Mời các bác xem hộp 9700 at&t này có phải hàng zin hay fake

iptran68
21/11/2011 5:13Phản hồi: 50
50 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bán rẻ cho em cho bác đỡ phải lăn tăn...
hộp thì chắc là hàng zin. nhưng phụ kiện cũng quan trọng lắm
quanbaopc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chia buồn với chủ thớt, dính phải một con box fake
Mình cũng từng bị như bạn, cảm giác rất khó chịu :mad:
Lúc mình đăng topic lên, được anh Lam vào giải thích, sau đó còn rủ mình đến nhà để trực tiếp "chỉ giáo" nên mình cũng có được kha khá kiến thức về vụ test BB ^^
Box của bạn bị làm giả Label Imei rồi, mục đích của người làm ra nó có thể là bán được giá, hy vọng là máy móc vẫn ngon lành, chúc bạn sở hữu được 1 chiếc BB như ý!
iptran68
TÍCH CỰC
12 năm
hehe, cũng an ủi dc phần nào là máy móc dùng ổn định bác ah, dc mua phải cái giá mắc fullbox trùng imei cũng ức chế làm
Tiếc quá mình ở ngoài Hn, khi nào có dịp giao lưu với các bạn vậy!
Qua chuyện này thì các bạn mới chơi BB thì nên cẩn thận với các kiểu rao fullbox, trùng IMEI nhé vì cái đó chính xác là no box rồi mượn 1 cái box khác bỏ vào. Thà mua có box mà mất nhãn IMEI (do chủ máy khi mua tháo lấy rebate) để biết được tình trạng thật => mua giá đúng với tình trạng. Một số bạn mua hay chỉ dựa vào vài chữ mô tả và lấy giá ra so sánh. Nên nhớ hàng fullbox, trùng IMEI nguyên gốc giá phải khác với hàng box + nhãn IMEI fake thế này. Nếu gặp phải hàng rao bán brand new, fullbox fake kiểu này thì giá có khi chênh lệch phải tính bằng tiền triệu so với hàng brand new, full box chính hãng/nhà mạng phân phối...

Đó là chưa xét đến vấn đề box zin luôn mà phụ kiện fake (đối với hàng rao bán brand new).

Để rảnh tạo topic hỏi đáp về các thắc mắc liên quan đến vấn đề này. Hiện tại bản thân có đủ tư liệu hình ảnh để giúp nhận diện được hàng hóa ở Mỹ cho các dòng 9000, 9700, 9780, 9800, 9650 (các dòng mà bản thân từng nhập hàng brand new & seal box), 9900 thì ít tư liệu quá mà 9900 thì hiện tại cũng chưa có hàng fake nhưng nếu nêu rõ từng tiêu chí thì nơi làm fake họ sẽ lưu ý và làm giống cho nên chỉ lưu ý các điểm đặc trưng chung của hàng xịn (hàng fake không bao giờ làm được vì chi phí làm sẽ còn cao hơn hàng xịn). Đã nêu 1 số đặc điểm ở phía trên và trong bài viết này. Cá nhân biết không thể nào hạn chế tình này (do có cầu thì sẽ có cung, cầu muốn rẻ nhưng lại fullbox và trùng IMEI nên sẽ có cung kiểu này) nhưng nếu người mua có kiến thức thì sẽ biết mua với giá nào là hợp lý chứ đừng vì chữ fullbox, trùng IMEI để rồi mua lầm hàng fake mà mất thêm tiền lãng xẹt (thay vì mua loại nobox thì tình trạng cũng y chang nhưng ko tốn tiền cho cái box fake # fake ở đây hiểu là lấy box của máy khác và in lại nhãn IMEI).

Simfree mà ở Mỹ bán thì cũng không khác gì simfree ở VN bán (từ TQ sang) cho nên mất công làm gì mua ở Mỹ (lưu ý các seller trên Amazon bán đôi khi không tin tưởng được, trừ chính Amazon bán).

Chỉ bảo đảm được 1 điều là mainboard thì đúng là RIM sản xuất (RIM đặt sản xuất theo đúng tiêu chuẩn của RIM) còn các thứ khác thì không chắc. Vì mua 9700 ở Mỹ thì chỉ nên mua của T-Mobile hay AT&T cho đúng BB phân phối của thị trường Mỹ. Thương gia ở Mỹ nhập hàng từ châu Á sang bán giá đó thì họ phải có lời (sau khi trừ chi phí vận chuyển nhập vào Mỹ) cho nên giá trị máy cũng chỉ tương đương mua ở châu Á.

Đọc đoạn này "Trade in This Wireless Device for up to $43.00" tức là ai có BB (dù xuất xử ở đâu, tình trạng thế nào" thì cũng có thể bỏ lên Amazon bán thì sẽ hiểu được về tình trạng hàng hóa trên Amazon.

Em hỏi bạn em check giùm Vendor ID của máy là bao nhiêu? Với giá đó thì có thể mua ở Mỹ hàng nguyên seal box rồi hoặc brand new, fullbox AT&T hay T-Mobile. (tuy hơi khó tìm).

Nhãn IMEI này fake y chang của chủ topic (cùng 1 lò in ra) nhưng có khác là CANADA 1. Chữ bị lem thì không cần nhìn (chỉ cần nghe mô tả) là biết fake rồi. Nhãn xịn có lấy giẻ nhúng nước chà/lau cũng không lem. Chuỗi làm hộp nhãn IMEI fake này còn chơi trò in thêm mấy cái nhãn tạo cảm giác là hàng Mỹ thật (nhãn màu cam, hồng & BestBuy....).

Box của em thì nhãn IMEI làm cực kỳ tệ hại. Box thị rách chỗ dán nhãn IMEI rồi => xem như nobox hoặc box no IMEI cho rồi.
gazaphat
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác có rảnh qua bên box xây dựng thương gia lên tiếng dùm e với . E có up bài hỏi toxic về cái máy của e. Bên toxic đòi e chứng minh hộp đó là giả , bác giúp e được không ợ? Thank bác . http://www.tinhte.vn/f349/may-9700at-t-fullbox-o-toxic-949152/index2.html
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
đã nói chuyên điện thoại với anh Lam mấy lần và rất thích anh, mải nc với em mà lạc cả bà xã hi hi ! em mua đc máy 9650 full box rồi anh ạ, do khéo mồm anh ấy bán có 2tr9 thôi ạ ( rao bán 3tr6) hi hi. hộp đây anh Lam thẩm định cho thằng em nhé ( ko phải khoe khoang nhé các bạn) :

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
jackky
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thấy sát khí trên cái chữ PRC (People's Republic of China)😁
Đây là vấn đề nhạy cảm vì việc phân tích các đặc điểm nhận biết tem IMEI nguyên bản thì anh đã nêu ra rồi. Anh không muốn vào có ý kiến vì thật ra cái máy đó không phải là brand new rồi (có Voice Usage rồi. Mà em có nhầm không vì máy 9700 của anh xài được khoảng 2 năm rồi mà Voice Usage chỉ là 28:00:53:11. Trong khi máy em mua mới mà). Sau mấy lần vào góp ý kiến khách quan với tư cách người có hiểu biết về sản phẩm nhưng 1 số thành viên lại rất dị ứng kiểu nhưng là thương gia thì không được phép có ý kiến (đã từng bị ném đá ngược lại vì nghĩ là mình là người có liên quan đến nơi bán nên mới vào có ý kiến 😕) nên cũng hạn chế vào có ý kiến trong box này rồi. Ngay cả việc cung cấp thông tin nhận biết hàng nguyên bản thì cũng đã đụng chạm rất nhiều thương gia đã và đang bán hàng fullbox kiểu này.

Theo anh, em không cần phải chứng minh vì bên bán lấy tiêu chí nào để nói là nguyên bản? Với anh label IMEI mà bị lem thì không phải là tem zin của hàng AT&T 9700 rồi vì anh ship vài chục con từ Mỹ về không có máy nào có label như vậy cả?

Và hình như bên Toxic có nhã ý muốn trả lại tiền nên em cứ call trao đổi xem thế nào? Vì việc chứng minh không quá khó là mượn 1 box 9700 nguyên bản so sánh là biết ngay. Vấn đề là Toxic họ đã có nhã ý xử lý khủng hoảng thì em nên liên lạc để xử lý chừng nào Toxic nêu ý kiên với quan điểm đó là box zin 100% không có can thiệp thì anh sẽ có ý kiến. Em đọc kỹ là Toxic đề nghị chứng minh là Toxic tự làm lại IMEI => việc này không thể vì có thể hàng Toxic mua về là có sẵn thế rồi (vì nguồn hàng này là hàng dựng lại cho mới từ máy đã qua xử dụng). Còn nếu nói chứng minh cái box đó đã được làm lại IMEI (không quan tâm ai làm) thì không quá khó. Vấn đề của chủ topic này và của em và của 1 vài thành viên khác đã cho mọi người thấy được là có loại hàng "brand new,fullbox" fake nhãn IMEI rồi. Và không thể nào loại bỏ được vấn đề này vì vẫn còn người có nhu cầu mua brand new, fullbox giá rẻ thì sẽ có nguồn cung (làm brand new, fullbox từ máy đã xài rồi và box kiểu này).

Anh nghĩ không chỉ riêng Toxic bán mặt hàng kiểu này đâu vì hàng này là do 1 đường dây nhập từ TQ về và vì áp lực phải bán hàng brand new, full box (chỉ là tên gọi để người tiêu dùng thích hàng mới, giá rẻ) với giá thấp để cạnh tranh (Toxic không bán thì cũng có chỗ khác bán và đa số người dùng BB rất thích hàng brand new, fullbox giá rẻ nên mới có sự việc như thế này). Có người còn từng nói là giá của anh sao luôn cao hơn mấy chỗ khác vài trăm ngàn. Vấn đề là hàng của anh thì chỉ là brand new đúng nghĩa chưa ai xài, chưa lắp pin và seal box (chưa ai thấy cái máy bên trong hộp) thì nó phải khác với các loại hàng khác. Chưa kể dịch vụ bán hàng tốt.

Khi em mua thì em có tìm hiểu giá 9700 AT&T brand new thực sự là khoảng bao nhiêu ở thị trường Mỹ không? => không thể có giá 6,x tr cho hàng brand new, full box khi về đến VN nếu là cửa hàng bán có bảo hành (thậm chí cá nhân bán cũng khó lòng có giá đó). Cửa hàng thì phải có chi phí nhiều hơn cá nhân bán mà giá thì rẻ hơn thì phải tự hiểu tại sao rẻ hơn rồi. Cái gì cũng có giá của nó.

Tiên trách kỷ, hậu trách nhân. Bản thân người tiêu dùng cũng phải có trách nhiệm trong quyết định của mình. Cụ thể nếu lúc mua mà thấy Voice Usage khác 0 thì không mua vì không phải brand new (các lý giải cho việc này đều không hợp lý vì brand new phải là chưa ai xài hoặc thậm chí chưa lắp pin. Một số máy AT&T khi mua máy ở store thì nhân viên AT&T có gắn pin và turn on để bảo đảm máy Ok rồi mới giao cho khách, NHƯNG KHÔNG BAO GIỜ SỬ DỤNG). Nếu em có trang bị kiến thức làm sao nhận biết hàng 9700 AT&T brand new và tìm hiểu về giá của nó ở thị trường chính thức phân phối thì chẳng bao giờ em gặp phải vấn đề này và dĩ nhiên giá mua không bao giờ có giá < 7 tr như em đã mua. Chính vì yếu tố muốn mua giá rẻ đã chi phối, ảnh hưởng đến quyết định của mình.

Em có thể copy link bài viết này bỏ sang topic của em.
iptran68
TÍCH CỰC
12 năm
Cảm ơn bác đã chia sẻ cho anh em! Đây đúng là vấn đề nhạy cảm!
Vừa topic xây dưng thương gia của gazaphat, nếu bên toxic mà nói bác gazaphat: " nếu bạn chứng minh rằng Box đó là do mình tự làm lại tem imei, hay đây là máy làm lại( như là: thay vỏ, sữa chữa, hay có bất cứ vấn đề gì gọi lại can thiệp vào chiếc máy bạn đang xài) " theo em thì có thể bên toxic k tự làm nhưng có thể nhập về để bán mà.!
Em mong bên topic và bac gazaphat sẽ giải quyết êm đẹp!
nokin
CAO CẤP
12 năm
Lắm bác viết chữ FACE thế nhỉ ? Nếu k biết tiếng Anh mà nghe loáng thoáng cho theo thời đại thì viết ... Phây cho rồi. Tiếng Việt là trong và sáng nhất.

Xét về chữ nghĩa thì cái hộp này cũng chả phải FACE hay FAKE gì. Nó vẫn là hộp xịn, nhưng được làm lại tem --> tạm gọi là Renew như anh em vẫn dùng trên này. Cũng như 1 con BB renew thì ruột vẫn xịn, có điều vỏ được mông má lại để làm sao bán cho có giá hơn.

FAKE chỉ khi nào nó làm lại 1 cái hộp mới thủ công, k phải do hãng (ở đây là RIM) làm.
iptran68
TÍCH CỰC
12 năm
thích cái theme os 7 của bác quá! hihi! bác chia sẻ cho anh em với....!^^
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
em xl ! up lại rom 5.0.0.1078 em quên backup rồi ạ ! mất rồi !

à em tìm thấy cái này : http://www.mediafire.com/?aro8m27tgddmp86 mời bác xơi !
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
1 bài học đắt giá !
trada.wifi
ĐẠI BÀNG
12 năm
hộp zin bác ạ...nói thế cho bác co niềm tin vào cs ạ, chứ bh vàng thau lẫn lộn lắm....hihi
tdqsolo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dùng ổn là dc bác ợ, em nghĩ thế, lăn tăn j cái hộp 😁
Vậy bác bỏ tiền ra mua máy fullbox mà chỉ nhận đc máy no box bác nghĩ sao :D
iptran68
TÍCH CỰC
12 năm
Nghĩ đi nghĩ lại cũng bực mình lắm bác ah....! 😔
thuyvu0609
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chào cả nhà

Tình hình là mình mới mua con 9700, cài os6, nói chung máy thì đẹp nhưng mỗi tội sóng cực yếu, mình không biết do máy của mình như vậy hay con 9700 nào cũng như vậy, máy mình của T-Mobile mình mới mua ở toxic.vn còn chuyện lỗi 3rd thì thường xuyên luôn rom của mình cũng là 668 đó nhưng vẫn bị lỗi nói chung là lỗi này có thể khắc phục bằng cách đăng kí bis nhưng sóng yếu thì chắc là không thể khắc phục rồi, chỗ mình sóng yếu nên muốn dùng con nào khỏe sóng chút vậy mà. Tại mình có con 8700 mình dùng mãi mà thấy vẫn thích, sóng cực khỏe mà phần cứng thì yên tâm nên mình nghĩ con bb nào cũng vậy nen quyết định mua 9700 nhưng nó làm mình thất vọng quá có bác nào bị như em không, tại vì chỗ em sóng yếu nên mới dễ nhận ra chứ mấy bác ở thành phố thì không nhận ra sóng yếu đâu vì ở thành phố thì chỗ nào mà sóng chẳng có. Con 8700 của em vẫn vào mạng bình thường vậy mà con 9700 lại không có một cột sóng nào mới chán chứTE=iptran68;12121677]Đúng bjo máy k sao thì yên tâm rồi! Mỗi người 1 suy nghĩ, bác k quan trọng về box, nhưng khi mua phải cái giá trùng imei mà mình phải mua phải box fake nên lên diễn đàn hỏi thôi. em đọc trên topic cũng nhiều bác hỏi nên lập để hỏi mọi người thôi.
Em mua của 1 thương gia, nếu biết là hộp fake thì lần sau có thể em sẽ k mua ở đó nữa, rút kinh nghiệm cho bản thân thôi
---------- Post added at 10:05 AM ---------- Previous post was at 10:00 AM ----------

Đúng thế bác ah, nhưng hộp fake và zin bjo thì nhưng bác nào cao tay hoặc những bác có hàng mang tận tay từ USA về mới thấy dc sự khác nhau
Thanks

---------- Post added at 10:07 AM ---------- Previous post was at 10:05 AM ----------

Thanks bác đã hiểu được cho tâm lý người dùng như em. hi. bjo bỏ tiền ra mà mua phải hộp fake thì bực mình lắm

---------- Post added at 10:10 AM ---------- Previous post was at 10:07 AM ----------

hihi, em cũng yên tâm được phần nào.^^[/QUOTE]
theo em nghĩ thế này
Hiện nay thì dân số TQ rất ư là đông, nhất thế giới
nên nhân công lao động của nó cũng rất ư là rẻ
=> nhiều công ty lớn hợp tác mở nhà máy sản xuất hàng tại đây, giá thành rẻ hơn nhiều so với sx ở các nước khác
Nhưng chất lương k thua kém hàng sx tại nước họ
Vì vậy, đa số các đồ điện tử đều có chữ made in China ^^
iptran68
TÍCH CỰC
12 năm
up lên nào! cho anh em thêm thuốc để rút kinh nghiệm!
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
cứ đọc topic này lại thấy sợ ! sợ không phải sợ máy dựng ! mà sợ lòng tham của con người !
bề ngoài nhìn ngon đấy
bên trong thì bạn phải test đi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019