Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Mọi ngượi lựa chọn Blackberry vì sao có đáng k?...

jnodance
5/6/2012 4:43Phản hồi: 435
435 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

BB thì chỉ thích loại cổ thôi
@Tungafd Tôi mới dùng được 2 năm nay, và mình vẫn thích BB cổ: mình đã và đang có 6710, 7230 bị rơi mất, 7290 đang hấp hối (đây là chiếc BB đưa mình vào tinh tế), 7130 và 8820. Khoái và thậm chí ngạc nhiên và mêm mẩn vì với mấy trăm ngàn ( for 6710, 72xx, 71xx ) or cùng lắm 1,5tr ( for 8820) cách đây 1,2 năm, tôi có 1 chiếc smartphone cực kỳ tiện dụng. Khoảng nửa năm trước mình định nâng đời cao để xem BB đời cao thế nào. Tuy nhiên, sau 1 thời gian thử và tìm hiểu và đã dùng 1 con G Tab 7 thì quan điểm tôi đã thay đổi 1 phần. Tôi sẽ dùng máy chính là 1 chú BB (có thể nâng lên 9700) nhưng máy giải trí, học, soạn vb khẩn cấp sẽ là Sky, Note..... thậm chí IP.
Khi người ta đến vs 1 vật dụng gì đó thì nhu cầu sự dụng là tiêu chí chính,điện thoại cũng thế.đối vs em vẫn còn đang đi học,gia đình lại không khá giả lắm thì BlackBerry hiện tại là chiếc điện thoại phù hợp nhất vs mình:thi thoảng thì vào chat chít vs bạn bè(cái này ip,adroi...cảm ứng chậm hơn em 0 thích),lúc nhàn rỗi thì vào mạng xã hội hay đọc báo,xem dự báo thời tiết đi học còn chuẩn bị cái áo mưa,tải đề thi vào máy...và các tính năng sử dụng lq đến học tập và giải trí.1 chiếc điện thoại như vậy là quá đủ vs bản thân em😃.đối vs adroi,iphone vs mức giá như vậy thì 1 thằng học sinh như em nào dám vs tới,công nhận các hệ điều hành # dễ sử dụng thật,tính năng văn phòng thì không # gì BlackBerry,tính năng giả trí thì phong phú và đa dạng hơn nhiều.có lẽ khoảng độ 10 năm nữa khi em đã trưởng thành hẳn sẽ có điều kiện chọn lựa loại điện thoại mak mình thích nhưng trong hiện tại bây giờ thì BlackBerry vẫn là lựa chọn số 1 đơn giản là nó đáp ứng nhu cầu sử dụng lại rẻ tiền độ bền thì miễn chê.em đang chuaar bị sắm thêm 1 chú 8700 nữa sng hành vs con 882 để tập tạ cho khoẻ người cơ bắp cường tránh ;) hehe.công nhận BlackBerry có nhiều nhược điểm so vs các dòng dt # tuy nhiên em chưa được sử dụng các dòng cao cấp của BlackBerry nên chưa biết nhược điểm ở chỗ nào,hỏi tại sao Obama từng nói không từ bỏ 87C, tại sao CR7 dùng BlackBerry 9900....?????? 😁
T-DB7
ĐẠI BÀNG
12 năm
Quả thực những điều chủ thớt nêu ra cũng hoàn toàn có cơ sở thực tế chứng minh : BB có quá nhiều bất lợi trong sự so sánh về tốc độ xử lý web và các tác vụ mang tính giải trí so với các nền tảng HĐH khác như iOS hay WP hoặc Android.
Nhưng theo ý kiến chủ quan của mình thì đôi khi sự lựa chọn của chúng ta xuất phát từ TY với BB và cũng một phần từ thói quen sử dụng.Với bản thân mình thì BB có vị trí rất đặc biệt bởi lẽ nó là thiết bị di động đầu tiên mà mình bắt đầu quá trình khám phá Smartphone.Nó là thiết bị đầu tiên mình biết "vọc" bởi vì từ trước chỉ dùng Nokia với Symbian nên chẳng có gì nhiều để "chọc ngoáy".
Một điều nữa khiến mình gắn bó với BB đó là bàn phím : một trải nghiệm mới lạ hoàn toàn với mình ở thời điểm đó , khả năng nhập liệu tuyệt vời của BB đã hoàn toàn chinh phục một người ham mê kết nối bạn bè như mình.Để rồi từ đó yêu BB.Đã chuyển qua nhiều đời BB và gắn bó cùng Bold 9000 tới giờ.
Với nhu cầu lướt web và các tác vụ cần tốc độ xử lý nhanh thì minh trang bị thêm IP4 như vậy là giải quyết cả nhu cầu công việc,giải trí và kết nối bạn bè.Vẫn sẽ tồn tại TY dành cho BB
mỗi ngươi môt suy nghĩ không lê chê cái này cái kia ok tấrt cả chỉ nói môt từ " tùy vào nhu cầu của mỗi người "😃
hsthpt
TÍCH CỰC
12 năm
1 lời khuyên chân thành cho ai có ý định mua bb là chỉ nên mua các dòng máy cấp thấp như 87,88,882,9k,97 thôi thì tốt nhất, đừng dại mua mấy dòng os6/7 sau này , thất vọng lắm. Nói thật chứ ngày xưa xài bis thấy fb cũng hay lắm nhưng mà sau khi đc cho N9 xài thử thấy tốn tiền bis vô lý vì fb cho N9 tốt hơn rất nhiều so với những gì bis bb mang lại 😃.
blueberry
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chỉ là cái điện thoại thôi có đáng để cãi nhau vậy không nhỉ. Tôi dùng BB từ năm 2007 đến nay, máy cũng không thay nhiều, phục vụ công việc là chính, đến khi có BIS thì BB phát Huy sức mạnh thực sự so với các nền tảng khác, đặc biệt khi đi vào vùng sóng kém. Ví dụ cụ thể là ngay tuần trước khi cùng gia đình đi nghỉ ra đảo Quan Lạn, không còn 3G nữa, chỉ có EDGE, khi đó con BB9700 của tớ ăn đứt chiếc iPad 3 và SS tab 7.0 plus trong xử lý công việc từ email, đến cả duyệt web. File ảnh vẫn load tốt, dropbox chạy ngon, còn email thì tất nhiên lúc nào cũng hơn rồi.
Nhưng túm lại là dùng quen rồi không muốn mất thời gian vào việc tìm hiểu một môi trường mới, vậy thôi.
Nhu cầu từng người thôi mak!😃😁:so_O
có mấy Bác đem chính phủ ra vd : obama blabla... để nói . bộ công việc của Bác giống họ ak ? mình thì xài bb cũng đc 1 năm . nhưng cảm thấy iphone chẳng thua bb về khoản nào cả . có chăng bàn phím qwerty 😆 . có những người xài ip vẫn làm giám đốc , trưởng phòng ... ko nhất thiết là bb mới dành cho doanh nhân .
@laughing1008 Có ai nói doanh nhân chỉ nên dùng BlackBerry đâu.ai thích dùng điện thoại gì là do sở thích của người ta thôi.😃😁.còn so sánh vs bama hay 4ma cũng chỉ để khẳng định nhiều người vẫn còn thích dùng BlackBerry thôi.ai zai bảo "có những người dung ip vẫn là giám đốc..."Cứ như làm giám đốc không được dùng ip ý.mà mấy ông người giàu này không dùng thì ip chết đứng.:s
Không nhìn cái avatar giới tính hả bro! 8-|
Anh zai gì chứ!
Cái bb đầu tiên m dùng là 7230 mua năm 2008. Ban đầu là thấy lạ lạ chứ đã mê mẩn gì đâu. Tùy từng người mà quan niệm và yêu cầu đối với cái điện thoại nó thế nào thôi. Người cầm dt vì công việc, người thì cầm để khẳng định cái gì đó, người thì....vv Nói đi rồi lại nói lại! Ai thích vẫn thích, ai ghét vẫn ghét ! Toàn những người ít thì 14-15t còn đại đa số trên 20t nhận thức + suy nghĩ đã hình thành thì thay đổi là chuyện khó.
Dù RIm có chết thì mình vẫn tìm mua BB xài. Mua 9780 và 99. Mỗi thứ 2 cái xài đến hết đời.😁:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D
Hiện h mình yêu BB ở mỗi khoản bàn phím 😁
Đã dùng 3 con BB (7130v, 8100, 8900) và sẽ Không bao giờ dùng lại BB nữa. Chả vì sao mà vì nó không đáp ứng tốt những thứ mình cần so với các máy khác ở cùng mức giá. Giờ mua con arc S tầm 6tr, với 6tr thì mua con BB gì để: nghe nhạc hay, chụp ảnh đẹp, quay phim HD đẹp, màn hình rộng và đẹp tha hồ duyệt web, kiểu dáng thời trang, cài ứng dụng đơn giản và nhiều vô kể, máy chạy mượt mà, 3G vù vù, check mail chat ầm ầm chả thiếu thứ gì, mạng xã hội vô tư, xem tài liệu sách báo phim TV đủ loại ...
Chốt lại cái điện thoại thì cũng chỉ để nó phục vụ cho mình, cái nào dùng thấy tiện nhất, phù hợp nhất ở túi tiền của mình thì chọn, chả phải tình yêu hay tình báo này nọ cho mệt người.
s0jheo
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã có bác nào dùng Palm chưa ?
khi đã gắn bó với 1 vật thể nào đó 1 thời gian ắt sẽ có tình cảm thôi
Mọi ngượi lựa chọn Blackberry vì sao có đáng k?...

em chọn bb vì cái bánh xe, dùng cũng nhiều dòng đời cao nhưng có lẽ sim chính sẽ mãi lắp trong 87 thôi, vì sao ư ? vì cái bánh xe, có đáng ko ư ?đáng chứ, sim chính cũng để nghe gọi thôi mà, nhiều khi cũng vì đam mê nữa, hôm qua gặp chỗ ông dũng palm bác Vinh mlx mới ship em 5820 từ bển hơn 5 củ cơ mà
tyfnmax
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đang dùng BB 9700 và Play Book 16G. Tất nhiên là loại nào cũng có ưu nhược điêm nhưng để so sánh thì dùng hàng của Rim bất tiện hơn các dòng Smartphone khác nhiều và ngày càng tụt hậu. Điện thoại BB được cái trâu bò dùng mãi không hỏng.😃
Bực nhất là không gọi Video được, BBM thì phải đăng ký BIS/BES mới dùng được.

Sent from my Bold 9900 using Tinhte.vn
Ko Biết bạn là ai. bạn đã tiếp xúc với bao nhiêu người là tL và bao nhiêu người là mL. bạn nói mình suy nghĩ trc khi so sánh, mình công nhận là ví dụ của mình ko có tính khái quát nhưng nó hiển hiện thực tế quanh mình. rim đang phục vụ cho các doanh nhan, và đó là số ít, như vậy thì rim có nên thay đổi ko?thực tế là rim đang gặp khó khăn về đang làm tất cả để thay đổi đó là điều duy nhất khiến rim phục hưng
@minhtuan7610 blackberry KHÔNG chỉ hỗ trợ doanh nhân, đa phần các nhà mạng việt nam đều mới triển khai blackberry và BIS, BES hầu như chưa có.
còn về vấn đề nhắm tới phân khúc khác của thị trường phục vụ giải trí thì hãy lấy ví dụ ấn độ, singarpore và indonesia. khi mà Bis trở nên phổ biến thì giới trẻ ở đây thích thú vô cùng với những gì blackberry đem lại.
bạn có thể xem clip này nhé

Suy yếu là khó tránh khỏi, vì đó là đặc thù của kinh doanh và nhất là kinh doanh theo định hướng tư bản chủ nghĩa. Hãy xét trên một thời đoạn dài 20-30 năm thì có thể thấy các công ty nào cũng có lên xuống, vd như apple, microsoft, sony , toyota...
Còn mình chỉ là sv nhưng tiếp xúc khá nhiều top leader (chỉ là gặp mặt bình thường) đi dự tiệc chiêu đãi, và chỉ cần để ý là thấy
cũng 1 thời chết mê chết mệt với BB 8830. Bây giờ chuyển qua android rồi. Vọc vạch cũng hay, mà dễ sử dụng, nhiều game khủng. 😁
tyfnmax
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đồng bộ thông qua Brackberry bridge giữa điện thoại Bb và Pl rất dở. Đồng bộ Messege hầu như không thể nếu có từ 2 tin và quá chậm. Các đông bộ khác quá chậm. Tính khả thi có khi chỉ để dùng bàn phím điện thoại để thay bàn phím ảo trên Pl.​

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019