Mời chơi thử Smart One, game free dễ gây nghiện, tăng IQ trên WP8

caogiaso1
24/7/2014 3:47Phản hồi: 1
Mời chơi thử Smart One, game free dễ gây nghiện, tăng IQ trên WP8
Tiếp nối thành công của Flappy Bird, hôm nay, mình xin giới thiệu Smart One, native game của người Việt trên Windows Phone 8, một game dễ gây nghiện, giúp tăng IQ của bạn.

Bạn có phải là người thông minh không? Bạn có thể tăng được chỉ số IQ của mình không?

Sự tập trung, trí thông minh luôn là ước mơ của hầu hết chúng ta. Nhiều người trong số chúng ta luôn quan niệm rằng trí thông minh sinh ra đã thế, chúng ta không thể thay đổi được. Nhưng họ không biết rằng chúng ta chỉ sử dụng chưa đến 10 % khả năng của bộ não gồm khoảng 100 tỷ nơ-ron thần kinh. Hơn 90% các nơ-ron thần kinh đang bị cô lập không có sự liên kết với nhau và với 10% còn lại. Bạn có thể làm được điều đó? Tôi tin chắc, tôi có niềm tin rằng chúng ta sẽ làm được điều đó. Bởi khoa học chứng minh rằng việc rèn luyện trí não đúng cách, bổ sung dinh dưỡng và thiết lập môi trường sống đúng cách, IQ của bạn sẽ tăng lên vào top những người thông minh nhất. Một trong những cách hiệu quả đó là luyện tập cùng với Smart One trên Windows Phone. Hãy tự mình khám phá và trải nghiệm.

Bạn sẽ thông minh hơn. Tôi tin chắc điều đó. Tôi tin rằng nếu bạn dùng game thường xuyên, bạn sẽ có 1 bộ óc sáng sửa, mạch lac và logic. Bạn sẽ được rèn luyện các kỹ năng: tập trung, trí nhớ ngắn hạn, bình tĩnh, tư duy logic. Nếu ai đó muốn đạt tới cảm giác "thiền" của Yoga nhanh nhất, hãy rèn luyện tập trung trí lực thường xuyên với Smart One. Bạn sẽ ngạc nhiên về kết quả khi bạn thuyết trình một vấn đề trước đồng nghiệp hoặc lãnh đạo hoặc giải quyết bài toán hay vấn đề nào đó. Bạn đừng cho rằng những điều trên là hoang đường.

Hãy bắt đầu mỗi buổi sáng hoặc trước 1 kỳ thi, khi bạn cần thư giãn đầu óc với nhiều hơn 70 điểm và chia sẻ với bạn bè.

Cách chơi:
- Chọn mỗi con số cho 1 phép toán trong vòng 1-2 giây. Độ khó sẽ tăng dần.
- Khi trả lời đúng 3 con số mà xếp theo hàng doc, ngang, chéo thì câu hỏi tiếp theo sẽ thử thách bạn. Trả lời càng nhanh thì điểm càng cao.
- Hãy bình tĩnh và đừng đổ lỗi cho 1 lý do nào cả.
- Đừng nản lòng và đập điện thoại.

Thông tin game:

Version: 1.0.0.0
Released: Jul 23th, 2014
File Size: 11 MB
Support: HD720P (720x1280), WVGA (480x800), WXGA (768x1280)
Ngôn ngữ hỗ trợ: English, Vietnamese, Portugal (Brasil)
Download: http://goo.gl/JKIc9o

Quảng cáo

1 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

caogiaso1
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đã cập nhật phiên bản 1.1 với nhiều cải tiến.

Để đạt điểm cao, chơi không chán mà tăng IQ thì mọi người nên chia nhỏ lộ trình thành 3 bước nhé:
Bước 1: Luyện phản xạ, tư duy động, tập trung và bình tĩnh
Bước 2: Luyện các kỹ năng của bước 1 và thêm kỹ năng tư duy logic (3-matching)
Bước 3: Luyện các kỹ năng của bước 2+ trí nhớ ngắn hạn (nhớ toàn bộ mặt số trong tích tắc)

Chú ý:
Bước 1: Bạn không cần nhớ các con số cũng như các vị trí, không cần tính toán sâu xa. Bạn chỉ cần tập trung vào việc nhẩm tính, di chuyển tay lựa chọn các con số. Khâu di chuyển tay là lâu nhất vì vậy bạn phải tính nhẩm trong vòng tích tắc hoặc không quá nửa giây.

Việc rèn luyện này sẽ tạo kỹ năng phản xạ, khả năng kiểm soát suy nghĩ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019