Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Mobipocket Reader 6.0 Beta (B054) cho BlackBerry (Cập nhật 27/08/2007)

dihuta
10/5/2007 14:49Phản hồi: 156
Mobipocket Reader 6.0 Beta (B054) cho BlackBerry (Cập nhật 27/08/2007)
Khi bạn download và cài đặt bản MobiPocket Reader 5.2 hay 6.0 cho Windows và tiến hành cài đặt cho BlackBerry, MobiPocket Reader sẽ mặc định cài bản 5.2 cho BlackBerry. Với sự xuất hiện của bản 6.0, MobiPocket Reader cho BlackBerry không những vẫn miễn phí mà còn có thêm rất nhiều tính năng mới. Bài viết sau đây sẽ hướng dẫn bạn cách cài đặt đồng thời cung cấp một số thông tin mới về eBook tiếng Việt cho BlackBerry.

Phiên bản 6.0 có một số tính năng mới như sau:
  • Hỗ trợ các dịch vụ Online trực tiếp trên BlackBerry như xem thư viện sách online và thực hiện các thao tác và gioa dịch trực tiếp.
  • Chế độ hiển thị thư viện theo kiểu mới đẹp hơn
  • Hiển thị chế độ Fullscreen tốt hơn
  • Hỗ trợ các thiết bị mới như Pearl, 8800,...
  • Hỗ trợ lưu sách trên thẻ nhớ

Các bước cài đặt như sau:

0. Gở bỏ phiên bản cũ (nếu có): Chạy Destkop Manager trên Windows, vào Application Loader bỏ chọn ứng dụng MobiPocket Reader, click Next để tiến hành gở bỏ.

1. Download phiên bản 6.0 tại đây.
2. Bung nén file vừa download ở bước 1, ta sẽ có thư mục mobireaderBlackberry__.
3. Chạy Desktop Manager, chọ Application Loader, click nút Add và chỉ tới thư mục mobireaderBlackberry__, file mobireader.alx (Lưu ý đối với Pearl và các BB mới hơn dùng hệ điều hành 4.2.x thì chỉ vào thư mục For_4.2.0).
4. Click chọn Mobipocket Reader Beta, click Next để tiến hành cài đặt.

Chuyển sách từ Windows sang BlackBerry
  1. Chạy Mobipocket Reader trên Windows
  2. Kết nối máy tính và BlackBerry bằng dây USB
  3. Trên MobiPocket Reader của Windows, chọn 1 ebook và click nút "Send", chọn BlackBerry, chờ tí là xong.
Các BlackBerry được hỗ trợ bởi MobiPocket Reader: Firmware > 3.7
(vào Setting, About để xem version của Firmware).

Đọc thêm về tiếng Việt, cách cài MobiPocket Reader và cách tạo eBook cho BlackBerry tại đây.

(không cần cài Mobipocket Reader 6.0, dùng 5.x cũng được).

156 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nrk
ĐẠI BÀNG
17 năm
Lưu ý là muốn copy file ebooks sang thẻ nhớ thì chỉnh (config) một chút xíu:

Làm y hệt như bác nhưng chịu không copy được vào card. Không hiểu có yêu cầu cài bản 6.0 trên Blackberry không? Vì bản 5.2.22 đọc Tiếng Việt ngon lành rồi. Bác nào sync được vào card rồi cho em xin ít kinh nghiệm với. Thanks!
Phải cài bản 6.0 trên BB thì bạn mới copy vào card được, nếu không bạn phải chọn bestlocation, copy hết vào máy BB sẽ tự động copy vào card! (Bản 5.2.22 hình như cũng chính là bản 6.0 thì phải, bạn thử kiểm tra lại xem!)
tjenvjnh
TÍCH CỰC
16 năm
Nó kô nhận ra cái hình ảnh trên đó bác,chỉ có cái Edit Propeties của máy tính thôi...

Khi chạy Mobireader cho Window thì nó báo như thế này nè : Do not forget to select "Mobirocket reader" in the list of applications to intall
anh ui, sao em làm theo đúng hướng dẫn, phần mền em cài bản 6.0 trên BB rui. nhưng ko cách nào add vào được.
huynh ơi, BB của em được nhân diên đang hoang, nhung khi thao tác xong ( nhap ok) ko thây có rì hiên lên trong BB cả, em mới dùng BB lân đầu, cũng là lân đầu add truyện vào máy ( máy của em la bb 8700c cài bản mobipecketreader 6.0)
Sau sự cố về Server, MobiPocket đã khắc phục tuy nhiên một số tập tin trên Server vẫn chưa download được. Nhân dịp này cũng xin giới thiệu và upload load phiên bản Beta mới của MobiPocket Reader 6.0. Phiên 6.0 B054 giữ nguyên các đặc điểm mới từ phiên bản Beta ban đầu đồng thời khắc phục một số lỗ về truy cập thẻ nhớ, các liên kết trong eBook và thay đổi và bổ sung một số tính năng trong hệ thống giao diện.

Phiên bản này được phát hành ngày 24/07/2007. Bạn có thể download sử dụng miễn phí dưới đây.

- File
mobireaderB054ForBB4.1.rar dùng cho BlackBerry dùng hệ điều hành 4.1.x
-
File mobireaderB054ForBB4.2.rar dùng cho BlackBerry dùng hệ điều hành 4.2.x

Bản Mobipocker Reader dành cho Windows Download tại đây.
wanderer
TÍCH CỰC
17 năm
Bác cho tớ hỏi là cài file mobireaderB054ForBB4.2.rar ntn? Còn khi cài bản cho Windows nó có nhân ra máy của tôi nhưng chỉ íntall đc 50% là nó dừng lại, chắng biết làm ntn nữa. Bác chỉ rõ giúp, Thanks.
cám ơn bác nhiều
em cài được mobi 6.2
e cung nhu bi vay.ai diup voi.😔(e dung bb8830 os 4.2.2.176.mobi for pc 6.2.:((
nhoccontinh
ĐẠI BÀNG
17 năm
em dùng 7100g, khi cài bản 6 này vào thì cái từ điển của em bị lỗi luôn, ko sao cài được, không biết có anh em nào dùng 7100 bị như em ko?
Các bác ơi,
Em đã cài được rồi, nhưng không có cách nào chuyển được Ebook từ máy tính vào BB, mở phần mềm này ra nó toàn báo là " The application mobireader há attempted to open a connection to a location inside the firewall and outside the firewall which í not allowed by your IT polycy"
Em đã vào Security option/general setting rồi không thấy cái nào là IT polycy cả,
Các báo giúp em với.
Thanks
spiderman
ĐẠI BÀNG
17 năm
Bạn cài bản 5.2 thử xem. Mình cũng bị vậy khi cài bản 6.0 trên BB 7130g ROM 4.2. Cài 5.2 thì không bị.
wanderer
TÍCH CỰC
17 năm
Bác Hiduta cho tôi hỏi chút, tôi cài Mobireader vào máy khi chỏ vào mục For 4.2.0 thì kô có gì là sao. Tôi đã Down & cài đi cài lại mấy lần rồi mà vẫn vậy???
kinh nghiệm tí của tôi khi dùng cái MReader là nếu bác nào để BB tự động nhận masstorage card khi cắm USB thì nó sẽ chiếm quyền kiểm soát thẻ nhớ của Mreader ... thế nên các bác để chế độ trong BB là promt để khi cắm vào USB thì nó hỏi có biến thẻ nhớ thành 1 ổ USB không? nếu dùng để copy phim nhạc thì yes còn để đổ sách vào thẻ thì "NO" ... thế thôi ạ
Tóm lại là đơn giản trừ việc cài từ điển cứ cài vào đợi thoải mái 1h cũng chả mở nổi mặc dù không treo máy!! BB 8100 ai rảnh giúp tôi nhé!!
Các bác ơi,
Sao bé BB8100 của em lại luôn báo là không nhận được card khi chuyển Ebook nhỉ. Bác nào có kinh nghiệm giúp với, copy mãi vào memory thì nặng chết.
Thanks các bác
bạn đã tải mobi6.0 về máy pc và bb chưa?? nếu rồi thì add vô tư!!
tự động sách sẽ chạy qua thẻ nhớ cho bạn!!
chúc bạn thành công!!
Mình đang dùng Mobi reader 6.0 B054 mà. chán quá
Các bác cho mình hỏi làm sao để cài Mobi reader vào máy tính của mình?
Trời đất thì cứ đao về mà xài ngon lành thui chứ có gì đâu hả bác này , đây cái bác cần đây :http://tinhte.com/forum/showthread.php?p=46657#post46657
Nếu được thì thanks e phát nha!:yes4lo:
tjenvjnh
TÍCH CỰC
16 năm
Link bị lỗi rồi thì phải, tớ load về file 1188191088, nhưng ko có gì hết nó bảo là unknown, doi duoi thanh .zip hay .rar thì lại giải nén ko được, mình đang nói về cái bản beta B054 ấy.
Em kô thẻ nào chuyển file. prc vào máy được. Toàn báo lỗi, thế là sao hở các bác?
Mobireader 6.0 không nhận font chữ tiếng việt. được cái là copy thẳng file prc vào thẻ nhớ là ok không cần phải chuyển qua phần mềm
tjenvjnh
TÍCH CỰC
16 năm
Ai cho em xin lại cái Mobireader 3.0 hay cho link em cũng được, lỡ tay xóa mất rồi.
tjenvjnh
TÍCH CỰC
16 năm
Ai giúp tớ với, tớ cài Mobireader 6.0 hoài ko được, mình đang dùng BB 8100 uprom 4.2 rồi, nhưng sao cài hoài ko được, Cái Mobireader trên Window nó ko nhận ra BB của tớ, ko hiểu bị lỗi gì, ai biết thì giúp tớ với
tjenvjnh
TÍCH CỰC
16 năm
30/10/2007 Đã có bản beta mới (Build 061)
http://www.mobipocket.com/dev/beta/blackberry.asp?ID=1

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019