Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

mời ae tham gia bình luận về vấn nạn bb vàng thau lẫn lộn

duyquang3888
24/4/2010 15:26Phản hồi: 39
39 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cho mình hỏi luôn vậy cách để phân biệt giữa hàng TQ và hàng xịn như thế nào ạ? Riêng cái này mình ko biết nên rất mong có bạn nào chỉ cho ấy
Cho mình hỏi luôn vậy cách để phân biệt giữa hàng TQ và hàng xịn như thế nào ạ? Riêng cái này mình ko biết nên rất mong có bạn nào chỉ cho ấy
vào mục thảo luận chung có hết, bạn chịu khó tìm

theo em thấy các bác thik quảng cáo thế nào thì tùy ( US UK) thế nào cũng được, có thế thì anh em newbie mới yên tâm khi mua hàng 😁
còn khi mọi người hỏi thì nên nói thật cho anh em biết ( cái này chỉ mang tính chất xác thực lại + cb tâm lý:p) chứ còn bây giờ ai cũng biết mua rẻ thì hàng tn....
tuy nhiên cũng không thể phủ nhận công sức của các bác TG khi phổ biến BB đến anh em ( giá bb không như bây giờ thì chắc em cũng chẳng bao giờ nghĩ mình sẽ có tiền mua BB )
=> hãy chon thương gia uy tín để đặt niềm tin
ôi..chết mất..hiện tượng "vàng thau lẫn lộn" diễn ra trên mọi mặt trận:spin::spin::spin:...
cái này khó nói lắm chứ tưởng đâu, có 1 bộ phận không nhỏ không nguồn gốc bán hàng cứ kêu là hàng ngon, về 1 thời gian lăn đùng ra ngỏm
Ít tiền thì chỉ có hàng như vậy thui, em cũng như vậy. dùng để chơi thui, nghe gọi ổn là ok rùi,
Các bác cho e hỏi là bây h nếu mua Bold 9700 thì có khả năng gặp phải đồ Tàu ko? e đang định cưới e nó mà thấy hoang mang quá (chưa dùng BB bao h)
Mà còn 1 chuyện nữa, hôm trước nhờ một anh hỏi xem sách tay bb như thế nào, ông í bảo là nếu sách về thì ko nguyên seal được vì qua hải quan nó bóc ra để kiểm tra. Nhưng e vẫn thấy có những nơi quảng cáo là nguyên seal, vậy là ntn :-S
thị trường bb giờ bảo hòa rồi, mong sao anh e có cách nhìn tinh tế hơn
hihi, anh đó chưa bao giờ xách tay hay ship hàng từ US về nên nói như thế 😃. Bên dưới là vài hinh chụp nguyên seal box của 9700 đó. Muốn xem tận mắt (phải ở HCM) thì contact với thông tin bên dưới chữ ký để đến xem.

Bổ sung: Gởi về thì có nhiều cách nhưng nếu gởi bằng bưu điện, các dịch vụ chuyển phát DHL, Fedex, UPS... thì khả năng nguyên seal chắc không còn vì bên chuyển phát họ thay mặt mình làm thủ tục HQ thì HQ tháo máy kiểm tra rồi.

Nếu nói bão hòa rồi cũng chưa chính xác lắm vì nhu cầu vẫn còn nhưng tùy loại mặt hàng.
Nếu xem brand new, nguyên seal box là hàng cao cấp nhất (vì cái này y chang mua tại US đối với 2 brand AT&T và T-Mobile) thì do nhu cầu muốn sử dụng BB với kinh phí hạn hẹp của 1 số anh em thì dẫn đến nguồn cung từ China (used, like new) và used từ US (cụ thể là eBay). Vì đã là used thì ở China hay US đều giống nhau. China thì có thể họ gom theo lô lớn, thậm chí kg rồi lựa chọn, lắp ghép (kiểu 10 lợn què có thể làm thành 5 lợn lành hoặc hơn thế nữa). Nếu chỉ bị xấu hình thức (vỏ, bàn phím... trừ main) thì China đủ sức thay thế vì các linh kiện này China cũng có sản xuất mà nhưng quan trong là linh kiện thay thế chất lượng như thế nào (tiền nào của đó). Thương gia VN khi đánh hàng từ China về tự biết sẽ lựa chọn hàng gì về (cái này mới là cái quyết định vì chỉ có người VN mang hàng về phục vụ hay lừa người VN thôi). Nhưng nói gì thì nói người tiêu dùng vẫn muốn hàng rẻ thì sẽ có "hàng rẻ" đi từ China về phục vụ. cầu thì sẽ có cung. Qui luật này là 1 qui luật tự nhiên không ai thể chống lại được hết. Đã tham gia (với vai trò là người mua, bán) vào thì phải chịu trách nhiệm với quyết định của mình. hic, chỉ tội con cháu mai sau phải dọn rác công nghệ cao (hy vọng có nước nào đó, ví dụ ở Châu phi sẽ chịu nhập rác này từ VN sang vì giá còn rẻ hơn TQ, thành rác rồi thì chỉ có cân kg để bán đồng nát, nấu chảy để lấy nguyên vật liệu thôi chứ không phải là sản phẩm có chức năng).

Trước đây có đọc ở vài topic nói là kể cả hàng brand new, sealed box cũng là từ China ship về cũng như hàng used nên 95% BB ở VN là từ China. Vậy bác này chuyên ship hàng China có thể ship về số lượng lớn hàng seal box của chính nhà phân phối (chứ không phải làm lại. hic, THAH mà tham gia làm fake cái này thì đúng là không còn biết tin vào cái gì nữa, BB sẽ trở thành 1 dòng điện thoại tương tự Nokia vì thật giả lẫn lộn) giá rẻ cho anh em tinhte sử dụng hàng chất lượng cao với giá mềm đi thì lên tiếng cho anh em biết với. Vì cái gì tốt thì mình ủng hộ không phân biệt là ship từ đâu về nhưng nguồn gốc xuất xứ sản phẩm phải là đúng là RIM sản xuất và không can thiệp để làm renew (brand new, sealed box mà phải can thiệp thì sao gọi là brand new được). Chứ đừng có cung cấp thông tin không chính xác để lập lờ, gây hoang mang cho mọi người.
Quan trọng không phải là xuất sứ từ đâu mà là chất lượng thôi
Đồng ý là tiền nào của đó nhưng mua 1 con bold used về được vài ngày thì ngỏm thử hỏi sao người mua ko hoang mang lo sợ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019