◤Mod/Share◢Độ Pin Hybrid+Share Phụ kiện hiếm VD•Case Ốp lưng Q-smart Pad, S12, Viettel V8403,04,V791

Phung_Phiu
12/5/2013 19:7Phản hồi: 127
127 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác định độ cái gì đấy chỉ giáo e học mót với 😁

Gửi từ LG-LU6200 của tôi
Anh đang độ món lẩu thập cẩm hì hì, mà phải nhập thêm một số linh kiện hiếm hiếm nữa mới làm được. ^^!
Nhìn tụi tây sướng thật, cả một cái phòng nó có đầy đủ mọi loại linh kiện và vật liệu cùng dụng cụ, làm nhoay nhoáy. T^T
e nhìn mãi chưa biết cái main kia là cái gì 😁
ở chỗ mình tìm mua linh kiện còn khó chứ mơ gì đến 1 phòng đầy đủ :D
trước e xem cái clip nó độ 1 cái case, nguyên phòng của nó đầy đủ tiện, khoan, .... toàn cơ khí hoá như cái xưởng luôn
còn mấy thằng điện tử thì sẵn đồ trong ngăn kéo
Bọn độ xe nữa, chúng nó trang bị đầy đủ tới tận răng cả điện, cơ khí, sơn nhìn thèm lắm. Bọn mình không có điều kiện nên thiếu cái gì phải chạy đi kiếm cái đó nên thành ra chậm trễ.

Cái main kia em nhìn kỹ sẽ thấy có con chip sóng gắn trên module cùng anten ngầm 😁
em thấy cái thạch anh, lấp ló cục pin nữa, modul thu sóng điện thoại hay bluetooth đây 😁
Đấy là module thu phát sóng băng thông rộng, có cả cái antena tích hợp nữa 😁
Hề hề, ra thế. E định mod sạc k dây cho máy e mà chưa có đk 😁

Gửi từ LG-LU6200 của tôi
Sạc không dây thì chỉ khó kiếm mấy con chip thôi, còn anten vòng tự cuốn được nè, mạch in cũng tự làm được 😁

Một số linh kiện của anh giờ này vẫn chưa về, ngồi đợi linh kiện khổ ghê T^T
Anh em có hứng thú ko 😁

+ Ở mạch phát dùng sóng cao tần hình sin cho qua mạch khuyếch đại class E rồi bức xạ sóng ra ngoài bằng anten vòng tự cuốn.

+Ở mạch thu thì đơn giản chỉ là tận dụng nguyên lý cảm ứng điện từ xuất hiện khi từ thông biến thiên xuyên qua vòng dây dẫn. Năng lượng điện đó sau được chỉnh lưu nửa chu kỳ thành dòng DC 1 chiều ổn định để cấp cho mạch sạc hoạt động.

Nguyên lý chỉ đơn giản vậy thôi các nhưng linh kiện chip chuyên dụng hơi khó kiếm. T^T
cái này lần trước e cũng tự làm 1 cái, nhưng cái mạch thu nó to với lại chỉ ra đc có ~300mA (?!!!) cân chỉnh đủ kiểu vẫn ko lớn hơn 😁 trình còn kém 😔
em định mua cái ốp lưng có sẵn mạch thu của lumia 720 về, còn đế sạc em có rồi :D
nhưng ko có đk đang rao bán đế sạc :(
Uh nó bị giới hạn bởi hiệu suất truyền tải phụ thuộc vào nhiều thứ mà. Em truyền được đi là giỏi đó, thành công rồi ^^ , chứ nhiều người làm nó còn chẳng chạy ^^!

Anh cũng thế, giới hạn lớn nhất là đầu tiên 😁
trước thấy minhdt làm 1 mạch mà thấy hay quá nên lọ mọ làm theo 😁
căn bản đời vẫn ko như mo, mạch này cùng lắm sạc đc cho con 1280 thôi :D mấy con sờ mát nó toàn 1A
Cảm ứng từ cái anten cũng quan trọng lắm em 😁
Anh có ý này hay là em nối song song 2 mạch xem, nó sẽ làm tăng gấp đôi cường độ dòng điện.

Cảm ơn anh em đã tín nhiệm và nói tốt về mình 😃
Dù sao mình vẫn mang vị trí một người làm dịch vụ.
Nhưng mình kinh doanh BĐS. Dòng đời và thời thế xô đẩy mình qua nghiệp BĐS chứ mình theo học Điện tử viễn thông và IT, đó cũng là sở thích của mình: Kỹ thuật và máy móc.
Điện thoại, máy tính chính là đam mê của mình từ thời nhỏ cho đến tận bây giờ. Dù sao Viettel, Q-mobile, v.v... cũng là một sản phẩm mang thương hiệu Việt với chất lượng cao, còn Ấn Độ, TQ chỉ là nhà sản xuất OEM.
Nên mình muốn làm một điều gì đó cho nền công nghiệp smartphone của nước nhà, muốn đưa tên tuổi của người Việt Nam lên ngang với các nước đang phát triển trong làng smartphone.
Để thực hiện điều đó mình sẽ làm một bản độ MOD toàn diện ALL IN ONE về phần cứng bao gồm tất cả những gì mà một chiếc smartphone còn thiếu.
Hy vọng rằng bản độ này có thể lấy lại cảm hứng sáng tạo phần cứng cho làng smartphone nước nhà trước bè bạn trên thế giới.

Kính bút.

tiendung87@gmail.com
Ai có odex ,Dedex .bat chạy trên pc k cho e xin vs. Nghĩa là copy hết app trong system cho vào máy tính để odex đấy

Sent from my Samsung Galaxy S4 using Tinhte.vn
@binhnguyen199882 Google là ra tất, có nhiều tool lắm. Mình hay dùng cygwin

Gửi từ LG-LU6200 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@binhnguyen199882 Em dùng Titanium luôn cũng được mà:

các bạn quan tâm về chế pin thì cũng có thể tham khảo http://www.nhattao.com/posts/39607886/
em tương một cuộn dây lên trên cái đế sạc của em, gắn thêm 1 con đi ốt và cái tụ, đo dòng đc tầm 5v nhưng kim cứ nhảy lên rồi lại tụt về 0, rồi nhảy cái nữa... @@
anh có cao kiến gì ko ạ 😔 em chả nghĩ đc gì
à à, quên mất 😁 điện ra là xoay chiều, e để thang đo DC nên nó mới nhảy loạn xạ lên vậy :D
Dù sao nó vẫn là dòng cảm ứng điện từ mà em, nên từ thông phải biến thiên, dòng ra cũng là dòng điện xoay chiều tần số điện lưới 50 Hz
Hì hì xoay chiều rồi phải chỉnh lưu hiệu suất cao cao tí đỡ phí em à :D
Anh nghĩ dòng hơi yếu lại chỉ còn một nửa nên không đủ nạp cho con tụ, khó là phẳng được cái chỏm hình Sin. Dùng 1 con đi ốt anh nghĩ là hơi ít vì mất đứt nửa chu kỳ,

em dùng chỉnh lưu 2 nửa chu kỳ thì dùng 4 đi ốt có lẽ sẽ tốt hơn:

để an toàn thì thêm con đi ốt đánh thủng Zener cho chắc ^^.
@Phung_Phiu cảm ơn anh, em dùng 4 đi ốt chỉnh lưu nó vẫn hơi gợn :D em mắc thêm zener với một con ic ổn áp ngon rồi :D cái này chỉ làm cho vui thôi chứ vẫn chưa đưa đc vào điện thoại đâu, vì cuộn dây của e để lấy đc điện ra nó to lắm :D
hôm qua lấy thử cuộn sơ cấp của cái biến áp 6v nguồn đôi đặt lên sờ nhầm vào cuộn sơ cấp tí giật chết :D
@trantuananh1996 Em làm quả siêu tụ điện, hết gợn liền ^^!
@Phung_Phiu em làm gì có siêu tụ 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019