Mọi ngượi lựa chọn Blackberry vì sao có đáng k?...

Thảo luận trong '[BB] Tin tức - Đánh giá' bắt đầu bởi jnodance, 5/6/12. Trả lời: 435, Xem: 33418.

1. jnodance

jnodance Thành viên

còn một bức xúc nữa là bb hay bị giảm file free dần dần về lag máy treo máy phải tháo pin khởi động 9000 của mình file free kém nên toàn bị 9860 đỡ hơn xíu nhưng mà quá ít pm .. cài cái pm nào cần màn hình cũng bé tí teo không sử dụng đc thoát ra thì treo máy rất khó chịu :mad:

2. trunglev

trunglev Thành viên

thực lòng nếu phải dùng Imessenger tôi dùng whatsapp còn thấy hay hơn. đang cầm con BB để so với Imessenger phải nói là type bằng 2 tay với Ip rất khó chịu khi cái màn còn lại bé tẹo thua cả con 8800. mà messenger là dùng type . IP không chia vị trí phím bấm 50/50 vì còn phải dành cho hiển thị dòng nên khi cầm 2 tay type bị mỏi cổ tay do ngón cái chuyển vào quá sâu phía dưới. cái hiện nay tôi đánh giá Ip chỉ hơn về apps do có nhiều khoảng trống cài apps hơn chứ thua xa 9860 về tính tiện dụng khi soạn thảo, hiển thị của màn 9860 là 3,7" và tỷ lệ chia cho bàn phím rất hợp lý khi cầm type bàng hai tay. IP hiện đã hết thời mưa gió với màn cảm ứng rồi. nếu để chọn lựa hiện nay tôi sẽ chọn thay IP4s bằng Lumina 900

3. cuongpk

cuongpk Thành viên

mổi người mổi ý thôi mà, quan trọng phục vụ việc gì thôi, có hài lòng ko thôi, mình mới bán cái HTC aria về xài lại 9700,
    android thì hay hơn rồi, BB có nét riêng của nó, nói chung mình xài tiện lợi, hài lòng

4. Rollover79

Rollover79 Thành viên

Trong topic có bài bạn nói BB dễ dùng nhất, giờ thì tôi hiểu tại sao bạn phát biểu vậy rồi. Với tôi, người mới sử dụng thì khi tiếp xúc với BB sẽ rất khó khăn chứ không hề dễ dàng 1 chút nào, sẽ phải tìm tòi, học hỏi rất nhiều mới sử dụng được, trừ khi người đó sử dụng BB chỉ nhằm phục vu nghe, gọi, nhắn tin thông thường. Theo quan điểm của tôi thì sử dụng BB cũng như khi ta uống cafe vậy, ban đầu sẽ rất đắng và khó uống, nhưng khi đã quen rồi sẽ hóa ra nghiện mà một ngày thiếu nó sẽ không chịu được (dĩ nhiên cũng có người uống cho biết vị cafe chứ không nghiện). Còn Android hay iOS theo tôi nghĩ nó giống như khi ta uống cốc nước mía đá ấy, người lớn, trẻ em, thanh niên, phụ nữ đều có thể uống, và sẽ thích ngay từ ngụm đầu tiên, uống lúc nào cũng được, nhưng lâu lâu không uống cũng chẳng sao :).

bibilon, hainguyentnvn, chopinguitar2 người khác thích nội dung này.
  5. rainyhoang

rainyhoang Thành viên

Có một điều là bảo mật...hiện giớ đây là vấn đề trong tương lai. BBd9ang dẫn đầu

Sent from my cm_tenderloin using Tinhte.vn

6. heroesvn

heroesvn Thành viên

Phải dùng BASP chứ nhỉ. BAS không có dung lượng miễn phí, dễ phát sinh cước ngoài ý muốn lắm. Vậy mình mới nói là 130k. Dù sao cũng không phải là quá nhiều.

7. spsp

spsp Thành viên

Bạn à. Ở đây chả có fan cuồng BB đâu, tớ tin chắc chắn 1 điều nếu có 1 topic tương tự thế này ở bên ios, android thì đọc đến đây chắc toàn chửi bới với những lời vô học rồi. mà mình đọc đến đây chưa có điều gì đáng tiếc xảy ra cả.
    Thứ 2 là các fan BB đều biết ios, adroid rất nhiều cái tốt hơn. Giờ mà nói để chon 1 cái điện thoại duy nhất, thì chắc đại đa số anh em ở đây sẽ phân vân và ko chọn BB, vì BB ko toàn năng, bb ko thời trang, ko sành điệu. BB dành cho những người thích giản dị, ko khoa trương, nhưng như 1 bạn đã nói, hơi lạc hậu.
    Mình đang dùng Playbook và iPad 2.đã dùng qua 1 con BB và giờ là iphone 4.10 điểm thì có tới 6-7 điểm ipad tốt hơn rồi. nhưng nếu bạn đã cầm trên tay và dùng, bạn sẽ vẫn yêu 3-4 điểm mà Playbook làm đc.Người tiêu dùng là thước đo chính xác nhất, cái gì bán nhiều thì chứng tỏ nó "hay". Hay ở đây có thể do sp tốt, hiệu ứng đám đông, quảng bá...Ios,adroid vừa tốt vừa hợp thời.Đọc đến đây tớ ko thấy có ai nói BB tốt hơn mấy cái kia hết cả. Người ta vẫn dùng BB chủ yếu do thói quen(hay lạc hâu), đam mê(hay bảo thủ), tiện dụng( 1 số ít chức năng), biết thứ mình cần( nhiều khi cái này phải dùng qua hết os mới nhận ra.)Nói ra để bạn biết là đôi lúc chỉ cần yêu 1 thứ gì đấy, là đủ...
    À, thêm nữa, mấy anh em dùng BB mới đầu nhiều anh em nghèo, dùng bb để vọc. sau có xèng sẽ đổi qua ios, 1 số anh em sẽ ra đi mãi mãi như dứt khỏi 1 quảng thời gian gian khó, còn 1 số anh em sẽ luôn kẹp bên mình 1 con BB, để ko bao giờ quên, để có 1 cái điện thoại đúng nghĩa. còn 1 số anh em, dù qua hết các os, các siêu phẩm, sẽ trở về với BB.

foreverbmt, vanmaitrangchu, chopinguitar3 người khác thích nội dung này.
  8. sangcaos

sangcaos Thành viên

Ừa ............ cứ mơ với mộng , kg ai cấm bác sài BB cả ? hối hả rồi hối hận .......

9. hoaihungpham

hoaihungpham Thành viên

Đúng mình đã sài BB từ 2009 tới h... đã dùng qua 87->89->8820->9630->9000 ->9650 bjo là là 9700 mà thật sự mình chẳng thấy nó thông minh chổ nào...nguyên cái lỗi 3rd là kiến ngta phát nản...mình sài là vì quen rồi, không muốn chuyển qua cái khác thôi...bjo chủ yếu với BB thì chỉ để nghe gọi nt ko hơn không kém

10. trunglev

trunglev Thành viên

sa
    bạn kêu nó không thông minh, trong khi tôi thấy nó rất nhiều điểm thông minh. cái chính là bạn có chịu tìm hay không mà thôi.

11. Luffy95

Luffy95 Thành viên

Tuỳ từng nhu cầu mỗi ng thui.

12. Luffy95

Luffy95 Thành viên

Bác dùng qua bb từ năm 2009 mà k thấy nó thông minh ở điểm j thì e cảm thấy buồn cho bác

tan_bien_ptdspsp thích nội dung này.
  13. spsp

spsp Thành viên

oh, nãy trên kia còn tôn trọng bác 1 tý tèo teo, giờ thì hết rồi.:p

Rollover79 thích nội dung này.
  14. jnodance

jnodance Thành viên

bạn ví dụ một cái khó dùng ra mình xem... :) nói khó dùng cho các chị em phụ nữ chứ với mình cầm 1 ngày mình đảm bảo mình đủ hiểu bb để trả lời các câu hỏi của bạn :D ... còn về vọc máy nào cũng phải vọc mình thấy androi còn khó hơn bạn nhé .. bạn đừng bảo androi chỉ down phần mềm về dùng thế là hoàn toàn dùng 1 chiếc điện thoại như bạn nói đó

nguyentrungkien123 thích nội dung này.
  15. jnodance

jnodance Thành viên

với cả bạn dùng 9860 chưa :D nếu bạn dùng rồi bạn có thể hiểu tại sao mình bảo cài cái pm nào cần màn hình cũng bé tí teo không sử dụng đc thoát ra thì treo máy rất khó chịu vần đề file free bạn đừng bảo mình cài rom hybrid hay bộ xương khô những rom đó chỉ là để cố gắng rút gọn hết mức có thể cái moduls để máy có nhiều file free... quá là làm mất đi các chức năng của nó .. có rom còn xoá BBM đi nữa hix cái mình cần dùng là ổn định bạn à rom mình cài pin hơn 2 ngày cho 9000 mọi thứ đều dùng bt mình dùng Bis.Bes nên không cần thiết loại ji mình đã tự xoá ring của rom ... nói chung cái mình cần dùng là ổn định nhưng bb có một cái là khi sử dụng pm no sẽ chích ra 1 ít sử dụng vào file free bạn dùng thử bạn sẽ biết nếu lướt web BBM FB cùng 1 lúc bạn sẽ thấy file free nó giảm nhanh như nào có khá nhiều topic nói về vấn đề này .. các khắc phục duy nhất là hard reset tháo pin ...

16. Rollover79

Rollover79 Thành viên

Thứ nhất là tôi thấy hơi khó hiểu khi bạn phát biểu "khó dùng cho các chị em phụ nữ", bạn nên biết không phải toàn anh em đàn ông con trai mới dùng BB mà phụ nữ họ dùng cũng rất nhiều, và tôi chắc chắn là hiểu biết của họ cũng không thua kèm cánh đàn ông đâu nếu không muốn nói là còn hơn khối người.
    Thứ 2 là bạn nói chỉ cần cầm BB 1 ngày là đủ hiểu về BB, tôi thực sự không thể không ngưỡng mộ bạn. Tôi nhớ hình như bạn nói lần đâu tiên bạn sử dụng BB là dùng con 8100, với tôi nếu 1 ai đó lần đầu dùng BB và dùng con 8100 mà trong 1 ngày có thể nghe, gọi, nhắn tin và sử dụng thành thạo cái bàn phím suretype của nó là tôi đã ngưỡng mộ lắm rồi chứ đừng nói là lại còn có thể hiểu về BB. Tôi dùng BB lần đầu tiên là con 7290 năm 2007, và tôi đã phải mất tầm 1 tuần sau mới tàm tạm tự tin để sử dụng nó ở mức độ tự cài nó từ cái màn hình Error 507, cho tới vài cái app cùi cùi và settup cho nó vào được mạng để có thể check được livescore. Thế mới thấy bạn là 1 người dùng thực sự là smart mà cá nhân tôi tự thấy không thể so sánh :).
    Thứ 3 là bạn nói bạn đang dùng 9860 và cài pm nào cần thì màn hình nó cũng bé tí, thì tôi đang hình dung là bạn chỉ quan tâm tới việc mình cần cái gì chứ không quan tâm tới việc cái đó nó có phù hợp với ĐT của mình hay không. Lẽ ra ngay từ khi bạn quyết định chọn 9860 thì bạn đã phải tìm hiểu về nó, vì theo tôi biết là dòng 98xx soft dành cho nó ít hơn các dòng khác, nên khi đã dùng nó thì bạn phải mất công tìm tòi học hỏi nhiều hơn, có lẽ bạn chọn 9860 đơn giản là để thoả mãn niềm khát khao cái cảm giác "chạm vuốt" mà thôi, nên cũng dễ hiểu vì sao bạn thất vòng về nó. Với tôi thì chắc chắn 1 điều là tôi không dùng 98xx, cũng giống như những dòng có bàn phím suretype, không ai nói là các dòng đó không hay, chỉ đơn giản là tôi thấy nó không hợp với tôi.

foreverbmt thích nội dung này.
  17. hoaihungpham

hoaihungpham Thành viên

pak thử lấy sự thông minh của nó ra so với 1 số cái dòng khác xem rùi hãy nói...........nó có cái j có mà ngta không có không? nhưng cái ngta có mà nó có không? BB chỉ hơn ngta ở chổ kiểu dáng và sự quen thuộc thôi

18. sangcaos

sangcaos Thành viên

Sài mấy đời thấp thì không nói , mấy bác sài BB đời cao chỉ có mà vỡ mặt ....... em có con 9900 cho đứa cháu chơi đồ hàng rồi , sài dc 2 tuần thì chết nguồn . hiện tại còn em Storm 2 9550 chỉ để nghe gọi , chẳng dc tích sự gì .....

19. Luffy95

Luffy95 Thành viên

E k biết dòng cao nó tn chứ e xài 87 thấy cái phần danh bạ nó đã quá thông minh r.( Còn thông minh tn thì bác tự hiểu nhé : còn e chưa dùng ip nên k biết nó có thể ẩn ứng dụng trên màn hình chủ k thế bác. :)

20. Luffy95

Luffy95 Thành viên

Dòng cao e chưa xài nên không giám ý kiến :) nếu bác chán thì có thể chuyển sang dòng khác mà. Chứ trên box bb này có nhiều ng muốn 99 lắm.