Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Mời anh em chia sẻ hình chụp màn hình trúng thưởng: Zenfone 5, Lumia 630 và Ví SEN

cuhiep
11/8/2014 4:16Phản hồi: 1.698
Mời anh em chia sẻ hình chụp màn hình trúng thưởng: Zenfone 5, Lumia 630 và Ví SEN
Mời anh em chia sẻ hình chụp màn hình chính điện thoại của anh em, mô tả nó. Hai chia sẻ hay nhất sẽ trúng một chiếc Lumia 630 và một chiếc Zenfone 5. Anh em may mắn nhất sẽ trúng một chiếc Ví SEN. Việc anh em cần làm là chụp hình màn hình chính của điện thoại anh em, chia sẻ nó vào bài này, giới thiệu về nó, cách làm ra nó và share link này công khai lên Facebook cá nhân của anh em. Mục đích cuối cùng của cuộc thì là anh em biết được thêm các ứng dụng widget, cách người khác dùng màn hình chính để làm việc, giải trí... Chúc anh em vui vẻ.

Giải thưởng:
  • Giải chia sẻ hay nhất: Zenfone 5
  • Giải chia sẻ hay nhì: Lumia 630
  • Giải bố thăm may mắn: Ví SEN
Thời gian:
  • Đến hết 12 giờ ngày 18 tháng 8 năm 2014
Nội dung cần làm:
  • Chia sẻ 1 hoặc 2 hình chụp màn hình chính của điện thoại. Với Android có thể là màn hình chính và màn hình ứng dụng (appdraw)
  • Mô tả công việc hay giải trí của bạn liên quan đến màn hình chính hay các icon, widget
  • Hướng dẫn người khác làm nếu màn hình đòi hỏi phải can thiệp
  • Share chủ đề này công khai lên trang FB cá nhân của bạn. Nếu bạn là người thắng cuộc bạn sẽ được yêu cầu đưa link FB để kiểm tra.
Lưu ý:
  • Các trả lời (comment) vào chủ đề này mà không phải bài dự thi có thể bị xoá
  • Anh em có thể edit bài thoải mái
  • Anh em nào đi cóp hình hay bài ở đâu đó có thể bị ban nick.
Hình ảnh giải thưởng:
Nhấn vào link này để xem thêm về Asus Zenfone 5:
Nhấn vào link này để xem thêm về Lumia 630

Nhấn vào link này để xem thêm về Ví SEN
1.698 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Screenshots_2014-08-11-16-53-33.png Là úp hình vô đây luôn hả bác .
Chia sẽ cho vui.Chứ ko thi cử gì :p
Share với giải thích mệt lắm.
@cuhiep Bác ơi em không thấy mục share chủ đề lên face đâu cả.
Em để lại link face book trên bài viết của em được không
@spsp bác xài galaxy note 3 hả , rom giống S5 thế bác , chỉ mình đổi được hok
@kodaigailaem Note 2 4.4.2 cock bác ạ. Tính năng bút thì y chang note 3. Còn lại thì y chang s5. Kể cả cái siêu tiết kiệm.
mr hung90
ĐẠI BÀNG
10 năm
@cuhiep Sao k thấy công bố kết quả vậy a?
Nếu nói về tùy biến giao diện thì thôi , IOS và Wphone chắc phải gọi Android bằng " Cụ " 😃. Vì chỉ có android mới thành IOS hoặc Wphone . Tuy nhiên chơi giao diện theo phong cách như 2 hãng này thì quá bèo , nhất là wphone hình nền bị cắt vụn nát ra hàng chục ô vuông to nhỏ 😔.

ĐT : Nexus 4 phong cách mê gái 😃

Phong cách 1 : icon trắng đen ( rom : Beanstalk 4.4.247 kernel Matr1x test )

Phong cách 2 : Icon gốc rom sử dụng hàng ngày (Liquidsmooth v 2.5 vs Air kernel )

OK giờ mình sẽ hướng dẫn các bạn làm nếu có nhu cầu

Nhìn vô 2 tấm hình nền điện thoại của mình đăng lên , chắc là một số bạn không hiểu tại sao mình lại có 1 số icon độc quyền 😃 ( mấy ông IOS và Window phone đố mà làm được ) . Như logo táo , Manchester và Pháo thủ . Chả có gì lạ hết các bạn à , tất cả đều google image hết . Nếu các bạn muốn có icon thì cứ search với từ khoá icon . Còn muốn nó trong suốt để dùng với điện thoại thì ta gõ thêm đuôi PNG. ( Muốn trăng đen thì vô phần mở rộng của google image chọn trắng đen )

VD: Manchester logo PNG 😃 , hoặc Apple icon PNG .
Sau khi download 1 loạt icon ưa thích về rồi thì

Đối với rom gốc chưa root

App cần thiết :

Nova launcher hoặc bất cứ launcher nào cho tuỳ biến dock

Desktop VisualizeR : App này có chức năng gán hình ảnh bất kỳ làm icon , kể cả hình của bạn hoặc ngươi thân Vd : hình Bác Cuhiep đẹp Zai 😃 ( tất nhiên phải chuyển sang PNG để khử nền và tạo hiệu ứng trong suốt )

Mình đang sử dụng Nova nên mình lấy Nova làm vd :

Bước 1 : sau khi cài xong cái App Desktop Visua.. Quay ra ngoài trang chủ , chúng ta tạo widget bằng Desktop Visua.. Tới đây các bạn tự vọc nhé 😃 cũng dễ thôi .

Bước 2 : Sau khi tạo xong 1 số icon rồi thì ta cho nó xuống thanh dock của Nova . Thế là xong

Đối với Rom root

Cũng dùng 2 app như trên , tuy nhiên mình vô phần cài đặt của nova để bỏ thanh dock , chuyển qua dùng Pie .

Còn phần icon mình tùy chỉnh bằng cách Setting / Navigation bar / Buttons ( mặc định thường là : Back , Home và Recent) . Vô tới đây rồi chọn ứng dụng tương ứng và tạo thêm buttons VD : Phone hay Sms , sau đó mình chọn hình icon để gán cho các nút này ( như hình icon 2 con cá , nếu các bạn không thích cá thì có thể chuyển sang hình Xò Lông 😃 ) . Ở rom 4.4.2 tối đa chúng ta có thể chọn 7 buttons , tuy nhiên lên 4.4.4 rom cock thì chỉ con tối đa 5 buttons.

Thêm vào đó nếu các bạn chỉ thích vuốt và vuốt thì trong phần Pie ( rom 4.4.2 ) chúng ta được 10 thao tác + phần Gesture and Buttons của Nova chúng ta được thêm 9 thao tác nữa . Với 19 thao tác này , chúng ta có thể gán bất cứ lệnh hoặc ứng dụng bất kỳ nào . Vd : vuốt từ dưới lên để tắt màn hình , vuốt từ trên xuống để mở trình duyệt hoặc nhấp đúp vô màn hình để mở App nghe nhạc.... Tất nhiên sau khi gán xong các lệnh thì chúng ta có thể bỏ hẳn cái thanh Navigation bar đồng nghĩa với việc loại bỏ 3 nút điều hướng nằm trên màn hình.

Ngoài ra nếu các bạn muốn tùy biến giao diện sâu hơn và độc hơn nữa thì có thể tận dụng Xposed và phần theme settings .... Vọc dữ hơn nữa thì thay đổi trong phần build prop .

Cuối cùng , để thay cho lời kết mình khuyên các bạn không nên vọc điện thoại android , vì vọc điện thoại cũng giống như việc bạn cày game online vậy rất dễ gây nghiện . Theo mình Bản tính của chúng ta đa phần là thích tìm hiểu , thích khám phá sự mới lạ và không hài lòng với giá trị hiện tại . Nên với một HĐH mã nguồn mở như Android thì càng vọc chúng ta càng không có hồi kết . Bù lại cái mà chúng ta thu hoạch được từ việc vọc là : kinh nghiệm sử dụng máy , biết thêm những cái mà mình chưa biết . Đặc biệt nhất chúng ta làm quen thêm được một số bạn bè , những con nghiện nếu có thời gian rảnh thì lại vọc Rom giống ta 😃 .

Bonus : icon bác Cuhiep và đồng bọn 😃

Mình chỉ chia sẻ cho vui , không tham gia thi .

@trungakira
@trungakira công nhận hình bác Cu Hiệp nhìn ác liệt dzữ..xứng đáng là thủ lĩnh trong băng
trunghaugs
ĐẠI BÀNG
10 năm
@trungakira Bác này nhà bán bưởi hay sao mà để hình nền ngộ quá!
@trungakira Bác cho e xin cái link hình nền đầu tiên vs 😃)
Chỉ dành cho DT thui chứ ko dành cho Tablet. :oops:
wp_ss_20140811_0001[1].png 😃 awesome lock ứng dụng màn hình khóa mà tôi thích nhất,tuy có tính phí nhưng có thể dùng thử mà không bị cắt bớt tính năng.tuy nhiên chỉ giớ hạn sài trong một khoảng thời gian nhất địnhhttp://www.windowsphone.com/s?appid=1f519cab-c2f2-4105-a143-366b96fda7a1 b wp_ss_20140811_0002[1].png máy đang chạy wp 8.1

Đây là cách để tạo thư mục ứng dụng:
•Bấm và giữ bất cứ môt Tiles nào đó trên màn hình Start Screen của bạn
•Di chuyển tiles đó đè lên một tile khác mà bạn muốn tạo Live Folders
•Sau đó bạn có thể thiết lập kích cỡ Tiles trong Folders
•Thiết lập tên của Folders,có thể coppy một icon nào đó trong máy để chèn vào tên folders cho đẹp
baduy90
TÍCH CỰC
10 năm
@kunY bác có ứng dụng thời tiết hay thế,cho em xin cái tên ứng dụng đó được không?cncd
@baduy90 đây bác http://www.windowsphone.com/s?appid=1f519cab-c2f2-4105-a143-366b96fda7a1
@kunY đề nghị bác send cho em cái nền star gấp ạ :3
-[L]C[K]-
TÍCH CỰC
10 năm
đánh dấu, rảnh sẽ viết ... winphone 😃
hakaji
ĐẠI BÀNG
10 năm
Màn hình chính
Không cần gì ngoài thời tiết, mà không thích chạy thêm ứng dụng phụ nên dùng luôn google now

Ứng dụng
Ứng dụng nào hay phải bật lên thì để hàng đầu nên chọn chế độ " Most used" luôn đỡ mất công tùy chỉnh 😁

Đơn giản thế này nên chả có hướng dẫn gì sất =))
PS: chả hiểu mấy hôm trước nghĩ chụp hình nên rồi chia sẻ lên tinh tế. Thế nào hôm nay có chủ đề này luôn =))
cakiem8x
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hakaji Bác cho em cái ảnh nền này được không à? Cái ảnh đẹp quá, em thích nó 😃
hakaji
ĐẠI BÀNG
10 năm
@cakiem8x ảnh này của chính tinhte đăng lên mấy hum trước mà
http://www.tinhte.vn/threads/moi-tai-ve-bo-wallpaper-dep-duoc-thiet-ke-theo-phong-cach-phang-cua-google-now.2337551/
cakiem8x
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hakaji Ok. Tks bác !
Hình nền trang chủ mình là Fan của Chelsea nên để hình nền CLB Chelsea, thêm tông màu tối cho dịu mắt😁

Về icon thường là những ứng dụng hay dùng. Và sắp xếp theo ý mình một cách thuận tiện nhất, dễ thấy, dễ ấn nhất:D

Folder gồm cả ứng dụng mặc định, cả ứng dụng tải về, những ứng dụng yêu thích nhất và đương nhiên nó sẽ giành cho sự xuất hiện của tên Vk yêu ở đó:D

P/s: Mục đích không phải là giải thưởng mà là so xem có bác CEO nổi tiếng nào để giống mình không!
ndacthien
TÍCH CỰC
10 năm
@Hiệp CFC Bạn kg giải thích hình nền liên quan đến Chelsea thì mình chả hiểu ý nghĩa nó là gì. Cái hình bị che gần hết rồi. Đó cũng là nguyên nhân mình kg thích dùng iOS nữa.
@HoangThuongGiaLam Cop lên máy tính đi bạn, dùng itools mà cop. Sau đó up từ máy tính cho nhanh.
@ndacthien Đơn giản mình là Fan Chel thui, và để tông màu tối cho dịu mắt. Bạn có thể để thêm trang 1 trống trơn đc mà. Đây là trang 2 của mình đó. Trang 1 là ảnh ko có bất cứ icon nào cả.
@Hiệp CFC Bây h mà ngồi pc thì ngại lắm 😁 trừ khi có việc thì mới dùng pc thui 😃
Cái đẹp nhất đối với mình là bật đt đc thấy hình người mình yêu thương
mucxuong
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ko cho ipad à :sosad:
@mucxuong có chứ...
mercu27ry
ĐẠI BÀNG
10 năm
IMG_20140811_165542.png Đối vs z10 của em, đơn giản chỉ là vuốt vuốt và vuốt, hub hub và hub !
Gấu e tham gia cho vui
Màn hình chính của e khá đơn giản. khi chỉ có duy nhất 1 widget là đồng hồ và ít widget để ảnh nền được rõ nhất
Các icon thường dùng sẽ cho ra màn hình chính ví dụ như: Điện Thoại, Tin Nhắn, Facebook, Walkman, Album, máy ảnh,..
Máy đang dùng chỉ cài thêm theme: link

Cái này chụp lâu rồi, up khoe con hàng L3 cho vui chứ không mong gì giải thưởng 😁
@hnadov lam s dc nhu the the bac! T cung co con L3 thoi napoleong day!
@Lê châu thanh Cái này làm lâu rồi nên mình cũng không nhớ cái status bar làm bằng cái gì nữa, hình như là 1 widget đơn giản mà mình không nhớ nổi tên. Còn hình nền thì chỉ tìm hình phù hợp down về, launcher là Apex, bộ icon cũng quên tên luôn rồi.
Nói chung cũng lâu rồi mình không vọc ĐT nữa, hồi trước lên ROM 4.0, widget, icon, mod,.... vọc nát con L3 luôn. Giờ thì xài ROM gốc bản Eng, chủ yếu dùng nghe gọi với chơi game Kim Cương, Cờ Tướng giết thời gian mà thôi, dù là 2.3.6 vẫn mượt như ngày nào 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019