Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Mời các bạn tham gia nhóm tạo sub và conver phim

failtear
3/2/2010 16:48Phản hồi: 54
[IMGl]http://up.anhso.net/upload/20100207/18/o/anhso-34_nhom_phim.jpg[/IMGl]
Thân chào mọi người !

Em lập topic này theo đề xuất của các bro topic phim.:laugh8kb:

Các bạn hẳn đã biết sự cống hiến to lớn của topic phim đối với nhu cầu giải trí của anh em box symbian 3rd. Lượng review và tải tại topic Phim bên Box Phần mềm trò chơi là rất lớn. Hiện tại các anh em trong nhóm phim luôn cố gắng gồng mình mà vẫn không kịp đáp ứng nhu cầu của tất cả mọi người.

Nhằm nâng cao cả về số lượng cũng như chất lượng box Phim và có định hướng phát triển làm phim phục vụ nhiều dòng điện thoại với các cỡ màn hình. Mình rất mong được sự ủng hộ và giúp đỡ của mọi người. Nếu bạn có niềm đam mê môn nghệ thuật thứ 7, có thời gian và kinh nghiệm, hãy cùng chúng tôi tham gia nhóm phim. Khi có đủ nhân sự, chúng ta sẽ phát triển nhóm theo định hướng rõ ràng, và quy củ.

Một lần nữa kính mong các anh em đóng góp chút sức lực,trí tuệ để cùng nhau tạo nên những món ăn tinh thần bổ ích cho anh em!:laugh8kb:

Việc tham gia vô cùng đơn giản.Các bạn có thể đăng ký tại đây.Nhóm chúng mình sẽ làm hai việc cơ bản thôi.😁.
  • Thứ nhất :tham gia convert phim cùng anh em.
  • Thứ hai :tạo subtitle cho những phim không có Subtitle tiếng việt.

Các bạn tham gia sẽ chia nhóm để thực hiện hai công việc trên, sẽ được chia sẻ công cụ, hướng dẫn chi tiết về công việc mình làm.
Các anh em đã tham gia nhóm phim từ trước đến nay cũng sẽ tích cự đóng góp, hướng dẫn, chia sẻ cùng anh em mới để nhóm có thể hoạt động trơn và chuyên nghiệp. Mọi công việc, thảo luận, cụ thể về convert phim cũng như yêu cầu dich sub, link up phim sẽ được triển khai ngay khi tiến hành lập nhóm xong.

Một lần nữa cảm ơn các bạn.Mình mong nhận được sự tham gia nhiệt tình của các bạn.Thân:laugh8kb:

Share to be share :laugh8kb:.

Sau đây là danh sách các thành viên cũ và mới đăng ký theo hai nhóm dịch sub và convert (cảm ơn anh Rooney10)

Quảng cáo

1. DANH SÁCH NHÓM CONVERT PHIM:

STT|Nick diễn đàn|Ghi chú
1|ducmanh92|Thành viên cũ
2|rooney10|Thành viên cũ
3|largo_kent|Thành viên cũ
4|manhtung_350|Thành viên cũ
5|vdfmaster|Thành viên cũ
6|q630666|Thành viên mới
7|assa|Thành viên mới
8|sindarkness|Thành viên mới

2. DANH SÁCH NHÓM DỊCH SUB:

STT|Nick diễn đàn|Ghi chú
1|failtear|Thành viên mới
2|sindarkness|Thành viên mới
3|davitru|Thành viên mới

* Thành viên cũ là những thành viên đã tham gia hoạt động từ trước và có đóng góp rất nhiều cho box phim. Thành viên mới là thành viên mới tham gia. Mọi thành viên trong nhóm đều có trách nhiệm hướng dẫn, giúp đỡ học hỏi lẫn nhau để cùng tiến bộ.

Quảng cáo

P/s :tất cả thành viên mới mình đã gửi tin nhắn mời trở lại topic để tiện cho thảo luận và có kế hoạch cụ thể.Mong các bạn sớm hồi âm.
davitru (thành viên mới ) :mình đã liên lạc với bạn nhưng không được mong sớm hồi âm.

Danh sách sẽ cập nhật khi có thêm thành viên.Thân :laugh8kb:

Mọi đóng góp và ý kiến mời anh em vào topic này thảo luận thêm
54 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

a e 4rum ủng hộ đi nào. bác nào trình TA ngon ngon có thể dich từ eng sub giúp a e nhé😁(như hiện tại là mấy season đầu Smallville cho bác kent và bạn failtear) thanks nhiệt tình, e thề e hứa e đảm bảo:D
failtear
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cám ơn anh rooney10 đã ửng hộ...😁
Khà khà, anh khá bận nên không tham gia được vụ này, sẽ chỉ giúp được bọn em, vài ngày lên sticky ngồi để mọi người ủng hộ nhé ^^
Bận gì thế chú em . Có khả năng gì thì giúp cho anh em có nhiều phim hay để xem đi :angry6wn::laugh8kb:
failtear
ĐẠI BÀNG
14 năm
hihi 😁. Anh Long bận rùi ah...tiếc quá nhỉ huhu
Anh Khanh ui hihi :D.tham gia cùng bọn em nhé :laugh8kb:!
Viết sub như việt hóa í hihi cũng 500string nhưng là câu huhu :sad9cd:.
failtear up season 1 samllville engsub lên đi để có j bác nào trình ngon còn giúp
davitru
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình muốn tham gia vào dịch Sub cùng anh em.. nhưng mình nghĩ nên có một biện pháp chuyên nghiệp về dịch như.. 1 Script online để Translators vào dịch .. Quản lý được người nào đã dịch đoạn nào nữa .. 😃
Cho mình tham gia đi.mạng trọn gói.Mình có khả năng convert và upload.nhưng chỉ là mediafire thôi nhé.Cách thức như thê nào chỉ mình để mình biết.nếu có việc thì giao luôn mình làm luôn được.Hi
failtear
ĐẠI BÀNG
14 năm
😁 thân chào hai bạn.Mình rất vui :D.cảm ơn hai bạn vì sự nhiệt tình.
bạn davitru sẽ convert phim và up lên host cho anh em nhé.:D.Ban đầu bọn mình sẽ bắt đầu với bộ phim smallville season 7.Bạn down phim về đi link phim từ topic của anh kent.đợi bọn mình dịch sub xong xuôi sẽ tiến hành convert .dịch đến đâu convert đến đó luôn.Đây là link để bạn down phim
http://www.tinhte.com/threads/348291-Hướng-dẫn-convert-film-cho-S60-3rd-bằng-Format-Factory-qua-hình-ảnh/page3
cũng topic này bạn ra trang đầu có bài hướng dẫn chi tiết để convert phim nhé.thân
bạn q630666 :mình sẽ up sub english lên để các bạn dịch nhé.sau đó mình sẽ convert sub để gửi cho các bạn convert phim.

Hay ý bạn là mình sẽ đưa toàn bộ lời thoại tiếng anh lên để các bạn dịch.Nhưng dài lúm...:D
thân
season 1.rar
các bạn có thể pm mình để mình hướng dẫn cách xử lí và up phim
hiện tại nhóm up phim đã có 5 người là mình,manhtung_350, vdfmaster,;largo_kent và rooney
các bạn muốn tham gia có thể pm mình qua diễn đàn hoặc YM: duc_manh_92
failtear
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hiện tại thì mình đang dịch tập 1 pilot rồi.Các bạn dịch tập hai nhé.😁.
cảm ơn mọi người:D
Hehe cũng quanh quẩn cơm áo gạo tiền cho các cháu mà anh 😁

Viết sub và Việt hóa cũng có cái khác, việt hóa như image exchange anh làm cũng là 500 câu đó, ko có 500 từ đâu, lại còn trong exe nên càng khoai.

Nhưng viết Sub hình như còn phải căn thời gian chèn cho khớp hình nữa mà em ?
tất nhiên là cần căn thời gian rồi :D có phần mềm hỗ trợ làm sub mà anh :D
Trả xiền bản quyền câu này của tớ nhớ =))
Các bạn tập hợp một lượng người tham gia nhất định đi đã, rồi hẵng chia việc làm, đừng làm riêng lẻ, manh mún, ko hiệu quả.
Bạn ơi.Nhầm rồi.Tớ nhận convert và up mừ.Sẽ làm việc luioon
Các bạn đang làm ss7 mà nói mình đow ss1 có nhầm lẫn gì không?Dow đến part10 rồi 😁
failtear
ĐẠI BÀNG
14 năm
hihi nhưng làm tắt thì cũng như việt hóa thôi anh hihi :D
failtear
ĐẠI BÀNG
14 năm
bạn down đúng link thì đó là season 7 đó.Chà giờ căng sub quá nhỉ.Giá thêm được mấy huynh nữa
failtear
ĐẠI BÀNG
14 năm
ứ trả đấy :p:laugh8kb:.

thì bây giờ tạm được hai bạn đăng ký thì tổ chức làm lẻ trước hihi:laugh8kb:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119