Mới mua Lumia 610, cần phải cài đặt gì trên máy tính?

Bùi Hữu Huân
13/5/2012 8:47Phản hồi: 79
Em có 2 câu hỏi như sau:
+ IP thì cài cho máy tính cái itunes còn lumia này thì mình phải cài gì ợ?
+ Em ít chơi game thì cần phải jb ko 😃
+ Phải có những tài khoản nào ợ?
// Tks các bác trước 😃
79 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ai giúp em với 😔
soccon6666
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn cài "zune" là được.
@soccon6666 em vừa biết là cài skydives gì mà bác, cái skydrive với zune có chức năng gì hả bạn
@Bùi Hữu Huân bn ơi cho mình hỏi. Nokia Lumia 610 có tiếng việt không?
cuongga311
ĐẠI BÀNG
12 năm
Zune để chuyển nhạc ảnh vào phone, skydrive là ổ cứng ảo của microsoft để đồng bộ các file văn bản ảnh ... với phone.
Bạn ít chơi games thì chỉ cần jb= tài khoản developer bạn có thể cài được 3 app or games xap (.....) hoặc bạn có thể tải free trên marketplace.
Bạn cần có tài khoản hotmail (live) thế thôi.
bác cho em xin 2 link down về với
ủa, lumia 610 co màn hình 16tr màu hay 65k màu vậy bạn,
cuongga311
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tuannhox40 16tr bạn ạ.
@cuongga311 có 65k màu az, mình mới hỏi lại đó, tại vì nền bạn để màu đen nên nhìn vẫn sắc nét
@cuongga311 bn ơi cho mình hỏi. Nokia Lumia 610 có tiếng việt không?
cuongga311
ĐẠI BÀNG
12 năm
@danphongtinh không có. Tất cả đều là eng. Bộ gõ cũng eng. Bạn có thể gõ tv bằng phần mềm. Chứ k gõ qua bộ gõ được. Hơi rắc rối.
@danphongtinh chưa thể có được..chúng ta đợi ít nhất cũng phải 2tháng nữa
mình cũng mới mua 610 và mới xài win phone lần đầu, ko hiểu sao sync danh bạ từ google hoài mà ko dc
huhu
cuongga311
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bimchippy Bạn vào cài đặt trên google. Vào chỗ đăng nhập vào tải khoản trên thiết bị khác. Rồi tạo một cái thiết bị mới. Khi đó có pasa ngẫu nhiên. Bạn điền vào là ok. Chứ k phải dùng pass br nhé.
@cuongga311 Mình đã tìm được nguyên nhân, là do danh bạ ở google mình để trong nhóm, nó ko chịu sync, với lại phải đặt danh bạ là mobile, work, home... ko được trùng (ví dụ 2 mobile) nó sẽ chỉ hiện 1 số 😃 giờ thì ổn rùi
Sao trên gsmarena cn 610 có 56k ah
Hôm rồi ra store tính coi đt Android thôi ai dè kế bên là store của Nokia đang quảng cáo rầm rộ cho em Lumia 610 này, mừ bữa đó chưa có biết gì về WP nên chưa có xài em ấy thử. GIờ lên mạng đọc thêm thông tin thấy ưng quá, chắc rước em này về xài thôi. Có điều lăn tăn là nào giờ chưa xài WP bao giỜ nên không biết có dễ dùng không nữa, ngâm cứu thêm vài hôm rồi quyết vậy :rolleyes:
cuongga311
ĐẠI BÀNG
12 năm
@luckyct chiến đi bác, em mới xài đc từ 10/4 đến giờ, mà máy cài tùm lum, các mẹo vặt bác cứ lên mạng kiếm hay tự mày mò, nhiều cái hay lắm, nói chung đến giờ cũng hết cái nghịc rồi. hehe, có điều là 610 thì chưa full unlock dc thôi, mình xài 710 may quá đc unlock cài games app thoải mái cơ mà 8G hơi ít @@
@cuongga311 Bác ơi, em này có cài offline map được ko? mà em hỏi ngu tí là dùng offline map thì nó có chỉ đường cho mình ko hay chỉ có online map mới có cái khả năng này 😁
@luckyct Có Nokia Drive đó bạn. Down được dữ liệu offline về luôn. Máy tích hợp sẵn chip GPS nên dẫn đường giọng nói offline luôn. Con 5230 cùi của mình cũng GPS dẫn đường giọng nói offline như ai :D
đã có bác nào unlock được con này chưa giúp em với 😔
@nguyen dieu unlock thì đc gì hả bác
alphaxht
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Bùi Hữu Huân Được nhiều cái, nhưng cái quan trọng nhất là cài được app mà ko cần phải thông qua market place bác ạ => từ đó trải nghiệm được hết cái hay của phone. (Tất nhiên là ko nói với các bác đại gia ;))!)
@alphaxht cái đó là jb mà, em hiểu unlock là khi mình mua hàng xách tay thì phải unlock để dùng mạng của VN mà
e lop 9 va` muon mua lumia. the0 cac pac" vs d0. tuoj? of e thj` mua 610 la hop. li" r0j` chu"? m0g cac" pac" tu van"😃
@Burning Lee quá chuẩn rồi cu
alphaxht
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hiện nay tên này vẫn chưa unlock được. Em cũng mới tậu, nhưng h nó chả khác j cục gạch cả 😔!
Máy win7 chưa ,chưa thì chia ổ cài thêm win7
Tải mấy cái này
SDK http://go.microsoft.com/fwlink/?LinkID=226694 quan trọng nhất.
Zune:http://www.microsoft.com/en-us/download/details.aspx?id=27163 as itunes của IP .
Đăng ký tài khoản live.com ,nhớ chọn location là US nhé,trước chọn VN là không tải đc APP trên market đâu.
Bạn cảm thấy dùng Ip Jb vs Ip không Jb khác nhau nhiều ko ? nếu không thì khỏi Jb.
@hoangthienthanh Bạn ak mình truy cập SDK http://go.microsoft.com/fwlink/?LinkID=226694 quan trọng nhất.
Zune:http://www.microsoft.com/en-us/download/details.aspx?id=27163as itunes của IP .
nó toàn báo nỗi không truy cập được , có phải máy tính yêu cầu phải win7 ha cậu , vi minh mới mua 610 chưa biết dùng gì cả , cki mình vs nha 😔(
Bác nào mua rồi cho hỏi nó quay phim VGA hay HD 720p vậy? Và ram cho người dùng lúc mới rinh về là được bao nhiêu?
alphaxht
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các khái niệm đó dễ lẫn lắm, tuỳ từng người định nghĩa thôi mà :|!
con này chơi đc web game ko bác ?
@Lovegafield không chơi đc ,kể cả ipad 2 vs tab 10.1 chơi web game cũng giật tưng djt
pro nào cho e hỏi cách xóa app tải về trên lumia 610..
@minhtri1210 giữ vào app nó hiên ra dòng uninstall đó
@hoangthienthanh thanks ban !! bạn biết chương trình nào chép game từ PC wa lumia 610 ko ban
alphaxht
ĐẠI BÀNG
12 năm
@minhtri1210 Con này chưa JB được nên ko làm cách đó được đâu bro ạ!
@alphaxht hi thanks ban ! vậy nào mới JB đc ban biết cách JB ko 😁 !!
alphaxht
ĐẠI BÀNG
12 năm
@minhtri1210 Đáng buồn là hiện tại là chưa bạn ạ 😔!
vậy mình muốn down game về máy thì phải làm sao bạn ? Rắc rối quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019