MoDaCo.SWITCH, công cụ chuyển giữa Android gốc và Sense cho HTC One, đang được phát triển

Duy Luân
5/7/2013 22:47Phản hồi: 135
MoDaCo.SWITCH, công cụ chuyển giữa Android gốc và Sense cho HTC One, đang được phát triển

Lập trình viên Paul O’Brien - người nổi tiếng trong "thế giới Google" vì những phát hiện liên quan đến Chrome, Android - vừa cho biết rằng anh đang phát triển công cụ "MoDaCo.SWITCH" giúp chuyển đổi chiếc HTC One từ giao diện gốc sang Sense và ngược lại. Bạn có thể thực hiện thao tác chuyển đổi ngay trong Android như ảnh chụp màn hình bên trên, không phải flash lại ROM hay làm gì phức tạp cả. Chưa rõ cơ chế hoạt động của MoDaCo.SWITCH ra sao, liệu chúng ta sẽ phải cài song song hai ROM hay chỉ phải dùng một ROM của MoDaCo? Dù sao đi nữa thì việc chuyển qua lại giữ Android gốc và Android tùy biến từ lâu đã là ước mơ của rất nhiều người dùng, nếu MoDaCo.SWITCH được phát triển thành công thì điều đó sẽ biến thành sự thật. Paul nói việc xây dựng công cụ là "phức tạp" nhưng mọi việc vẫn đang tiến triển. Hi vọng anh sẽ sớm cho ra đời MoDaCo.SWITCH.

Nguồn: Twitter
135 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chắc one gg edition dùng cái này
a4k61dkh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tuyệt, mình thích cả hai ! HTC One càng ngày càng hotttt!!!
Thế này thì One hoàn thiện nhất rồi. 😁
các bác đang xài em One cho hỏi tý về PIN máy , ổn không nhỉ ?
Nghe gọi và lướt web thì được bao lâu ?
@abcxyzpuk Sorry em ghi không kỹ ko phải ý em là xem video 24h liên tục , con ipad e còn xem ko qua nổi 12h mà , nhưng chắc chắn là 3g và bluetooth bật liên tục , em ko sài note 2 , cái đó là máy của ông già em , em chỉ thấy bật lên thì thấy sài 24h , mà ba em thì xem video với đọc báo khá nhiều . Nói em là samfan thì ko phải , còn kêu em em giả chữ ký 😔 , nói " đùa " chứ mấy việc như thế này có tiền cũng ko thuê dc em đâu , em ko anti hãng nào cả , cái nào tốt nói tốt , dở nói dở , nhưng rõ samsung là hãng em ko có cảm tình nhất .

Sent from my HTC One using Tinhte.vn
@chuong5580 Em ko có sài , ko phải em là xem video liên tục 24h , em chỉ thấy về tới nhà là cầm máy xem video và đọc báo ko ngừng . Ko để ý là on sreen bao lâu nữa , nhưng có sài qua dc mấy ngày , bác nào nói htc one ngang ngữa là nói phét

Sent from my HTC One using Tinhte.vn
dlcr
TÍCH CỰC
11 năm
one tốt quá vậy
Đang đắn đo chuyển từ ip5 sang one hay là đợi để sang ip5s đây. Thực sự mình yêu cả hai!! (cái tính lăng nhăng 😁)
Như này thì mỗi lần cập nhật Androi One vẫn được ưu tiên mà lại vẫn sử dụng được giao diện của mình thì quá ok rồi. Cái này gọi là một mũi tên mà trúng hai đích đây.
ngon, android thì thích one, còn mấy con s của anh sam nhảm nhí quá. em fan của nô
@truongbavietnhan VẪN CHÁN NHƯ THƯỜNG 😃
@Phuoc Nga 008 hèn chi bác chỉ biết xài hàng nhưaj thôi.
@truongbavietnhan Nhựa có nhiều loại nhựa, nhựa Polycarbonat nó bền gấp 350 lần nhựa thường, NHựa còn nhiều ưu việt, Bởi thế mà hằng ngày chúng ta xào bao nhiêu vật dụng bằng nhựa, đó mới chỉ là nhựa thường thôi. Nhôm chỉ được đẹp bóng bẩy ngoài ra nhược điểm hơi nhiều.
@Phuoc Nga 008 vâng, nhựa Nokia khác ss
Chúc mừng ai đang xài one
meodenth
TÍCH CỰC
11 năm
chắc năm sau 😁
còn gì nhảm hơn cái nokia chạy wp =))
@meodenth làm anh sam nhựa :D
@meodenth Là cái thằng bị mình trích dẫn này.
Chắc là Launcher của GG Edition thôi, còn Core là bản Senseless và Sense Launcher 😃.
M3ga
CAO CẤP
11 năm
@huukhai Thế thì cần j` phải nghiên cứu, bê cái launcher bên Google Edition nhét vào rom gốc rồi flash là xong , mình cũng làm đc chả cần đến chuyên gia. Đừng suy nghĩ hạn hẹp thế
hungz92
TÍCH CỰC
11 năm
@huukhai 😁 tắt sense cài launcher # đc bác nhỉ
@huukhai Nếu vậy người ta hại nảo làm gì bạn,
chỉ cần đóng băng cái sense , cài thêm cái apex hay dạng gg launcher là ra sense less. Muốn có sense lại thì rã đông cái sense ra. Ý bạn là vậy?
Nhưng mình nghĩ sẽ phải cao cấp hơn như vậy vì base gg edition và base sense là khác nhau
Talawhat
TÍCH CỰC
11 năm
các bác xài one tha hồ mà nghịch nhé.
Cứ root, xóa hết mấy cái của hãng. Là thành gốc :p

Gửi từ MT15i của tôi
@nguyenqthin sàm. xóa hết của hãng gồm launcher, framework, systemui, app hãng, xóa hết là sạch gốc tích của hãng
kết quả ==> ko boot được
@thangngoc89 Bác này ko biết thế nào gọi là Senseless 😃
@thangngoc89 Cái tên nói lên tất cả

Gửi từ MT15i của tôi
al3x_rov3r
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vui nhi..dag xai one,ae cho hoi one xai keyboard nao ngon
Sr unikey bi loi
nicky7345
ĐẠI BÀNG
11 năm
@al3x_rov3r Lên google search Google Keyboard apk,xài ổn định và có tiếng Việt lun....

Sent from my Sense One using Tinhte.vn
@al3x_rov3r Nếu viết bài trên Tinhte thì khỏi cần cài keyboard khác vào. Dùng luôn keyboard mặc định gõ TV ngon.
@al3x_rov3r Bạn gõ tiếng việt à, dùng cái Swift key đó, xài tuyệt đỉnh luôn !
@Phan Tô Asura Tôi thích nhất ở Swiftkey là khả năng đoán từ và học từ của nó 😁

Sent from my LG-E975 using Tinhte.vn
TMe
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thế này thì tuyệt quá, người dùng không phải hy sinh cái gì mà lại được trải nghiệm cả 2 giao diện
n3_bmt
TÍCH CỰC
11 năm
mình nghĩ nếu xài lâu thi mọi người sẽ chuyển về dao diện dễ dàng xài nhất đối với họ
tungjty
TÍCH CỰC
11 năm
thật tuyệt vời cho 1 siêu phẩm
Jay D
TÍCH CỰC
11 năm
Cái này khác gì theming, mà căn bản là chuyển đổi launcher cùng bộ icon thôi mà, có gì mà hot.
@Jay D Nhìn cái mặt cũng đâu đến nổi mà sao phát ngôn cứ như thằng tâm thần thế nhỉ?
Chuyển đổi qua lại giữa các launcher thì hẳn ko thành 1 tin trên báo.
Người ta chưa phát hành mà chú mày cứ chồm chồm lên chực cắn.
Hay ngồi nhai keyboard quen rồi, ko biết cm gì cũng cố kiếm cái để cm?
Thù nhất ba cái loại thối thay này, mà tinhte dạo này khá nhiều thành phần như thế này

Sent from my GT-N7100 using Tapatalk 4 Beta

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019