Mời anh em chia sẻ 5 ứng dụng hay dùng nhất trên Windows Phone

bk9sw
3/8/2013 10:47Phản hồi: 123
Mời anh em chia sẻ 5 ứng dụng hay dùng nhất trên Windows Phone
Ứng dụng WP.jpg

Nền tảng Windows Phone có lẽ không còn quá mới mẻ nhưng với những người dùng mới thì mọi thứ vẫn còn rất lạ lẫm. Bên cạnh sự mới mẻ về cách sử dụng thì ứng dụng cũng là một trở ngại khiến họ không biết bắt đầu từ đâu, tải ứng dụng gì để đáp ứng nhu cầu của mình. Xin mời các bạn cùng mình chia sẻ những ứng dụng hay dùng nhất để giúp người dùng mới dễ dàng tiếp cận với chiếc điện thoại WP của mình hơn. Để mở màn, dưới đây là 5 ứng dụng mà mình hay dùng nhất trên Windows Phone, mình có gắn kèm mã Microsoft Tag để các bạn tải vể luôn. Xin cảm ơn sự nhiệt tình của các bạn.
  • Bạn có thể tải bằng mã Microsoft Tag bằng cách nhấn nút Bing Search View attachment 938786 bên dưới màn hình điện thoại, chọn Bing Vision View attachment 938787 và hướng camera lên mã Microsoft Tag.
  • Nếu truy cập bài viết này bằng điện thoại Lumia hoặc WP, bạn hãy nhấn vào biểu tượng ứng dụng ngay bên cạnh Microsoft Tag.
BLINK:

Nhiều khi đi ngoài đường, bạn bắt gặp một điều gì đó lạ lạ, hay một … bạn gái xinh đẹp đi ngang qua. Không muốn mất đi khoảnh khắc đẹp, bạn cần một ứng dụng chụp ảnh "liên thanh" càng nhanh càng tốt. Phần mềm có tên BLINK do Microsoft Research phát triển sẽ giúp bạn thực hiện điều này. BLINK sẽ chụp 1 loạt 15 tấm ảnh, đảm bảo không bỏ sót khung hình nào. Sau đó, bạn có thể lưu và chia sẻ đoạn hình động 15 tấm hoặc 1 tấm đẹp nhất qua các mạng xã hội như Facebook, Twitter và So.cl.

BLINK_resize.png BLINK_resize.jpeg
Handyscan:

Mình cũng rất thường xuyên làm việc với các văn bản và mình thường dùng điện thoại để chụp lại để đem theo thay vì lỉnh khỉnh giấy tờ. Nếu dùng camera bình thường để chụp thì hiệu quả có thể không cao, chữ viết tay hoặc chữ in trên văn bản không được nét. Vì vậy mình dùng ứng dụng Handyscan của JDB Pocketware để quét và lưu trữ văn bản giấy vào điện thoại. Phần mềm này cho phép bạn chụp, lưu trữ trên đám mây, cân chỉnh và lựa chọn giữa các chế độ hiển thị sao cho chữ viết trên văn bản được chụp lại rõ ràng, dễ đọc nhất. Bạn có thể tải về phiên bản miễn phí có ads hoặc mua bản có phí với giá 2,99 USD.

Handyscan_resize.png Handyscan_Free_resize.jpeg
Handyscan_Full_resize.png Handyscan_Full_resize.jpeg

Metrotube:

Windows Phone vẫn chưa có ứng dụng xem YouTube "chính chủ" nhưng đôi khi ứng dụng bên phía thứ 3 vẫn rất được việc. Mình hay dùng Metrotube của nhóm phát triển "sâu lười" Lazyworm. Ứng dụng này đã xuất hiện trên WP Store từ rất sớm và đến nay vẫn được cải tiến. Đặc biệt, đối với những video hỗ trợ độ phân giải cao thì ứng dụng có tính năng Preload - tải trước nhưng không chạy video để ngăn tình trạng "lag" khi xem. Metrotube cho phép dùng thử miễn phí có ads không giới hạn và nếu thích bạn có thể mua phiên bản có phí giá 0,99 USD.

Metrotube_resize.png Metrotube_resize.jpeg

Photo Editor by Aviary:

Photo Editor là một ứng dụng chỉnh sửa ảnh khá toàn diện trên Windows Phone. Bạn có thể "vui vẻ" với tấm hình mình chụp với nhiều bộ lọc, hiệu ứng, gán sticker, cắt gọt, và điều chỉnh các thông số như độ sáng, độ tương phản, bão hòa, độ nét … Ứng dụng này được phát hành miễn phí trên WP Store.

Photo_Editor_resize.png Photo_Editor_by_Aviary_resize.jpeg

Quick Settings:

Một nhược điểm của Windows Phone là để tắt/mở các kết nối như Bluetooth, Wi-Fi, Cellular, GPS … thì bạn phải vào Settings để tìm, khá mất thời gian. Với ứng dụng Quick Settings, bạn có thể pin các thiết lập kết nối, báo pin và cả công cụ tắt mở đèn Flash ra ngoài màn hình chính để truy cập nhanh.

Quảng cáo

Quick Settings_resize.png Quick_Settings_resize.jpeg

Vẫn còn rất nhiều ứng dụng hay khác trên Windows Phone và giờ đến lượt các bạn ;)
123 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kin_92
TÍCH CỰC
11 năm
Gọi điện, nhắn tin, chụp ảnh 😃
nz4976
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chưa dùng bao giờ nên chẳng biết 😔
SangBlue
ĐẠI BÀNG
11 năm
Giữ chỗ
chưa có WP để dùng😔 chỉ chờ có đủ tiền hốt em Mười Hai Mươi :rolleyes: khi nó bán ra ...mong là giá đẹp 😁

>> Có khi nào trên dòng đời tấp nập , ta vô tình vấp phải cục...iPhone 5 <<
Hay nhất là Q Seting, nhưng các ứng dụng free thường yêu cầu vị trí nên cứ bật định vị lên là "bọn nó" thi nhau hút pin.
Fotor, I love english, larva, Skype , Hd viet
up...up....up
mình sinh viên nên ứng dụng bus map thấy rất thuận tiện 😁 zing radio, zing mp3, và phone guitar tab, 3 ưng dụng mình hay xài
Dad-uaD
ĐẠI BÀNG
11 năm
đang định mua 1 em Lumia nên bài viết rất hữu ích, hy vọng sẽ có nhiều bài như thế này nữa.
Thank chủ thớt
@Mr. Chuối mua đi bác ơi.920,925,928,720,hoăc 1020.ưa tuyet vời.hôm nay lại có amber nữa.tuyệt vời quá
wether,facebook,here map.skype,skydriver,mobifon tv,cafe
Có ứng dụng nào sắp các app thành dạng grid không các bạn? Mình chán cái cách sắp xếp các app theo kiểu list lài lê thê lắm. 😕
@KeVoDanh Có đó bác. Bác vào cellphones market place làm con android về dùng đảm bảo mún sắp sao cũng đc 😃
Vui thôi đừng chém.
@KeVoDanh mình dùng chủ yếu là ở live tive . Lúc đầu thấy cái list dài cũng ngán . Cơ mà dùng thì chẳng thấy khó khăn gì . Search cái là ra . Cũng ngang với vuốt mh mấy cái . Những nhóm hay dùng thì vd . Mình có 4 cái app chụp ảnh .mình để nó thành 4 ô nho nhỏ xinh xinh ở live tive ;) . Wp là để người dùng sáng tạo mà . Còn ko thì nghe nói có app grid cũa ss phát triển cho wp rồi đó 😃
@KeVoDanh vuốt sang list app để làm gì khi mà cái sắp xếp theo grid nó nằm ở màn hình start. List app chỉ để pin ra start mà thôi.
datpro12345
ĐẠI BÀNG
11 năm
JAV bên winphoneviet , mượt + ngon <3 😆
MetroTube không hay bằng Youtube Pro
Gọi điện, nhắn tin, email, note, office, chụp ảnh. Ngoài chụp ảnh tạm được, các ứng dụng cơ bản trên đều rất rất cùi...mình phải chê thế này mới hy vọng nó khá lên được...còn tdtt với nhau thì chẳng bao giờ bằng ios v Android được
Chắc không bao giờ có
@Cháu Ngoan Bác Hồ SS có rồi đó 😁
JindoVN
ĐẠI BÀNG
11 năm
Viet Voice , Chụp ảnh thông minh, Nokia Cinemagraph, Perfect365, UC Browser, WinphoneViet, Windows Store, Store Deals.
Audio CD
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác nào biết tạo nick cho mảket tạo hộ e vơi
1. Phone
2. Message
3. Youtube
4. Gmail
5. Chrome

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp