Mời các bạn đánh giá khi sử dụng thuê bao mobifone

bommenmoon
7/8/2014 2:41Phản hồi: 142
Các bạn thường xuyên vào đây để trao đổi thông tin về mạng điện thoại di động cho tớ xin một số ý kiến khi mỗi người sử dụng sim số là trả trước hoặc trả sau của mạng mobifone, tớ cũng thấy ở công ty tớ có người thì nói là dùng trả sau lợi hơn, người nói trả trước thích hơn>> Mình cũng đang dùng 1 sim 10 số mobi nhưng chỉ để nt cho Khách hàng và 1 số trả trước của Viettel nhưng thực lòng là giờ chán mạng vt này lắm rồi, hôm trước bị trừ cước vô lý ( dùng sim sinh viên của đứa em cho), mà cộng tiền chậm, nhưng trừ thì rất nhanh, gọi tđ, rủ cả đứa em ra cửa hàng rồi thấy lằng nhằng mãi chẳng ra được nguyên nhân, mặc dù kiểm tra cước qua web thì ko có chỗ nào là gọi đi cuộc gọi dài để bị trừ số tiền vô lý như thế), tơ cũng mới tò mò lên diễn đàn này để muốn tham gia tham khảo ý kiến của các, mong được sự góp ý và cho lời khuyến giúp mình với nhé!
142 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

minhhcm
ĐẠI BÀNG
10 năm
nói 1 câu là mobifone rất được !

sòng phẳng cước ổn, không nhập nhèm như cái mạng bạn nói trên kia - chỉ cần để ý kĩ 1 tí là biết thường bị sai cước

3G không nhanh lắm, tuy nhiên nếu ở các thành phố lẻ thì roaming quan vina dùng mạng cũng ổn!

nếu dùng mỗi tháng 100k , sau 1 năm có thể đang ký kết nối dài lâu. được nt chúc mừng sinh nhật, tặng quà, tặng tiền vào tài khoản!

đk chính chủ thì chỉ cần đem chứng mình thư với giơ cái mặt ra - khi mất sim làm lại được ngay khỏi cần khai báo lằng nhằng như cái mạng trên kia

có thể đk gọi cặp đôi 1000 phút có 20k/ tháng

có cước các cuộc gọi nội mạng cực ổn,

mọi thứ đều trừ vào TK KM trước, chứ không ưu tiên trừ sạch bách TKChinh như cái mạng trên kia

gọi tổng đài 9090 cũng chỉ trừ 200đ vào TK KM luôn

v.v...

cũng có 1 vài thứ hơi khó chịu, nhưng chỉ cần không bị tính sai cước, dồn cước, hay lạm cước là OKE
Mobifone muốn hướng tới nhiều phân khúc khách hàng khác nhau, nên cung cấp ra nhiều loại thuê bao, họ có đưa ra mỗi chính sách cho từng loại thuê bao chắc họ cũng biết tính toán để sao cho hợp lý chứ và biết trước chắc chắn có sự so sánh của KH, cân bằng chính sách cũng mệt vì nhu cầu KH luôn là vô hạn.
Nếu bác đã đi làm rồi thì em nghĩ là bác nên dùng trả sau. Trả sau có nhiều gói khuyến mại với cả các gói dịch vụ lắm. Bác có thể dùng các gói cước như MF99, MF149, MF199 cho tiết kiệm với cả riêng 2 gói 149 với 199 còn được tăng gói MIU dùng cả tháng nữa. Em đang dùng gói 149 đây thấy vừa được alo thmai mà vẫn được lướt web tẹt ga.
ôi giời mobi còn lởm hơn, nói chung là trừ cước vô lý hay không bác cứ kiểm tra, có gì sai sót gọi tổng đài khiếu nại luôn
@kunbalotelli Mình thấy dùng Mobifone rất ok, tiền cước trừ cũng rất chính xác, nếu mình sử dụng để ý 1 chút là chẳng có vấn đề gì phải than phiền cả.
Em thì dùng Mobi là sim chính để gọi cho tất cả các mạng khác (trừ VT) còn 1 sim VT phụ chỉ dùng nt và gọi nội mạng, Mobi gọi nhiều vậy mà cước hàng tháng cũng tương tự như cước VT, thế mới biết mobi gọi nhiều nhưng giá cả rẻ hơn hẳn
Nhà mạng chỉ trừ cước khi bạn sử dụng dịch vụ, bạn có phản ánh về cước có thể cho Viettel xin thông tin để kiểm tra hỗ trợ bạn nhé
ui bọn viettel trừ cước vớ vẩn lắm! chán lắm rồi.đang tìm số mobi đẹp chuyển sang trả sau thôi
@laodai85 Khuyên bác cứ ra cửa hàng Mobi mà tìm số ( số dễ nhớ là được) rồi đăng ký kích hoạt, đừng mua sim chọn số ở lề đường, đắt đỏ lắm
@Mservicehn đắt đỏ là một chuyện nhưng nó không chính thống, cứ ra cửa hàng mà làm đến khi có vấn đề gì thì còn biết chỗ mà phản ánh, họ mới có căn cứ mà giúp mình chứ.
hungnv239
ĐẠI BÀNG
10 năm
Dùng Mobifone ổn định đấy. Khuyến mại đều và chăm sóc khách hàng cũng dễ chịu lắm
Hinh thức nào cũng có ưu điểm riêng của nó, như với thuê bao trả sau thì luôn có các KM dành cho KH mới hòa mạng (các gói KM VNPT) thời gian thường kéo dài và được gia hạn KM khi kết thúc chương trình cũ. Ngoài ra còn có chương trình chúc mừng sinh nhật, quà tặng chúc mừng khách hàng lâu năm, các chương trình dành cho các nhóm khách hàng khác nhau (như Cả nhà đều vui, Kết nối bạn bè, hoặc công ty có 5 thuê bao trở lên thì có thể đăng ký kết nối đồng nghiệp để hưởng ưu đãi khi gọi hay gửi sms nhóm...), các chương trình khuyến mãi khi thanh toán cước qua fastpay, ưu tiên gọi tổng đài 9090 miễn phí v.v...
Đúng là có ưu điểm riêng thiệt, tuy nhiên mình nhận thấy trong quan hệ công việc nếu biết mọi người sử dụng trả sau thì điều đó sẽ tạo nên đẳng cấp và sự an tâm hơn cho đối tác làm việc của bạn.
Sử dụng trả sau Mobifone khá tốt bạn ah. Có gói cước phù hợp nhu cầu. Đặc biệt, doanh nghiệp sẽ có nhân viên chăm sóc kỹ lắm. Bạn mình làm MobiFone nên mình cũng yên tâm sử dụng
Còn mình thì nói 1 câu nhé: sau cái vụ nt 111 của cái Sim Mobi mới mua(đang dùng vt nhưng vì công việc kinh doanh nên cần thêm 1 số mạng khác nữa đề phòng sự cố) vì muốn thử xem mobi có như mọi người nói ko. Nhưng đến hôm nay mình đang cảm thấy may vì.... chưa báo cho ai số di động mới, vì hết tháng này mình sẽ dùng mạng đi động nào cũng đc trừ mobi
hungnv239
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tranhung0350 bạn mà thấy khó chịu vì chuyện đó thì dùng mạng nào cũng vậy thôi
@huyenpoker Nó cũng là 1 phần của mobi mà, cái thằng viettel vậy mà hay phết, hàng ngày thông báo tn đã gia hạn tự động và hướng dẫn cách hủy luôn, như thế có quên hủy thì cũng chỉ bị trừ 1 lần và cũng đc thông báo chứ ko bị trừ 1 cách "âm thầm" như mobi nhỉ. va nua la thong bao o tn thu 4, dong cuoi cung chu ko phai ngay tu dau.
maxfire
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tranhung0350 Thông báo ở tn thứ 4 bởi vì 4 câu đầu tiên được miễn phí, còn từ câu thứ 5 mới tính phí thì người ta phải thông báo ở câu thứ 4 chứ, có nói rõ trừ phí 5k còn kêu là trừ "âm thầm", dòng cuối cùng hay dòng đầu tiên thì nó cũng chỉ bao hàm cái nội dung đó thôi. Chẳng qua là do không đọc kỹ tin nhắn nó mới thế.
@maxfire Bạn cũng nên đọc kỹ bình luận rồi hãy trả lời nhé. Còn trong chuyện này tôi chỉ muốn nói: chúng ta tự hiểu với nhau rằng hãy cẩn thận với mobi kẻo bị bẫy. Và bạn cho rằng trình bày ở đầu hay cuối tn là như nhau thì tôi đầu hàng luôn cho nhanh khỏi giải thích, ở tn đầu mà thông báo rõ sẽ tính phí thì 100% chả ai bị nhầm đâu, ai cũng hiểu rằng đây là 1 kiểu mập mờ bẫy nhau chứ tôi ko nói nhà mạng sai nếu nói về lý. Tôi thấy mạng khác khi tự động gia hạn hàng ngày vẫn có tn thông báo.
Mình sim chính sài mobifone , lở bấm ok 111 , nên nạp tiền vô là bị trừ tiền mà ko biết huỷ nè , giờ ko dám nạp tiền vô , chỉ để nghe thôi , giờ phải lấy phone khác gắn sim viettel mà xài
@vothanhbinhminh Bạn muồn hủy tham gia thì chỉ cần soạn TC gửi 111 và theo dõi là được.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019