Mời đăng kí sử dụng thử ứng dụng quản lý email Mailbox dành cho Mac

Duy Luân
19/8/2014 22:22Phản hồi: 76
Mời đăng kí sử dụng thử ứng dụng quản lý email Mailbox dành cho Mac
Mailbox là một ứng dụng duyệt email được nhiều người tin dùng trên iOS bởi nó hoạt động mượt mà, tốc độ lấy email nhanh và đồng bộ tốt. Hồi tháng 4 vừa qua nhóm phát triển Mailbox (nay đã thuộc về Dropbox) có tiết kế hoạch mang app này lên OS X, và bây giờ hãng đã mở trang web đăng kí sử dụng thử phiên bản beta của phần mềm này. Mailbox chỉ tương thích với OS X 10.9 Mavericks trở về sau và nó sở hữu giao diện phẳng trực quan. Bạn có thể thấy được tất cả các thư mục và email của mình ở bảng bên phải, còn nội dung sẽ được hiển thị trong bảng bên trái. Tương tự như app di động, Mailbox cho Mac hỗ trợ cử chỉ trượt ở khoảng cách ngắn để lưu trữ hoặc tạo nhắc nhở đọc thư, còn trượt dài thì sẽ xóa thư. Đáng tiếc rằng cử chỉ này sẽ phải thực hiện bằng chuột bởi máy Mac không có màn hình cảm ứng.

Trong phiên bản mới dành cho OS X, Mailbox còn có thêm tính năng đồng bộ nhắc nhở đọc thư giữa thiết bị di động với máy tính. Ví dụ, bạn có thể thiết lập nhắc nhở trên app Mailbox cho iPhone, sau đó nhắc nhở này sẽ được gửi sang máy Mac và hiển thị lên vào đúng thời điểm bạn cài đặt. Trình quản lý email này còn cho phép chúng ta viết thư nháp và lưu lại trên tài khoản Dropbox của chính mình để tiếp tục công việc khi có thời gian. Hiện tính năng nháp đã có mặt trên app dành cho OS X và iOS, bản dành cho Android sẽ sớm được cập nhật để bổ sung.

Hiện tại, để thử nghiệm Mailbox cho OS X, bạn cần phải truy cập vào trang web http://www.mailboxapp.com/#download, nhấn nút "Request a betacoin" và nhập địa chỉ email. Mailbox sẽ gửi các "betacoin" vào hộp thư của bạn và chỉ khi đó bạn mới có thể kích hoạt ứng dụng. Hiện chưa rõ thời gian chờ đợi là bao lâu, mình đã yêu cầu betacoin từ tối hôm qua nhưng đến giờ vẫn chưa thấy động tĩnh gì.

Nguồn: MacWorld
76 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

DLQ
TÍCH CỰC
10 năm
thử phát cho "nóng" coi nào....😃
mr.think
ĐẠI BÀNG
10 năm
rất thix cái giao diện, đơn giản đẹp hiện đại, hy vọng chạy mượt nữa là ok. mới request xong 😃
Bạn nào đang xài app trên đt thì sẽ nhận đc mail invite. Sau khi cài app trên Mac sẽ nhận đc 3 beta-coins để invite người khác. App đang còn nhiều bug và chú ý là chỉ support GMail và iCloud thôi 😔 Chả biết bao giờ bác này mới support Exchange nữa :-s
@engadget.com Chắc do chỉ mới là Beta nên hạn chế như thế bác ah 😃 Gmail của mình bây giờ cũng chỉ là mail để đăng ký này nọ chứ không dùng nữa, rác nhiều quá, nên chỉ hỗ trợ Gmail thì chưa ngon lắm 😃
Có hỗ trợ custom filter không? 😔
Thêm một phiên bản nữa cho window thì đẹp.
Đang lăn tăn cái Mail của Apple tích hợp sẳn !
Có ai so sánh được hai cái này không mấy Bác !
Cho mọi người xem nha !
Thanks !
Mình đang dùng Airmail. Khá tốt http://airmailapp.com
polyester
TÍCH CỰC
10 năm
mới điền mail vo phát nó gởi liền 😁 nhanh ghê ta
binghia
TÍCH CỰC
10 năm
Ko thấy phản hồi từ mailbox sau khi đã gửi yêu cầu!!!
Khi nào sử dụng được email riêng của Cty nữa là ngon.
huyminh1560
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ngon không biết có app nào như app này cho win 7 không anh em nhỉ ?
minhqp107
TÍCH CỰC
10 năm
mình có 3 beta coin có thể share đc. 3 người like và rep comment này đầu tiên kèm email thì mình sẽ gửi cho nhé.
Update: Có thêm 3 coins
binghia
TÍCH CỰC
10 năm
@minhqp107 Thank bạn! đã nhận được rùi!!!
@daovanhoi Bác ơi giúp em 1 coin với ạ.
Em cảm ơn bác.
Mail e: duc.vv.pmba@gmail.com
@daovanhoi Bác ơi giúp em 1 coin với ạ.
Em cảm ơn bác.
Mail e: duc.vv.pmba@gmail.com
daovanhoi
ĐẠI BÀNG
10 năm
@night_fury186 Đã gửi 😃
minhqp107
TÍCH CỰC
10 năm
mới đc cho thêm 2 coin nữa nên giờ lại có thành 3 coin 😃
aegucchi
ĐẠI BÀNG
10 năm
@minhqp107 bạn cho mình xin invitation với nhé, địa chỉ email của mình là bikiepaoe@yahoo.com cám ơn bạn nhé
skatedboy
ĐẠI BÀNG
10 năm
cảm ơn nhiều #minhqp107
skatedboy
ĐẠI BÀNG
10 năm
đã làm được và còn 3 coins cho bạn nào cần
minhqp107
TÍCH CỰC
10 năm
@skatedboy Cứ thế này thì tha hồ dùng chả cần đợi mailbox invite 😃
c1tyhunt3r
ĐẠI BÀNG
10 năm
@skatedboy Bác send cho em 1 coin với.
Email của e: link.mancunian@gmail.com
daovanhoi
ĐẠI BÀNG
10 năm
@minhqp107 Cho e một cái với daovanhoi@gmail.com
oggign
ĐẠI BÀNG
10 năm
@skatedboy Cho mình tham gia với oggign@gmail.com
Cảm ơn bác nhiều nhé!
skatedboy
ĐẠI BÀNG
10 năm
@oggign bạn vui lòng check mail , còn 2 coin nữa nhé
Cho minh xin 1 coin voi. Minh ko co vietkey tren dien thoai nen ko go tieng viet duoc. Xin cam on. Email: phongluunguyen@me.com

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019