Mời các bạn tham gia cuộc thi ảnh "Nhiêu Lộc - Thị Nghè - Khúc biến tấu"

TDNC
9/4/2013 9:12Phản hồi: 88
88 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Good idea! tuần sau vác máy xuống kênh...
"Tinh Tế" nude vì môi trường nào.
Hết đời này chắc ko có dịp thấy kênh này tròn xanh , nước biếc,cá lội tung tăng.........ngày trước nghe thế hệ trước nói rằng kênh này rất trong xanh,thấy cá bơi tung tăng dưới nước,đến thế hệ mình thì đi ngang qua là muốn ói......
P/s mấy bố quy hoạch đô thị chả hiểu quy hoạch kiểu gì mà thành phố HCM ngày càng xuống cấp .........
cá dưới sông ô nhiễm như người sống giữa sài gòn
Cảm ơn thầy Lê Bá Đảng đã biến con kênh Nhiêu Lộc - Thị Nghè hãi hùng không chỉ của TP.HCM biết đến nó mà cả nước cũng biết đó là con kênh chết đã hồi sinh. Năm 2000 - 2002 chỉ duy nhất thầy với người chèo thuyền đi hết toàn bộ dòng kênh để khảo sát chứ có ai dám đi khảo sát đâu. Những sáng kiến đã tạo nên một dự án hồi sinh con kênh có tiếng nhất cả nước. Cảm ơn thầy dù em không sống trong TP.HCM nhưng vẫn luôn dõi theo những dự án, những sáng kiến của thầy.
Con kênh này năm 2011 mình vào SG vẫn còn nhiều dang dở, vậy mà giờ đã thay đổi hoàn toàn. Ước gì sông Tô Lịch sẽ sống lại nhỉ? 😁
quangvnz
ĐẠI BÀNG
11 năm
khúc này lên hình đẹp ác ;) cơ mà thực tế nước vẫn đen ngòm thối hoắc 😁 nhưng so với cách đây 6 năm thì quá đẹp
ichuot
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cách đây 2 năm... ngày nào cũng đi bộ trên đoạn kênh này suốt hơn 2 năm ròng để... đi học.... Nước hôi thí mồ. Thấy nước thải sinh hoạt người ta vẫn còn cho chảy xuống kênh... thế thì sao cải thiện được mùi nước nhỉ?
leepro
ĐẠI BÀNG
11 năm
E
Qff
khi nào thành phố mới sạch như vậy
henry2912
ĐẠI BÀNG
11 năm
không tham gia, mất thời gian cho giải thưởng bèo bọt
Chụp sau 1/1/2013 thì em thua 😆
Mỹ ko có Nhiêu Lộc cho chụp 😔
cách đây 5 năm thì dòng sông này mỗi lần đi qua nó thúi quắc,và bh cũng vẫn cái mùi thúi quắc đó,có lúc ko thúi nhưng nước đen thui.
Thi thoi. Giải nhỏ nhỏ dễ ăn hơn 😆
ga7981
ĐẠI BÀNG
11 năm
anh em Tinh Tế tổ chức một buổi bắn phá Kênh Nhiêu Lộc đi! 😃
tô lịch vs nhiêu lộc .Tô lịch win 😁
natomedia
TÍCH CỰC
11 năm
Bao nhiêu tiền đổ vào đó, hoãn đi hoãn lại mới được một con kênh chừng đó chưa xứng đáng.
Foxbit
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chưa đủ trình độ tham gia các cuộc thi ảnh, nhưng xin góp vui một tấm cho có phong trào.

Ảnh chụp ngày 07/04/2013, sử dụng máy compact Nikon S6000, hậu kỳ được thực hiện trên smartphone bằng phần mềm LensFlare và Instagram

Mấy bro chém nhẹ tay chút

@hoangtu_jedi cái đèn hay quá bác ơi 😁
ý tưởng quá tuyệt vời! I love Sài Gòn! <3
Tiếc quá, dạo này mình bận quá ko có time đi chụp ảnh để dự thi. Trước mình đi lang thang chụp ảnh dọc theo 2 bờ dòng kênh này lắm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019