Mời các ACE cùng chia sẻ ý nghĩa nickname trên tinhte của chính mình..

Thảo luận trong 'Cà phê tinh tế' bắt đầu bởi crazysexycool1981, 9/1/12. Trả lời: 2719, Xem: 103021.

1. crazysexycool1981

crazysexycool1981 Thành viên

...vô cùng hoan nghênh tiếp đón đại gia đình SYM, heeee...

thaibtr thích nội dung này.
  2. chuot&mathiforever

chuot&mathiforever Thành viên

Nick mình là biệt danh của mình, bạn gái và chữ forever thể hiện cho 1 tình yêu đẹp và bền lâu! Xin hết!

---------- Post added at 09:48 PM ---------- Previous post was at 09:42 PM ----------

Vậy nick cũ của bác là gi? Xem ae có biết không?
    lamnhatphu87thaibtr thích nội dung này.
  3. thaibtr

thaibtr Banh Tè Khả Ái

bác không đọc đc chữ chia sẻ à? vậy để em đọc dùm cho nhé! đánh vần theo này: i a ia chờ ia chia, e sờ e se hỏi sẻ, rồi đọc xem nào!
    Kowboycrazysexycool1981 thích nội dung này.
  4. sonku113vn

sonku113vn Thành viên

sonku là biệt biệt danh bạn bè hay gọi em ( sơn ku )
    113 là 11/3 là ngày sinh của em :D
    còn "vn" là vì mấy lần trước em có đăng kí nick YM hay j j đó ( e k nhớ ) thì đều bị trùng tên tài khoản rùi, và nó gợi ý là thêm chữ "vn" vào sau nick. Rồi hôm đăng kí tài khoản tinhte.vn thì cũng bị trùng tên hay sao ý thế nên e nhớ ra là cho thêm chữ "vn" :D

---------- Post added at 11:18 PM ---------- Previous post was at 11:17 PM ----------

cái này là chia sẻ nhé bác, chả ai bắt bác làm việc này cả, thích thì chia sẻ k thích thì thôi!
    lamnhatphu87, thaibtrcrazysexycool1981 thích nội dung này.
  5. killed

killed Con rùa

Nick mình nghĩ đen thì không nói, nghĩa bóng là ẩn mình
  6. thanhvien89

thanhvien89 Thành viên

Nick mình thì bên trong chẳng có ý nghĩa gì cả, thấy diễn đàn bắt phải đăng kí thành viên nên mình lấy tên thanhvien luôn, còn 89 là năm sinh luôn để anh em tiện xưng hô !
    Được cái ngày gia nhập của mình rơi vào ngày đẹp,chẳng biết sao ngày đó mình lại đến Tinhte vào ngày 14/2 Valentine :angel:
    lamnhatphu87thaibtr thích nội dung này.
  7. crazysexycool1981

...nom nick mình cũng sẽ đoán như vậy, ai dè đúng thiệt...

8. crazysexycool1981

...để E đoán nhé bác Cường: vợ bác_Vũ, con 1_Hà, con 2_Ánh...

9. crazysexycool1981

...hùi nhỏ A cũng hay đọc truyện tranh lắm nhưng ko nghe tên HunterxHunter bao giờ...

10. ___Gon___

___Gon___ Thành viên

Cũng mới ra 5,6 năm nay thôi anh, search google nó ra có cả đống :D, cái thời mà anh bảo chắc là thời của doreamon thui :D
    thanhvien89thaibtr thích nội dung này.
  11. crazysexycool1981

...vậy mà A cứ ngỡ tầm hơn chục năm về trước...
    ...5-6 năm trước thì A chả động gì đến truyện tranh cả...
    ...ngày xưa cấp 2-3 cũng khoái và ghiền truyện tranh ghê gớm...
    ...cả 1 tuổi thơ dữ dội về truyện tranh lẫn game 4 nút...

12. hackermon

hackermon Thành viên

nhìn lại mày đi
    phamvantrung_001 thích nội dung này.
  13. crazysexycool1981

...chắc chủ đề topic đó hot quá nên mọi người hay nhào vô thôi...
    ...so với số lượng trả lời và lượt view của hội SYM thì còn thua xa...

14. kaothenhi

kaothenhi Thành viên

Ở Box cafe này phải kể đến top nhật kí, lượng view và cmt rất nhiều. tuy nhiên tính về tốc độ thì thua xa top của hội SYM :p
  15. lvphuong113

lvphuong113 Thành viên

He he nick của mình là 1 nick rập khuôn của tất cả mọi loại diễn đàn. Khởi nguồn nick của mình rất đơn giản (không liên quan gì đến Luis vuitton hay Liverpool, cũng chẳng liên quan gì đến Elvis phương.) Mình đi du học bên Nga lúc đó mới bắt đầu bị buộc phải lập nick với mail mà cái này nhờ mấy ông em lập hộ chứ lúc đấy chẳng biết gì về máy tính và mạng internet cả, trong khi đó dtdd thì mình đã có 3 năm thâm niên nghịch cùng với máy nhắn tin. thế là trước khi đi du học từng làm ở 113 quận nên thêm luôn 113. cuối cùng nick yahoo đó vì chơi võ lâm 1 nên bị hack rùi không lấy lại đc nên dùng yahoo phuongxinhgaiso2 lúc đó dùng song song 2 nick nên nick này còn bạn nên phải dùng đến bầy giờ (ngoài lề về nick yahoo tại sao ko có lvphuong113)
    Kowboy thích nội dung này.
  16. thanhvien89

thanhvien89 Thành viên

Một trong những truyện giả tưởng hay nhất mình từng đọc, ở VN hình như mới ra đến tập 24, trên mạng vẫn đang tiếp tục vẽ. Phần đầu hấp dẫn gay cấn, đến phần sau bắt đầu phức tạp bởi các khái niệm năng lực siêu nhiên : niệm, kiên,... nói chung là vừa thực vừa ảo.
    Gon là 1 trong những nhân vật chính từ tập đầu tiên, nhưng Killua được lòng fans hâm mộ hơn :D

___Gon___ thích nội dung này.
  17. ___Gon___

___Gon___ Thành viên

Cái nick Killua đứa bạn mình nó hay lấy nên thôi, với lại thích Gon hơn :D truyện này về sau càng ngày càng rắc rối, lúc đầu vẫn là hay nhất
  18. khoaoto

khoaoto Chưa kích hoạt

Khoa là tên em, oto là ngành đang học công nghệ ô tô. Vậy mà mấy bác trên đây cứ đọc là khoai to :banghead:.
    lamnhatphu87 thích nội dung này.
  19. february89

february89 Thành viên

mình đọc thoáng qua cũng cứ ngỡ là khoai to,tưởng bạn khoe hàng chứ :l

-tên nick mình là tháng+năm sinh,mình sinh tháng 2 năm 89 nên đặt tên nick là februarry89 :)
    lamnhatphu87 thích nội dung này.
  20. vietphoma

vietphoma Thành viên

dạ,e chào chị feb...