Mọi ngượi lựa chọn Blackberry vì sao có đáng k?...

jnodance
5/6/2012 4:43Phản hồi: 435
435 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

jnodance
TÍCH CỰC
12 năm
nói thật là các bác làm cái gì mờ ám mà bảo với chả mật chứ 😆 người ta nguyên thủ bộ này bộ nọ .... nếu mà đúng như bác nói tất cả mọi thứ đèu qua tổng đài thì làm gì có tội phạm nữa 😃) ... các bác chưa hiểu rõ nó bảo mật thế nào thì đừng có chém ẩu .. bảo mật =0 ư 😃) chắc là thế .... mình thật sự thích bb nhưng mình không quá tin tưởng vào bb như thế 😁 các bạn đọc bài này là biết tương lai của Rim mù mịt lắm http://www.tinhte.vn/threads/1322700/
Có bồ thì cần bảo mật để vợ khỏi biết. Tốt nhất là ko cho v dung BlackBerry thế thì ko bao giờ lo v biet trong máy mình có cái j. Hehe! Mà nếu cần thì đặt mật khẩu! Có chúa mới biet.
jnodance
TÍCH CỰC
12 năm
@phanhuy5491 dùng đt khác mà vợ biết thì vợ bác quá khủng :😃 em cũng nể cái bảo mật bác nói ....
Luffy95
TÍCH CỰC
12 năm
Thui chán. Cmt nốt r biến thui. Tuỳ mấy bác chứ. Bác chủ lập ra cái thớt này cũng ăn gạch nhiều thui. Bác không xài thì vẫn có ng khác xài. Ng ta bỏ tiền triệu ra để mua cái bb thì để ng ta trải nhiệm để thỏa cái đam mê thui. Nên ai xài j thì thì ng đấy xài thui. Haiz
jnodance
TÍCH CỰC
12 năm
@Luffy95 mình lập theart là để nói suy nghĩ của mình về bb để anh em trao đổi ... chứ mình vẫn nói dù dùng đt ji mình cũng phải cầm theo 1 chiếc bb mà bác 😁
Vợ e hơi bị sành về điện thoại đấy. Nó ko dùng BlackBerry nhưng mà tìm hiểu về BlackBerry để quản lý em đây ne.😁. Bác đừng có nói là vợ ko biet j nhá. Đàn bà kinh lắm đấy. Nó hiểu về dthoai lúc nào mình cũng chưa kịp biết nè.😔. Có bồ thì bảo mật là điều cần thiết.😃.
@phanhuy5491 chả thích ai gọi vợ mình bằng nó hay con.
Ngay từ đầu đã bảo rồi mà, cãi ko lại fan BB đâu =))
quá rắc rối khi sử dụng bb, thời gian đầu mình mới dùng thì phải bỏ rất nhiều thời gian ra mới làm quen đc. Dùng bb mãi cũng chẳng thấy bb có ưu điểm gì hay cả ngoài cái giá rẻ vì hàng secondhand.
Cũng như chủ topic, mình cũng sd rất nhìu loại máy và hdh rùi, từ cùi bắp, ios, android, symbian, windowphone, meego, và mới đây nhất là vớt về 1 e bb chơi thử xem sao. Nhưng thực sự là k thích về các dịch vụ bis/bes mới sd dc các ứng dụng of bb. Nên thôi đành way về với meego vậy. Có lẽ đối với mình thế là đủ, ko ham hố với bb nữa ^^
Mình bắt đầu dùng BB 9700 từ 12/2009, đến nay vẫn chưa thấy nhu cầu đổi sang HĐH khác mặc dù mình là người ham đồ công nghệ!
Mình thấy mỗi người một ý thích. Giống như việc mình yêu 1 người vậy 😁 Có người cảm thấy BB là đủ. Có người thì hợp với Android, hay có người thì hợp với iOS :D
mrkaivn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hiện em cũng dùng 4 máy lận.
BB 9700, iPhone 4, Lenovo P629, Samsung cùi.
2 máy dùng thường xuyên là BB9700 và iPhone 4.
Thực sự mà nói, dùng BB như ông anh chủ topic nói là để nghe gọi là không đúng. Ông dùng nó nhắn tin mới là đỉnh cao.

Thêm nữa, chức năng văn phòng ông nói BB không cạnh tranh được là sai. Mọi thông tin về ngày tháng năm sinh, địa chỉ, nơi làm việc, công ty.. tôi ghi vào BB thích hơn iPhone nhiều. Ghi chú, lịch làm việc.. dùng BB cũng thích hơn..
Có chăng, cái khoản check mail thì BB 9700 ko bằng nên tôi phải mang em Playbook theo.

Dùng cái iPhone thì được cái thời trang thôi. Pin làm sao ăn được BB 9700 được, hai con cùng để 3G thì iPhone đc 1 nửa BB thôi. Được mỗi cái của iPhone là chơi game với vợ, giao lưu với mấy ông bạn già dùng iPhone 4.. Thỉnh thoảng lái xe đi tỉnh thì có Bản đồ xài chuẩn hơn trên BB..

Đấy là trải nghiệm của em, góp ý của em.. Em dốt công nghệ ạ..
jnodance
TÍCH CỰC
12 năm
@mrkaivn mình hoàn toàn đồng ý với góp ý của đồng chí và nhận lỗi vì đã quên tinh nhắn của bb cũng như quản lí danh bạ khá chuyên nghiệp 😁
mrkaivn
ĐẠI BÀNG
12 năm
P/S:
Tóm lại, em thấy dùng BB là dùng điện thoại chuẩn nhất!
Xin phép ko đưa mấy dòng khác như Nokia (con cuối cùng em dùng là 3230 từ lâu) Samsung vs LG (KM900 Arena vs Galaxy Y cực ghét đã đưa bà xã dùng), HTC (gần nhất là Desire HD)..
Nếu có một chiếc điện thoại để gắn bó cả đời, em sẽ khuyên con em chọn Blackberry ạ! 😁
Rollover79
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mrkaivn Những phát biểu như này dất dễ bị các fan Android và "Táo Cắn Dở" chụp mũ là fan cuồng của BB, nhưng tôi rất kết phát biểu của bạn: "dùng BB là dùng điện thoại chuẩn nhất", chính xác là như vậy. Các bạn cử việc dùng Android để trải nghiệm công nghệ, cứ việc dùng iOS để thể hiện sự sành điệu với mọi người. Nhưng nếu muốn có 1 chiếc điện thoại để phục vụ công việc tốt nhất thì đó chắc chắn phải là 1 chiếc BB, vì đơn giản là hầu hết các tính năng cơ bản của 1 chiếc smartphone thì Android và iOS không thể so sánh. Tôi thấy có rất nhiều người vào cmt nhưng rất chung chung chẳng cụ thể được vấn đề gì. Túm lại bác nào muốn đánh giá về 1 vấn đề nào đó thì focus trực tiếp vào vấn đề đó để xem dòng nào mạnh hơn.
Em thấy bb8900 là đủ dùng rồi. Thiếu mất 3G nhưng hài lòng với cái j nó mang lại.😁. Thế cũng đủ rồi! Đợi khi điện thoại cảm ứng giảm giá thì sẽ dùng để trải nghiệm! Bác nào dùng cảm ứng solo nhắn tin với bàn phím cứng của BlackBerry không?😃
chungnn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Những đánh giá trên không phải là quá, tôi đã dùng DesireS đang dùng 9700 và xin nhận xét thêm chút.
  1. Đúng là giờ (kể cả ở Mỹ & Canada) thì BB không còn gọi là đt doanh nhân nữa, vì đã có IOS, Android trên đời rồi.
  2. Kho app trả tiền hay free thì BB thua rồi, số người phát triển ứng dụng cho BB thì thua xa Android, IOS rồi.
  3. Điện thoại giải trí thì máy cảm ứng khỏi phải nói rồi, còn điện thoại cảm ứng của BB không giám so sánh với các OS đàn em mới ra.
  4. Chức năng thoại và pin của BB (ví như em 9700 đang dùng) là ổn.
  5. BB thì nhắn tin vô đối rồi (mấy em sinh viên, hay các bạn đang yêu sms suốt ngày thì thích phải biết).
  6. Thao tác sử dụng các ứng dụng có sẵn (built-in) cực nhanh, nhất là nhờ shortcut.
Tôi thích 2 điểm cuối cùng(5,6), nếu với yc hiện tại của tôi + niềm đam mê từ trước thì dùng 9700 hay BB đời cao hơn là lựa chọn #1
Nếu theo các tiêu chí thông thường khác, theo tôi là:
  • Android tầm cao: Giải trí, trải nghiệm cảm ứng đa điểm, ứng dụng phổ biến, giá thành chịu được.
  • IPhone: Giải trí, cảm ứng xịn, ứng dụng phổ biến, sành điệu nên phải trả thêm tiền thương hiệu khi mua.
  • Android tầm thấp, hàng nhái: Trải nghiệm công nghệ.
tommykp
TÍCH CỰC
12 năm
mình dùng bb vì muốn thay đổi sang 1 loại điện thoại chưa từng dùng trước đó bao giờ, và cảm giác từ 1 chiếc 9700 rồi 9900 mang lại cho người dùng rất "đặc biệt" và khó diễn tả, dù chức năng (ở VN) thì ko thực sự nổi bật so với các dòng khác. đừng ai bảo mình đua đòi nhé, vì trước đó mình cầm bb trên tay thì ko "thấy gì" cho đến khi thực sự sử dụng.

Đơn giản là tôi thích dùng BB
Ko hiểu sao mình đặc biệt ghét các dòng cảm ứng android của SS,LG! ĐT éo gì mà cứ na ná nhau. Bọn này chỉ nhăm nhăm ra máy cấu hình cao để lừa "vịt béo" thôi, còn lên đời firmware thì quên tịt. Chắc là cố tình để "vịt" chạy theo, mua máy đời mới!
Hiện tại mình đang dùng 8900 & 9520. 8900 mình đăng ký BIS viettel, 9520 mình dùng 3G vinaphone.

8900 giúp mình mail mọi nơi mọi lúc, sms với bạn gái, copy & paste thuận tiện.
9520 giúp mình google maps, giải trí & lướt web.

Sim nào sóng yếu thì đã có sim kia. Ngoài ra 2 máy đều rất ổn định.

Dùng BB có đáng ko? Với mình, rất đáng để dùng & hoàn toàn hài lòng.
Đối với tui thì đơn giản thui:
. Pin trâu dùng không sợ hết pin lúc cần
. Sóng sánh ok hết
. Treo pm vô tư không phải tắt cài này cái,xóa cái kia,cài cái nọ để pin sài được 1 ngày.
. Nt vô đối chả ai dám solo
. Sài không cần phải nâng như trứng hứng như hoa
. Giá tiền quá rẻ cho 1em đơn giản ngon bổ rẻ
=»Black Berry 8700 là sự lựa chọn của tôi
Đối với tui thì đơn giản thui:
. Pin trâu dùng không sợ hết pin lúc cần
. Sóng sánh ok hết
. Treo pm vô tư không phải tắt cài này cái,xóa cái kia,cài cái nọ để pin sài được 1 ngày.
. Nt vô đối chả ai dám solo
. Sài không cần phải nâng như trứng hứng như hoa
. Giá tiền quá rẻ cho 1em đơn giản ngon bổ rẻ
=»Black Berry 8700 là sự lựa chọn của tôi
Ai chê bb thì dừng vô đây.biến hết
alexzai
TÍCH CỰC
12 năm
Xin phép được phản biện cùng bạn. Điều đầu tiên mình muốn nói là BB khi dc làm ra là gắn liền với Bis lên bác đừng thắc mắc là sao các hệ điều hành khác miễn phí trong khi dùng BB phải mất phí.
Thứ 2 là không có gì miễn phí mà lại tốt hơn là bỏ tiền ra mua. Quy luật mà ai cũng biết. Bạn là người đã từng dùng bis mà bạn lại cảm nhận như vậy là không đúng. Bạn đừng nghĩ việc đi xe đạp từ HN về Hải phòng cũng giống việc đi bằng xe máy. Tất nhiên BB ở đây không phải là xe máy nhưng mình muốn nhắc bạn 1 điều đừng đánh đồng giữa 2 khái niệm làm được và làm hiệu quả. Yahoo trên BB mình giám khẳng định là tốt hơn tất cả hệ điều hành khác:hệ thống quản lý,linked contact,tiết kiệm data,pin và đặc biệt là với bàn phím vật lý quá tuyệt vời. Với facebook hay twitter cũng tương tự như thế. Mình k muốn nói rõ hơn vì nếu trải nghiệm bạn sẽ thấy. Còn về quản lý danh bạ,cuộc gọi lịch nếu BB mà đứng thứ 2 thì chắc chả ai dám nhận là số 1. Điện thoại cuối cùng vẫn là điện thoại. Sau 1 thời gian trải nghiệm người ta sẽ nhận ra giá trị và những điều cần thiết của 1 chiếc dt là gì. Đọc báo chời game trên điện thoại với mình chỉ là sơ cua chống cháy vì thực sự không phải là 1 trải nghiệm tốt với sự hạn chế của kích thước màn hình.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019