[MOD SOUND] PureXAudio + Walkman clear audio - Trải nghiệm âm nhạc mới cho Note 1 & 2

ksr007
7/5/2013 14:5Phản hồi: 34
[MOD SOUND] PureXAudio + Walkman clear audio - Trải nghiệm âm nhạc mới cho Note 1 & 2
Cũng tình cờ được một người bạn bên XDA giới thiệu cái PureXAudio và mình đã tích hợp nó vào rom mình dành cho S3 .
Nó cũng chạy tốt trên Note 1 và 2 ( JB 4.1.2) nên hôm nay mình sẽ chia sẻ cách cài đặt dành cho mọi người .

zerromusic update.png

I - Tải những công cụ và nguyên liệu cần thiết
1. Đối với máy chưa root và chưa có CWM
Vui lòng đọc và làm theo tại đây để root máy và có CWM ( yêu cầu bắt buộc để cài được mod)

2. Với những máy đã root và có CWM
Chúng ta chỉ cần tải những file cần thiết dưới đây !

3. Tải về PureXAudio và Walkman Xperia Z
- Có 2 phiên bản PureXAudio cho các bạn lựa chọn :
+ PureXAudio universal ( dành cho tất cả các máy) : DOWNLOAD và xem thông tin tại đây +PureXAudio M7 port ( bản dành cho HTC one và cũng là bản mình đang dùng tích hợp trên rom của mình) : http://d-h.st/UZ8

- Walkman XperiaZ : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2208055

II - Hướng dẫn cài đặt
- Đầu tiên các bạn cần flash Walkman XperiaZ từ link ở trên trước
- Reboot máy, sau đó lại vào lại CWM
- Flash tiếp đến PureXAudio mà các bạn đã chọn
- Reboot máy
- Vào Setting > sound > Music effect > chọn sound enhancements
- PureXAudio đã được tích hợp sẵn trong hệ thống máy và sẽ tự động kích hoạt khi các bạn chạy trình nghe nhạc .

Quảng cáo

III - Sử dụng PureXAudio với Walkman

Đối với mình thì chỉ cần vào Walkman > menu > kích dấu vào Clear audio+
PureXAudio + Clear audio+ là quá tuyệt đối với mình .
Nếu muốn các hiệu ứng và cài đặt khác các bạn có thể bỏ tích vào Clear audio và chọn dòng Sound enhancements, sau đó tuỳ chỉnh theo ý mình .

IV - Những gì mà PureXAudio với Walkman mang lại cho bạn

Một trải nghiệm nghe nhạc tuyệt vời với chất lượng âm thanh từ SONY , kết hợp với mod PureXAudio đã được tác giả tối ưu chất lượng và hiệu ứng âm thanh .
Chắc chắn các bạn sẽ cảm thấy một sự tuyệt vời và khác biệt hoàn toàn so với việc nghe nhạc bằng trình mặc định Samsung hay bất cứ trính nghe nhạc nào trên Google play .

Quảng cáo

Chúc mọi người vui vẻ 😁
34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

whoissu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đọc hết từ đầu đến cuối chủ thớt chẳng nói công dụng của nó đến đâu với lại bên XDA mình thấy họ nói nếu có các chương trình điều khiển EQ khác thì có thể bị xung đột, mà chương trình của hệ thống thì biết đường đâu mà gỡ
@whoissu Cái này thì phải tự cài tự nghe rồi cảm nhận mới biết được .
Bây giờ mình có nói là hay, là tuyệt hay khác biệt thế nào thì cũng chả ai biết được nếu không cài .
Có Xác nhận 😁 Bác nào chưa cài thì cài đi rồi thưởng thức. Nghe nhạc bằng tai nghe là cực hay luôn đó.

P/s ksr007 : bác nên đưa luôn cái Viper4Android FX và Viper4Android XHiFi vào hướng dẫn cho a e để tăng thêm trải nghiệm âm thanh.
Gửi từ ''Dép Cao Su'' II
@nhocYCA Hôm nay mình thử Viper4Android XHifi thấy khá hay mà cài đặt đơn giản hơn, hiệu quả với cả app music của rom. Quyết định restore lại rom rồi dùng e này luôn:D
@manhhung1420 Bác cho mình xin topic về em Viper này đc không (Hi vọng hỗ trợ Note 1 ^^)
@manhhung1420 Cứ sau mỗi topic này thì mình lại lưỡng lự xem là giữ nguyên hiện tại hay "làm theo hướng dẫn".
Ban đầu thì dspmanager rồi tới stweak or Boeffla rồi Nooxoiz rồi thì Boeffla+ViperFx.
Liệu Boeffla+viperfx+purex có hơn ko hay là xung đột.

Nếu purex chỉ chạy với walkman apk thì hơi ngại ngần. Wm không hơn vlc điểm nào, cả sq và file compatible.

ViperFx quá tốt

●●●Fan of Life●●●
Có bác nào cài chưa. Lỗi lầm gì ko
Không biết root máy tính sao đây. Có phải cjỉ flas qua odin file cọ dạng tar là ok hả hay cần kích hoạt cái gì nữa ko ? Ai giúp cái
Bây h beats audio đã k còn là lựa chọn số 1 nữa rồi
Hơi tiếc là phần mềm nghe nhạc walkman k có chế độ play theo thư mục, phải vất vả hơn trong việc tạo playlist
Flash xong nghe kèm tai nghe sony xb60 phải nói là phê
Không hiểu sao mình thấy chất âm ngang mới dùng powerapm, nghe bằng tai nghe iphone trong phòng yên tĩnh đó 😁. Mình flash PureXAudio mà sao ko thấy nó hiện ra ở đâu để chỉnh nhỉ ^^
@thanhluan1102 Cài đặt/âm thanh/hiệu ứng/tăng cường âm thanh.
Sau đó mở walkman lên, chọn cài đặt
kaku2000
ĐẠI BÀNG
11 năm
có ai chuột bạch chưa

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
bauda
ĐẠI BÀNG
11 năm
- Vào Setting > sound > Music effect > chọn sound enhancements

sao tới khúc này mình không biết làm thế nào tiếp ta ? mình tìm hoài mà hông thấy nó nằm chỗ nào , mình xài sony ray 4.0.4 . thank bạn
Vẫn thích neutron hơn
chủ thớt cho cái link tải file đính kèm lên đây thì tốt quá. vào link gốc kia mà cũng loạn lên k biết fải tải cái nào.
tommyteen
TÍCH CỰC
11 năm
mình có thể dùng ctrinh nghe nhạc của samsung đc ko hay phải dùng walkman mới có tác dụng ????
@tommyteen
Bạn chỉ cần cài nguyên walkan là nghe đã khác rồi. Còn cài thêm cái PureXAudio kia mình thấy cũng chẳng ăn thấm vào đâu lắm. Chỉ cần cài cái walkman rồi chỉ cần vào Walkman > menu > kích dấu vào Clear audio+ là nghe khác hẳn rồi.
tommyteen
TÍCH CỰC
11 năm
@lamborghini_08
cám ơn bạn đã trả lời nhưng ý mình hỏi là có bắt buộc phải xài ctrinh nghe nhạc walkman mới thấy sự khác biệt không, nếu mình vẫn muốn xài ctrinh mặc định của samsung thì thế nào ???
@tommyteen Bạn cứ thử xem. Xem có khác biệt không! Như mìh thì k cảm nhận đc nó khác.
Sao em flash cái walkman với cái pure mà k thấy có cái j như các bác nói j. K có clear audio, k có hiệu ứng âm thanh. Flash xong cái walkman xong được mỗi cái có cái dao diện hic

Gửi từ GT-N7000 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
M thấy chả lhác gì là mấy, nhưng walkman nghe còn ko hay bằng neutron nữa
love89
CAO CẤP
11 năm
mod ksr007 nên hd ae mod tiện ích jkay😁
Xác nhận thông tin này, mình đã cài cái này cùng với Viper4Android FX và Viper4Android XHiFi . So với âm thanh gốc thì khác nhau một trời một vực. Muốn thấy sự khác biệt thì các bạn nghe với tai nghe tốt một chút (tai nghe iphone như bạn nào đó nói ko đủ tốt để nghe nhạc đâu - đây là ý kiên của mình thôi nhé).
Note: Bạn ksr007 là romcooker nổi tiếng đó các bạn, không những ở VN mà cả trên XDA nữa, các bản ROM cho S3 của bạn này dùng rất tốt và có uy tín trên XDA.
ban oi link tai PureXAudio bi loi het roi. minh ko tai nao tai dc.
ban co link khac ko, hay ban up len cho minh xin voi
thanks
tamtrangthu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tuyệt vời, cám ơn chủ thớt đã chia sẻ.
Đeo tai nghe vào như mấy cái loa đám cưới ở quê mình nó đập lê tê phê 😁 Lên nóc nhà là lên nóc nhà !!!
@ksr007
Bác chủ cho mình hỏi : sau khi flash PeruXAudio xong,khởi động lại mà vẫn không thấy. Có cách nào khác không bác chủ thớt?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019