Mọi ngượi lựa chọn Blackberry vì sao có đáng k?...

jnodance
5/6/2012 4:43Phản hồi: 435
435 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

toan91bn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình là sinh viên nên chưa có điều kiện dùng nhiều loại máy, mới chỉ từ Symbian sang BB và dùng ké android và IOS.Symbian thì khỏi bàn ở đây 😁 còn android + ios thì cảm nhận của mình là : đẹp và thời trang thật, game + app cũng ổn và phong phú, nhưng nó vẫn thiếu kái gì đấy để níu giữ người dùng, để người ta có thể gắn bó lâu dài khi mà ngày càng có nhiều " siêu phẩm" mới ra đời @@ liệu bạn có cam chịu dùng IP 2g,3g "lỗi thời" khi có IP 4, IP5 ra đời, hoặc đang từ IP 4s mà về 2g, 3g 😆 nhưng với BB thì khác, cảm giác cầm trên tay 87xx "cục gạch" cho đến 9xxx lúc nào cũng tự tin và nhận được nhiều kái nhìn tò mò của ngta :"> ( dù giá của nó chưa chắc bằng 1/10 IP đi nữa), ngoài BB ra thì mình chẳng thấy máy nào khiến người ta vật vã "lên đời " nhưng rồi lại có thể nổi hứng " xuống đời" từ OS5, OS6 về dùng 87xx kả :D ( trừ các bác dùng Nô quay về dùng 110i vs 1200 @@ ) đơn giản chỉ vì với họ, định nghĩa smartphone ko phải là game khủng hay camera bao nhiêu Chấm ,ko phải cảm ứng sành điệu mà chỉ là nó tiện lợi, phục vụ mình tốt,có thể dùng thoải mái mà không phải lo "lên đời" cho hợp mốt,ko phải nâng như nâng trứng,suốt ngày lo xước xát này nọ . Mình thích BB vì nó hấp dẫn từ trackwheel, trackball cho đến trackpad,phím tắt rồi kái đèn LED chớp chớp báo sms,miss call...những thứ rất đặc trưng của BB. BB thua kém về nhiều mặt nhưng mình hài lòng về những gì nó đem lại và ko có ý định dùng máy khác ngoài BB :">
toan91bn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình là sinh viên nên chưa có điều kiện dùng nhiều loại máy, mới chỉ từ Symbian sang BB và dùng ké android và IOS.Symbian thì khỏi bàn ở đây 😁 còn android + ios thì cảm nhận của mình là : đẹp và thời trang thật, game + app cũng ổn và phong phú, nhưng nó vẫn thiếu kái gì đấy để níu giữ người dùng, để người ta có thể gắn bó lâu dài khi mà ngày càng có nhiều " siêu phẩm" mới ra đời @@ liệu bạn có cam chịu dùng IP 2g,3g "lỗi thời" khi có IP 4, IP5 ra đời, hoặc đang từ IP 4s mà về 2g, 3g 😆 nhưng với BB thì khác, cảm giác cầm trên tay 87xx "cục gạch" cho đến 9xxx lúc nào cũng tự tin và nhận được nhiều kái nhìn tò mò của ngta :"> ( dù giá của nó chưa chắc bằng 1/10 IP đi nữa), ngoài BB ra thì mình chẳng thấy máy nào khiến người ta vật vã "lên đời " nhưng rồi lại có thể nổi hứng " xuống đời" từ OS5, OS6 về dùng 87xx kả :D ( trừ các bác dùng Nô quay về dùng 110i vs 1200 @@ ) đơn giản chỉ vì với họ, định nghĩa smartphone ko phải là game khủng hay camera bao nhiêu Chấm ,ko phải cảm ứng sành điệu mà chỉ là nó tiện lợi, phục vụ mình tốt,có thể dùng thoải mái mà không phải lo "lên đời" cho hợp mốt,ko phải nâng như nâng trứng,suốt ngày lo xước xát này nọ . Mình thích BB vì nó hấp dẫn từ trackwheel, trackball cho đến trackpad,phím tắt rồi kái đèn LED chớp chớp báo sms,miss call...những thứ rất đặc trưng của BB. BB thua kém về nhiều mặt nhưng mình hài lòng về những gì nó đem lại và ko có ý định dùng máy khác ngoài BB :">
hsthpt
TÍCH CỰC
12 năm
@toan91bn bạn khéo đùa ip 3gs đã rất lâu đời mà vẫn được lên ios 6 đấy thôi , n8 lâu đời mà cũng được nokia cho lên sp1 ( carla ) đấy thôi , bb thì sao ? Trong khi các con 9320 ,9220 chỉ hơn 98 cái cpu còn lại ngang hết mà chạy os7 còn 98 mãi os6 ????? Bạn sủ dụng các dòng máy đời cũ thì khỏi lo rồi , thủ xài 98, 981, 99 mà dám quăng lung tung không rồi biết ngay . Thôi lượn đây dù gì thì cũng không cãi nổi ai cả .
toan91bn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hsthpt Bạn chưa hiểu ý mình à? Mình đâu có nói về hđh lên đc cao hay thấp. Mình ko khen chê gì hđh nào kả,mà chỉ muốn nói về sự thân thuộc và gắn bó của BB vs ng dùng khi nhiều lúc nó lam ngta trở nên "cổ hủ,lạc hậu",ko chịu thay đổi như nhjều ng nói...
P/s: Công nhận các máy đời cao như 98,99 thì sẽ phải dùng cẩn thận hơn,nhưng cũng chẳng thấm vào đâu so vs việc gìn giữ 1 em cảm ứng mỏng manh 😁
Mỗi người mỗi quan điểm. Với em thì hài lòng với BB của mình. Thích bàn phím để nhắn tin, các app hữu dụng. Nhưng mà đúng là nay BB đang suy thoái thật, kho app chán quá, chẳng chịu phát triển gì cả. Tất cả hi vọng vào BB10. 😃
bis, bes để làm j vậy các bác, e mua bb chủ íu để xài opera, k cần mail , vậy có cần bis bes k , nếu phí 100k/1 thag thì chát wa,
tungson.bk
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình vừa mua hộ em mình bb9k. Mới dùng ké được hơn ngày. Công nhận nếu xét về độ tiện lợi thì bb ko bằng android đc. Cùng xử lý một việc mà bb phải mất khá nhiều thao tác mới hoàn thành. Trái ng hẳn với android. Còn về thiết kế thì mình ko nói vì nó phụ thuộc vào mỗi ng. 😃
Rollover79
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tungson.bk Mới dùng ké được hơn 1 ngày thì tôi không ngạc nhiên khi bạn phát biểu dùng BB không tiện lợi bằng android. Nhưng cũng xin phép hỏi bạn là bạn "sử" lý công việc gì mà BB mất khá nhiều thao tác mới hoàn thành vậy bạn?
tungson.bk
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Rollover79 😁 công việc cũng ko có j to tát cả. Chỉ là nhận 1 file tài liệu qua email rùi thêm số liệu vào gửi lại thui. :rolleyes:
Rollover79
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tungson.bk Có nghĩa là bạn đã thực hiện thao tác này ở cả BB và android và thấy thực hiện trên BB mất quá nhiều thao tác so với android đúng ko. Tôi không rõ bạn thực hiện trên BB thế nào, còn tôi sẽ thực hiện như sau:
1. M->Open Mesage.
2. U->Đến mail mới chưa đọc để mở mail.
3. Chọn file attachment->Edit with Documents To Go
4. Thêm số liệu vào (Chắc số liệu cũng ít thôi chứ số liệu nhiều mà phải dùng android để thêm thì tôi thà bật labtop lên làm cho nó nhanh).
5. Sau khi sửa xong có 2 lựa chọn, 1 là ngay từ World To Go chọn Send via Email để gửi lại, 2 là Alt+Back để quay lại email đang mở, nhấn R để Reply hoặc nhấn L để Reply To All->Attach File->Send.
Với tôi thì bấy nhiêu thao tác là không nhiều, không rõ bạn thực hiện trên android sẽ nhanh đến mức độ nào???
Tiện đây cũng muốn hỏi các bạn dùng android và iOs 1 thao tác nhỏ thôi, khi các bạn muốn nhập địa chỉ email 123abc@xyz.com.vn vào mục To, CC, BCC khi compose mail, hoặc nhập vào 1 addressbook thì các bạn sẽ nhập thế nào. Còn với BB tôi sẽ gõ <Alt:wer>abc<space>xyz<space>com<space>vn. Hãy thử trên cả BB, iOs, Android để xem sự khác biệt nhé.
mrlongnum1
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trước khi nói ra ý kiến cá nhân thì trong túi mình vẫn còn em 8700 xcing bên cạnh 1 em android màn hình to chảng 😃

THật ra BIS/BES thật sự là sức mạnh của bb, giá thành của nó ở VN ai cũng biết là chát, nhưng nước ngoài cũng vậy thôi. Mình có quen người bạn đã bán ngay con 9900 Telstra vì cước BIS hàng tháng. TỪ đây mình có suy nghĩ thực dụng về cụm từ người ta hay miêu tả bb, là "điện thoại doanh nhân" -> có tiền hãy dùng.

Mình dùng bb ở VN, chỉ dừng lại ở 87 sau khi dùng 9000, 9550, 9930. Một sự thật phải thừa nhận là không thể chê 8700 dc gì, nhất là khi ra đường móc ra alo ko thằng nào dám động. Thật sự buồn khi bb ở VN thật không như chính nó, dù sao cũng thích nó, có thể gọi là nghiện, ghiền hay các thể loại gì đó, phím tắt nhấn tạch, nhắn tin tạch tạch, thật sự rất thích. Nhưng không phải vì đó mà cho bb là nhất trong lúc này.

"Kẻ thức thời là trang tuấn kiệt" Biết gì là tốt nhất thì dùng, cho dù có yêu quý nó, giữ lại 87 như kỉ niệm không thể quên.
jnodance
TÍCH CỰC
12 năm
@mrlongnum1 bác ơi cầm 87 ra đường alo không thằng nào dám động là sao ạ em cầm 110i cũng có ai động vào em đâu 😃) ... BB là điện thoại doanh nhân có tiền mới dùng thì mình nghĩ câu này của bạn sai hoàn toàn rồi sẽ có 1 vài bạn giải thích cho bạn sai vì sao =))))))))
mrlongnum1
ĐẠI BÀNG
12 năm
@jnodance Dùng bis đấy bạn, Mỹ còn thấm tiền đừng hỏi
Còn việc 87 mình nói thế là cảm nhận của mình,bạn đừng xoáy sâu rồi bất đồng làm gì

Sent from my IM-A810S using Tinhte.vn
nhưng bis, bes, có tác dụng j` mới được
jnodance
TÍCH CỰC
12 năm
@thien huy334 ko có bis bes thì ko có mail ko có chat ko có yahoo lướt web hay bị dis lỗi 3rd ... nói chung không có bis bes thì nó là cái đt nghe gọi nhắn tin =))))))))
mrbekei
TÍCH CỰC
12 năm
@jnodance bác thảm thế sao? hay cố tình dìm hàng? :|
sax
sax, nản gê, mình chỉ cần cái luot web thoy , mak` giá bis, bé chát wa, chak sngi~ lại
thích nhât bb ở bàn phím.
Có BIS : có push mail , bbm , mạng xã hội ngon lành luôn, appworld
Không Bis : pull mail , mạng xã hội bình thường và tất cả đều dùng được từ phần mềm của bên thứ 3.
Vấn đề là không ai bắt ép mọi người dùng BIS cả ,nếu có nhu cầu cao hơn về mặt tiện ích thì có thể đăng kí BIS , và tất nhiên phải trả phí cho tiện nghi bạn yêu cầu ... Đây cũng chính là vấn đề một số bạn nghĩ tại sao không miễn phi BIS .. kiểu đã đi mua dâm thì không mong miễn phí như với vợ và thậm chí mất nhiều tiền hơn nếu như đi với các em tầm cỡ Ngọc Trinh. Đều là tình dục ... một lúc là xong nhưng nó lại nằm về mặt cảm xúc ... mà ở vấn đề điện thoại là thoải mái hay tiện ích .
mới dùng bb thì mình cũng ham lắm, thần tượng e bb lắm......và vọc vạch giao lưu linh tinh nhiều thứ......nhưng rồi kinh qua nhiều e bb, up rom lên xuống bây giờ cảm thấy binh thường...mặc dù chưa thử qua các hãng khác nhiều nưng sắp tới sẽ lấy 1 e 9000k hehehehehe😁
jnodance
TÍCH CỰC
12 năm
snowdream
ĐẠI BÀNG
12 năm
còn em thì thấy quả bàn phím với tính năng BB Protect là kết nhất thôi ạ.

Hôm trước em vừa mất con em 9900 xong.Trên máy cũng lưu trữ nhiều thứ .Em chưa thử bao h nhưng em vô BB protect trên mạng thiết lập mấy cái để cái đứa nó lấy được của em lúc bật máy lên là máy nó tự WIPE luôn.
Hi vọng là wipe thành công.Bác nào rơi cảnh tương tự như em ko ạ?
jnodance
TÍCH CỰC
12 năm
@snowdream có cái find my phone hay là BBlocation tìm đt qua GPS đó bác em không nhớ rõ trên apps dau đen có đó 😁
trước chưa dùng bis cũng thắc mắc bis/bes làm j cho tốn kém nhưng sau 1 thời gian thì thấy quá ổn, các đồng chí còn đi học hay ko có nhiều điều kiện kinh tế kêu 100k bis so với 50k 3G là quá đắt thì cũng hợp lí. cũng đúng, ngày còn trọ học nhiều khi ko đủ tiền ăn suất cơm bụi nên cũng hiểu vài chục k ko lớn nhưng nhiều khi rất quy. Còn mấy ông tán gái ko tiếc tiền hay một tuần nhậu vài bữa mà mỗi bữa toàn tiền triệu vẫn ra rả mồm kêu 100k bis đắt quá thì thật là...

Cái đt thì vẫn chủ yếu nghe gọi, nhắn tin với mail. Chuyện giải trí trên cellphone chỉ thiết thực với người dư thừa thời gian chứ e làm quần quật kiếm ăn cả ngày thì lúc rảnh rỗi chỉ cần đọc bác vài phút, bbm với anh em hay nghe nhạc tí là đủ. tiện ích khác hãy để phần cho pc và lap. Vấn đề nghe gọi thì chắc ko sai khi nói chỉ có nokia sánh đc với bb. Về mail thì ip, android check mail trên nền 3g cũng ko tệ, nhưng khi bác chủ type trên mấy chú cảm ứng để trả lời mail chắc chuối lắm nhỉ. đến con tab10.1 bàn phím ảo to thế mà e type toàn miss chứ cho e con touch chắc e chịu rồi.

Vừa ngồi cafe nghịch con 4s của thằng bạn, đẹp thật đấy nhưng chỉ thích mỗi cái phàn mềm quét barcode với lại tra từ điển bằng camr.

có tiền chắc mua thêm e HTC hay Fuji để chụp vợ chụp con chứ chẳng thể bỏ đc bb
mình chọn bb vì giá thành nó quá rẻ hiện nay mình đang có 1 em 8700 movistar và 1 em 8830 là đã quá đầy đủ với mình còn đua theo mấy hđh khác thì k có khả năng
Như một thói quen mà thôi. Chót yêu rồi dứt ra cũng khó. Hy vọng vào bb10!
mmxhung
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cơ quan em thì đến anh bảo vệ, chú lái xe ai cũng dùng IP4, trong khi em cầm BB 8820 trông rất manly mà lại không đụng hàng 😃.Tuy nhiên, em cũng chả dại gì mà mua 9900 hay 9800.
đang dùng 8700 và hoàn toàn hài lòng
jnodance
TÍCH CỰC
12 năm
RIm lai sa thải nhân sự rồi >"<
obix
TÍCH CỰC
12 năm
Mình dùng BB cũng được hơn 5 năm rồi. Hiện vẫn dùng vì đã lỡ mua 1 em 9900. Em nó quả thật rất đẹp đối với mình, nhưng khi sử dùng thì:

• Wifi tệ
  • App không hấp dẫn cũng như game.
  • Dịch vụ GTGT phụ thuộc vào BIS/BES (để sử dụng trơn tru).

Nếu chỉ cần nghe gọi, sms thì chắc không cần phải dùng đến 9900. Vì thế chắc chuyển sang IOS hay Android. Vẫn dùng BB để nghe gọi (down xuống dùng 8800 là quá ổn cho việc này).
jnodance
TÍCH CỰC
12 năm
@obix bạn giống mình >"<
banana_512
ĐẠI BÀNG
12 năm
@obix Vãi thật, mình chưa nghe câu nào hay như 2 câu cuối của bạn này 😆. Nếu chỉ cần nghe gọi, sms thì chắc chỉ cần 1280 thôi bố ạ 😃)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019