Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Mời giao lưu trực tuyến cùng Wada!

BTC_Wada_Testing
7/6/2012 6:1Phản hồi: 134
Mời giao lưu trực tuyến cùng Wada!
Xin mời anh em Tinh Tế chia sẻ những cảm nhận, đánh giá, góp ý về công cụ tìm kiếm tiếng Việt Wada sau 1 tuần thử nghiệm và tham gia cuộc thi Tìm Kiếm Tiếng Việt Với Wada bằng cách đăng bình luận ngay dưới topic này.

Thời gian : 14h đến 18h ngày 07/06/2012

Wada sẽ trả lời anh em liên tục trong thời gian giao lưu trực tuyến cũng ngay tại topic này.

Rất mong nhận được nhiều góp ý của anh em Tinh Tế để giúp Wada hoàn thiện hơn!Tuy nhiên BTC xin phép được xóa bất cứ comment nào nếu vi phạm thuần phong mỹ tục, nội quy diễn đàn, mang tính đả kích mà không cần phải đưa ra lý do hay giải thích để chương trình diển ra tốt đẹp.

Tổng hợp các câu trả lời

Câu trả lời chung của Wada cho các góp ý của các bạn liên quan đến tên Wada

cùng gõ 1 nội dung tinhte

ở google thể hiện:
- Trang chủ tinh Tế và các phân mục diễn đàn con

ở wada:
- thể hiện một bài viết nào đó liên quan của trang tinhte chứ chưa biết được đây là một trang web và đưa ra ngay trang chủ.

vid dụ 2
với nội dung gõ baomoi
ở google thể hiện rõ trang chủ của báo mới như đã nói

Quảng cáo

ở wada thì chưa hiểu baomoi là gì đưa ra nội dung chưa khớp

Dù gì cũng phải xét cho cùng. Google đã phát triển lâu rồi, còn wada thì mới đây nên chưa thể theo kịp google, nhưng đây cũng là một bước tiến của VN ta. Hy vọng wada xe bay xa vươn tằm với bạn bè thế giới
Cố lên Việt Nam, cố lên Wada - Quá đã!
Sẵn đây góp một sologan vui: "Tìm kiếm wada, thông tin quá đã"

-> Hiện tại, Wada đang trong giai đoạn thử nghiệm và cần rất nhiều sự trợ giúp tìm kiếm của người dùng. Việc hiển thị kết quả chưa thích hợp là điều khó tránh khỏi. Wada sử dụng việc lựa chọn của người dùng để phân loại và xếp hạng các kết quả. Vì vậy việc người dùng tìm kiếm càng nhiều, kết quả từ Wada sẽ càng chính xác. Nói cách khác, người dùng sẽ nuôi lớn Wada bằng việc sử dụng Wada để tìm kiếm. Vì vậy, Wada rất mong sự ủng hộ từ cộng động mạng nói chung và anh em Tinh Tế nói riêng trong giai đoạn thử nghiệm này.

Câu trả lời chung của Wada cho các góp ý của các bạn liên quan đến giao diện

-> Xin cám ơn đóng góp chân tình của các bạn, Wada sẽ cho ra giao diện mới trong thời gian gần. Wada dùng giao diện hiện tại chỉ để lấy ý kiến người dùng , để hiễu rõ những điểm không phù hợp từ đó cho ra giao diện mới khoa học và chuyên nghiệp hơn . Xin được chia sẻ thêm, vì sản phẩm được làm ra để phục vụ cho cộng đồng vì vậy ý kiến của người dùng là quan trọng nhất trong các bước phát triển của Wada. Mong các bạn bỏ qua những lỗi trên và tiếp tục ủng hộ, "dạy dỗ" để Wada hoàn thiện hơn.

-> Cảm ơn bạn góp ý của bạn. Việc đăng tải nội dung trên các forum nằm trong kế hoạch mời dùng thử để giúp Wada có thể phát hiện ra những khiếm khuyết của bộ máy từ quá trình sử dụng thực sự của người dùng. Wada hiểu rõ cần cải tiến chất lượng tìm kiếm thật tốt và chúng tôi vẫn đang nỗ lực mỗi ngày để mang đến một sản phẩm hữu ích hơn cho người dùng Việt.

-> Wada xin ghi nhận góp ý của bạn và chuyển xuống team kỹ thuật để kiểm tra lại. Cảm ơn bạn!

-> Cảm ơn bạn đã ủng hộ Wada. Wada rất cần sự ủng hộ người dùng để hoàn thiện hơn với mục tiêu hiển thị kết quả phù hợp với truy vấn tìm kiếm của người dùng. Vì vậy, bạn nhớ dùng Wada hằng ngày bạn nhé.

-> Wada rất cảm ơn bạn. Tiếp tục ủng hộ cho Wada để sản phẩm đáp ứng tốt hơn những nhu cầu tìm kiếm của bạn nhé.😃

-> Để hiểu được nhu cầu của người dùng như bạn đề cập có lẽ cần đến việc cá nhân hóa (cho phép tạo tài khoản, ghi nhớ thói quen người dùng...). Wada cũng đang nghiên cứu nhiều cách thức cho việc đáp ứng tốt nhất nhu cầu của người dùng. Wada sẽ công bố khi các tính năng này hoàn thiện. Cảm ơn bạn đã góp ý!

-> Cảm ơn bạn đã ủng hộ. Thường xuyên tìm kiếm với Wada để Wada được học thêm là một cách ủng hộ nhiệt tình nhất 😃

-> Wada dựa trên khá nhiều tiêu chí nhất định trong việc sắp xếp thứ hạng của các kết quả sao cho trung lập và khoa học. Bạn có thể chọn "Thêm trang mới" ngoài trang chủ hoặc vào trực tiếp: http://wada.vn/suggestsite.html.

-> Cám ơn bạn, khẳng định Wada không phải sản phẩm từ Trung Quốc 😃 Mong nhận được sự ủng hộ của bạn!

Câu trả lời của Wada cho các góp ý của các bạn liên quan việc hoàn thiện Wada

-> Xin cám ơn đóng góp chân tình bạn. Các góp ý này sẽ được đội ngũ phát triển sản phẩm ghi nhận trong giai đoạn hoàn thiện sản phẩm. Hiện tại, Wada vẫn đang trong giai đoạn thử nghiệm cả về chức năng lẫn giao diện để thu thập ý kiến đóng góp của người dùng. Wada sẽ trình làng giao diện mới trong thời gian gần nhất bạn nhé. Bạn có thể cập nhật thêm thông tin của Wada tại : http://wada.vn/congty
134 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thử cái cho biết
cố lên hàng việt
Ghostgabmt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Testing...........
tui search từ tiecBuffet.com không ra gì cả
minhtoyou
TÍCH CỰC
12 năm
chả hiểu sao một cái báo rất ít nổi tiếng là baolamdong lại được đưa lên lù lù ngay phía bên phải :| có vẻ không khách quan rồi
masonuce
TÍCH CỰC
12 năm
so với google+bing+yahoo thì wada có điểm gì nổi trội hơn.
Tại sao tôi phải dùng wada?
Làm sao để tôi từ bỏ thói quen dùng google, yahoo, bing...để chuyển sang dùng wada?
woobin193
TÍCH CỰC
12 năm
@masonuce ... hàng việt ...

nhưng cái tên nghe như khựa, chán
@masonuce trước dùng blog sao bi h dùng facebook???
vì tiện lợi hơn chứ sao
còn wada thì chưa biết ntn
trước mình đã cố gắng ủng hộ www.xalo.vn nhưng đc 1 thời gian thấy bất tiện quá lại phải quay lại google
ko biết Wada là cái gì,để tra google đã.:p
ủng hộ hàng việt nam chất lương chưa biết thế nào! để thử đã!
tungsctnb5
ĐẠI BÀNG
12 năm
wada ? lạ lắm và nếu đã là hàng việt thỳ sao ko cho 1 cái tên thuần việt như timkiem hay đại loại thế? ;) nếu vẫn chỉ là 1 cái tên mà nhiều người ko biết nghĩa thỳ sao họ dám từ bỏ google để đến với công cụ của ng việt ?
@tungsctnb5 Wada là quá đã...mấy ông này đặt sử dụng ngôn ngữ 10x ấy mà. Đến yahoo, bing còn ăn được google, cái wada này ăn thua gì.
Dtbi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao không lấy cái tên nào khác nhỉ?Wada nghe như hàng China ấy
Hàng Tàu khựa chứ VN gì, chán !
trc tiên là đổi lại tên đi, hàng Việt thì nên lấy 1 cái tên Việt cho dễ hiểu và dễ nhớ.
khả năng khó khăn đây
nguyên đánh cái địa chỉ mà ra mẹ nó ưada
hàng việt chất lượng .... !!! ???
E nói thật... nghe cái tên đã thấy " rối rắm"... trang web Việt mà đã chả thấy Việt ngay từ cái tên.
kiểu như baidu của TQ hả?
ducthinhvip
ĐẠI BÀNG
12 năm
wada, tieng viet chang phai the ma noi la cong cu tim kiem thuan viet???
Wada có phải là quá đã không
@cuhiep Em cũng nghĩ vậy. Mà vậy thì k hay tí nào.
ngon , ủng hộ nhưng k sài ^^"

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019