@romano19 I9100? Đang online bằng phone ko có ở đây. Wua box I9100 hỏi anh em khác xem

@harrynghiem S3 anh ạ
long130
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cám ơn bác em đã vào được rồi, cũng phải tháo pin đợi một chút mới vào bình thường đc. Toát mồ hôi. Lần sau chắc kg dại nữa.
@long130 cứ phải dại mấy lần mới khôn lên đc bác ơi 😆 cứ up thôi sao phải ngợi
Bác harrynghiem cho hỏi với...sao cài rom Stock = cái chương trình này, đã tick vào root, nhưng ko có CWM vậy ??
@luanthieugiahp Root và CWM Recovery khác nhau mà bác. Root xong rồi mới cài đc Recovery ;)

Sent from my Galaxy Nexus using Tinhte.vn
@Cau.At' hix, mới thử sài cái odin pro này, tại trước mình dùng odin chạy file CF root nó có sẵn CWM..nhưng vừa nãy cài đc ngon rồi 😁 hehe
Nói thật là mobile odin quá hay hehe...vừa up rom nhưng ko phải cài lại tùy chỉnh cũng như ứng dụng
heobu9999
TÍCH CỰC
12 năm
cái này hay qua up kernel franko khỏi cần lap
có bro nào cho mình hỏi..mình sai sámung i8150...vào google play ứng dụng odin mobile pro báo có tương thích với điện thoại của mình
nhưng mình tải bản odin mobile life 3.0 (bản mới nhất) treen mang...nhưng khi cài vào máy..nó lại báo ko hỗ trợ máy mình.có ai bít tại sao ko
@huongthanh8690
Xem dòng device support đâu có I8150 đâu bạn. Còn cái thông báo mà bạn chỉ không chính xác
Update version 3.0 update thêm các biến thể của S3 nhà mạng: T-mobile, AT&T, ...
Chờ mãi k thấy i997 😔

Sent from my SAMSUNG-SGH-I997 using Tinhte.vn
@trungdaukho I997 chắc ko support rùi. Nó ra lâu rùi mà ko thấy thì khả năng này cao.
galaxy i9000 được captivate được sao glx vibrant t959 lại k có trong danh sách vậy
@vitrungson Chắc ko phổ thông bằng 2 thằng kia hehe

Cho hỏi máy I9300 phiên bản baseband I9300DXLF3 co up được ko vây.
@hung0987613394 Cứ i9300 là dc, chẳng liên quan đến baseband

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
vibrant được không nhỉ
@thanhson10f Vibrant ko dc hỗ trợ
hix sao ko có cho ss galaxy mini :mad:
cho mình hỏi đã up rom rồi mà dùng odin để root thì tích vào chọn kenel là cái file root là xong thôi, nhấn flash rom rồi đợi à, nó có root riêng được không vậy
@hung2k5 Để dùng dc app này máy bạn đã phải root. Tuy nhiên khi up lại stcok máy bạn sẽ ko có root thì bạn có thể check vào.mục root trong quá trình up rom luôn. Sau khi up rom xong cũng sẽ có root luộn.

Sent from my Nexus 7
@harrynghiem mình còn hơi thắc mắc một chút giả sử bây giờ mình có một file root thì mình chạy mobile odin rồi ở phần kernel tích chọn file root đó rồi chọn flash là đã xong phải không, mong bạn hướng dẫn giúp mình, thanks
@hung2k5 Mình nói rồi yêu cầu chạy dc app Mobile odin thì máy bạn phải root sẵn. Vì vậy, TH của bạn phải root qua odin trên laptop cho lần đầu. Sau này sẽ sử dụng Mobile odin cho các lần up sau.
nttungtq
ĐẠI BÀNG
12 năm
Harry cho hỏi, bây giờ mình muốn Up về bản Room Stock để mang đi bảo hành thì chỉ cần cài ứng dụng MOPro và flash bản Stock là ok à? Hay vẫn phải làm mấy cái bước hướng dẫn bên Topic kia 😁?
@nttungtq Về stock để bảo hành thì dùng odin qua pc cho nhanh
Có bạn nào úp giúp mình rom gốc 3.2 cho ss gt p6200 minh úp đi bảo hành cái.....tks....!( mediafire nhe..!)
Harry cho mình hỏi chút. Mình muốn về bản stock nhưng k có PC để root máy sau khi flash Stock bằng ODin Mobile. Vậy dùng odin mobile có thể flash luôn file root khi chọn file để flash ban đầu hay k? Và các bước thực hiện ntn?

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
@trungdaukho Nếu bây giờ bạn đã up lại stock bằng MObile odin mà ko chọn vào mục root ngay khi up rom thì máy bạn hiện ko có root và ko dùng dc app này nữa. Vì vậy bắt buộc bạn phải root qua máy tính thôi. Sau đó mới dùng Mobile odin lại.
==> Lần sau up stock qua Mobile odin chọn vào mục root luôn
harry cho hoi, minh dag o stock 4.0.4 rooted, dag muon full wipe.
bjo minh flash abyss 4.2, full wipe, roi up kernel cho ics dc ko?
@kenshinjar Up kernel ko cần full wipe bạn ah. Kernel có 2 loại với 2 đuôi zip và tar
1. Nếu zip thì vào cwm recovery up, chỉ cần chọn wipe dalvik cache tronh advance
2. Nếu file tar thì up qua mobile odin khỏi wipe gì cả

Sent from my GT-I9300
@harrynghiem harry hieu sai y minh r, y minh la muon full wipe o stock 4.0.4 thi lam nhu tren dc ko? 😁
@kenshinjar up stock chỉ cần wipe data + partition thôi ko cần phải up cái kernel đó cho phức tạp. Mà Mobile Odin hình như nó có chức năng wipe data ngay khi up luôn ấy, chứ ko cần vào recovery làm chi, lại phải cài lại app mobile odin
cảm ơn bác nhé dùng rất good

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019