Modern Combat 5 : Blackout Full & Cách Dowload - Cập Nhật: Google Play Đã Free Game Vĩnh Viễn

Salamander01
24/7/2014 4:23Phản hồi: 1.399
1.399 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

DATA FULL ĐỂ CHƠI BẢN MỚI NHẤT DOWN Ở LINK NÀO TRONG CÁC LINK TRONG TOPIC ?
1 LINK Ở ĐÂY :Update thêm data Full game không cần download thêm map:
1
LINK Ở ĐÂY :Update dlcs full map game này:
@trantrungtu Bạn download data ở đây trước
Part 1
Part 2

giải nén chép vào android/obb Hoặc nếu có wifi bạn dùng appvn trên đt để tải apk + data luôn

sau đó bạn download thêm dlcs này, file này để mở các chapter 3,4,5,6

Update dlcs full map game này:

Part 1
Part 2
Part 3

giải nén ra cho vào Android/data/com.gameloft.android.ANMP.GloftM5HM/files/ bạn sẽ thấy thư mục "dlcs" nằm trong đó, xóa nó đi và thay cái file bạn tải về vào. (Lưu ý bạn phải mở game lên trước để game tạo thêm thư mục nằm bên Android/data sau đó thoát ra và chép file dlcs vô)

Còn file APK thì bạn down phiên bản v1.0.1c ở dưới #1 nhá
@Salamander01 BÁC CHO HỎI THÊM LÀ M CÀI BẢN 1.0.1C MỚI TRÊN APPVN.COM SAU ĐÓ M TẢI DATA Ở LINK NÀY :http://android.mob.org/game/modern_combat_5.html
DUNG LƯỢNG 1.358GB THÌ VỀ CHƠI BT CHỨ KHÔNG CẦN COPY THÊM MAPS NỮA PHẢI KO .THANKS
@trantrungtu không bạn, data đó dành cho galaxy s3 có full map nhưng không hiểu sao các máy khác cài vào vẫn phải download thêm map qua wifi, vì thế bạn cần có file dlcs như hd trên bạn nhé
@Salamander01 BÁc cho hỏi game này chỉ có 6 map thôi ah ?nếu sau này gameloft update thêm maps thì làm thế nào để máy m update map đó .
Lão_Nhị
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình tải về nó báo là please update thi the newest version to continue, ấn vào là nó nhảy ra ngoài trình duyệt
Lão_Nhị
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình tải về nó báo là please update thi the newest version to continue, ấn vào là nó nhảy ra ngoài trình duyệt
@Lão_Nhị bạn lên #1 kéo xuống down apk v1.0.1c cài đè vào nhé
Xin chào mình cũng mới chơi game này, khi chơi multi cảm giác bị delay sao ấy (có bạn nào chơi multi muốn kết bạn thì acc mình là NoName nhé =)))
6 chapter, mỗi chapter có các màn nhỏ khác. Khi nào Gameloft có update và hình thức update như thế nào thì phải đợi có mới biết đc bạn ak
@Salamander01 M vừa cài ok rồi chơi đc 3 màn Tokyo,vào chơi Multi hay thật nhưng bọn nước ngoài nó bắn đỉnh quá như là dùng chuột để chơi vậy.mà kiếm XP để mua súng ngon hơn cách nào vậy bác ?
Cả nhà cho hỏi là giết cái thằng sử dụng súng máy ở chap 4, canival 4 như thế nào vậy. Em bắn hết cả đạn mà nó éo chết. 😔:(:(:(:(:(
@Tuananhxv Xong rồi. Cày hết map rồi. Ko có wifi. Ko chơi onl dk. Chán quá bác ah.
@tranchien_260390 3g play multiplayer được đấy bạn, xem hướng dẫn trên #1
@Salamander01 đen cái là máy em chưa root.
@tranchien_260390 chưa root thì chịu bạn ak
Sao game này nhiều khi đang chơi cứ bị mất kết nối mạng vậy ? Nhiều khi kết nối lại không được phải tắt game và vào chơi lại rất khó chịu !
Tuananhxv
ĐẠI BÀNG
10 năm
@trantrungtu Thỳ gameloft nó bắt chơi ol chứ sao, mà hình như dữ liệu được đưa lên mây hay sao ấy
chu0tjnh
TÍCH CỰC
10 năm
Mình chơi có mấy con như kiểu bos ý, nó sách súng xả mà bắn mãi nó ko chết, có cách nào hạ nó ko?
@chu0tjnh Cùng một thắc mắc😁
LG G3 không có Better Quality, thế mới hài 😁
chu0tjnh
TÍCH CỰC
10 năm
Thế còn cái mutil skin, mình ném bom chết 3 4 thằng, nhìu khi bắn chết 23 thằng cùng lúc sao ko đc tính
kukai
TÍCH CỰC
10 năm
@chu0tjnh Multi kill được tính khi làm 3 headshot trong 1 tg ngắn nhé. Những thằng mặc giáp thì thay ống giảm thanh có tác dụng tăng sát thương hoặc bỏ giảm thanh đi, cứ nhằm vào ngực mà bắn, bật ống nhòm lên nữa, bắn bằng sniper thì càng nhanh chết.
E dùng tay cầm ps3 chơi MC5 mà có cái khó chịu là khi dùng analog phải để xoay camera qua trái phài thì nó hơi chậm,bởi vậy chơi thấy nó tù tù sao ấy,rất khó chịu.Ko bít có bác nào dùng gamepad chơi mà cũng thấy vậy ko.Chứ nó chậm vậy sao dám vào bắn online cơ chứ.
chu0tjnh
TÍCH CỰC
10 năm
@tuanpro0805 Otg là gì bạn gửi link cho m đc ko
@chu0tjnh bạn ra cửa hàng nói bán cho sợi dây OTG là dc,mà bác dùng máy j,máy bác phải hỗ trợ dùng OTG mới dc nha,bởi vậy đi mua mang máy theo thử lun cho chắc
@Salamander01 Bác mua tay cầm gì mà rẻ thế :v
@mrsao1102 tay cầm trung quốc, nhưng mình đổi qua ps3 có 300k thôi
tình hình là mình có cái tay cầm dual shock kết nối qua OTG thì chỉ hoạt động được 1 bên trái, còn bên phải thì không hoạt động được j cả, tất nhiên không phải do tay cầm hư đâu nhá. Cái này là hàng nhái, có ai biết cách làm cho hoạt động cả 2 bên không nhỉ
@Salamander01 E cũng dùng tay ps3 để chơi đây,tay zin lun.Cắm vào là chơi dc liền ko cần chỉnh j hết.Trái phải gì cũng đều dc hết chỉ có analog phải xoay camera là hơi chậm thui.Chắc do tay cầm của bác đó,thử tay cầm khác xem sao bác.
@tuanpro0805 bạn mua tay cầm đó hết bao nhiu thế. Mình cài thêm cái USB/BT Joystick Center GOLD thì giờ đã có thể chơi ngon MC4,5 rùi :3 bán ngon lành luôn các bác ạ ^^!
@Salamander01 À tay của e là theo máy ps3 lun bác à,mua ở ngoài là 1tr tay lận
Chơi 2 buổi trưa hoàn thành 4 maps còn lại map 5,6 mà cứ đánh đến maps nào lại phải download data map đó trò này có khi phải 2GB mất nặng vãi chưởng !
kukai
TÍCH CỰC
10 năm
Đây là bài hướng dẫn của bạn Trần Quảng Phú trên fb hội Nexus, xin phép bạn Phú chia sẻ cho ae: https://www.facebook.com/groups/GoogleNexusVN/328874333954757/?comment_id=329065983935592&notif_t=like
1h48p sáng 12/8/2014 sau 2 ngày vất vả tìm cái setup gamepad đã có thành quả nhất định
- Bạn có gamepad PS3 xịn thì qua tinhte.vn xem cách cài đặt cụ thể
- Bạn có gamepad hỗ trợ android thì ok quá tuyệt
- Bạn có gamepad tàu thì thế nào, thông thường các bạn dùng tincore hay USB/BT joystick ( cách này mình không chắc lắm, vì test với asphal thì hok chơi được) và còn 1 cách nữa mình sẽ hướng dẫn dưới đây
B1: chuẩn bị 1 tay game ps2 tàu, giắc chuyển USB, cáp OTG, cắm vào MTB( ở đây mình dùng N7 2013 nha)
B2: vào CHplay download app "Terminal Emulator" và sau đó chạy lệnh
"cat /proc/bus/input/devices"--->enter giữa chữ "cat" và dấu "/" có khoảng cách nha. Lúc này sẽ xuất hiện 1 danh sách, các bạn tìm tên cái gamepad đang cắm vào máy ( thông thường tên nó là "twin usb joystick" và nó thường nằm ở dưới cùng)
bây giờ các bạn chú ý cái vendor=xxx product=xxx
download file mình đính kèm dưới đây, giải nén ra rename lại cho đúng với vendor và product của máy bạn
ví dụ mình tìm thấy máy mình là vendor=1234 product=4321 mà file mình đưa cho các bạn là "Vendor_0810_Product_0001.kl" thì các bạn sửa lại là Vendor_1234_Product_4321.kl
Sửa xong copy vào đường dẫn" /system/usr/keylayout/" set permission là 644 reboot
và bây h bạn có thể chơi như tay game xin
@kukai file đính kèm đâu bạn
kukai
TÍCH CỰC
10 năm
@Salamander01 Đã thử và thành cônghttps://www.dropbox.com/s/q627ndle78utv2p/Vendor_0810_Product_0003_.kl.zip
kukai
TÍCH CỰC
10 năm
Tải tệp lên ntn nhỉ các bạn?
đã thử và ko thành công, mua luôn tay dual shock 3
@Salamander01 BÁC CHO M HỎI KĨ 1 CHUT ? MÁY M BỘ NHỚ NÓ THẤP NÊN KHÔNG THỂ COPY FULL MAPS ,MÁY THÌ ĐÃ DOWN MAPS2,3,4 VÀ ĐÃ ĐÁNH HẾT MAP 2,3 VẬY M MUỐN XOÁ CÁC FILE DỮ LIỆU CUẢ 2 MAP NÀY THÌ XOÁ NHỮNG FILE NÀO TRONG THƯ MỤC DLSC J ĐÓ?M CHỈ ĐỂ LẠI CÁC FILE DỮ LIỆU MAP 4 MÀ M CHƯA CHƠI THÔI AH .THANKS
@trantrungtu máy bạn là máy gì mà bộ nhớ thấp, tổng dung lượng máy chưa tới 2gb, nếu máy bạn dung lượng 4gb thì có thể gắn thẻ nhớ ngoài, không thể xoá map 1,2 để chép map 3,4,5,6 đc đâu, vì muốn chơi các map sau thì cần unlock các map trc đó bạn nhé
@Salamander01 M đã unlock map 3 rồi giờ đang chơi map 4 thế m xoá data map 3 đi đc ?
@trantrungtu ko đc đâu bạn ak
Lúc đầu cứ nhắm vào đầu nó mà nả, một lúc thì nó sẽ quỵ 1 tí, và sẽ xuất hiện màu vàng hay xanh gì đó hình tam giác trên ngực nó, nhanh chóng nả vào đó, một lúc sẽ mất cái đó và ta phải thực hiện lại là bắn vào đầu và nả vào ngực, vài lần nó sẽ die. Hoặc lúc đầu quăng cho nó quả lựu cũng đc
Lúc dùng tay cầm và sd app USB/BT joystick chỉnh nút thì vào game MC các nút cảm ứng tự động biến mất và play y như 1 máy chơi game. Nhưng cái app USB/BT joystick nó bị điên, khoảng tầm 10ph thì nó lại tự mất kết nối tay cầm, rùi mất thêm vài giây để nó kết nối lại, rất ức chế. CHo hỏi có cách nào để nó kết nối luôn ko. Nếu dùng Sixaxis thì vào game vẫn thấy phím cảm ứng, không hay cho lắm
@Salamander01 bác cho e hỏi cái USB/BT joystick ấy muốn cài thì máy có cần root ko ạ,với lại cách dùng của nó sao.Dùng app đó với tay ps3 dc ko bác.Do e mún đá fifa 14 mà game đó lại ko hỗ trợ gamepad gắn wa OTG.
@tuanpro0805 hình như có root đấy bạn, ứng dụng đó khá tốt, hỗ trợ tay cầm không chuẩn, nhưng nó lại bị mất kết nối giữa chừng, nên mình đang tìm thử phiên bản khác.
Game này tuy hay nhưng khi chơi hay bị out do là game online dù dùng wifi hay 3G,và còn bị FC,chơi single không khó lắm nên khi cày xong hết maps mất 5 hôm,chơi online cài bản MOD bắn bọn Hàn Quốc không ngóc đầu nên được ...đã xóa game !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019