Mời các bạn tham gia cuộc thi ảnh "Nhiêu Lộc - Thị Nghè - Khúc biến tấu"

TDNC
9/4/2013 9:12Phản hồi: 88
Mời các bạn tham gia cuộc thi ảnh "Nhiêu Lộc - Thị Nghè - Khúc biến tấu"
kenh nhieu loc.jpg

Hiện trang TinMoiTruong.vn đang phát động một cuộc thi chụp ảnh dành cho tất cả mọi người với chủ đề là "Nhiêu Lộc - Thị Nghè - Khúc biến tấu". Trước giờ có lẽ không mấy ai trong chúc ta muôn ra kênh Nhiêu Lộc để chụp ảnh đẹp vì nó bị ô nhiễm quá nặng, nhưng từ khi được cải tạo lại thì nước sông đã sạch hơn trước rất nhiều và mùi hôi thối nhờ đó cũng đã giảm đi. Đây cũng là dịp để các tay máy như chúng ta có thể một địa điểm nữa để trổ tài chụp ảnh của mình và tham gia giành giải thưởng của cuộc thi.

Dưới đây là thông tin cuộc thi do bên TinMoiTruong cung cấp và tổ chức:

Nguồn: TinMoiTruong.vn
88 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

E ở khu kênh này gần 10 năm đúng là ko dám nhớ lại.ngày xưa, mà xưa nước đen ngồm e tắm như hồ bơi nhớ.lại kinh hoàng quá, giờ đã thành 1 đại lộ hoành tráng, ng dân câu cá tấp.nập, lứa đôi tụ tập xyz, mà hàng xóm cả khu giờ mỗi.người 1 phương đa số về tỉnh lẻ mới mua dc nhà mới

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn
@ngominhtuan1986 Bạn dám chống lại nhà nước hả? Để có 1 đại lộ thì 2 bên dòng kênh phải di dời về tỉnh lẻ hết.

@takun92 Tại mình mấy lần đi qua mà thấy có cái nhà nào đập đâu, độ rộng đường thì vẫn vậy, chủ yếu là làm lại cảnh quan và đắp kè mở rộng về phía dòng kênh chứ có thấy nó chơi xe tải ủi hết hàng nhà nào đâu ?#$#
@ngominhtuan1986 Khu q4 và q8 bạn ơi ko phải Phú Nhuận

mr.bean16
ĐẠI BÀNG
11 năm
@takun92 vãi cả lứa đôi 😁
xếp hình giữa đường :D
NHcuong278
ĐẠI BÀNG
11 năm
Khu vực này gắn liền với quãng đường sv của mình đây, xa sài gòn rồi thấy nhớ và buồn ghê
Rất ý nghĩa và có ý nghĩa... vận động ý thức bảo vệ môi trường qua hình thức chụp ảnh là thiết thực.. nhưng kô phải chỉ kênh Nhiêu Lộc mà nhìu nơi khác nữa nha mấy bác
Kênh nhiêu lộc - sự sống đang hồi sinh trên dòng kênh chết - thế nhưng - hàng ngày vẫn có hàng trăm ng đang tận diệt sự sống đó bằng cần câu =.=
xtmg1
CAO CẤP
11 năm
Đẹp thì có đẹp mà nước kênh vẫn đen ngòm hôi thối vkl.
Cơ mà giải thưởng bèo nhèo vậy thì ai mà tham gia
@xtmg1 bèo nhèo nhưng mà có vói tới hay ko mới quan trọng.. ở đây mục đích chính là bảo vệ môi trường
handukims
TÍCH CỰC
11 năm
em đã tưg có dịp vào Sài gòn và đi dọc dòng kênh này cùng dọc bờ sông Sài gòn đoạn quận 1 đến bến cảng nhà Rồng bên quận 4...đúng là ngưỡng mộ Sài gòn và Đà nẵng..về nhì sông Tô lịch chán k muốn nói...bẩn thì k nói..quan trọng là trông nó nhếch nhác..bẩn thỉu..mặc dù cái đường dọc Bờ sông làm, cải tạo..nhưng thử so sánh khung cảnh với đường Hoàng Sa, Trường sa thì đúng là 1 trời 1 vực
@handukims Em biết cái con sông Tô Lịch mà, trước hay đi học qua đó lâu lâu lại thấy câu đc xác...
Phải hy sinh biết bao nhiêu bia với phong bì mới lên được vmcon kênh này
@tienthanht919 Hic..Ko làm cũng nói.. mà làm thì cũng có những ý quái gở như thế này
Nhìn màu nước và mùi của nó là tớ hết muốn uống cafe rồi các cậu ạ 😕
jeaolous
ĐẠI BÀNG
11 năm
6 năm học và làm ờ đây.Giờ về quê thì sửa lại xong.Nhớ lại thời đó đúng là thảm hoạ.
Mấy bác kia giờ kêu nó thối thì lúc trước mà đi qua đây không sống nổi rồi.Bữa nào nước lên hay trời mưa sướng dã man.

Các quán cafe toàn em chân dài váy ngắn bác uống vô tư.Truyền thống bờ kênh rồi
topol1990
TÍCH CỰC
11 năm
kênh này lên báo chí nổi tiếng ô nhiễm vậy mà giờ đẹp quá, biết bao giờ Tô Lịch với Kim Ngưu của HN mới được vậy nhỉ?😔
@topol1990 Cái câu biết bao giờ là cái câu vô chừng lắm, chi bằng tự bản thân bạn cố gắng đừng xả rác xuống đã là tốt rồi
topol1990
TÍCH CỰC
11 năm
@killed Câu ấy bác nên dành để tuyên truyền thì tốt hơn đấy chứ e ở Xuân Phương chả liên quan gì đến 2 con sông ấy cả. Cũng có khi vào khu trung tâm cầm cái vỏ bánh đi bộ cả cây số mới thấy cái thùng rác công cộng. Muốn ý thức lắm, cố gắng lắm nhưng ai dám đảm bảo mình ý thức 100% với cái tóp thuốc lá nhỏ.😔
Bác Dr Thanh hôm nào phải làm 1 show cho anh em Tinh Tế chung tay bảo vệ môi trường theo phong cách của Ngọc Quyên mới được 😃

bita95
TÍCH CỰC
11 năm
các bác cho em hỏi là em có một bộ hình chụp kênh Nhiêu Lộc vào năm 2009 (làm thuyết trình ô nhiễm môi trường ở lớp) giờ lấy ra làm bộ hình "khúc biến tấu xưa và nay" liệu có hợp lệ không nhỉ?
@bita95 Đọc lại quy định thì từ sau 1-1-2013 mà
nhìn xa nc sông đẹp thế hok biết lại gần thì sao
đáng lẽ nếu dùng ảnh đăng thì phải trả tiền cho tác giả chứ nhỉ?
trnam
TÍCH CỰC
11 năm
Hồi đó mỗi lần chạy ngang qua là nghe mùi bốc lên rất ấn tượng, bây giờ có tiến bộ hơn là không có mùi nhưng cái màu vẫn như cũ.

Hồi đó còn đất trống hai bên hông đầy rác, mấy tấm lô-cốt che đầy một bên, đường thì xuống cấp mỗi lần chạy ngang là bụi tùm lum. Giờ thì trải nhựa chạy rất xướng.

Bãi cỏ cũng rất đẹp, có hòn non bộ nhìn cũng vui mắt, còn hệ thống tưới cỏ tự động cũng hay hay - có lần thấy lên tivi được khen rất nhiều nhưng hình như anh quay phim chỉ quay bãi cỏ vào buổi sáng, sau đó ngồi đợi tới tối mới quay xuống dòng kênh, có lẽ một vì không thể bơi ra giữa kênh vớt rác được, hai là không thể làm kỹ xảo cho nước kệnh từ màu đen thành xanh được. (Sau này anh em đăng ảnh không biết có cho chơi PS không nữa?)

Vui nhất có lẽ là những con cá chép phóng sinh sau mỗi ngày rằm, giờ đây khi tụi nó được quăng xuống kênh thì đỡ lo về tính mạng mình phần nào, chỉ một cái lo duy nhất là mấy bác ngư phủ cơ hội mà thôi.
bảo vệ môi trường đẹp nhất là chụp nước kênh... thấy đc nó dơ thế nào @@
Bờ kênh có thay đổi gì bằng photo không. Sao nay khác thế??? Sai gòn thig tới lui thường xuyên nhưng khu kênh này không để ý. Một thời ở nhà thuê khu này. Mẹ năm 98,99, ghiền coi C1 trốn ra ngoài về bị đóng cữa nên chun đít cầu ông tạ ngủ vừa thúi vừa muỗi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019