Mời chơi thử 5Numbers, game luyện trí não vui vẻ của một bạn sinh viên

sonlazio
15/8/2014 14:2Phản hồi: 72
Mời chơi thử 5Numbers, game luyện trí não vui vẻ của một bạn sinh viên
5Numbers là sản phẩm tiếp theo của bạn Nguyễn Tấn Lộc, người từng phát triển game 1Path mình cũng từng chia sẻ trước kia. Nếu như 1Path là game yêu cầu bạn phải lắc máy để điều khiển viên bi chạm vào những quả cầu sáng cần thiết thì 5Numbers lại đơn giản hơn rất nhiều: chúng ta sẽ quét tay trên màn hình theo thứ tự từ số nhỏ tới số lớn.

Nghe thì đơn giản lắm, nhưng các bạn cứ chơi thử sẽ thấy nó không dễ chút nào. Vì thời gian có hạn nên đôi khi chúng ta chưa kịp nghĩ xong thì đã chết rồi. Rất may là trong trường hợp bạn kéo sai hoặc kéo lộn thì vẫn có thể nhanh chóng thực hiện lại nếu thời gian cho phép chứ không phải sai là chết ngay như Freaking Math hay các game tương đương.

5Numbers cực kỳ phù hợp với các em nhỏ để rèn luyện độ tinh mắt và phản xạ nhưng người lớn vẫn có thể chơi giết thời gian rất vui. Mình chơi cỡ chục ván thì được 15 điểm ở bản thử nghiệm (khó hơn), bạn nào mà không chơi được 15 điểm thì thật là… :3

Tải 5Numbers cho iOS tại đây
Tải 5Numbers cho Android tại đây
Bạn nào dùng Windows Phone chắc chờ khoảng 2 tuần nữa😁

5Numbers-2.jpg Nối từ số nhỏ tới số lớn 5Numbers-3.jpg Trong hình này thì bạn còn 3 giây nữa trước khi hết giờ 5Numbers-4.jpg 5Numbers-5.jpg Giao diện màu đen chơi ban đêm
72 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hay đấy chờ bản Windows Phone
@phucnguyen6554 bác đợi đi khi game này ngũ đông wp sẽ có trên tay... 😁:D
neonrain
ĐẠI BÀNG
10 năm
@deocantinh9999 nói nnư tạt nước vào mặt :eek:
@phucnguyen6554 Xài winphone thật tội nghiệp , cái gì cũng phải chờ ,mún free cũng ko có ,xài winphone là phải có tính cam chịu và chờ đợi 😃
Nguyễn Tấn Lộc thích điều này .
Hay nhỉ, Dùng 515 chơi không được. Ai mua tui bán cho, muốn đổi qua Z3
"Chơi trong tối hoặc chơi trong sáng"..: em chỉ thích chơi trong máy thôi.😁
Có nhất thiết phải đưa tin này lên bảng tin tinhte k ?
humadat3
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mountain111 tin này còn đỡ hơn tin hướng dẫn sửa thắng xe máy đợt trước. Thật là "tinh tế"
@humadat3 bác đừng nói thế, phải ủng hộ game việt chứ, trừ mấy loại gửi sms thì cứ thấy là phải tải rồi rate 5*
@mountain111 Tui ko biết game này, tui thấy hay thì tui chơi. bạn ko chơi thì cho lui. lải nhãi.
@Craven Original Chơi thì down về chơi đi, lảm nhảm gì vậy
Nếu bạn cảm thấy bài đó ko đáng đọc thì bạn ko cần phải đọc và cũng ko cần phải cm luôn. Có người muốn, có người không, tại sao mình phải nghe lời bạn nếu cái cách bạn nói chuyện cho thấy không có thành ý.

Muốn người ta tôn trọng thì 2 bạn nên học cách tôn trọng người khác trước, các bạn đâu phải là trung tâm của thế giới đâu mà bắt người khác phải nghe theo. Tại sao không giới thiệu game này, tại sao ko chỉ người ta sửa thắng xe trên Tinhte.vn được?????
@sonlazio em phải bỏ cả nồi canh đang nấu dở để vào like cho bác 😁
@sonlazio Bác là mod tinhte, mình là người dùng, bác đưa bài,bài có tốt có xấu,thì người đọc cũng có quyền cmt góp ý. Thế nào là tôn trọng và k tôn trọng vậy
@sonlazio tinh tế bây giờ đã tinh tế hơn trước nhiều rồi, không còn viết về công nghệ như trước đây nữa mà đã mở rộng ra nhiều lĩnh vực khác trong đời sống, chúc tinh tế luôn tinh tế hơn nữa và mạnh hơn nữa
bác #sonlazio nên đăng những bài về game việt như thế này nhiều hơn nữa, tự hào chất việt mà lị, biết đâu giống như flappy bird thứ 2 thì sao nhể ;)
nokishock
TÍCH CỰC
10 năm
@mountain111 Làm mod là công việc "làm dâu trăm họ". Bạn thấy bài viết không hợp với bạn thì bạn có quyền không đọc, hoặc thậm chí chặn luôn mod.

Tinh tế đang trên đường "lá cải hoá" nên bạn phải đọc bằng đầu, không nên đọc bằng mắt rồi comment kêu ca.

Bạn có thể dùng tính năng RSS để lọc tin 😃 Còn không nữa thì sign out luôn là khỏi bực mình ^^
:oops: Trong đầu mọi người ngoài smartphone ra thì ko còn j khác sao? Tinhte đưa tin khoa học công nghệ cả đấy chứ, có phải đăng mấy tin ko liên quan đâu

🆒 Game này ngộ ghê, chơi phát coi
duydathg
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đăng nhập vào like cho bác @sonlazio cái,e cùng rất ghét mấy thành phần này, viết bài thì ít mà dìm hàng thì nhiều! Uh các thánh biết rồi thì cứ im đi, ko nói thì sợ người ta không biết các thánh chém giỏi ah? vã...i mấy thánh quá là tinh tế!
@duydathg chứ làm nào để 'thích' 1 comment bác nhỉ, mình thấy mỗi nút báo xấu với nút trả lời, k thấy nút thích đâu T.T
game việt là ủng hộ rồi, mong rằng sẽ phát triển
hiep06_01
TÍCH CỰC
10 năm
Không chơi game, nhưng người Việt mình viết game là vui rồi.
đã download xong, thanks
Dế Nhũi
ĐẠI BÀNG
10 năm
game choi giai tri hay

nguoi Viet minh du khong choi cung phai download ung ho

ps: sau 3 lan choi thu, dc 13 diem
@Dế Nhũi Viết cái gì vậy bạn
aero07
ĐẠI BÀNG
10 năm
ắ.bai của bác sơn sao hay bị phản ứng quá.máy mình không chơi được.chơi co tin nhắn tới bị out game luôn.ưc
aero07
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nay mới đăng nhập để ý thấy có chữ dư bị.hic buồn
không có cho bb10 àh 😁
Hên quá có cho ios,đe ý mấy game từ vn đa phần có cho android trước ,ngược với thế giới hehe
Á Đ-ù! Dìm hàng 1 cái luôn nào :p
Game của người Việt mà FB, appstore, google play cũng không có 1 chữ tiếng Việt luôn. Khinh thường tiếng mẹ đẻ như vậy hả :mad:
duongbaho86
ĐẠI BÀNG
10 năm
Game hay, đồ họa đẹp! nên tùy chọn bán 1 USD để loại bỏ quảng cáo! (Mình sẵng sàng mua ủng hộ ) 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019