Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Mọi ngượi lựa chọn Blackberry vì sao có đáng k?...

jnodance
5/6/2012 4:43Phản hồi: 435
435 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hiện thời đang đợi Q10
"Bác" mà cho phép: tôi vời em luôn.
Vắng em lòng bỗng thấy buồn.
Bên em tôi thấy đàn ông muôn phần.
iPhone tôi cũng cóc cần
Dùng iOS: thấy mình ngu đi.
Windows Phone: bí rì rì
Android: cũng chỉ giải khuây nhất thời.
B.B: phong cachs khác người
Thông minh, lịch lãm rạng ngời năm Châu.
B.B: ôi những trái dâu...
thanhtinh
TÍCH CỰC
11 năm
Bác vuchat này mà để bọn RIM biết được tình yêu của bác với họ là bác được tặng free Z10 rồi đấy.
thanhtinh
TÍCH CỰC
11 năm
9860 mới dùng dc 2 tuần. Máy chỉ có sạc và bao da do gửi về 5 cái liền thì bán dc nhiêu tiền các bác? Dùng con đấy nhắn tin khó chịu, toàn nhầm phím. Chuyển dùng 9780 sướng hơn hẳn.
jnodance
TÍCH CỰC
11 năm
@thanhtinh lâu lắm e ko vào 4rum rao vặt bb nên ko biết giá đâu e bán hồi năm ngoái 2012 nguyên box đủ giấy tờ fk mua bán bên mỹ thì là 6tr . bh ko biết bn @@
jnodance
TÍCH CỰC
11 năm
[​IMG] Còn ta với nồng nàn
buithanhduy
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình cũng tình cờ bị đầu độc bb mà thôi dùng bb khá hay theo mình thì vì:
-thứ 1: mình sau khi dùng biết có thể tự cài phần mềm ROM cho máy cài tất cả các thứ mình dùng mà chả cần ra hàng(mất tiền) hay nhờ ai cái này rất hay mà nokia ko làm được còn các hãng như ip hay Samsung Galaxy mình chưa dùng vì nghèo quá.
-thứ 2 bàn phím qwerty rất hay nhé. và nhất là các cách điều hướng trên đt từ 8700 còn trackwell 88 trờ đi dùng trackball các dòng cao hơn thì dùng trackpad rất hay nhìn lạ chả đụng với ai nhé(mình rất thích luôn)
- thứ 3 so như bây giờ thì rá thành cũng khá rẻ nên nhiều sv nghèo như mình có thể dễ dàng mua được 1 em 97 đời cao rồi nhé gõ tiếng việt lướt wed dung Sb mà không cần bis/bes nhé xem youtube nhanh hơn các dòng e mà nokia phát hành(có khi còn chả xem được nhé).
-thứ 4 với mình kiểu dáng đẹp nhưng phần lớn mọi người cứ chê nó thô cệch cục gạch nhưng ai đã thích thì mê luôn 😃.có cái đèn led mà bạn có thể tùy chỉnh nhé như mẹ mình gọi để đỏ toàn tập 😃
-thứ 5 có soạn thảo văn bản nhé bạn có thể lưu đủ thứ mà chỉ mình bạn biết hay lưu địa chỉ ngày tháng năm sinh ai đó ngày kỉ niệm nhắc nhở công việc hữu ích hơn các máy dòng nokia mà trước năm 2011 nhé.(bây giờ là 2013 thời đại cảm ứng ko so sánh làm chi 😃 ).
Mình mới dùng bêbê thôi mong các anh chị dùng lâu năm đừng ném đá nhé hì 😃.
obix
TÍCH CỰC
11 năm
Đồng tình với bác chủ thớt lun.
Trước mình fan BB lắm, cũng dùng qua nhiều đời, mò mẫm tìm tòi.
Thời mà Blackberry 9900 chưa ra, 9700 làm gió trên thị trường thì công nghệ lúc đó đang đà phát triển mạnh --> các hãng điện thoại mới liên tục ra lò những mẫu mới cũng như đơn giản hoá cách sử dụng cho người dùng. Kho app cũng liên tục được cập nhật. Mình để ý là từ đó BB xuống dốc không phanh.

RIM phức tạp hoá cho những điều đơn giản. Muốn đơn giản thì phải bỏ tiền cho BIS. (đừng bác nào nói vì lý do bảo mật nha, mình là người dùng, mình muốn đơn giản ^^) --> Thế là mình chuyển sang iPhone.
Tuy nhiên, các chức năng cơ bản của điện thoại thì BB làm rất tốt (nghe gọi, sms, quản lý danh bạ, Calendar,...). Đó là lý do tại sau mà nhiều người (trong đó có mình) vẫn mê, nếu bỏ rồi thì vẫn theo dõi các chủ đề về nó. Nhưng thời đại bi h, cơ bản là chưa đủ.

BB10 có vẻ như là một sự nỗ lực từ RIM về việc đơn giản hoá những thứ đáng ra là đơn giản: không cần BIS nữa. Nhưng kho app thì vẫn thế, nghèo nàn và chất lượng quá tồi (cũng phải thôi, sinh sau đẻ muộn mà). Theo ý kiến cá nhân, chỉ cần kho app cải thiện chất lượng, sure là ít nhất nhưng fan BB trước đây sẽ quay lại (mình cũng thế). Vì cơ bản là đang quen có app phục vụ cho công việc rồi, không có sẽ bất tiện lắm ^^.
lumina920
ĐẠI BÀNG
11 năm
@obix Phải hạ giá thành và chất lượng gia công sản phẩm nâng lên nữa, mình đã trên tay z10 máy cầm rất nhé, không chắc chắn, rẻ tiền!
Thực ra nếu so sánh về giá cả một Lu 520 mói tinh hiện đại, hay một htc rhyme đập hộp ngang giá 1 em 97 cũ. có lẽ tình yêu với BB giảm đi rất nhiều.
Iphone la ngon nhất
@tuananh0781 bớt giỡn đi cưng:eek:
Tất cả chỉ là "cảm nhận". Mà cảm nhận chỉ là cảm giác của riêng mình. Các bác cứ vào tuyên bố như là chân lý ấy. Chán chả buồn nói. Cái thớt này sống dai phết. Sống dựa vào những người đánh giá "cảm quan"
lumina920
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hue-[16] Bạn đang nói chính cảm quan của bạn đấy, nhiều ý kiến đánh giá có thực tế qua sử dụng.
Đang cuồng Q10 nghe các bro phán sao mà thấy sắp nản rồi
batcomvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tôi có em 8700 và giờ xài 9780. Em gái là hs hỏng đt tôi cho em nó cái 8700 và dặn ,em xài but khi nào đổi máy thì phải trả a con 8700 đo,kêr cả a mua ip cho em.Hi. Tôi lun thik xài em 87 thuần đt,chả bít lí do tại sao. Tôi thấy bber ít mang máy ra cửa hàng sứa,cac quán bán dt cũ cũng chẳng có mấy kon bb. Đơn giản cái box bb ở tinhte cũng có số bài vít nhìu nhất. Nó đáng để bàn luận.
batcomvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đọc 22 trang thấy bài bác vuchat phấn khởi hẳn. Bác guỉw thở lên Rim sang tháng 5 bác se nhận đc em Q10 free.Hê hê

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019