[MOD] audio hack & sửa đổi âm thanh cho S3

ksr007
21/6/2012 3:11Phản hồi: 23
[MOD] audio hack & sửa đổi âm thanh cho S3
Vấn đề loa bé ( cả loa ngoài và tai nghe) của S3 đã được các ae phản ánh ngay từ lúc S3 mới xuất hiện, và đến bây giờ thì chúng ta đã có cách mod loa to hơn từ diễn đàn XDA !
Mình đã dịch và hướng dẫn cụ thể hơn cho các bạn dễ dàng áp dụng.

MOD này sẽ làm âm thanh của galaxy S3 lớn hơn, bất cứ sự phá vỡ audio và loa to hơn bạn nên cẩn trọng !

Phần 1

File: 'System/etc/default_gain.conf'

*** Hướng dẫn áp dụng cách MOD :

1) Download file đính kèm (giải nén file 'VolumeMods.zip' và có'default_gain.conf' bên trong)
2) Đi đến system/etc và đổi tên file " default_gain.conf " thành "default_gain.conf.bak" ( cái này nhằm mục đích sao lưu file cũ để sau này muốn về lại chỉ cần đổi tên là xong)
3) Sử dụng một trình quản lý tập tin ( khuyên dùng root explorer) hoặc ADB copy file default_gain.conf ( đã giải nén ở bước 1) đến "system/etc" , rw/ro !
4, From ADB or the Terminal do:

Quảng cáo

Code:
Hoặc khởi động lại máy !
5) tận hưởng

Phần 2

File: 'System/etc/Volume.db'
Điều này không thực sự là một hack âm thanh như vậy, nó chỉ đơn giản cho phép bạn vô hiệu hóa một số âm thanh khó chịu bạn bình thường không thể vô hiệu hóa.
Những gì mà mod này sẽ vô hiệu hóa :

Tắt âm thanh máy ảnh chụp 3
Tắt âm thanh quay video
Tắt âm thanh khởi động
Tắt âm thanh autoFocus
Tất cả điều này là hữu ích cho đến nay là để vô hiệu hóa máy ảnh âm thanh mà không sửa đổi bản thân máy ảnh.
Có những thứ khác rất có thể tập tin này có thể làm, nhưng tôi đã không có cơ hội để chơi với nó đúng cách, tôi sẽ tiếp tục đi và cập nhật bài viết này nếu tôi tìm thấy bất cứ điều gì khác.

*** Hướng dẫn cách áp dụng :

1) Download file đính kèm (giải nén file 'VolumeMods.zip' và có'Volume.db' bên trong)
2) Đi đến system/etc và đổi tên file "Volume.db " thành " Volume.db.bak" ( cái này nhằm mục đích sao lưu file cũ để sau này muốn về lại chỉ cần đổi tên là xong)
3) Sử dụng một trình quản lý tập tin ( khuyên dùng root explorer) hoặc ADB copy file "Volume.db" ( đã giải nén ở bước 1) đến "system/etc" , rw/ro !
4, From ADB or the Terminal do:
Code:
Hoặc khởi động lại máy !
5) tận hưởng
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhận Xét

*Ưu điểm : sau 1 ngày xài thử MOD trên + kernel syiah 1.2.6( có audio setting trong extweak) có thể thấy loa ngoài cũng như âm lượng nghe nhạc qua tai nghe đã to hơn, lớn hơn tương đối so với ban đầu .

*Nhược điểm : độ trong và ấm âm thanh của máy dường như bị giảm đi ( có thể thấy rõ hơn khi nghe nhạc qua loa ngoài và bật âm lượng hết cỡ ).

Dẫu sao thì mình thấy nó là tốt và cần cho chiếc S3 của mình, sắp tới supercurio sẽ mang voodoo sound lên S3 nên trong khi chờ đợi các bạn có thể dùng cách này nếu muốn có âm thanh lớn hơn !
cái này nghe qua tai nghe có cải thiện không bác
@nhuankhom theo như mình thì thấy cải thiện khá nhiều, đặc biệt là qua tai nghe càng cảm nhận rõ hơn là loa ngoài !
Tốt quá...bác cứ chịu khó vọc thêm như này cho anh em S3 đc nhờ nhiều lắm...tks
âm to quá làm loa bị rè luôn😕
@nhuankhom bác down DSP manager về : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1709497

cài đặt bình thường rồi có các cài đặt kích hoạt trong đấy thì tích vào, chọn bass boot và equalizer thì có phần preset, thử chế độ nào hay thì bác chọn cái đấy !
@ksr007 rồi hihhi
daqauto
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ksr007 sao em thấy trên XDA nó hướng dẫn phải vào recovery gì mà bác:

Installation :

Enter recovery
Make a backup just in case
Install zip from sd card
Choose zip from sd card
Select DSPManager.... Zip

Reboot

Enjoy!!
eric4ever
ĐẠI BÀNG
12 năm
@daqauto DSP có 2 bản...
1 là bản dạng apk download và install bình thường như bao app khác...có ngay trên PS...
2 là bản trên Xda là bản trích xuất từ rom của HTC One X và chỉ có thể đóng thành file Zip rồi flash bằng CWM

trước giờ mình toàn flash file zip của HTC nên cũng ko biết là 2 bản nó khác nhau chỗ nào nữa...hehehe...
mình hài lòng với loa của S3 rồi nên không ham hố nghịch cái này. nhường đất cho các bác khác😁
mammam
TÍCH CỰC
12 năm
cho hỏi máy em root rồi sao không thay đổi được file default_gain.conf
mammam
TÍCH CỰC
12 năm
em êu bác rồi đấy thanks bác nhé. âm thanh khi nghe qua headphone âm lượng ipod gọi bằng cụ luôn
Mình cũng thấy loa S3 hiện giờ cũng ổn với mình 😁
hoang10dia
ĐẠI BÀNG
12 năm
like cho bác ksr007 1 cái nào ^^
muốn loa nghe to hơn thì phải chịu nghe âm thanh dở thui vì nhà sx đã tính toán hết rồi mà các bác lại muốn thay đổi điều đó, nói chung là được cái này sẽ phải mất cái kỉa 😁 mình thấy âm thanh của s3 nghe hay và cũng to chứ đâu có nhỏ đâu mấy bác
Vừa up xong cho rom v1 của ksr007 ! Nghe to hơn nhưng độ trong giảm bớt !
longntt105
ĐẠI BÀNG
11 năm
máy mình bị mất âm thanh chụp ảnh rồi. làm sao có lại nhỉ ?
dùng kernel boeffa chỉnh cũng ngon 😁
longntt105
ĐẠI BÀNG
11 năm
làm sao để cho âm thanh chụp ảnh có lại vậy mọi ng ?
luckyer
ĐẠI BÀNG
11 năm
bạn ơi còn tải được không vậy. mình không tìm thấy file tải ở đâu cà
muốn xóa mod hack volume kiểu gì đấy các bác?đưa về mặc định kiểu gì ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119