Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Mời các ACE cùng chia sẻ ý nghĩa nickname...

9/1/2012 6:31Phản hồi: 2.878
2.878 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sonku là biệt biệt danh bạn bè hay gọi em ( sơn ku )
113 là 11/3 là ngày sinh của em 😁
còn "vn" là vì mấy lần trước em có đăng kí nick YM hay j j đó ( e k nhớ ) thì đều bị trùng tên tài khoản rùi, và nó gợi ý là thêm chữ "vn" vào sau nick. Rồi hôm đăng kí tài khoản tinhte.vn thì cũng bị trùng tên hay sao ý thế nên e nhớ ra là cho thêm chữ "vn" :D

---------- Post added at 11:18 PM ---------- Previous post was at 11:17 PM ----------

cái này là chia sẻ nhé bác, chả ai bắt bác làm việc này cả, thích thì chia sẻ k thích thì thôi!

...hồi đầu nom nick chú, A cứ tưởng là songoku...
...tại kái tên nom na ná như rứa...

ai mới nhìn cũng tg?vậy 😁
Nick mình nghĩ đen thì không nói, nghĩa bóng là ẩn mình
Nick mình thì bên trong chẳng có ý nghĩa gì cả, thấy diễn đàn bắt phải đăng kí thành viên nên mình lấy tên thanhvien luôn, còn 89 là năm sinh luôn để anh em tiện xưng hô !
Được cái ngày gia nhập của mình rơi vào ngày đẹp,chẳng biết sao ngày đó mình lại đến Tinhte vào ngày 14/2 Valentine 👼
infinity98
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thanhvien89 ông này chắc là FA đây >😃
...nom nick mình cũng sẽ đoán như vậy, ai dè đúng thiệt...

...để E đoán nhé bác Cường: vợ bác_Vũ, con 1_Hà, con 2_Ánh...

...hùi nhỏ A cũng hay đọc truyện tranh lắm nhưng ko nghe tên HunterxHunter bao giờ...

___Gon___
TÍCH CỰC
12 năm
Cũng mới ra 5,6 năm nay thôi anh, search google nó ra có cả đống 😁, cái thời mà anh bảo chắc là thời của doreamon thui :D

...nếu mới ra 5-6 năm thì A ko biết vì lúc đó chả mặn mà với truyện tranh nữa rồi...
...A là người hoài cổ lắm, chỉ thích những thứ xa xưa thôi...

...vậy mà A cứ ngỡ tầm hơn chục năm về trước...
...5-6 năm trước thì A chả động gì đến truyện tranh cả...
...ngày xưa cấp 2-3 cũng khoái và ghiền truyện tranh ghê gớm...
...cả 1 tuổi thơ dữ dội về truyện tranh lẫn game 4 nút...

He he nick của mình là 1 nick rập khuôn của tất cả mọi loại diễn đàn. Khởi nguồn nick của mình rất đơn giản (không liên quan gì đến Luis vuitton hay Liverpool, cũng chẳng liên quan gì đến Elvis phương.) Mình đi du học bên Nga lúc đó mới bắt đầu bị buộc phải lập nick với mail mà cái này nhờ mấy ông em lập hộ chứ lúc đấy chẳng biết gì về máy tính và mạng internet cả, trong khi đó dtdd thì mình đã có 3 năm thâm niên nghịch cùng với máy nhắn tin. thế là trước khi đi du học từng làm ở 113 quận nên thêm luôn 113. cuối cùng nick yahoo đó vì chơi võ lâm 1 nên bị hack rùi không lấy lại đc nên dùng yahoo phuongxinhgaiso2 lúc đó dùng song song 2 nick nên nick này còn bạn nên phải dùng đến bầy giờ (ngoài lề về nick yahoo tại sao ko có lvphuong113)
Một trong những truyện giả tưởng hay nhất mình từng đọc, ở VN hình như mới ra đến tập 24, trên mạng vẫn đang tiếp tục vẽ. Phần đầu hấp dẫn gay cấn, đến phần sau bắt đầu phức tạp bởi các khái niệm năng lực siêu nhiên : niệm, kiên,... nói chung là vừa thực vừa ảo.
Gon là 1 trong những nhân vật chính từ tập đầu tiên, nhưng Killua được lòng fans hâm mộ hơn :D

___Gon___
TÍCH CỰC
12 năm
Cái nick Killua đứa bạn mình nó hay lấy nên thôi, với lại thích Gon hơn :D truyện này về sau càng ngày càng rắc rối, lúc đầu vẫn là hay nhất
Khoa là tên em, oto là ngành đang học công nghệ ô tô. Vậy mà mấy bác trên đây cứ đọc là khoai to :banghead:.
mình đọc thoáng qua cũng cứ ngỡ là khoai to,tưởng bạn khoe hàng chứ :l

-tên nick mình là tháng+năm sinh,mình sinh tháng 2 năm 89 nên đặt tên nick là februarry89 😃

...nick chú có vẻ giản dị, dễ nhớ nhỉ...

dạ,e chào chị feb...
...E là TR nghĩa là Trang, ở Thái Bình fải ko...

Tên Thái, quê ở Bến Tre, em đoán thế 😁
Cái nick thaibtr đó nghĩa là Thái bị trĩ mới đúng cơ🆒
gì đây bác?sự thật là vậy sao?giờ e mới biết đấy :adolf:
Cậu qua bên kia hỏi thử là biết ngay ấy mà! Sự thật 100% luôn đó!
đầu là họ của 2 đứa sau là tên mình và tên ng iu đấy...số là năm sinh thui,,,,đơn giản vậy

...người ta ko thích chia sẻ thì thôi, để ý mần chi...
...thêm 1 vài câu nữa thành ra đá nhau...

...đồng chí này ở Thanh Hoá fải ko...

Không, em Hoa Thanh Quế ạ
B.A.D
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tên mình là Nguyễn Bá Dũng, mình lấy chữ B.A.D là 3 chữ cái đầu từ Bá Dũng
Nick mình có nghĩa là B.A.D - kẻ xấu 😃, cũng có hàm ý là mình còn non kém trên Tinhte nhiều lắm, cần sự giúp đỡ chỉ giáo của mấy anh em.
Đọc ở topic thấy nhiều anh em có tên hay thật.

...đồng chí này hình như là mod thì fải...
...trước thấy nick này xoá bài của 1 mem nào đó thì fải...
...ko rõ có fải mình nhìn lộn nick ko nữa...

Uhm, mình là mod mà 😁
Của mình,đơn giản là tên mình va biển số xe của nơi mình ở!
Có cả 15 nữa nhưng ít người biết đến! Và dù sao 16 cũng đẹp hơn! 😁
Huế-[16] :D
...tại thấy cái avarta yêu rau má, hê...

Hơ, thế cụ có biết Hoa Thanh Quế ở đâu không ạ ? :wavespin:
...chắc quê Thanh Hoá...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019